• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG DÒNG THUỘC HỌ ATOM

Status
Không mở trả lời sau này.

Nguyenson318

Atom thỉnh thoảng nó vẫn bị những lỗi (có lẽ thuộc phần cứng) ngớ ngẫn như vậy, đôi khi có người gọi đến mà nó vẫn im re, sau đó lại...báo cuộc gọi nhỡ !

Theo mình thì không phải do phần cứng đâu, có lẽ do qúa trình sử dụng cài nhiều soft, trong đó một số soft lại không tương thích hoàn toàn dẫn đến việc CPU xử lý không chuẩn, trong trường hợp này có thể HR hoặc Up lại ROM là hết ngay. Thứ nữa là thỉnh thoảng mình vào mạng bằng GPRS để download khi có người gọi đến nó báo "tò tí te" trong khi đó về lý thuyết sẽ không có hiện tượng này. Như vậy chắc hẳn là phải do Hệ điều hành rồi!!!

nholong

Các bác cho em hỏi 1 chút ! Em mới dùng con Atom Exec nên còn gà mờ quá,ko thể nào conect đc con Atom với máy tính.Mặc dù đã cài ActiveSync 4.1,nhưng sau khi cắm usb thì nó toàn báo not conected ! Và cáp USB ko bị hỏng khi mà Atom vẫn báo xạc qua cổng USB ...Bác nào chỉ giáo em với !!!

Các bác cho em hỏi 1 chút ! Em mới dùng con Atom Exec nên còn gà mờ quá,ko thể nào conect đc con Atom với máy tính.Mặc dù đã cài ActiveSync 4.1,nhưng sau khi cắm usb thì nó toàn báo not conected ! Và cáp USB ko bị hỏng khi mà Atom vẫn báo xạc qua cổng USB ...Bác nào chỉ giáo em với !!!
Bạn cài AS bản 4.5 vào rồi thử lại xem có được ko bạn, nếu vẫn ko được thì qua topic Thảo luận sử dụng AS tham khảo thêm bạn nhé!

ChuHuyHoan

Well-Known Member

Nếu cài bản 4.5 mà vẫn không được thì bạn phải cài lại win của bạn rồi. thân!!!

Thanhha_2602

Theo tôi bạn nên thay thử bằng cáp USB khác đi.Có cáp xạc được nhưng không conect được là chuyện không hiếm đâu bạn.:-?

khoiks

Tôi vừa bị một tình huống thiệt là tức... cười.

Hôm ấy call số 0988.xxx.xxx, nhưng vội bấm thiếu số 8 đằng sau (số này đã lưu ở danh bạ, nhưng sẵn chế độ Keypad nên bấm luôn) Thật kỳ lạ, máy vẫn nhận ra tên đã được lưu (dù thiếu hẳn số 01 con số). Kết quả là không gọi được, mạng bảo số vừa gọi không có thực (dù cách đá6y vài phút cũng báo gọi chính tên này (!!!). Nhìn cái tên hiển thị ở Call History mà phát ghét, lúc đó tức điên người, suýt tý nữa đã gọi phàn nàn tổng đài. Tối đó kiểm tra kỹ mới phát hiện thiếu 01 chữ số như đã nói.

Các bác đã gặp tình trạng tương tự vậy chưa nhỉ? Tại máy tôi có vấn đề hay phần mềm của con Atom Exec nó... ngố?

ChuHuyHoan

Well-Known Member

Hôm ấy call số 0988.xxx.xxx, nhưng vội bấm thiếu số 8 đằng sau (số này đã lưu ở danh bạ, nhưng sẵn chế độ Keypad nên bấm luôn) Thật kỳ lạ, máy vẫn nhận ra tên đã được lưu (dù thiếu hẳn số 01 con số). Kết quả là không gọi được, mạng bảo số vừa gọi không có thực (dù cách đá6y vài phút cũng báo gọi chính tên này (!!!). Nhìn cái tên hiển thị ở Call History mà phát ghét, lúc đó tức điên người, suýt tý nữa đã gọi phàn nàn tổng đài. Tối đó kiểm tra kỹ mới phát hiện thiếu 01 chữ số như đã nói.

Các bác đã gặp tình trạng tương tự vậy chưa nhỉ? Tại máy tôi có vấn đề hay phần mềm của con Atom Exec nó... ngố?

Ngày trước cũng đã dùng atom nhưng không bị tình trạng như bạn nếu mình đánh thiếu một số thì nó chỉ hiện những số mình đánh gọi đi thì bảo là số máy đó không có thực. Bạn thử lại xem có bị nữa không? Nếu đúng như bạn nói thì ngộ quá mình chưa gặp bao giờ. Thân!!!

Phoenix

Hiện tượng này hay gặp ở các máy Nokia và Samsung, mình cũng chưa gặp trên PPC bao giờ. Có khả năng máy của bạn lúc đó xử lý nhầm thông tin (có thể bạn bấm nhanh quá...). Bạn thử thao tác lại lần nữa xem có bị hiện tượng như trên không nhé.
Nếu có thì xem lại bạn đã cài những soft nào (có thể đụng soft hoặc do bản Rom quá cũ....). Bạn có thể nói đã cài những soft gì và đang sử dụng bản Rom nào nhé! ;;)

Cesc

Cổng hồng ngoại của atom exec nằm ở đâu các bác nhỉ ( trên, dưới hay 2 bên )?

lonebeast

Cái đấy không phải là lỗi đâu. Đó là phần hỗ trợ của O2 Phone Plus đấy. Chương trình này cho phép bạn tìm nhanh số liên lạc bằng cách dò số khi bạn bấm. Tuy nhiên khi bấm số thấy trên màn hình hiện đúng tên mình cần gọi bạn phải bấm vào tên đó một cái trước khi bấm nút gọi thì mới được, nếu không máy sẽ chỉ nhận những số mà bạn bấm vào mà thôi.b-)

kingdn

Text mesages: 2 Unread :(( (ko xem đc tin nhắn)

em sài con O2 Atom, đã up rom mới nhất hôm qua, nhưng tin nhắn gởi đến thì nó báo là 2 Unread mà vào inbox thì ko thấy tin nào :(( bác nào biết cách giải quyết vấn đề này ko? :((trong khi em vẫn nhận đc cuộc gọi bình thường trong khi tin nhắn lại ko đc )

Nemmatlanh

em sài con O2 Atom, đã up rom mới nhất hôm qua, nhưng tin nhắn gởi đến thì nó báo là 2 Unread mà vào inbox thì ko thấy tin nào :(( bác nào biết cách giải quyết vấn đề này ko? :((trong khi em vẫn nhận đc cuộc gọi bình thường trong khi tin nhắn lại ko đc )

Bạn thử lấy máy khá rồi gửi lại tin vào Atom xem thế nào nhé?Nhưng bạn cũng cần xem lại là bạn vào Inbox của cái gì?Phải vào Inbox của TextMessage mới đúng đó nhé.Thì lúc đó mới nhận được tin nhắn.Thân!

kingdn

Bạn thử lấy máy khá rồi gửi lại tin vào Atom xem thế nào nhé?Nhưng bạn cũng cần xem lại là bạn vào Inbox của cái gì?Phải vào Inbox của TextMessage mới đúng đó nhé.Thì lúc đó mới nhận được tin nhắn.Thân!

em vào Inbox của TexMessage mà cũng ko có :( thử lấy máy khác nhắn tin tới thì nó cũng ko báo là có tin nhắn mới nào cã, vào máy xem lại thì thấy 3 Unread mà vào thì ko thấy gi :( bùn ghê gớm chắc phải HR :((

ChuHuyHoan

Well-Known Member
em vào Inbox của TexMessage mà cũng ko có :( thử lấy máy khác nhắn tin tới thì nó cũng ko báo là có tin nhắn mới nào cã, vào máy xem lại thì thấy 3 Unread mà vào thì ko thấy gi :( bùn ghê gớm chắc phải HR :((

Vậy bạn thử vào documents của máy xem nó có nằm ở đấy không nếu không mình nghĩ bản rom bạn có vấn đề thật. Bạn up lại bản 426B ngày trước mình dùng bản này rồi tuy cũ nhưng chạy mượn lắm và ít phát sinh lỗi. Bạn vào see02 dow về rồi up nhé. Thân!!!

nguyen126

cho mình hỏi: mình đang dùng Atom Exec,lâu lâu có 1 số chương trình ko dùng được,dò ra mới biết mất file rồi;thỉnh thoảng 1 số folder cũng bị giống vậy,mất tiêu luôn.Ko biết có phải bị virus ko?
Hôm nay mình mở Messaging lên cũng không được,dùng phím tắt cũng kô được,vào programme cũng ko luôn.Bó tay,giờ ko biết phải gủi nhận tin nhắn như thế nào?

NhatNguyen

cho mình hỏi: mình đang dùng Atom Exec,lâu lâu có 1 số chương trình ko dùng được,dò ra mới biết mất file rồi;thỉnh thoảng 1 số folder cũng bị giống vậy,mất tiêu luôn.Ko biết có phải bị virus ko?
Hôm nay mình mở Messaging lên cũng không được,dùng phím tắt cũng kô được,vào programme cũng ko luôn.Bó tay,giờ ko biết phải gủi nhận tin nhắn như thế nào?

Hì hiện không có cu cậu virus nào xâm nhập được hệ thống window mobile đâu bạn đừng lo chắc là do xung đột các phần mềm hoặc lỗi d o bạn vọc phần mềm mà ra đó theo mình bạn nên HR lại hoặc up rom xem nhé còn về ván đề tin nhắn chắc là do bạn dùng nhìu phần mềm hỗ trợ về sms nên bị lỗi đó, cách tốt nhất là bạn HR lại và cài lại từng phần mềm xem có bị nữa không nhé :D
thân !!!!

nguyen126

HR thì ok,xong chạy Back-up Sbp nó lại bị trở lại,thế là hỏi thằng bạn, nó bảo;cài lại ROM đi,nghe theo.Vậy mà chạy lại được,ngon lành.Chỉ có điều giờ lại phải cài mọi thứ lại từ đầu.!hic cay đắng

ChuHuyHoan

Well-Known Member
HR thì ok,xong chạy Back-up Sbp nó lại bị trở lại,thế là hỏi thằng bạn, nó bảo;cài lại ROM đi,nghe theo.Vậy mà chạy lại được,ngon lành.Chỉ có điều giờ lại phải cài mọi thứ lại từ đầu.!hic cay đắng

Đúng rồi bạn ạ trước khi backup mà bạn đã bị vậy khi bạn restore lại nó vẫn bị vậy thôi. Trước khi backup bạn test thật kỹ nếu cảm thấy máy chạy tất cả các phần mềm ngon thì lúc đó hãy backup còn nếu phần mềm nào chạy chưa ngon thì remove nó đi cài lại hoặc cài cái khác. Nếu đã lỗi khi backup rồi retore ra nó vẫn lỗi như vậy bạn ạ. Bạn chú ý điều này nhé. Thân!!!!

kingdn

Con O2 atom hình như bắt sóng wifi ko được tốt , mình đặt cái Access Point trong phòng , con laptop thì xách quanh nhà vẫn bắt sóng khá tốt nhưng con O2 thì cách khoảng 10m so với AP thì rớt mạng ngay, ko biết do máy bị gì hay là dòng O2 này bắt sóng wifi kém nữa :(

Status
Không mở trả lời sau này.