• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG DÒNG THUỘC HỌ ATOM

Status
Không mở trả lời sau này.

ChuHuyHoan

Well-Known Member
cho mình hỏi sao sau khi mình up room bản mớii nhất 3.3.5 thì không khỏi động camerra được có ai biết chỉ cho mình với nha.thks

Có thể máy của bạn bị hỏng nút camera hoặc có thể bản rom của bạn up bị lỗi bạn thử up một bản khác xem thế nào nhé. Thân!!!

giangp1

Hỏi về Equalizer của Atom Life!

Các bác cho em hỏi tí: Con Atom Life của em sao 03 cái thanh ngoài cùng (tính từ bên trái) của Equalizer không chỉnh gì được, mà nó cũng không hiện lên các thanh kéo dù mình có on/off equalizer (dùng tai nghe thì lại chỉnh bình thường). Mình đã up lại Rom vẫn không được, thay loa ngoài không ăn thua. Vậy là không phải lỗi phần mềm. Có phải lỗi trên board hay loa ngoài không đúng nên nó không cho chỉnh Equalizer hả các bác.
Giúp em cái, do không chỉnh được Equalizer nên loa ngoài nghe nhỏ xíu hà.

shpy

Cái Atom của T trước cũng bị ^^.
H xem hướng dẫn tháo vỏ Atom ở đây để gắn vào lại (chỉ cần mở xong vỏ trước là có thể gắn nắp IR vào lại dc rồi).
Khuyến cáo: ko dễ như mình thấy :)

http://www.tatsdiy.com/Atom/

Chúc H tự gắn vào lại dc :)

Hì, cảm ơn nha T. Thì ra nó cũng giống như mấy con o2 kia. Chỉ tại lần này nó làm sẵn 2 cái gờ cho mình dễ gỡ mình lại sợ là nó làm thêm chốt bên trong.
À, xài atom lấy tai nghe o2 mini nghe rất ok (so với tai atom), thử đi.

ASAP

Con Atom của em tối qua có tình trạng:để qua một đêm đến sáng nay bật máy lên thì máy tự SR, chỉ bị một lần như thế vào sáng nay.Có anh nào gặp tình trạng như em chưa vậy?

Con Atom của em tối qua có tình trạng:để qua một đêm đến sáng nay bật máy lên thì máy tự SR, chỉ bị một lần như thế vào sáng nay.Có anh nào gặp tình trạng như em chưa vậy?

Có thể do pin bị lỏng, hoặc tiếp xúc ko tốt, bạn thử vệ sinh lại chấu pin rồi theo dõi xem còn bị nữa ko nhé!

symbian

Em có 1 con Atom đang xài tự nhiên mất mic , Ghi âm vẫn được , lúc gọi phone nếu bật loa ngoài thì vẫn nói được bình thường , tắt loa ngoài thì tịt mic luôn . Em bít là Atom có 2 mic , mic ở gần loa trong và mic ở dưới . Nhưng e ko biết phải sửa thế nào . mong các anh giúp đỡ . cảm ơn.

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Em có 1 con Atom đang xài tự nhiên mất mic , Ghi âm vẫn được , lúc gọi phone nếu bật loa ngoài thì vẫn nói được bình thường , tắt loa ngoài thì tịt mic luôn . Em bít là Atom có 2 mic , mic ở gần loa trong và mic ở dưới . Nhưng e ko biết phải sửa thế nào . mong các anh giúp đỡ . cảm ơn.

Có thể míc của bạn bị bụi bẩn bám vào lấy cái tăm chọc thử xem có còn bị tình trạng trên không nhé. Vẫn không được mình nghĩ bạn nên mang ra thợ cho xem chứ không biết gì về máy nói không thì làm sao sửa được, cẩn thận lại lợn lành chữa thành lợn què ấy chứ :)):)):)). Thân!!!

Có thể míc của bạn bị bụi bẩn bám vào lấy cái tăm chọc thử xem có còn bị tình trạng trên không nhé.

Bụi bẩn bám cũng ko đến nỗi ko nghe gì cả đâu, chọt cây tâm vào có khi hư luôn cái mic đó!

lewuy

hix, bác nào la thì em chịu, chứ quả thật em hok có thấy chỗ nào hướng dẫn up ROM cho ATOM / ATOM EXEC cả :( em đã search rồi mà vẫn hok được) chỉ chỗ giúp em với ạ. Thanks các bác nhiều!

ASAP

Mấy anh cho em tham khảo ý kiến chút xíu nhé: con Atom của em hôm nay sao tụt pin nhanh quá (em vẫn dùng bình thường như mọi ngày),em mới sạc đầy 100% lúc 13h mà đến giờ là 16h30 pin chỉ còn 70%.Tình trạng này chỉ mới bị hôm nay.Bình thường pin của con Atom em dùng được 2 ngày 2 đêm.
Như thế pin đã có vấn đề hay là do PM gây ra vậy mấy anh?

Mấy anh cho em tham khảo ý kiến chút xíu nhé: con Atom của em hôm nay sao tụt pin nhanh quá (em vẫn dùng bình thường như mọi ngày),em mới sạc đầy 100% lúc 13h mà đến giờ là 16h30 pin chỉ còn 70%.Tình trạng này chỉ mới bị hôm nay.Bình thường pin của con Atom em dùng được 2 ngày 2 đêm.
Như thế pin đã có vấn đề hay là do PM gây ra vậy mấy anh?

Bạn xem lại độ sáng của màn hình coi có tăng lên tối đa ko? có phần mềm nào chạy thường trú hoặc bạn có cài thêm tiện ích nào ra ngoài màn hình today ko? có sử dụng screen saver ko bạn?

ASAP

Bạn xem lại độ sáng của màn hình coi có tăng lên tối đa ko? có phần mềm nào chạy thường trú hoặc bạn có cài thêm tiện ích nào ra ngoài màn hình today ko? có sử dụng screen saver ko bạn?
Em không cài thêm PM hay thay đổi độ sáng màn hình anh à;và ngoài màn hình cũng vậy,em không thêm tiện ích nào cả( ngoài màn hình today: Resco today, SpbDairy và Battery status),em không sử dụng screen saver.
Lúc trước em cài PM bảo mật visCrypt thì tụt pin nhanh và em Remove PM này thì pin bình thường trở lại.Em cài lại PM này cách đây 2 tuần ( cài vào main rồi cut paste qua thẻ nhớ và Remove PM ở main) và dùng bình thường đến hôm nay.
Có khi nào dùng một thời gian rồi PM mới có hiện tượng làm pin tụt nhanh không vậy anh?
Cảm ơn anh nhiều.

Lúc trước em cài PM bảo mật visCrypt thì tụt pin nhanh và em Remove PM này thì pin bình thường trở lại.Em cài lại PM này cách đây 2 tuần ( cài vào main rồi cut paste qua thẻ nhớ và Remove PM ở main) và dùng bình thường đến hôm nay.
Có khi nào dùng một thời gian rồi PM mới có hiện tượng làm pin tụt nhanh không vậy anh?
Nếu như phần mềm này gây hao pin thì ngay từ khi bạn cài lại là nó đã hao pin rồi, chứ ko để đến bây giờ nó mới hao pin! Hiện tượng này chỉ xảy ra một lần thôi hả bạn?

ASAP

Nếu như phần mềm này gây hao pin thì ngay từ khi bạn cài lại là nó đã hao pin rồi, chứ ko để đến bây giờ nó mới hao pin! Hiện tượng này chỉ xảy ra một lần thôi hả bạn?
Hiện tượng này mới xảy ra hôm qua anh à, em đã HR để kiểm tra xem thế nào?
À, HR cho con Atom là giữ nút Power và chọt nút SR,sau đó bấm cả 2 nút là Trả lời và Từ chối cuộc gọi ( nút xanh và nút đỏ).Em thấy trang đầu tiên anh HuuTien chỉ nói bấm nút màu xanh mà thôi.Nếu bấm nút màu xanh thì chỉ là SR.
Anh kiểm tra giúp em xem đúng không nhé.
Cảm ơn anh nhiều.

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Hiện tượng này mới xảy ra hôm qua anh à, em đã HR để kiểm tra xem thế nào?
À, HR cho con Atom là giữ nút Power và chọt nút SR,sau đó bấm cả 2 nút là Trả lời và Từ chối cuộc gọi ( nút xanh và nút đỏ).Em thấy trang đầu tiên anh HuuTien chỉ nói bấm nút màu xanh mà thôi.Nếu bấm nút màu xanh thì chỉ là SR.
Anh kiểm tra giúp em xem đúng không nhé.
Cảm ơn anh nhiều.

Giữ 2 nút đó song bấm vào nút từ chối cuộc gọi là được. Thân!!!!

BaraChampion

Cho mình hỏi con Atom của mình tự nhiên ko thấy nghe nhạc được bằng loa ngoài nữa, nghe tai nghe vẫn OK, cuộc gọi đến vẫn có loa ngoài như bình thường nhưng bật lên nghe thì lại nghe gọi lại ko có tiếng. Mình đã Hard Reset lại máy rồi, nhưng vẫn có hiện tượng trên, mà bây giờ khi chọt vào Start nó cũng ko có tiếng nữa, trc đây thì có tiếng tách như bt, mình đã vào vần Notification chỉnh rồi, bật chức năng đầy đủ, Soft Reset rồi, nhưng vẫn ko đc, Xin chỉ cách khắc phục khẩn cấp, vì phải làm việc mà có mỗi cái máy để dùng thôi

rypnd

Có bác nào biết thư mục nào lưu tin nhắn trên atom, xin chỉ giáo cho tớ với.

Status
Không mở trả lời sau này.