• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG TOUCH PRO

kaka_86

Cảm ơn tất cả các anh PDA Việt đã cho em hiểu nhiều về máy nhé.

zquangz

mình đang dùng bản rom ExquisiteV4.20 nhưng bản này chỉ có task manager thường menu start và nút X đã được đưa xuống dướng màn hình nhưng nó chỉ ẩn các chương trình xuống mà không tắt hẳn chương trình đi. Có cách nào làm cho nhấn nút X sẽ tắt hẳn chương trình không? bác nào biết chỉ mình với. Thanks

mình đang dùng bản rom ExquisiteV4.20 nhưng bản này chỉ có task manager thường menu start và nút X đã được đưa xuống dướng màn hình nhưng nó chỉ ẩn các chương trình xuống mà không tắt hẳn chương trình đi. Có cách nào làm cho nhấn nút X sẽ tắt hẳn chương trình không? bác nào biết chỉ mình với. Thanks
Mặc định của HĐH WM là khi nhấn nút X thì chương trình sẽ chạy ngầm chứ không thoát hẳn, muốn thoát hẳn chương trình thì bạn vào Task Manager hay dùng chức năng Exit trong Menu của chương trình đó nhé...

zquangz

Thanks!! mình xử lý được rồi. Cài AmebaSetting vào là đươc. Giờ lại đang dính cái lock button. Bản rom có đầy đủ thì lỗi chạy ì ạch và hay đơ. bản chạy ngon lành thì thiếu thốn nhiều thứ. Hiện tại bản rom này không có "do not lock button" . bác nào biết làm sao khắc phục chỉ giúp. tìm mấy hôm nay chưa thấy.

demonrosso

- Sao TOUCH Pro GSM của mình lúc trước đã up ROM được nhưng dạo này không thể up bản ROM khác, đưa máy vào Boot loader ,kết nối PC , màn hình boot hiện USB, nhưng khi lên PC nhấn chạy bản ROM thì báo lỗi :"Application error : The application failed to initialize properly (0xc0000135).... ".
- Hình như đây là lỗi máy chưa được kết nối để có thể up rom phải không ạ?

AnhPheCT

- Sao TOUCH Pro GSM của mình lúc trước đã up ROM được nhưng dạo này không thể up bản ROM khác, đưa máy vào Boot loader ,kết nối PC , màn hình boot hiện USB, nhưng khi lên PC nhấn chạy bản ROM thì báo lỗi :"Application error : The application failed to initialize properly (0xc0000135).... ".
- Hình như đây là lỗi máy chưa được kết nối để có thể up rom phải không ạ?
Thử Up ROM ko cần đưa về Bootloader mà chỉ gở SIM và thẻ ra thôi. Mở máy vào Windows Mobile và Sync với PPC thành công tiến hành Up ROM bình thường.

demonrosso

Thử Up ROM ko cần đưa về Bootloader mà chỉ gở SIM và thẻ ra thôi. Mở máy vào Windows Mobile và Sync với PPC thành công tiến hành Up ROM bình thường.

Đã thực hiện nhưng vẫn báo lỗi như cũ bạn ơi, mình đang định Hard reset lại ... nhưng tiếp tục khó khăn , mình không nhấn làm sao cho vào HARD RESET được , (mình nhấn SOFT RESET nhấn giữ VOLUME DOWN + BUTTON CENTER ) cứ khởi động vào Win bình thường.

DucLong

Super V.I.P
Đã thực hiện nhưng vẫn báo lỗi như cũ bạn ơi, mình đang định Hard reset lại ... nhưng tiếp tục khó khăn , mình không nhấn làm sao cho vào HARD RESET được , (mình nhấn SOFT RESET nhấn giữ VOLUME DOWN + BUTTON CENTER ) cứ khởi động vào Win bình thường.

Hard Reset:
-Cách 1: Chọt lỗ reset kết hợp phím VOLUME DOWN và phím CENTER

-Cách 2: Vào Start -> Setting -> tap System -> Clear Storage -> gõ "1234" rồi bấm Yes.

Bootloader:
-Chọt lỗ reset + phím VOLUME DOWN

chjpfun

Ai biết up lại cái logo khởi động đầu tiên của fuze không ???

Bữa trước có cái logo của ATT up rom 6.5 của cha nào đó nó xấu òm, giờ up lại rom nào cái logo đó vẫn còn, có cách nào đổi nó không, hoặc có rom nào đổi nó lại như củ ko, chấm nhận up lại rom lấy logo rồi up rom sài tiếp. hix
Thanks tất cả nha

Bữa trước có cái logo của ATT up rom 6.5 của cha nào đó nó xấu òm, giờ up lại rom nào cái logo đó vẫn còn, có cách nào đổi nó không, hoặc có rom nào đổi nó lại như củ ko, chấm nhận up lại rom lấy logo rồi up rom sài tiếp. hix
Thanks tất cả nha
Đó là SplashScreen bạn ạ. Bạn úp rom cook không thay đổi được SplashScreen này đâu trừ phi bản rom cook đó tích hợp SplashScreen. Bạn úp lại Ship Rom là trở về với logo AT&T ngay...:p

huytoi

g sensor không chạy

em đang sử dụng htc touch pro , không hiểu tại sao máy em mở g-sensor lên nhưng không thấy hoạt động. ai chỉ giúp em cách bật hoặc chỉ giúp em cách khắc phục với. em thanks nhiều lắm

crystalblue18

Con HTC của mình bị gờ màn hình! Tình trạng gờ toàn màn hình thì hiếm lắm mới gặp. Nhưng mà thỉnh thoảng lại bị giờ nhẹ (tức là vẫn nhìn thấy nhưng mà k rõ) ở màn hình bên ngoài. Khi vào ứng dụng hay menu thì vẫn ok, chỉ bị ở màn hình chờ today thôi. Có ai biết về trường hợp này không giúp mình với!:s

thaithpttn

các bạn cho mình hỏi sao cái khớp trượt mỗi lần trượt là nghe rột rẹt, không biết là do máy 2nd hay sao nữa :|

các bạn cho mình hỏi sao cái khớp trượt mỗi lần trượt là nghe rột rẹt, không biết là do máy 2nd hay sao nữa :|
Máy trượt là vậy, trượt nhiều lần cơ trượt sẽ kém và gây tiếng kêu. Nếu máy vẫn còn xài tốt thì kệ nó thôi bạn ạ...

romvip

Giúp em với mấy bác...!!!!

Em có con HTC Touch pro bên bển gửi zề...

Mở nắp pin ra kím khe cắm SIM mà ko có:(:(:(

Em có ra tiệm hỏi mà mấy người đó cũng bó tay

hình như là không có khe cắm SIM,ko biết xài thế nào được :-?:-?

Bác nào biết chỉ em với,ko thì em zục luôn cái dt...em thank trc...8-|

Em có con HTC Touch pro bên bển gửi zề...

Mở nắp pin ra kím khe cắm SIM mà ko có:(:(:(

Em có ra tiệm hỏi mà mấy người đó cũng bó tay

hình như là không có khe cắm SIM,ko biết xài thế nào được :-?:-?

Bác nào biết chỉ em với,ko thì em zục luôn cái dt...em thank trc...8-|
Sao lại không có khay SIM nhỉ?? Hay là máy dùng mạng CDMA số điện thoại theo máy luôn nên sẽ không có khay SIM...

Em cũng nghỉ zậy ko biết còn cách nào xài dc ko nhỉ...
Chịu thôi. Bạn xem băng tần của nó có phù hợp với các mạng CDMA của VN như S-Fone, EVN không? Nếu phù hợp bạn mang ra xem có mở mạng được không nhé...