• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC TOUCH

Bạn phải vào Setting=>Memory=>Running Programs để tắt mới hết chương trình chạy ngầm được. Hoặc sử dụng Soft Sktool có chức năng để phục hồi ram, hay các soft chuyên về hồi ram. Bạn tìm trên diễn đàn có đủ cả đấy! Chúc thành công!;;);;);;)

Em thấy dùng SKtool và các cách bác nói đều không hồi phục lại hoàn toàn Ram em thấy nó chỉ mất dần với tốc độ chậm hơn. em chỉ hồi phục hoàn toàn Ram bằng cách soft reset

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Em thấy dùng SKtool và các cách bác nói đều không hồi phục lại hoàn toàn Ram em thấy nó chỉ mất dần với tốc độ chậm hơn. em chỉ hồi phục hoàn toàn Ram bằng cách soft reset

Đúng vậy bạn ạ khi chạy trương trình nó đã ăn thằng vào bộ nhớ khi không chạy thoát ra nó vẫn còn lưu lại ở bộ nhớ đệm khi khôi phục chỉ được một phần thôi còn muốn hoàn toàn phải RS đó. Thân!!!
PM: chúng ta đang đi lạc đề rồi đó nếu tiếp tục thảo luận về SKtool đã có topic riêng qua đó thảo luận nhé.

Bạn dùng chức năng Free Ram trong gói chương trình của SKTool đó bạn, bạn chon mục Close all tasks thì Ram mới phục hồi được. Chúc vui hé.

Em có câu hỏi nữa em mò mà vẫn chưa tìm cách đánh dấu tất cả danh bạ được để xoá 1 lần hết cả danh bạ toàn phải xoá từng cái khổ quá :D

Cái này bạn phải dùng contac manage nhé. Thân!!!

Cái này là tích hợp sẵn trong máy hay là phần mềm hả bác :-?

Đúng vậy bạn ạ khi chạy trương trình nó đã ăn thằng vào bộ nhớ khi không chạy thoát ra nó vẫn còn lưu lại ở bộ nhớ đệm khi khôi phục chỉ được một phần thôi còn muốn hoàn toàn phải RS đó. Thân!!!
PM: chúng ta đang đi lạc đề rồi đó nếu tiếp tục thảo luận về SKtool đã có topic riêng qua đó thảo luận nhé.

Em nghĩ là SR nhiều không tốt cho máy lắm không có cách nào khác ngoài SR à :(

XuanTruong

Super V.I.P
Cái này là tích hợp sẵn trong máy hay là phần mềm hả bác :-?
Em nghĩ là SR nhiều không tốt cho máy lắm không có cách nào khác ngoài SR à :(

Contact Manage là phần mềm cài thêm vào! SR hầu như không ảnh hưởng gì nhiều tới máy đâu Bạn ạ, và cũng không có cách nào giải phóng bộ nhớ Ram triệt để bằng SR đâu! Thân!:-?

phuctutin86

mình đang dùng Touch II và dùng TouchFLO nhưng ko rành cho lắm ví dụ như contacts cùa mình ko có hiện hình chỉ có cái tên thôi , và mình muốn tinh chỉnh (edit) các tác vụ ví dụ video hay photo chỉnh thành các chương trình khác , ai biết chỉ mình với thank

PhamHien

HTC TOUCH P3450 chuyển wm 6 france sang wm6 như thế nào ? mong các anh chỉ giúp, vì là người mới sử dụng pda nên không rành việc cài lại máy. Cám ơn mọi người chỉ giúp.
Mà nếu cài rồi bị lỗi, có thể đưa về bản nguyên gốc tiếng pháp được kô?
happy new year !!

thế em dang sai wm6 tiếng pháp (gốc), giờ muốn chuyển sang wm6 tiếng Anh. thế có thể dl cái này về cài được ko ah.
có cách nào giữ lại bản gốc (giống như ghost pc) ko anh? , để lỡ cài hỏng thì còn đường cứu.

nếu em dang sài wm6 tiếng pháp, theo phương pháp trên em dùng rom tiếng anh để cài tiếng anh được ko?

Có bản ROM WM6 tiếng Anh mà bạn! Các bản này đang lưu hành rộng rãi trên 4rum này rồi, cả link down nữa! Chỉ cần tải về mà up là sẽ sang tiếng Anh thôi, thậm trí chuyển sang tiếng Việt còn được nữa mà( bản VIETLIP 3.0 của bác Kawaguchi). Còn bản ROM gốc thì không thiếu bạn à! Nhớ là nếu có Up ROM phải tìm hiểu kỹ đấy nhé (unlock CID)!

bestofstrongman

Em có câu hỏi nữa em mò mà vẫn chưa tìm cách đánh dấu tất cả danh bạ được để xoá 1 lần hết cả danh bạ toàn phải xoá từng cái khổ quá :D

bạn connect với PPC qua sync òi xoá trong outlook đó. đi tong lun :D

mình đang dùng Touch II và dùng TouchFLO nhưng ko rành cho lắm ví dụ như contacts cùa mình ko có hiện hình chỉ có cái tên thôi , và mình muốn tinh chỉnh (edit) các tác vụ ví dụ video hay photo chỉnh thành các chương trình khác , ai biết chỉ mình với thank

contact của bạn fải có hình trong đó nó mới hiện lên được. còn ko thì nó chỉ hẹin lên cái bóng ngưìơ với tên thui... mún có hình trong contact thì bạn vào contact ùi chọn add picture á
còn máy tab video với photo theo mình( theo mình thui) là hem chỉnh lại đc. bùn 5 phút

XuanTruong

Super V.I.P
Các bác cho em biết tác hại của việc Hard reset nhiều với. Thanks các bác

Hầu như không ảnh hưởng gì đâu Bạn ạ! Tất nhiên máy sẽ hư dần dần tất cả các linh kiện theo thời gian và cách sử dụng, trong đó bộ nhớ và ram cũng không phải là ngoại lệ! Nhưng Bạn có HR nhiều đến mấy thì chíp nhớ cũng không phải dễ hư đâu!!! Thân!:-?:-?:-?

Em đang dùng con HTC Touch. Không hiểu vì lý do gì em không thể thay đổi được nhạc chuông gọi đến em đã chỉnh trong phần sound & Notification hoặc em set thẳng trực tiếp từ bài hát cũng không được ( Em đã soft reset ). Em chưa HR nhưng em nghĩ đó là giải pháp cuối cùng thôi bác nào biết bệnh này như thế nào bảo giúp em với :(

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Em đang dùng con HTC Touch. Không hiểu vì lý do gì em không thể thay đổi được nhạc chuông gọi đến em đã chỉnh trong phần sound & Notification hoặc em set thẳng trực tiếp từ bài hát cũng không được ( Em đã soft reset ). Em chưa HR nhưng em nghĩ đó là giải pháp cuối cùng thôi bác nào biết bệnh này như thế nào bảo giúp em với :(

Có thể máy không hỗ trợ định dạng nhạc bạn đang dùng thử một định dạng khác hoặc dùng soft hỗ trợ set nhạc chuông bạn nhé. Thân!!!!

Có thể máy không hỗ trợ định dạng nhạc bạn đang dùng thử một định dạng khác hoặc dùng soft hỗ trợ set nhạc chuông bạn nhé. Thân!!!!

Mình không thay đổi được bất kỳ loại nhạc chuông nào cả. Sau khi remove đi được một số chương trình, mình set lại nhạc chuông và khởi động lại máy thì được ( bắt buộc phải khởi động lại máy) không hiểu sao :-?

cuongquoc

Mình không thay đổi được bất kỳ loại nhạc chuông nào cả. Sau khi remove đi được một số chương trình, mình set lại nhạc chuông và khởi động lại máy thì được ( bắt buộc phải khởi động lại máy) không hiểu sao :-?

Bạn ơi, bạn thử chép nhạc vào thẻ nhớ thử xem, chép vào o thư mục gốc luôn chứ dừng chép vào bất k ỳ folder nào nhé bạn, thử lại nhé bạn. Thân.

Các anh ơi, nhân tiện cho e hỏi, em có sử dụng thằng opera 9.25, nhưng sao mà nặng quá máy anh ơi, nó tốn ram quá. chính vì vậy mà em muốn hỏi phải làm thế nào để sử dụng chương trình này một cách tốt hơn vậy anh. vì e sử dụng một lúc là máy báo tình trạng low memory. Xin giúp với. Chân thành cám ơn.:((

XuanTruong

Super V.I.P
Các anh ơi, nhân tiện cho e hỏi, em có sử dụng thằng opera 9.25, nhưng sao mà nặng quá máy anh ơi, nó tốn ram quá. chính vì vậy mà em muốn hỏi phải làm thế nào để sử dụng chương trình này một cách tốt hơn vậy anh. vì e sử dụng một lúc là máy báo tình trạng low memory. Xin giúp với. Chân thành cám ơn.:((

Bạn cài vào thẻ nhớ xem sao nhé! Mình vẫn dùng bình thường mà!;;):-?

cuongquoc

e cài trên thẻ,nhưng vì máy của em là HCTTouch, ram thaplam,nen moi gặp trường hợp vậy dó anh, tốc độ co 200Hz nên nó yếu quá,mong anh giúp 1 lần nữa em cám ơn nhiều.:)