• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG DÒNG BENQ SIEMEN P50-P51

mrjazzy

các bác ơi uprom cho p50 lên wmb05 or 06 đc ko? các bác và cho e xin luôn bản rom và hướng dẫn up!
e dùng p50 wmb2k3 nẫu nát lắm ko hay! nhưng đc cái sóng và tiếng chuẩn to khỏe như siemens!

khanh_vipkt3

Mình mới dùng và thấy rất hay,vừa ngóc ngoáy được bản rom mới,mình vào wifi rất tốt nhưng mỗi tội không nghe nhạc trực tuyến hay xem tivi trực tuyến được ấn vào toàn im lặng. Nói chung là đọc báo thì ổn,nhưng nghe nhạc thì bó tya rồi. Ai có phần mềm hay cách gì giúp mình có thể xem tivi trực tuyến hay nghe nhạc trực tuyến không

khanh_vipkt3

Em không dám thử vì sợ nặng máy lắm nghe nói khá đẹp nhưng hơi nặng. Cứ dùng bản 6.1 rồi dùng cái ông Spb mobile shell 3.0 vào thì khoỉ phải nói luôn

transy

Mình không biết hỏi chỗ này có đúng không, nếu không đúng chỗ nhờ Mod nào move về cho đúng chỗ dùm:
- Mình có up bản WM6.1 (bản P51_WM61_WWE_19214 mà Manager PhamQuang hướng dẫn) cho P51 thấy xài tốt, nhưng có một lỗi là cài năm cho máy không được! Nó luôn ở năm 2549 hoặc cao hơn thì được, ngày và tháng thì thay đổi được ! và trên destop dòng ngày giờ hiển thị tiếng Thái, các phần khác thì tiếng Anh bình thường . Không biết có phải do lỗi bản rom hay còn có cách chỉnh ngày giờ nào không.
Các bác giúp em chút, dòng này mình không rành lắm.
Thank all !

ngdhop

đó là lịch của Thái Lan. Bro vào Settings > system > Regional Settings > chọn English (United States).

r67r67r67

bác nào biết cách cài fonts tiếng việt cho benq p50 chỉ cho em với ạ .Em cài mãi mà không được , con của em đang chạy wm2003

khanh_vipkt3

Mình đang dùng P51, muốn tháo máy ra để lau trong máy, nhưng chưa biết cách tháo như thế nào cả. Ai có biết thì chỉ cho mình với. Thêm nữa ai biết chỗ nào bán bộ vỏ của nó thì chỉ cho mình với nhé.Mình đang ở Hà Nội

hienquac

Mình muốn kết nối P51 với máy tính cài win 7 mà không được, nó cứ đòi driver win 7 của P51. Bạn nào có driver hoặc biết cách nào giúp mình với