• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC TOUCH

thuanchinapro07

Giúp Em Với HTC P3450 Up Rom Lên WM 6.5 Bị Lỗi Lạ!!!

Nhờ các bác tư vấn. máy em vừa up lên WM 6.5 xong khi khởi động thì em nó đứng ở màn hình win luôn. hết reset đến hart reset mà vẫn vậy.
View attachment 176366
sau khi em ấn vào màn hình thì nó ra cái này.(hình sau)8-|
View attachment 176368

duongddt

vấn đề tin nhắn

chào cả nhà
e có con htc touch
nó bi lỗi phần gửi tin nhắn
khi em đang mở chương trình esmertec jbed(để chuyên chạy các ứng dụng java ấy) thi điện thoại k thể gửi dc tn và nhận tn dc,chỉ khi thoát ra thì mới gửi,nhận đc
Còn nếu dùng midlet manage(cũng là để chạy java) thì lại bt
e thix dùng esmertec jbed hơn nhưng k dám dùng vì cứ sợ có tn mình sẽ k nhận đc
Mong mọi người giúp đỡ cho e giải quyết sự cố này

reika239

con touch của mình ko cóa bàn phím full qwerty,ai cóa link share giúp với nhé,bấm bàn phím cũ nt mệt wa'.....yh:tosieusieuhang291087@Yahoo.com

canocnhieurang

bị treo máy khi thiết lập tới phần stylus (HTC P3450)

Tình hình là cảm thấy máy hơi đầy dữ liệu nhưng lại không biết quét rác bằng cách nào nên vô setting chọn clean storage. Sau khi thực hiện xong các bước j j đó như trên máy thì máy reset lai, em lai tiep tuc làm theo lệnh hiển thị trên máy (tap screen, align) nhưng sau khi align screen xong, màn hình chuyển qua phần thiết lập stylus ( ở đó chỉ dẫn cách dùng bút cảm ứng thì phải), có nút SKIP và NEXT. Nhưng bấm nút nào máy cũng đừng hết trơn. Để cả tiếng đồng hồ vẫn chẳng thấy nó chuyển qua cái khác, hic. Em mới xài lần đầu, mặc dù có tham khảo các bài viết của mọi người trên diễn đàn nhưng vẫn còn "ngu" lắm. Mong mọi người chỉ giúp mình với.
Không có máy chụp hình lai nên dành phải miêu tả dài dòng. mong mọi người thông cảm

DucLong

Super V.I.P
Tình hình là cảm thấy máy hơi đầy dữ liệu nhưng lại không biết quét rác bằng cách nào nên vô setting chọn clean storage. Sau khi thực hiện xong các bước j j đó như trên máy thì máy reset lai, em lai tiep tuc làm theo lệnh hiển thị trên máy (tap screen, align) nhưng sau khi align screen xong, màn hình chuyển qua phần thiết lập stylus ( ở đó chỉ dẫn cách dùng bút cảm ứng thì phải), có nút SKIP và NEXT. Nhưng bấm nút nào máy cũng đừng hết trơn. Để cả tiếng đồng hồ vẫn chẳng thấy nó chuyển qua cái khác, hic. Em mới xài lần đầu, mặc dù có tham khảo các bài viết của mọi người trên diễn đàn nhưng vẫn còn "ngu" lắm. Mong mọi người chỉ giúp mình với.
Không có máy chụp hình lai nên dành phải miêu tả dài dòng. mong mọi người thông cảm

Vậy là bạn tiến hành HardReset lại máy rồi, làm vậy máy sạch sẽ nhưng mất dữ liệu. khi nó đưa ra các câu lệnh bạn chỉ việc làm theo, mình không có máy và không quan sát được nhưng đại loại có một chỗ nó kêu bạn bấm vào màn hình coppy và pass nhưng có lẽ bạn không để ý đấy thôi, nếu làm theo đầy đủ như nó yêu cầu (bằng tiếng anh) thì sẽ xong.

làm sao để biết máy mình là HTC Elfin hay Elf

tình hình là em mới mua dc 1 con HTC touch ! nhưng ko bít no là hTC Elf hay Elfin .... chỉ bit model máy em là HTC P3450 ... anh em hướng dẫn

2ndFACE

Chào bác, em mới tậu 1 em Elfin, có một vấn đề mà em không biết phải xử lý ra sao!
Khi cleare storage xong, tức là đưa máy về trạng thái ban đầu thì chỉ cài được 1 phàn mềm dầu tiên thôi, các phần mềm tiếp đó sau khi chạy thì trên màn con touch 2 chỉ nháy 1 cái rồi không có hiện tượng gì nữa. cài bằng thẻ nhớ, cài qua calbe đều bị thế!
Thông số như sau
Rom Version : 3.07.720.03 WWE
ROM date: 10/25/08
Touch version : Elfin
Device ID : ELF010050
CID : DOPOD001

không biết ROm này có phải rom mặc định lúc mua máy về khôg ạ, hiện giờ chỉ cài được mỗi 1 phần mềm. khó chịu quá!

2ndFACE

Tiện thể cho em hỏi luôn là ROM gốc của em này ai có thì để em nhé, sắp tới uprom nhỡ có gì thì..

dechelama

Cac bac cho em hoi ty, em co con touch pro thang ban moi o My gui ve cho. Chua unlook, nhung em xem thi thay RAM chi co 188 la sao cac bac nhi. (trong khi thong so cua no la RAM 288)
Muon unlook thi phai lam the nao cac bac oi, va may em co phai hang deu hay ko ma RAM chi co 188. Em lo qua, ko biet may em co phai hang deu hay ko?????
Mong cac bac tu van som giup em, em nong ruot qua.

Thanks cac bac nhieu

Chỉnh sửa cuối:

htc_113

ai có bản rom Win 6.1 hoặc 6.5 nào pin được lâu 1 chút và có phần "Power button lock" dành cho Touch 2 thì cho e xin với.

0933033044

Mình mới dùng con TouchII nên còn lúa, mong mọi người chỉ giáo:
mỗi khi nhận cuộc gọi thì âm lượng nghe rất nhỏ , mình phải chỉnh volume lớn lên bằng nút bên hông, rất bất tiện, có cách nào cho volume tối đa mỗi khi nghe cuộc gọi không các Bác? ( mà không cần chỉnh như mình!)
thanks!

Mình mới dùng con TouchII nên còn lúa, mong mọi người chỉ giáo:
mỗi khi nhận cuộc gọi thì âm lượng nghe rất nhỏ , mình phải chỉnh volume lớn lên bằng nút bên hông, rất bất tiện, có cách nào cho volume tối đa mỗi khi nghe cuộc gọi không các Bác? ( mà không cần chỉnh như mình!)
thanks!
Khi gọi bạn chỉ cần nhấn phím Volume bên hông rồi cho to lên một lần là được, lần sau nó sẽ giữ nguyên mức âm lượng đó.

0933033044

Cám ơn Bác Dinhtuandung2012 rất nhiều, xin cho hỏi tiếp nha các Bác, mình thấy trong youtube chiếu con touchII có giao diện 3D mà, sao máy mình không có?

Cám ơn Bác Dinhtuandung2012 rất nhiều, xin cho hỏi tiếp nha các Bác, mình thấy trong youtube chiếu con touchII có giao diện 3D mà, sao máy mình không có?
Giao diện 3D ở phần nào hả bạn ? Nếu là TouchFlo 3D thì không có đâu...

tonle

HTC touch p3452 ko Sync dc

cho mình hỏi là sau khi mình up rom Windows Phone 6.5 SX 8.0 xong thì minh ko Active Sync dc với may tính nữa. Ai biết cách giai quyết thì xin chi giáo nhe, minh dung Active Sync 4.5(ban moi nhat) . Thanks