• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG DÒNG THUỘC HỌ ATOM

Status
Không mở trả lời sau này.

ASAP

Templet cho Camera của Atom

Có PM nào có chức năng tạo các template (templet) cho camera của con Atom (khi chụp hình ta có thể chọn templet để hình đẹp hơn) không vậy mấy anh?
Em cảm ơn rất nhiều.

vphuong171

Atom life bay vào tường

Đúng ra là sắp sửa bay thôi. Có bác nào biết cái vụ này làm ơn chỉ dùm với. Con atom life của em mới mua và nó bị điên làm em điên theo. hồi chiều này suýt nữa thì cho nó vào tường X-( em xài vinaphone, ở TP dùng ok về Cần Giờ có chỗ sóng còn có 1 vạch vẫn ok. về Long An (về nhà bồ chơi mới điên chứ), ngay thị xã, sóng 4 vạch to đùng. có cuộc gọi tới bấm nghe không nghe nói được gì hết máy bên kia vẫn đổ chuông, tất cả các nút cứng & nút cảm ứng đều không có tác dụng, chỉ có thể thoát khỏi cuộc gọi khi bên kia cúp máy hoặc là chọc vào đít nó một cái (reset), bấm máy gọi đi tình trạng cũng vậy. dùng SIM của viettell hay mobi thì rất good. nghi SIM hư mua sim khác cũng không khá hơn. dùng SIM đó trên máy atom cũng good. Cuối cùng chỉ có thể thoát khỏi tình trạng đó khi ... ra khỏi Long An. cả 3 lần về LA đều bị tình trạng như vậy. Điên quá không biết làm sao. Máy mới mua được 1 tháng, đem tới trạm bảo hành, họ cũng không có cao kiến gì.
TRong khi chờ đợi ý kiến của các bác em đành phải mua thêm 1 con "nghe nói đọc viết" để phòng khi em nó rủ về LA nữa thì lấy cái kia ra mà xài, còn cái này để chơi game cho ... oai vậy.
Mong các bác chỉ giáo.

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Đúng ra là sắp sửa bay thôi. Có bác nào biết cái vụ này làm ơn chỉ dùm với. Con atom life của em mới mua và nó bị điên làm em điên theo. hồi chiều này suýt nữa thì cho nó vào tường X-( em xài vinaphone, ở TP dùng ok về Cần Giờ có chỗ sóng còn có 1 vạch vẫn ok. về Long An (về nhà bồ chơi mới điên chứ), ngay thị xã, sóng 4 vạch to đùng. có cuộc gọi tới bấm nghe không nghe nói được gì hết máy bên kia vẫn đổ chuông, tất cả các nút cứng & nút cảm ứng đều không có tác dụng, chỉ có thể thoát khỏi cuộc gọi khi bên kia cúp máy hoặc là chọc vào đít nó một cái (reset), bấm máy gọi đi tình trạng cũng vậy. dùng SIM của viettell hay mobi thì rất good. nghi SIM hư mua sim khác cũng không khá hơn. dùng SIM đó trên máy atom cũng good. Cuối cùng chỉ có thể thoát khỏi tình trạng đó khi ... ra khỏi Long An. cả 3 lần về LA đều bị tình trạng như vậy. Điên quá không biết làm sao. Máy mới mua được 1 tháng, đem tới trạm bảo hành, họ cũng không có cao kiến gì.
TRong khi chờ đợi ý kiến của các bác em đành phải mua thêm 1 con "nghe nói đọc viết" để phòng khi em nó rủ về LA nữa thì lấy cái kia ra mà xài, còn cái này để chơi game cho ... oai vậy.
Mong các bác chỉ giáo.

Lỗi mạng chăng :-?:-?:-?:-??:-??:-?? chỉ có biết nói vậy :p

Mong các bác chỉ giáo.
Lúc đó pin của bạn còn bao nhiêu phần trăm vậy?

vphuong171

to chuhuyhoan : không lỗi mạng vì mình đã thử sim đó trên atom và 1 vài loại điện thoại khác thì hoạt động tốt. và chuyện xảy ra ở cả 3 lần khác nhau.
to Phamthanhdat : Pin thì ok, trước khi đi chơi bao giờ cũng phải chuẩn bị từ tối hôm trước.
Tức lắm thay.

TuanQuang

Mong các bác chỉ giáo.

Đã up Rom khác chưa bạn????

vphuong171

to TuanQuang : trong sys info Extrom : EX0515
radio : AL1-KLNC-2.3.40CT-070424-2
ROM : WWE_RC2150507B1
mình không biết có phải bản ROM mới nhất hay không, và cũng không hiểu lắm về các thông số này, bạn hướng dẫn giúp. dốt nát quá, rõ khổ.

TuanQuang

to TuanQuang : trong sys info Extrom : EX0515
radio : AL1-KLNC-2.3.40CT-070424-2
ROM : WWE_RC2150507B1
mình không biết có phải bản ROM mới nhất hay không, và cũng không hiểu lắm về các thông số này, bạn hướng dẫn giúp. dốt nát quá, rõ khổ.

Vấn đề ko phải là Rom mới nhất hay ko bạn ah. mà lỗi của bạn ở đây có thể là lỗi do Rom gây ra, nên bạn nên up thử các Rom khác xem sao.Cách Uprom đã có trong Box Kỹ thuật Uprom rồi bạn ah.bạn chịu khó tham khảo thêm nhé.

ntky

Em Sync con Atom với PC và chọn thẻ Connection setting...là The internet nhưng khi dùng Internet Explorer của Atom để vào internet thì bị lỗi như hình 1 và dùng Opera thì bị lỗi như hình 2.
Mấy anh vui lòng giúp em giải quyết lỗi này với nhé.

dungo2

o2atom

các bác ơi..! cho em hỏi với, có phầm mềm nào để bảo mật cho tin nhắn và thư mục không vậy? em đang dùng con o2atom...nhưng cứ có người mượn máy xem thử rồi lại vào những mục riêng tư...em cảm thấy phiền quá, mà không cho họ xem thì không được...có bác nào đã ứng dụng thì giúp em với. cảm ơn nhiều..!:|:|

TuanQuang

các bác ơi..! cho em hỏi với, có phầm mềm nào để bảo mật cho tin nhắn và thư mục không vậy? em đang dùng con o2atom...nhưng cứ có người mượn máy xem thử rồi lại vào những mục riêng tư...em cảm thấy phiền quá, mà không cho họ xem thì không được...có bác nào đã ứng dụng thì giúp em với. cảm ơn nhiều..!:|:|

bạn nên sang box phần mềm tham khảo Soft bảo mật Tin nhắn nhé.

dungo2

o2atom

xin lỗi, minh không rỏ mấy. các bạn có thể cho mình xin phần mềm ứng dụng đó được không..!

TuanQuang

Em Sync con Atom với PC và chọn thẻ Connection setting...là The internet nhưng khi dùng Internet Explorer của Atom để vào internet thì bị lỗi như hình 1 và dùng Opera thì bị lỗi như hình 2.
Mấy anh vui lòng giúp em giải quyết lỗi này với nhé.

bạn cài soft mình gửi dưới đây vào PC sau đó Reset PC là ok thôi, đừng quên ... nhé;;);;);;)

noname83

không biết làm sao mà em cứ cài cái Spb pocket plus là con atom của em bị treo hình trên màn hình today (fần hiển thị giao diện cua Spb Pocket Plus ấy). remove nó đi thì không close được các chương trình (cái nút "x" hay "ok" ở góc trên tay fải ấy vô tác dụng luôn). em đã hard reset nó mấy lần để cài lại vẫn bị tình trạng như trên. Bản Spb mà em sử dung là buil 5561 tải trực tiếp từ trang chủ của nó về. Các pác biết cách khắc fục tình trạng trên thì chỉ em với. chứ không có cái Spb pocket Plus ấy cũng fiền hà lắm....:(

Huycl2507

không biết làm sao mà em cứ cài cái Spb pocket plus là con atom của em bị treo hình trên màn hình today (fần hiển thị giao diện cua Spb Pocket Plus ấy). remove nó đi thì không close được các chương trình (cái nút "x" hay "ok" ở góc trên tay fải ấy vô tác dụng luôn). em đã hard reset nó mấy lần để cài lại vẫn bị tình trạng như trên. Bản Spb mà em sử dung là buil 5561 tải trực tiếp từ trang chủ của nó về. Các pác biết cách khắc fục tình trạng trên thì chỉ em với. chứ không có cái Spb pocket Plus ấy cũng fiền hà lắm....:(

Bạn có thể dùng chương trình X-Button phiên bản mới nhất là 1.5 để khi đóng dấu X là dừng hẳn các chương trình

PM đã có ở Ứng dụng cơ bản cho PPC cập nhật

Chúc vui

lam6630

O2 ATOM + ATOM EXEC Disable Auto Configurator

Khi khởi động hiện bản Auto Configurator - chọn YES và OK . dùng trình QLý registry (resco registry) chọn : HKEY_CURENT_USER / Autoconfig / Network / điền số ở DETECTNET vào XPATH . Tắt PPC 10 giây và khởi động lại . OK

dungo2

dungo2

bác ơi.! sao em cài chương trình quản lý tin nhắn(Secret SMS v1.1 wm5.0) mà sao không sử dụng được vây? bác giúp em với..!

bác ơi.! sao em cài chương trình quản lý tin nhắn(Secret SMS v1.1 wm5.0) mà sao không sử dụng được vây? bác giúp em với..!

Lần đầu tiên khi mở nó lên bạn phải nhập mã đăng kí vào thì mới sử dụng được! Những vấn đề liên quan đến phần mềm thì nên sang box Phần mềm bạn nhé!

duybao

Có ai biết làm ảnh ở màn hình desktop bên cạnh chữ Owner:.... chỗ có hình đầu người ý chỉ cho mình vớiiiiiiii.

Status
Không mở trả lời sau này.