• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG DÒNG THUỘC HỌ ATOM

Status
Không mở trả lời sau này.

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Con O2 atom hình như bắt sóng wifi ko được tốt , mình đặt cái Access Point trong phòng , con laptop thì xách quanh nhà vẫn bắt sóng khá tốt nhưng con O2 thì cách khoảng 10m so với AP thì rớt mạng ngay, ko biết do máy bị gì hay là dòng O2 này bắt sóng wifi kém nữa :(

Ngày trước cũng dùng atom nhưng không đến nỗi bị như bạn, cũng có thể là do phần cứng của máy và tuỳ từng máy thôi bạn ạ. Thân!!!

shpy

Làm sao chỉnh volume nhạc chuông cho tai nghe hả các bạn? Khi để loa ngoài, dĩ nhiên là mình muốn 100% rồi do cái loa của ATOM nhỏ quá mà. Nhưng khi dùng tai nghe, đặc biệt là đang nghe nhạc bằng tai nghe mua thêm (âm thanh rất rất to và hay hơn nhiều so với cái zin nên thường nghe max 2/3 volume) mà có điện thoại tới , nhạc chuông reo 1 phát là muốn té ngửa luôn (vì volume nhạc chuông là 100%)! Nếu mà bị 1 chục lần như vậy chắc thùng màn nhĩ !! LÀm hôm bữa giờ mình không dám nghe nhạc !

NhatNguyen

Làm sao chỉnh volume nhạc chuông cho tai nghe hả các bạn? Khi để loa ngoài, dĩ nhiên là mình muốn 100% rồi do cái loa của ATOM nhỏ quá mà. Nhưng khi dùng tai nghe, đặc biệt là đang nghe nhạc bằng tai nghe mua thêm (âm thanh rất rất to và hay hơn nhiều so với cái zin nên thường nghe max 2/3 volume) mà có điện thoại tới , nhạc chuông reo 1 phát là muốn té ngửa luôn (vì volume nhạc chuông là 100%)! Nếu mà bị 1 chục lần như vậy chắc thùng màn nhĩ !! LÀm hôm bữa giờ mình không dám nghe nhạc !

Cái này có lẽ bạn nên dùng phần mềm thôi, bạn dùng SPB Mobile Shell có phần tinh chỉnh âm lượng cho nhạc chuông và loa có từng mục tương ứng với tưng thành phần bạn thử qua ĐÂY tham khảo thêm xem sao.
Chúc vui !!!

Cesc

Nhân tiện nói về tin nhắn của tụi Atom exec cho mình hỏi: khi có tin nhắn đến thì máy nó bắt buộc phải chạy hết bài nhạc chuông à các bác ? Có cách nào để khi mình vào nhận tin thì nhạc nó tự tắt được ko vậy các bác?

Nemmatlanh

Nhân tiện nói về tin nhắn của tụi Atom exec cho mình hỏi: khi có tin nhắn đến thì máy nó bắt buộc phải chạy hết bài nhạc chuông à các bác ? Có cách nào để khi mình vào nhận tin thì nhạc nó tự tắt được ko vậy các bác?

Đúng vậy đó,bạn chỉ còn cách tạo bài nhạc chuông nó ngắn thôi thì được :D

latu2006

cho hỏi o2 atom không có chức năng loa ngoài khi đàm thoại à? Nếu ko có thì có cách nào để có ko :)

Nemmatlanh

cho hỏi o2 atom không có chức năng loa ngoài khi đàm thoại à? Nếu ko có thì có cách nào để có ko :)

Có chứ bạn.Bạn muốn bật loa ngoài thì bạn giữ chặt nút nghe máy trong vòng 3s nhé.Loa ngoài sẽ được bật lên :D

latu2006

úi trời, xài biết bao lâu nay mà ko biết, mình lúa thật T_T.
Thanks bạn nhiều.

Nhân tiện cho hỏi về việc sync với PC. Mình sync với PC bằng Microsoft ActiveSync, nó chỉ cho mình chép file qua lại giữa PC với device (bộ nhớ trong) của máy thôi.

Có cách nào để chép file qua lại giữa PC với miniSD gắn trong Atom bằng ctrinh này ko?

Last edited by a moderator:

Nemmatlanh

úi trời, xài biết bao lâu nay mà ko biết, mình lúa thật T_T.
Thanks bạn nhiều.

Nhân tiện cho hỏi về việc sync với PC. Mình sync với PC bằng Microsoft ActiveSync, nó chỉ cho mình chép file qua lại giữa PC với device (bộ nhớ trong) của máy thôi.

Có cách nào để chép file qua lại giữa PC với miniSD gắn trong Atom bằng ctrinh này ko?

Ôi trời!bạn Syn với PC xong nó sẽ hiện lên hình cái PDA trong PC của bạn,hoặc bạn vào Explorer ngay trên ActiveSyn trên PC đó,rồi bạn vào StorageCard là thẻ của bạn đó :D.Lần sau nhớ dùng chức năng Thanks có sẵn nhé.Đừng Post bài kiểu này,bị coi là Spam đó :D.Thân!

saikimma

Con Atom của mình không hiểu sao vào Wifi lúc được lúc không. Có bác nào giúp được mình khắc phục được lỗi này với

NhatNguyen

Con Atom của mình không hiểu sao vào Wifi lúc được lúc không. Có bác nào giúp được mình khắc phục được lỗi này với

saikimma thân !!!!
Wifi lúc chậm lúc nhanh hay lúc có lúc không xuất phát từ 2 lý do:
1. Mạng Wifi từ máy chủ bạn ruy cập có tốc độ chậm và phụ thuộc vào khoảng cách phát wifi nữa bạn :)
2. là do bản rom của bạn nữa, hiện atom có khá nhiều bản rom hỗ trợ tốt việc truy cập wifi bạn chịu khó tham khảo tìm hiểu để tìm bản rom ưng ý nhất mà dùng nhé !!!
Yên tâm nhé !!!!

cat_nobita

Chào các Bác!
Xin các Bác giúp cho một số vấn đề sau: Em đang dùng con ATOM
- Thỉnh thoảng gọi điện thoại tự nhiên mất sóng, lúc có, lúc không
- Pin sụt nhanh khủng khiếp (1 ngày dùng bình thường là phải nạp lại)
- Nhạc chuông khi có cuộc gọi tới rất là chọ chẹ, phập phà, phập phù (Quá bực)

latu2006

Con O2 atom hình như bắt sóng wifi ko được tốt , mình đặt cái Access Point trong phòng , con laptop thì xách quanh nhà vẫn bắt sóng khá tốt nhưng con O2 thì cách khoảng 10m so với AP thì rớt mạng ngay, ko biết do máy bị gì hay là dòng O2 này bắt sóng wifi kém nữa :(
Mình đã thử và cũng thấy tương tự như bạn. Đã thử luôn với symbian của N80IE cũng tương tự.
Mình nghĩ do bản thân wifi của pda yếu hơn wifi của laptop.

Last edited by a moderator:

saikimma

Hôm trước mình up bản 20060426 rồi nhưng nó vẫn bị. Bác nhatnguyen9697 biết bản nào chỉ dùm mình với. Cám ơn nhiều

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Hôm trước mình up bản 20060426 rồi nhưng nó vẫn bị. Bác nhatnguyen9697 biết bản nào chỉ dùm mình với. Cám ơn nhiều

Nếu vận bạn xem khoảng cách giữa máy PPC của bạn và cục phát wifi mình nghĩ có lẽ là do khoảng cách xa nên hiện tượng bị chập chờn không lạ bạn thử xem lại nhé. Thân!!!!

latu2006

Cho mình hỏi làm cách nào để xóa hẳn mấy cái keyboard đã install. Mình uninstall bằng ctri`nh SK mà vẫn ko xóa dc hết. Lúc soạn thì những keyboard đó vẫn nằm trong vùng lựa chọn keyboard, nhưng click vào thì nó chay ra keyboard default.

Cám ơn

Cho mình hỏi làm cách nào để xóa hẳn mấy cái keyboard đã install. Mình uninstall bằng ctri`nh SK mà vẫn ko xóa dc hết. Lúc soạn thì những keyboard đó vẫn nằm trong vùng lựa chọn keyboard, nhưng click vào thì nó chay ra keyboard default.

Cám ơn
Bạn vào lại SkTools, chọn Input Method, chấm và giữ bùt vào phần mềm keyboard mà bạn đã gở bỏ rồi chọn Remove k.e.y sau đó khởi động lại máy là được! :D

nguyen126

cho mình hỏi: màn hình của Atom Exec là loại nào VGA hay QVGA?
Atom thì là loại nào?
cảm ơn nhiều!

trauduc

Các bạn cho mình hỏi làm cách nào để kiểm tra được chắc chắn con Atom life của mình có tồc độ chạy là 620Mhz ?Mình đã tìm trên máy nhưng chỉ ghi thông tin bộ nhớ chứ không ghi tốc độ chạy của máy !

Status
Không mở trả lời sau này.