• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG DÒNG THUỘC HỌ ATOM

Status
Không mở trả lời sau này.

nickyquan

ko phải anh ANH TU ơi.anh hiểu nhầm ý em rồi.Cái đèn flash của em nó lúc nào cũng sáng mờ mờ hết,ban ngày ko thấy được chỉ khi vào nơi nào tối mới thấy rõ.em tháo pin ra thì hết nhưng gắn pin vào thì nó lại sáng lại.Anh em thử vào nới nào thật tối kiểm tra lại coi có giống tình trạng máy em kô.

kainz

ko phải anh ANH TU ơi.anh hiểu nhầm ý em rồi.Cái đèn flash của em nó lúc nào cũng sáng mờ mờ hết,ban ngày ko thấy được chỉ khi vào nơi nào tối mới thấy rõ.em tháo pin ra thì hết nhưng gắn pin vào thì nó lại sáng lại.Anh em thử vào nới nào thật tối kiểm tra lại coi có giống tình trạng máy em kô.
Mình kiểm tra máy ATom của mình rồi, đâu có bị vậy ! Máy của bạn mới mua mà sao bị vậy, chắc bị chạm rồi ! Đúng như bác Anh Tu nói là đèn con này độ sáng khi chụp không hiệu quả lắm !

huytien

Có ai biết ở đâu bán bàn phím của o2 atom ko ?chỉ cho mình với vì máy mình bị mờ bàn phím nên cần thay thế.

phuctutin86

mấy anh ơi cho em hỏi chút em đang dùng atom exec nhưng cái camera cua em mỏi lần mở lên la màng hình nó mờ mờ thế nào ấy có nhưng đường đen chạy theo màng hình khó chịu quá , anh cho em hoi là em bị gì thế hic

kainz

mấy anh ơi cho em hỏi chút em đang dùng atom exec nhưng cái camera cua em mỏi lần mở lên la màng hình nó mờ mờ thế nào ấy có nhưng đường đen chạy theo màng hình khó chịu quá , anh cho em hoi là em bị gì thế hic
Bạn có thể nói rõ tình trạng được không ?, màn hình mờ mờ thì bạn bật và tắt chế độ chụp đêm xem có hết không, nếu không hết thì tôi chịu à :-?? ! còn đường đen nó chạy trên màn hình ra sao, bạn thử chụp rồi post lên cho các bác xem thử !:-?

huytien

Thông thường mình vào mạng 1h là hết bin ( để màm hình tối nhất ) có phải pin kém hay là hết như vậy .ai dùng rồi cho ý kiến.

nickyquan

Bạn lên mạng thì không biết chính xác đâu.Thử xài bình thường xem xài khoảng đươc 2 ngày không.Vì có khi bạn lên mạng và sử dụng nhiều ứng dụng có thể gây mau hết pin lắm.Muốn biết chính xác thì sử dụng bình thường mà thấy cỡ 2 ngày thì pin ok,kô cần thay chi tốn tiền.:)

banbebong

con ATOM của em nghe nhac rất la 2 rè, tai nghe Zin vẫn bị, có bác nào bi vậy o, mình cũng đã chi EQ rùi nhưng o dc

banbebong

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi kainz
Bạn có thể nói rõ tình trạng được không ?, màn hình mờ mờ thì bạn bật và tắt chế độ chụp đêm xem có hết không, nếu không hết thì tôi chịu à ! còn đường đen nó chạy trên màn hình ra sao, bạn thử chụp rồi post lên cho các bác xem thử !

Máy mình cũng vậy mình vô setting chon Tấn số 60Hz thi o bi nữa, có bác nào gíông mình o

kainz

như vầy nè anh : khi em bật chụp hình thì thấy những đừng mở mở màu đen chạy theo xuốt bề dài máy sao đó em vô tình tháo pin ra xem số IME rồi gắn lại và nó đã hết bệnh luôn :D khó hiểu:-/ nhưng dù sao thì cũng cám ơn anh :D . tiện đây cho em hỏi : lúc em mua máy Atom Exec em đòi cài tiếng việt cho em luôn thì chủ tiệm bán điện thoại cho em nói hiện tại tom Exec cài tiềng việt sẽ bị lổi màng hình phải ko anh ^_^ . em mới xài PDA nên hơi noob
Làm gì có chuyện cài Tiếng Việt mà lỗi màn hình, bạn cài VietLip phiễn bản mới nhất của diễn đàn cũng ổn định lắm ! Bạn tải về cài trên máy, sau đấy xin mã code đăng ký ở bác Pham Quang nhưng trước khi lấy được code bạn phải gặp điều kiện nho nhỏ ! Có hướng dẫn đấy, bạn search đi nhé ! Thân !

nickyquan

Anh em cho mình hỏi,mình đang xài atom,mấy bữa trước mình kết nối với máy tíng cài phần mềm được nhưng hôm nay kết nối với máy tính kô dược nữa mình sử dụng Activesync 4.2.Xin cám ơn.

lonebeast

cái này thì mình mới vừa bị hôm qua . chỉ cần bán HR lại là xong à nhưng mất hết trương trình đó phải cài lại hết trương chình , hôm qua em cái mất hết buối sáng :((

Em nghĩ bác không cần phải HR đâu; bác thử bật AS lên vào File>Delete Mobile Device; sau đó cắm lại máy chắc là được.(Thỉnh thoảng em vẫn làm thế)

khoi

Theo mình Atom Exec hiện tại sử dụng ROM mới có thông số
English ROM
ROM: 20060721B1WWE Radio:R060822N_MN2ARC_RS00013 ExtROM:EX0033Là ổn nhất, mình thử các bản ROM khác thấy cònh nhiều lổi, tệ nhất là lổi lịm màn hình rồi tắt luôn.( kể cả bản ROM nói là mới nhất Xda-Atom-Exec-ENG-20060915)
Các bạn vào seeo2 tải nhé tên bản này là (Xda-Atom-Exec-ENG-20060721-MOT0822)

caothanhhai

Sao tôi dùng bản Rom này mà vẫn bị lỗi mất sóng Mobil nhỉ
À , cho tôi hỏi chế độ " Today timeout " tại today là gì nhỉ ,có phải là tắt luôn máy không ?và phím nào là phím "Voice Speed Dial " nhỉ ?

phuctutin86

cho em hỏi chút lúc trước kẹt tiền nên mua Atom Exec Lite tức là có máy nhưng ko có bàn phím hồng ngoại hiện tại đã có tiền dư dã giờ muốn mua thêm bàn phím chọt chọt cho vui nhưng không biết có bán bàn phím hồng ngoại riêng ko các anh , có thì ở đâu bán vậy em ở tp hcm

longlangtu

xxxx

cho em hỏi chút lúc trước kẹt tiền nên mua Atom Exec Lite tức là có máy nhưng ko có bàn phím hồng ngoại hiện tại đã có tiền dư dã giờ muốn mua thêm bàn phím chọt chọt cho vui nhưng không biết có bán bàn phím hồng ngoại riêng ko các anh , có thì ở đâu bán vậy em ở tp hcm
Bạn vào box mua bán của diễn đàn có người rao bán bàn phím hồng ngoại (dùng đc cho hầu hết các PPC) ở HN giá ~500k, còn ở HCM thì hình như ở Gò vấp có bán đó ban, bạn tìm trong đó đi

lmh

Sao em không nghe được nhạc? Các bác giúp em với.

Em copy nhạc từ đĩa vào o2 atom, nhưng bật lên nó lại báo là : "Not enough storage is availble to complete this operation". Thẻ của em còn 311M / 1 G. Vầy là làm sao ạ, các bác thông thái giúp em với. Em lính mới tò te....

hth

Các bác có cách nào cải thiện tốc độ của ATOM k ạ?
Có thể downROM xuống WM2003 đc k ạ? Em đang dùng ROM 0426
Mỗi lần đổi themes mất 15s:(( .
Nhiều lúc chỉ muốn đập đi thôi

khoi

Các bác có cách nào cải thiện tốc độ của ATOM k ạ?
Có thể downROM xuống WM2003 đc k ạ? Em đang dùng ROM 0426
Mỗi lần đổi themes mất 15s:(( .
Nhiều lúc chỉ muốn đập đi thôi
Atom xuất xưởng đã là chạy WM2005 rồi, bây giờ bạn lại muốn quay lại WM2003 ( mình nghĩ là không được) bạn UP lại bản ROM mới nhất tìm trên seeO2 đó chạy tốt lắm

Status
Không mở trả lời sau này.