• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG DÒNG BENQ SIEMEN P50-P51

dangthienquoc

em đang dùng benq p51,nhưng dạo này máy hay bị treo khi có cuốc gọi đến và nghe nhỏ,bác nào có bản up mới thì gửi cho em xài chung với.Cám ơn các anh chị

anh oi,em đang dùng con này,mà sao lúc này cứ có cuộc gọi tới,bấm OK là treo máy luôn,bác có cách nào khắc phục chỉ giúp em với

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Chắc bạn bị đụng soft thôi HS đi là ok đó lần sau không post 2 bài liên tục nhé nếu cần thiết có thể edit lại....

dangthienquoc

bác ơi,em đã làm rùi,nhưng bi giờ reset máy là nó cứ đứng máy luôn,nó cứ hiện dóng chữ BenQ Siemen thôi,máy chẳng chịu chạy gì cả,mong nhờ bac chỉ giúp em nó bị làm sao rùi

thaikinh

Khà khà hay quá, vừa mua P51 và đang định tẩu tán Exec vì cần chức năng GPS (sắp đi nước ngoài, cần GPS mò mẫm đường), gặp các bác dùng P51 ở đây rồi.

Con P51 của mình đang dùng bản Windows 6.1 Build 19209.1.0.2 của Mono, radio là 1.06, sóng sánh có vẻ hơn con Exec trước đây, nghe gọi khá to và rõ ràng (mình biết bệnh của con này là nghe bé nên khi mua đã test rất kỹ)

Con của mình khi mua đã ko có bút, các bác có biết ở HN chỗ nào bán bút con này không nhỉ, nếu có cả pin thì tốt, sang nước ngoài đỡ phải mua.

freeman_haha

chipmun

Bác nào giúp mình về soft VietnapR12, mình đã setup xong nh]ng khi chạy lại báo lỗi là:" Can not load the DLL" đã remove và setup lại nhưng vẫn bị như vậy, Thanks all

do_long_khach

Ram của nó chỉ 64mb thôi. 64mb Rom cho hệ điều hành và 128mb nữa cài ứng dụng. Như thế là quá đủ vì thực ra chỉ nên cài vào bộ nhớ máy các chương trình task manager (kiểu như SPB Pocket Plus), các font tiếng Việt, NC Framework thôi. Những cái khác nên cài vào thẻ hoặc chạy portable từ thẻ chứ cài nhiều vào bộ nhớ máy mỗi lần HR lại phải cài lại.

tuyennl

Chà theo tôi nghiên cứu và đã test thì nạp lại radio 1.0.6 thì sẽ hết bị hiện tượng mất sóng, tiếng to và rè ! còn bản Radio 1.0.9 thì tiếng nhỏ và hay bị mất sóng !
Link down radio 1.0.6 : (1,9mb) http://www.esnips.com/doc/3c8cf1d9-2e49-4511-a484-8f24858b6cb3/P51-GPRS-V1.06
1.0.9 : http://www.esnips.com/doc/2b855d73-7b1e-493a-b754-eb68cef06f93/P51-GPRS-V1.09
Chương trình nạp radio, rom, bootloader : USBDN (7,7kb)
http://www.esnips.com/doc/02de6d4a-a4e4-481b-ab15-30100773012c/USBDN
Cách nạp radio :
1.Vào bootloader : nhấn nút power + reset khoảng 3s đợi màn hình tắt, sau đó nhấn và giữ nút REC (nút trên nút volume up) cho đến khi màn hình hiện chữ USB nền màu xanh.
2. Cắm usb vào máy tính chờ đến khi trên màn hình p51 hiện USB connected
3. chạy USBDN, chọn Browse chọn file P51xxxxxx.mot mà các bác vừa mới down về, bấm nút dowload !
4. Theo dõi trên màn hình p51, khi nào chạy xong sẽ xuất hiện chữ GPRS RS232 download complete ! thì rút cáp, reset lại là ok !
Xin lưu ý : nạp đầy pin và bình tĩnh :)
BÁc nào muốn chiến rom W6.0 thì down file này về http://www.esnips.com/doc/31001439-...eca/P51-WM6-by-Neogin-update-Ver.-16-Feb-2008
và làm tương tự ! have fun ;)

Vậy chẳng nhẽ không có cách nào dùng cái ROM nào đó mà vừa to, vừa trong mà không bị mất sóng ạ. Em dùng con này đến điên hết cả nguời vì nghe cứ tậm tà tậm tịt, rè thì như là ống bơ luôn

haidaicayk

sao P50 bị hắt hủi vậy mấy bác?em tìm khắp mà không tìm ra bản Rom nào cho P50 cả.:|

haihongduc

Tôi mới dùng P51, ban đầu gặp nhiều rắc rối quá. Mới mua về thì màn hình tối thui, hỏi mãi mới biết chế độ Brighness để thấp quá( thỉnh thoảng k biết đụng phím nào nó lại như vậy) Điện thoại gọi tới thì ò e treo - mất sóng mất liên lạc. Bà xã bảo ham rẻ mua phải điện thoại hỏng chắc! Tôi rất thích hình dáng và thấy chức năng cũng dùng được đấy chứ, cảm ơn các bạn tôi đã khắc phục được hiện tượng máy treo khi có cuộc gọi đến- Số là WMB không tắt hết chương trình, phải vào Seting , system, tắt các ứng dụng thì ổn thôi. Có lúc resoft thì Máy đứng ở màn Windows Mobile, vậy phải nhấn vào các phím Phone... thì khởi động được ngay. Còn một vấn đề lớn là máy tôi đang dùng không nhận được thẻ nhớ, mong các bạn giúp tôi xử lý để máy nhận được thẻ nhé, kẻo phí quá- Chân thành cảm ơn!

vasdaq

Chào các bạn,

Cho mình hỏi, máy BS P51 của mình up lên 6.1 bây giờ không thể kết nối với máy tính để active synch dữ liệu ( đã dùng bản 4.5 ). Khi cài đặt phần cứng để kết nối nó luôn hỏi cái file rndismpx.sys nhưng khi downfile này về thì toàn báo là không pass được Windows logo và do vậy không cài được.

Các bạn cao thủ giúp mình với nhé. Chú P51 dùng có vẻ hay nhưng nếu bị lỗi này thì gay quá.

Cảm ơn các bạn rất nhiều

bà con ai bị tình trạng như mình ko?
mình đang có chú siemens P51 Radio 1.0.9 bây giờ cho xuống 1.0.6 mà up mấy lần ko thấy complet đâu cả mà toàn thấy báo GPRS Download time out. help me.Thanks all

yellowriver

Tôi mới dùng P51, ban đầu gặp nhiều rắc rối quá. Mới mua về thì màn hình tối thui, hỏi mãi mới biết chế độ Brighness để thấp quá( thỉnh thoảng k biết đụng phím nào nó lại như vậy) Điện thoại gọi tới thì ò e treo - mất sóng mất liên lạc. Bà xã bảo ham rẻ mua phải điện thoại hỏng chắc! Tôi rất thích hình dáng và thấy chức năng cũng dùng được đấy chứ, cảm ơn các bạn tôi đã khắc phục được hiện tượng máy treo khi có cuộc gọi đến- Số là WMB không tắt hết chương trình, phải vào Seting , system, tắt các ứng dụng thì ổn thôi. Có lúc resoft thì Máy đứng ở màn Windows Mobile, vậy phải nhấn vào các phím Phone... thì khởi động được ngay. Còn một vấn đề lớn là máy tôi đang dùng không nhận được thẻ nhớ, mong các bạn giúp tôi xử lý để máy nhận được thẻ nhé, kẻo phí quá- Chân thành cảm ơn!

màn hình tối thui chỉ hiện bàn phím. Bấm nút record khác sáng màn hình. Đây là cái lỗi dòng này hay bị.

tigerfly

bác ơi,em đã làm rùi,nhưng bi giờ reset máy là nó cứ đứng máy luôn,nó cứ hiện dóng chữ BenQ Siemen thôi,máy chẳng chịu chạy gì cả,mong nhờ bac chỉ giúp em nó bị làm sao rùi

máy bạn bi lỗi phẩn cứng rùi đem ra trung tâm bh của benq-siemens tụi nó lam lai cho.

gnosis

mình đang dùng p51 sau không bắt được gps. có phần mềm nào hổ trợ bẳ tốt hơn không? giúp mình với. con này gps so với n95 con nào mạnh hơn ta?