• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC TOUCH

LuongQuang

Super V.I.P
Bỉnh thường theo mức độ ưu tiên: ActiveSync -> Wifi -> GPRS
Nên khi kết nối và có tín hiệu wifi rồi thì chức năng kết nối của GPRS sẽ tự động bị disable thôi! :-??

ChuHuyHoan

Well-Known Member
GPRS tự ngắt đc mà. khi nào có chương trình nào cần truy cập nó sẽ tự động connect.

Cái này không phải là nó tự ngắt nó chỉ tự ngắt khi nào có wifi hoặc conec với PC, nó không tự ngắt nhưng khi thoát trương trình nó cũng không tính cước.....

voocman2008

Nếu máy bạn có Advanced Config bạn có thể vào đó, chọn Phone, chọn Show SIM contacst rồi bỏ dấu tích đi. Sau đó khởi đọng lại máy là xong!

Mình đang sử dụng HTC Touch II. Vậy phải làm sao?
Cám ơn bạn nhiều

PhamHien

Mình đang sử dụng HTC Touch II. Vậy phải làm sao?
Cám ơn bạn nhiều

Như trên đã nói, bạn vào máy tìm xem trong Program có Advanced config thì có thể bỏ SIM contacts được!
Touch I của mình có mà!

HTC_Touchii

hello các đồng chí, tui đang xài kon Touch II chay ngon chớn, tự nhiên có 1 ngày nó mất fần tin nhắn không hoạt động được (ko truy cập vào đc và cũng ko nhận đc tin luôn) , tui hard reset nó thì nó lại hoạt động bình thường. Chạy đc 3tuần thì bjo lại bị tiếp, ko lẽ lại hard reset nữa sao. cái bệnh này lạ wa , có bồ nào bị cái này bao giờ chưa ,chỉ giáo dùm với :((

PhamHien

hello các đồng chí, tui đang xài kon Touch II chay ngon chớn, tự nhiên có 1 ngày nó mất fần tin nhắn không hoạt động được (ko truy cập vào đc và cũng ko nhận đc tin luôn) , tui hard reset nó thì nó lại hoạt động bình thường. Chạy đc 3tuần thì bjo lại bị tiếp, ko lẽ lại hard reset nữa sao. cái bệnh này lạ wa , có bồ nào bị cái này bao giờ chưa ,chỉ giáo dùm với :((

Up bản ROM khác đi bạn :) có lẽ sẽ khá hơn đó!

minhcanvao

cho mình hỏi với không hiểu sao dạo này máy HTC touch 2 của mình chạy chậm quá,mình thấy trước đây khi không dùng bất cứ phần mềm nào thì phần Free bên cột program cua mình dư tận 75MB và cứ sau 1 thới gian mình dùng máy thì thấy phần Free ấy cứ giảm dần,còn có 60MB thôi mà mình có cài thêm phần mềm nào vào máy nữa đâu, (mình đã ấn nút stop all bên phân running program list để tắt tất cả các trương trình chạy đi rồi nhưng phần Free bên cột program vẫn không thấy trở về 75MB như luc đầu nữa mà nó chỉ còn 58MB thôi)trước đây mỗi khi ấn vào nút stop all thì Free bên cột program của mình đang từ rất thâp (khoảng 40->50MB là nó tự động trở về 70->75MB nhưng bây giờ nó chỉ trở về có 60MB thôi) nếu mình khởi động lại máy thì nó mới trở về 75MB nhưng sau 1 thời gian dùng là nó lại bị mất dàn dung lượng đấy đi va máy lại chạy chậm,liệu có phải do mình dùng thẻ nhớ 4GB nen nó ăn vào dung luong đấy không

Chỉnh sửa cuối:

NhatToai

Super V.I.P
cho mình hỏi với không hiểu sao dạo này máy HTC touch 2 của mình chạy chậm quá,mình thấy trước đây khi không dùng bất cứ phần mềm nào thì phần Free cua mình dư tận 75MB và cứ sau 1 thới gian mình dùng máy thì thấy phần Free cứ giảm dần,còn có 60MB thôi

Trong quá trình sử dụng,bộ nhớ sẽ bị chiếm dụng lần bởi các PM.Vì vậy để RAM(Program) trở lại như trước thì cứ vài ba ngày bạn Reset cho nó một lần là ổn thôi.
Còn bộ nhớ Storage ngoài là nơi chứa đựng các PM cài trên Device,trong quá trình sử dụng như duyệt Web....cũng sẽ cạn dần.Vì vậy bạn nên cài thêm PM Clean Temp để dọn rác hệ thống.

minhcanvao

không hiểu màn hình HTC touch2 là màn mình QVGA hay VGA hay là loại màn hình gì nhỉ,thỉnh thoảng thấy các phần mềm ghi cho màn hình QVGA hay VGA

PhamHien

VGA và QVGA là các thuật ngữ để chỉ độ phân giải của màn hình hiển thị và viết tắt như vậy. Hai khái niệm sơ lược sau giúp bạn hiểu phần nào:

1. VGA (Video Graphics Array)
Đây là một chuẩn hiển thị máy tính được giới thiệu năm 1987 từ phía IBM cùng loại máy tính PS/2 của họ. Nó có thể hiểu là thiết bị xuất đồ họa dưới dạng Video thành từng dãy ra màn hình và có thể hiển thị 256 màu biến đổi liên tục cùng một lúc, với độ phân giải 640 dòng chiều ngang và 480 dòng chiều dọc(640×480).

1. QVGA(Quarter Video Graphics Array). Tên này là bắt nguồn từ một thực tế là nó cung cấp 1/4 độ phân giải của chuẩn tôi đa VGA(640 × 480)-tức là hiển thị ở các chế độ “portrait” hay “landscape” với độ phân giải (320 × 240) .

Hiện nay hai chuẩn trên vẫn đang được sử dụng khá nhiều trên các dòng điện thoại, PDA..phổ thông.

Touch của bạn là dòng có màn hình QVGA, vì vậy khi lựa chọn phần mềm thì bạn hãy tìm đúng các phần mềm dành cho QVGA
(thông tin tìm kiếm)

HTC_Touchii

ae ơi cho hỏi thăm tí, bjo các mạng đt đều sử dụng sim 64k hết rùi,tui thì đang dùng cái sim loai 32k thui,bjo tui đổi sang dùng loại 64k là thể loại super sim.khi bỏ vào thằg touchii của tui thi nó ko hiểu và ko thấy sim đau hết,sau khi ktra và thiết lập lại thì nó thấy đc sim nhưng chỉ chọn đc 1danh bạ thôi, tức là chỉ có 250 số thui,mà tui muốn thấy 3 danh bạ luôn thì ko dc,có cách nào khắc fục đc nhược điểm này ko, nhờ ae chỉ giáo giúp. thks alot

ngocnguyen89

không biết tại sao lần nào em disconnect GPRS thì lại bị trừ thêm 5đ vào tài khoản, không lẽ disconnect cũng phải gửi 5kb dữ liệu về tổng đài ? Có bác nào thấy như thế không ạ :D

BONBON09

Nếu bạn đã cho loa trong với âm lượng to hết cỡ mà vẫn cảm thấy nhỏ thì nên mang ra cửa hàng để sửa chữa,vì dòng này loa trong nghe khá to bạn ạ :).
Nhưng nếu vấn đề là lúc to lúc nhỏ thì sao hả bạn, hiện máy của mình đang bị như vậy, đã thử 2 bản Radio, sóng sánh khỏe ???

BONBON09

Nếu bạn đã cho loa trong với âm lượng to hết cỡ mà vẫn cảm thấy nhỏ thì nên mang ra cửa hàng để sửa chữa,vì dòng này loa trong nghe khá to bạn ạ :).

Nhưng nếu vấn đề là lúc to lúc nhỏ thì sao hả bạn, hiện máy của mình đang bị như vậy, đã thử 2 bản Radio, sóng sánh khỏe ???

Hình như box ta ko có mod hay sao ý, có bạn nào biết share mình với, máy mình có hiện tượng như trên, cuộc gọi nghe lúc thì có cuộc to lúc thì nhỏ, lúc thì đang to lại nhỏ, chả hiểu thế nào nữa, 2 radio rồi mà vẫn vậy

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Hình như box ta ko có mod hay sao ý, có bạn nào biết share mình với, máy mình có hiện tượng như trên, cuộc gọi nghe lúc thì có cuộc to lúc thì nhỏ, lúc thì đang to lại nhỏ, chả hiểu thế nào nữa, 2 radio rồi mà vẫn vậy

Nếu đã up radio mà vẫn vậy thử thay sim mạng khác và test nếu vẫn bị do phần cứng. Tháo ra vệ sinh xem sao

hieu21

Rom bị lỗi hay sao?

Mình đang sử dụng HTC TouchII, mình vừa upgrade rom WM6.1 từ trang HTC với rom version: 3.07.707.02WWE, nhưng chương trình Audio Manager báo lỗi không chạy được. Như vậy rom này bị lỗi hay sao? Mình up lại có được k? bạn nào biết chỉ mình với!

PhamHien

Mình đang sử dụng HTC TouchII, mình vừa upgrade rom WM6.1 từ trang HTC với rom version: 3.07.707.02WWE, nhưng chương trình Audio Manager báo lỗi không chạy được. Như vậy rom này bị lỗi hay sao? Mình up lại có được k? bạn nào biết chỉ mình với!

Như vậy là bạn đã up bản ROM gốc mới nâng cấp trên trang chủ. Bạn hoàn toàn có thể up bản ROM gốc WM6.0. Nhưng vấn đề là bạn có backup lại bản ROM gốc đó trước khi up WM6.1 hay không.

Hoặc bạn cũng có thể up các bản ROM custom của diễn đàn do chú PhamQuang làm đó. Tuy nhiên bạn phải lưu ý về việc unlock CID. Tốt nhất là nên lưu nó lại. Gần đây nhiều người bị hỏng máy Touch do up ROM đó!

Hanh_HTC

Xin hỏi về bluetooth???

HTC Touch II (P3452) có nghe được nhạc qua tai nghe bluetooth không ạ? tai nghe 1.2 có hỗ trợ nghe nhạc. đã thử trên 6300 nhưng khi kết nối với HTC thì chỉ nghe gọi được điện thoại:((

PhamHien

Mình nghĩ chắc là nghe được, vì tai nghe có hỗ trợ mà.Chỉ còn tìm cách cài đặt kết nối thôi! Mình chẳng có mà thử