• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC TOUCH

binhmap

Máy của em bị lỗi rất lạ là: Sóng bình thường vẫn đầy tràn nhưng khi gọi điện hay nhận hơn 30 cuộc gọi thì có 5 cuộc điện đến hay đi đều không thực hiện được. Sau đó thì lại bình thường. Ngoài ra loa ngoài đôi khi tự nhiên im lìm nhưng vài phút sau lại nghe ầm ầm.
Các anh chỉ giùm em với?!

Last edited by a moderator:

PhamHien

Máy của em bị lỗi rất lạ là: Sóng bình thường vẫn đầy tràn nhưng khi gọi điện hay nhận hơn 30 cuộc gọi thì có 5 cuộc điện đến hay đi đều không thực hiện được. Sau đó thì lại bình thường. Ngoài ra loa ngoài đôi khi tự nhiên im lìm nhưng vài phút sau lại nghe ầm ầm.
Các anh chỉ giùm em với?!

Bạn hãy thử với SIM khác nhé. Còn loa, có thể do tiếp xúc kém nên khi bật loa nói, rung...gây hiện tượng chập chờn!

ngochuan1710

HTC touch II bị mất rung!!!

:(( Mình có 1 con htc touch II bị mất chế độ rung rồi,cụ thể là khi có cuộc gọi đến thì có lúc nó rung có lúc nó không rung,lúc nó không rung thì lắc nhẹ nó 1,2 cái là nó lại rung bình thường.Mình mới xài nên không biết nó bị trục trăc ở chỗ nào.Bạn nào biết chỉ mình với!mình rất cần sự giúp đỡ.Thanks u rất nhìu!!! :(

PhamHien

:(( Mình có 1 con htc touch II bị mất chế độ rung rồi,cụ thể là khi có cuộc gọi đến thì có lúc nó rung có lúc nó không rung,lúc nó không rung thì lắc nhẹ nó 1,2 cái là nó lại rung bình thường.Mình mới xài nên không biết nó bị trục trăc ở chỗ nào.Bạn nào biết chỉ mình với!mình rất cần sự giúp đỡ.Thanks u rất nhìu!!! :(

Bạn hãy thực hiện thao tác Hard Reset như sau:

Nhấn và giữ đồng thời hai phím Xanh và Đỏ (phím gọi và phím từ chôi trên mặt trước, tiếp đó dùng đầu bút chọc vào lỗ nhỏ dưới hông máy (bên trái), rồi theo dõi màn hình Touch chuyển máu đen và có dòng chữ trẵng yêu cầu chấp nhận . Khi đó bạn nhấn phím to chính giữa để hoàn tất quá trình HR. Tiến hành cài đặt ngày giờ và sử dụng xem.

babyheosua

touch II cần cứu gấp, hixxxxxx

do xài đồ qua tay, mày mò làm sao í, bây giờ cái dt của e cứ khỡi động lên là bắt nhập pass, mà pass của ng` chủ củ, đã liên lạc, nhưng ko thấy chủ củ trả lời, hihxixx, ai cứu e với

nguyên văn copy từ dt ra là thế này :

Owner : ANH PHE
(091)907-6076

Enter your pasword and tap "Unlock".You can also enter an emergency phone number

hixx, h sao giờ mấy huynh ?????/

NhatToai

Super V.I.P
do xài đồ qua tay, mày mò làm sao í, bây giờ cái dt của e cứ khỡi động lên là bắt nhập pass, mà pass của ng` chủ củ, đã liên lạc, nhưng ko thấy chủ củ trả lời, hihxixx, ai cứu e với

nguyên văn copy từ dt ra là thế này :

Owner : ANH PHE
(091)907-6076

Enter your pasword and tap "Unlock".You can also enter an emergency phone number

hixx, h sao giờ mấy huynh ?????/
:)):)):)) anhphe......
Nếu liên lạc với chủ cũ mà không nhớ pass nữa thì Hardreset lại thôi bạn à.
Bạn tìm đọc trong khu vực này có đầy đủ HD đấy.

babyheosua

hixxxxhixxx, thank huynh nhiều, haizaaaa, đúng là chơi đt khổ thật, hixxx!

trơi ơi, e nhũn não òy. hixx. xài 2 cách HD lun ùi, bấm chụp hình + chọt lỗ hay bấm đồng thời 2 nút nghe và và ngắt cuộc gọi + chọt lỗ reset, máy reset khỡi động lại vừa đên màn hình wm thì hiện lên đòi pass nữa, đã hỏi anhphe nhưng anhphe nói là k có cài pass gì hết, hỏi thằng bạn e cho mượn máy thì nó củng ngu người ra luôn, h k có cách nào vô đc hết, sao h mấy huynh ?????? e ở tuốt dưới cần thơ lận, kiểu này không ổn rồi, hixxx

PhamHien

Đó là password bảo vệ màn hình! Không thể nói là chủ cũ không cài được vì khi đã cài pass thì có chế độ hiển thị thông tin chủ nhân khi bật máy và yêu cầu nhập pass. liệu bạn có cho ai mượn máy nghịch không?

Thao tác HARD RESET bạn làm chưa đúng vì nếu làm đúng thì máy còn yêu cầu bạn chắc chắn chấp thuận bởi nó sẽ xoá toàn bộ dữ liệu cũ. Sau khi ta bấm chấp nhận thì máy mới HR. Nếu bạn làm không đúng thì máy chỉ khởi động lại (SOFT RESET ) mà thôi!

babyheosua

vâng ạ, e có cho thằng bạn mượn máy, nó tò mò tọc mạch thế nào mà trả lại cái máy e bảo e là nhập pass vào, e lúc đó củng ngu người vì đời nào cái pass vào dt, hixx, h thì potai rồi, có ai ở cần thơ giúp e đc ko ??? hoặc bác nào biết sữa dòng này, giúp e với, e gữi máy ra cho a, máy e bị hư xạc nữa cơ, xạc = cục sạc đa năng, k hiểu sao kết nối với máy tính đc nhưng sạc lại k đc !

babyheosua

bấm vô tới đây ùi :

this operation will delete all your personal data and reset all setting to manufacturer default
press action to restore manufacturer default or press other keys to cancel

nhưng k thấy gì hết,k biết bấm vào đâu tiếp theo nữa, màn hình chỉ hiện lên có nhiu đó à, tiếp theo làm gì nữa mấy anh ???????

hớ hớ e HD đc òy, mod thông cảm gộp bài lại dùm e nhe, hehehe, mò sứt mồ hơi, ấm ức nhìu khi nản, nhưng thú vị thật, tưởng đâu đi tong cái touch ùi, hehehe ^.^ còn nước còn tát, kekeke, thank mấy anh đã giúp đỡ nhìu lắm !

fast304

đã kết nối wifi,nhưng sao khi e vào IE hay bất cứ trình duyệt nào khác thì nó báo page not found.e đã HR nhưng không được.trước kia vẫn dung bình thường ah.vậy là sao các pác.HELP

AnhPheCT

bấm vô tới đây ùi :

this operation will delete all your personal data and reset all setting to manufacturer default
press action to restore manufacturer default or press other keys to cancel

nhưng k thấy gì hết,k biết bấm vào đâu tiếp theo nữa, màn hình chỉ hiện lên có nhiu đó à, tiếp theo làm gì nữa mấy anh ???????

hớ hớ e HD đc òy, mod thông cảm gộp bài lại dùm e nhe, hehehe, mò sứt mồ hơi, ấm ức nhìu khi nản, nhưng thú vị thật, tưởng đâu đi tong cái touch ùi, hehehe ^.^ còn nước còn tát, kekeke, thank mấy anh đã giúp đỡ nhìu lắm !

Mang máy lại Mình sửa cho!! Up Rom mới free luôn!! Có khó gì đâu! Gần nhà mà! Trước khi đi ĐT cái!

AnhPheCT

đã kết nối wifi,nhưng sao khi e vào IE hay bất cứ trình duyệt nào khác thì nó báo page not found.e đã HR nhưng không được.trước kia vẫn dung bình thường ah.vậy là sao các pác.HELP

Xem lại cái Wifi đó là mạng nội bội hay Internet nữa!!! Nếu HR mà ko vào net được là chắc là cái Wifi của nhà người ta rồi!! Thử lấy cái Laptop vào Wifi dc ko đã!!

fast304

đó là mạng wifi nhà e mà.e vẫn dùng laptop ầm ầm.e mới mua bộ chuyển.ngày trước là dùng ở quán cafe.nhưng khi dùng trong nhà không được ah.sao zday nhỉ????

babyheosua

Mang máy lại Mình sửa cho!! Up Rom mới free luôn!! Có khó gì đâu! Gần nhà mà! Trước khi đi ĐT cái!

hì hì, thank anhphe, e cứu đc ùi, h xài đc rồi, nhưng sai lầm là giao máy cho mấy thằng mắc dịch đó, k sữa đc gì còn lại bung máy ra, hẻm bik có bị luộc gì k nữa, rút kinh nghiệm, thà mình dọc phá banh chành ùi đem sữa đỡ tức hơn, haizaaaa! có gì e alo a, a up rom dùm e, e đãi a cafe lại nà, hihi ^.^

huytuan1

Em đang dùng Touch2 .Có vấn đề xin hỏi các bác là : em copy video từ PC vào điện thoại , khi xem thì chỉ nghe thấy tiếng ko thấy hình . Các bác giúp em với.:(( ( Hay là khung hình không phù hợp với điện thoại các bác nhỉ :|) .Nếu đúng các bác post link down phần mềm convert giùm em với. Em cám ơn :D

AnhPheCT

Em đang dùng Touch2 .Có vấn đề xin hỏi các bác là : em copy video từ PC vào điện thoại , khi xem thì chỉ nghe thấy tiếng ko thấy hình . Các bác giúp em với.:(( ( Hay là khung hình không phù hợp với điện thoại các bác nhỉ :|) .Nếu đúng các bác post link down phần mềm convert giùm em với. Em cám ơn :D

File Video trên đĩa CD Video cóa định dạng *.dat. Bạn đổi đuôi thành *.mpeg. Nếu file *.AVI thì dùng CorePlayer.v1.3.0.Build.6213 xem các loại định dạng Video mà xem. Nếu Máy thiếu Code hổ trợ cài code vào!

link code:

B

builong

Guest
xin cho hỏi một chút, mình dùng elfin gần đầy có hiện tượng con trỏ cứ nhảy lung tung từ biểu tượng này sang biểu tượng khác và đang dùng thì bị lỗi tự động khởi động lại (máy mới mua khoảng nửa năm, pin vẫn đầy (chính hãng))
xin các bác cho cách khắc phục hoặc cho biết ở hà nội có trung tâm sửa chữa nào có uy tín thì giới thiệu cho mình với

PhamHien

xin cho hỏi một chút, mình dùng elfin gần đầy có hiện tượng con trỏ cứ nhảy lung tung từ biểu tượng này sang biểu tượng khác và đang dùng thì bị lỗi tự động khởi động lại (máy mới mua khoảng nửa năm, pin vẫn đầy (chính hãng))
xin các bác cho cách khắc phục hoặc cho biết ở hà nội có trung tâm sửa chữa nào có uy tín thì giới thiệu cho mình với

Bạn chỉ cần Hard Reset lại máy là có thể hạn chế lỗi. Lỗi này chưa chắc đã cần bung máy sửa chữa đâu. Trước khi HR, hãy backup dữ liệu cá nhân nhé!

giacatvina

Máy bị nhận sóng ảo

Các pác ơi cứu e với, hôm trc e có up rom co HTC Touch II nhưng bị lỗi, bây giờ máy bị nhận sóng ảo, vẫn báo có sòng full nhưng ko gọi đi được, gọi đến thì báo tắt máy, e thử up lại các bản rom khác rùi nhưng ko ăn thua, e mang ra hàng thợ cũng chịu, bảo là phải thay flash khác. Các bác ơi cứu e với!!!!!!!!!!! :((