• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG DÒNG THUỘC HỌ ATOM

Status
Không mở trả lời sau này.

latu2006

Phân biệt O2_Xda_Atom và O2_Xda_Atom_Exec dựa vào đâu , thông số Rom thì rõ rùi nhưng mà nếu nhìn bề ngoài thì có gì để phân biệt mong bác bro chỉ giáo
vẻ ngoài thì Atom Exec khác Atom ở cái màu máy(Atom Exec màu xám lông chuột còn Atom thì đen bóng hoặc trắng với Atom Pure) với lại cái hotkey mà bạn liberalmen đã đề cập ở trên. 1 cái nữa là tem trên máy sẽ ghi rõ model của máy.

Nhưng nói chung những thứ này có thể thay dc (thay vỏ, thay bàn phím -> set hotkey, thay tem). Nên cứ dùng soft mà check là ổn nhất, chớ nên tin vào mắt mình bạn ạ :)

cyrusvn

PDA bị turn off liên tục

Em đang xài 1 con O2 Atom. Mua được khoảng 7 tháng rồi. Chẳng biết tại sao dạo này máy hay bị turn off liên tục mặc dù battery vẫn còn tầm 80-90%. Có ai biết vì sao bị thế chỉ em cái. Nhiều lúc bạn bè gọi mà nó bị thế không gọi được :(

Đã có Topic Thảo luận dòng Atom , bạn nên post bài đúng chỗ nhé.Ko nên mở Topic như thế này nhé!

Last edited by a moderator:

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Em đang xài 1 con O2 Atom. Mua được khoảng 7 tháng rồi. Chẳng biết tại sao dạo này máy hay bị turn off liên tục mặc dù battery vẫn còn tầm 80-90%. Có ai biết vì sao bị thế chỉ em cái. Nhiều lúc bạn bè gọi mà nó bị thế không gọi được :(

Đã có Topic Thảo luận dòng Atom , bạn nên post bài đúng chỗ nhé.Ko nên mở Topic như thế này nhé!

Thứ nhất là pin của bạn bị chai nên cứ đến tầm như vậy là nó tự tắt bạn thử một quả pin khác vào xem còn tình trạng như vậy không nhé. Thứ hai máy của bạn về phần cứng nếu bạn thử pin không được thử mang qua thợ cho họ xem nhé. Thân!!!

linhbap

Em tim rồi nhưng không thấy, bác nào chỉ em với.
Em muốn copy contact từ máy sang sim(Atom Pure)
Cám ơn nhiều.

trunghau1985

Các bác vui lòng giúp em cái này tí. Em đang dùng con Atom Exec,cứ khoảng nữa tiếng hoặc nhanh hơn là máy tự động chuyển chế độ sang "ring" dù trước đó em đã chọn Vibrate and Ring rồi. Có khi đang ở chế độ có âm thanh em chuyển sang chế độ Vibrate bằng cách chọn biểu tượng cái loa ngoài màn hình Today đó, máy lại tự động chuyển sang chế độ im ru luôn, không nhạc không chuông. Em chẳng biết vì lý do gì mà nó lại như vậy.

Mấy hôm nay em mất ăn mất ngủ vì nó lắm, khách hàng gọi tới nó cứ im ru pà rù. Làm người ta chửi em quá chừng. Cảm ơn các Bác và các anh nhiều.

Trung Hậu

manulife

cách hard reset atomlife

e có con o2 atomlife nhưng không biết hard reset. Bác nào biết xin chỉ giáo. Cảm ơn các bác nhiều. =D>

e có con o2 atomlife nhưng không biết hard reset. Bác nào biết xin chỉ giáo. Cảm ơn các bác nhiều. =D>

Bạn là thành viên mới thì phải chịu khó tham khảo một vòng diễn đàn trước khi post bài chứ!

Thứ nhất: đây là box Phần mềm, vấn đề mà bạn hỏi thuộc về box Thảo luận sử dụng!

Thứ hai: bạn phải post bài vào đúng topic!

Vì bạn là thành viên mới nên mình di chuyển, lần sau là del luôn đó! Bạn rút kinh nghiệm nhé!

shpy

Có cái trục trặc nhỏ các bạn chỉ giúp mình nhé. Con ATOM tự nhiên bị "lọt" cái miếng lọc hồng ngoại vào trong, làm mình không thể nhét bút vào lỗ được. Mình dùng 1 cây kim kẹp giấy duỗi thẳng ra và khèo cái miếng lọc ra được rồi. Bây giờ nó trống lỗng lòi 2 cái đèn hồng ngoại ghê quá, mà từ ngoài gắn vào không được. Có bạn nào rành rành chỉ giúp mình mở nó ra không? Mình chưa từng mở ATOM nên không dám. Nếu có hình hướng dẫn thì quá tốt. Sẵn vệ sinh máy luôn.

(vít bông để mở mình có rồi)

TuanQuang

Có cái trục trặc nhỏ các bạn chỉ giúp mình nhé. Con ATOM tự nhiên bị "lọt" cái miếng lọc hồng ngoại vào trong, làm mình không thể nhét bút vào lỗ được. Mình dùng 1 cây kim kẹp giấy duỗi thẳng ra và khèo cái miếng lọc ra được rồi. Bây giờ nó trống lỗng lòi 2 cái đèn hồng ngoại ghê quá, mà từ ngoài gắn vào không được. Có bạn nào rành rành chỉ giúp mình mở nó ra không? Mình chưa từng mở ATOM nên không dám. Nếu có hình hướng dẫn thì quá tốt. Sẵn vệ sinh máy luôn.

Cái này phải đụng tới phần cứng rồi, Nếu bạn ko tự làm được thì mang qua 72 Đường Bưởi a Toàn làm cho nhé.

Atom sao nghe loa ngoài nhỏ và rè thế các bác, xài chán quá

Mình thấy nghe cũng được ấy chứ, đâu có quá nhỏ và rè như bạn nói, xem lại tỉ lệ nén của các bài hát đi bạn nhé, nén càng nhiều thì khi càng mở lớn nó sẽ càng rè đó!

Nguyenson318

Theo tui thì có thể lỗi này do bản ROM có vấn đề. Bạn up ROM 20060426 OT0822 có lẽ sẽ khắc phục được. (Topic này thảo luận về họ ATOM, nhưng sao lại có dòng cảnh báo màu đỏ thế nhỉ??? ngứa ruột quá!!!)

Chai pin là cái chắc rồi, thay cục khác đi là vừa bạn ơi! :D

latu2006

Cái Atom của T trước cũng bị ^^.
H xem hướng dẫn tháo vỏ Atom ở đây để gắn vào lại (chỉ cần mở xong vỏ trước là có thể gắn nắp IR vào lại dc rồi).
Khuyến cáo: ko dễ như mình thấy :)

http://www.tatsdiy.com/Atom/

Chúc H tự gắn vào lại dc :)

ASAP

Con Atom của em hôm nay bị bệnh lạ quá : khi dùng Resco Explore và mở Window thì vòng tròn cứ xoay hoài, chút xíu tắt rồi lại xoay nữa và khi click vào các thư mục rất khó,cứ như bị lệch cảm ứng vậy.Còn mở các folder khác như Program files, Memory card,...thì bình thường.
Có anh nào gặp tình trạng như em chưa vậy?Có cách giải quyết tình trạng này mấy anh chia sẻ cho em với nhé.
Cảm ơn rất nhiều.

Con Atom của em hôm nay bị bệnh lạ quá : khi dùng Resco Explore và mở Window thì vòng tròn cứ xoay hoài, chút xíu tắt rồi lại xoay nữa và khi click vào các thư mục rất khó,cứ như bị lệch cảm ứng vậy.Còn mở các folder khác như Program files, Memory card,...thì bình thường.
Có anh nào gặp tình trạng như em chưa vậy?Có cách giải quyết tình trạng này mấy anh chia sẻ cho em với nhé.
Cảm ơn rất nhiều.

Do có quá nhiều file trong Windows nên nó mới load lâu như vậy, bạn chịu khó chờ vậy, nếu ko thì cài phần mềm này vào rồi thử lại xem sao bạn nhé!

cuongking

cho mình hỏi sao sau khi mình up room bản mớii nhất 3.3.5 thì không khỏi động camerra được có ai biết chỉ cho mình với nha.thks

Status
Không mở trả lời sau này.