• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG DÒNG THUỘC HỌ ATOM

Status
Không mở trả lời sau này.

hunglef

Trả lời thêm về sữ dụng WIFI ở café wifi
1.Bạn nên hỏi một số quán có cài pasword hay IP cho PDA hay laptop khong?
2.Sau đó tiến hành các bước như duclinh@ đã hướng dẫn.
Nếu ở nhà, thì nhất thiết bạn phai có router wirless phat sóng wifi.

Trả lời về đọc ebook:
Bạn có thể dùng microsoft Reader, PDF reader, isilo, repligo, CHM ebook reader, CE reader.
Tuy nhiên tùy theo đuôi ví dụ .prc, .chm, rgo của ebook mà chọn sờtare thích hợp.

Last edited by a moderator:

nguyenngoc

em đã xài được wifi, thanx mọi người đã giúp đỡ nhiệt tình nha . Tuy nhiên cho em hỏi muốn đọc sách e book nhưng khổ nỗi các trang sách toàn tràn màn hình, thu nhỏ thì không đọc được, cứ phảo vừa đọc vừa dịch chuyển con trỏ. Vậy bác nào biết có phần mếm nào cho phép mình định dạng trang văn bản để đọc sách cho dễ không, không phải dùng phím di chuyển để đọc nữa ?

whiteeaglevn

Cho em hỏi. Em xài con Atom khi tắt chức năng chụp hình thì trên thanh start bar vẫn còn hiện hình ảnh lúc chụp hình mà không thoát ra được vậy? Em phải reset soft lại thì thanh start mới trở lại hiện như bình thường.

Cho em hỏi khi em dung excel thì làm cách nào để có thêm một số font nữa vậy?

Last edited by a moderator:

gale_vn

Mình đang sử dụng con ATOM nhưng không hiểu sao màn hình nó có 1 vệch giống như 1 vệch nước (mình đã gõ bỏ miếng dán m1n hình như vận còn vệch này) Khi mình bóp màn hình 1 tí thì vệch đó biến mất (1 lát sau thì nó bị lại) Xin cho hỏi cách sửa chửa?

shogunr125

Cho em hỏi. Em xài con Atom khi tắt chức năng chụp hình thì trên thanh start bar vẫn còn hiện hình ảnh lúc chụp hình mà không thoát ra được vậy? Em phải reset soft lại thì thanh start mới trở lại hiện như bình thường.

Cho em hỏi khi em dung excel thì làm cách nào để có thêm một số font nữa vậy?
1. Có thể bạn cài nhiều chương trình chạy cùng 1 lúc nên bị xung đột như vậy. Bạn hãy thử tắt hết chương trình đi trước khi chụp ảnh xem sao.
2. Bạn vô thư mục Windows\fonts của PC chọn những font nào mà bạn cần rồi chép vô thư mục Windows\fonts của PPC, rồi reset (khỏi cũng được).
Chúc mừng năm mới!:mad:)

em đã xài được wifi, thanx mọi người đã giúp đỡ nhiệt tình nha . Tuy nhiên cho em hỏi muốn đọc sách e book nhưng khổ nỗi các trang sách toàn tràn màn hình, thu nhỏ thì không đọc được, cứ phảo vừa đọc vừa dịch chuyển con trỏ. Vậy bác nào biết có phần mếm nào cho phép mình định dạng trang văn bản để đọc sách cho dễ không, không phải dùng phím di chuyển để đọc nữa ?

File ebook bạn đang xem là file gì? Bạn nói rõ thì mình mới có thể giúp được chứ!
Chúc mừng năm mới! :mad:)

Chỉnh sửa cuối:

minhtdan

Tôi dùng atom khong thấy có pin backup & 1 đèn plat sáng mờ (vào chỗ rất tối mới nhìn thấy ) không biết có ai bị giống tôi không , cách khắc phục ???
cám ơn

lonebeast

Tôi dùng atom khong thấy có pin backup & 1 đèn plat sáng mờ (vào chỗ rất tối mới nhìn thấy ) không biết có ai bị giống tôi không , cách khắc phục ???
cám ơn
Tôi thấy pin backup chỉ có ở WM2003 thôi, đối với WM5 thì không cần; còn vấn đề đèn Flash mờ thì bạn thử dùng Self Diagnostics trong Program xem nó có hướng dẫn gì không?!
Chúc bạn thành công!=D>

rypnd

Mình đang dùng atom, thỉnh thoảng bị treo cảm ứng, tắt đi bật lại mấy lần bằng nút Power thì lại được (Chế độ standby), không biết là bị làm sao, có bạn nào biết chỉ cho cách xử lý. Cám ơn nhiều

trungkien245

Các bác nào có kinh nghiệm dùng 1 trong 2 dòng PDA này rồi bác cho E xin ý kiến.
Em đang dùng 02 miniS và đang muốn chuyển sang dùng ATOM hoặc HP rw6828.
E muốn chuyển sang dùng nhưng khong biết 1 trong 2 loại đó loại nào hơn. Dĩ nhiên ATOM và HP có tính năng hơn hẳn 02 mini S rồi (về cả kiểu dáng nhỏ nhẹ đến màn hịh)
E chưa được sờ đến con ATOM nhưng E có đọc tham khảo trên Forum thì thấy rằng là Loa ngoài của con ATOM to lắm (nghe to hơn con 02 MiniS của E). Ngay cả con HP Em cũng chưa sờ
Con HP nghe nhạc cũng to lắm các bác nhỉ ?
Các bác cho Em xin ý kiến giữa con HP và ATOM thì con nào hay hơn nhé !

Huycl2507

Các bác nào có kinh nghiệm dùng 1 trong 2 dòng PDA này rồi bác cho E xin ý kiến.
Em đang dùng 02 miniS và đang muốn chuyển sang dùng ATOM hoặc HP rw6828.
E muốn chuyển sang dùng nhưng khong biết 1 trong 2 loại đó loại nào hơn. Dĩ nhiên ATOM và HP có tính năng hơn hẳn 02 mini S rồi (về cả kiểu dáng nhỏ nhẹ đến màn hịh)
E chưa được sờ đến con ATOM nhưng E có đọc tham khảo trên Forum thì thấy rằng là Loa ngoài của con ATOM to lắm (nghe to hơn con 02 MiniS của E). Ngay cả con HP Em cũng chưa sờ
Con HP nghe nhạc cũng to lắm các bác nhỉ ?
Các bác cho Em xin ý kiến giữa con HP và ATOM thì con nào hay hơn nhé !

K biết bạn đọc ở đâu thông tin này : Loa ngoài của con ATOM to lắm,sai lầm.Trước ATom mới vừa ra mắt cũng hí hửng lấy 1con về ngâm cứu,kết quả sau 7ngày ngậm ngùi đưa tiễn em lên đường (lỗ đứt 4t).Giờ nghe nhắc đến ATom là phát rầu
Loa của ATom + Neo nhỏ và âm thanh k hay bạn ơi.Hiện tại theo mình thấy Exec là loa to và âm thanh hay nhất
Còn HP thì mình chưa thử bao giờ:D

Mình đang dùng atom, thỉnh thoảng bị treo cảm ứng, tắt đi bật lại mấy lần bằng nút Power thì lại được (Chế độ standby), không biết là bị làm sao, có bạn nào biết chỉ cho cách xử lý. Cám ơn nhiều

Bạn thử Up bản Rom mới nhất xem sao nha:)

trungkien245

K biết bạn đọc ở đâu thông tin này : Loa ngoài của con ATOM to lắm,sai lầm.Trước ATom mới vừa ra mắt cũng hí hửng lấy 1con về ngâm cứu,kết quả sau 7ngày ngậm ngùi đưa tiễn em lên đường (lỗ đứt 4t).Giờ nghe nhắc đến ATom là phát rầu
Loa của ATom + Neo nhỏ và âm thanh k hay bạn ơi.Hiện tại theo mình thấy Exec là loa to và âm thanh hay nhất
Còn HP thì mình chưa thử bao giờ:D

Thế thì bác ơi, con Exec dùng có đươc không ? E có đọc qua tính năng của Exec nhưng E sợ cái màn hình mảnh mai quá và Cable nữa, khôg biết dùng vài tháng có hỏng Cable ko ?
Thực tình E cũng muốn mua nhưng hiện nay giá Exec cao quá. E tham khảo máy cũ giá cũng cao, khoảng 7.2tr gì đó

Huycl2507

Thế thì bác ơi, con Exec dùng có đươc không ? E có đọc qua tính năng của Exec nhưng E sợ cái màn hình mảnh mai quá và Cable nữa, khôg biết dùng vài tháng có hỏng Cable ko ?

Mình sủ dụng bình thường thấy có vấn đề gì về màn hình mảnh mai và Cable đâu nhỉ:D

rypnd

Bạn thử Up bản Rom mới nhất xem sao nha:)
Cám ơn bạn, bản Rom của mình là mới nhất, tuy nhiên khi lên seeo2.com thì phát hiện ra là bản Radio thì chưa phải là mới nhất.
Atom của mình :
English ROM
ROM: 20060426B1WWE
Radio: R060428N_MN1ARC_RS00052
ExtROM: EX0023
Còn trên Seeo2.com là :
Radio: R060822N_MN1ARC_RS00052
Không biết up riêng phần radio thì có cải thiện được không nhỉ.

Huycl2507

Cám ơn bạn, bản Rom của mình là mới nhất, tuy nhiên khi lên seeo2.com thì phát hiện ra là bản Radio thì chưa phải là mới nhất.
Atom của mình :
English ROM
Còn trên Seeo2.com là :

Theo mình hiểu thì Up Radio chỉ để sóng tốt hơn thôi chứ đâu có để ít bị treo cảm ứng đâu:-?

hoagit

sao con XDA Atom của em khi soft reset là giờ của nó bị biến đổi, fải chỉnh lại vậy ?

duli

em muốn hỏi 2 việc ạ:
1, em dùng atom exec, khi có tin nhắn đến thì nó hiện luôn tin nhắn ra ngoài màn hình, em không muốn như vậy ạ, các anh làm ơn chỉ cho em cách nào làm cho khi có tin nhắn thì nó vào inbox và nó chỉ báo ra ngoài màn hình là có tin nhắn thôi ạ chứ không hiện nội dung tin nhắn ra ngoài màn hình.
2, em kết nối ppc với pc khi em ngừng kết nối thì em vào active syn chọn disconnect nhưng ko click vào nút đó được mà chỉ còn cách rút trực tiếp ra luôn.
Các anh làm ơn chỉ cho em 2 việc trên với, em cảm ơn nhiều ạ

vyetdh

em muốn hỏi 2 việc ạ:
1, em dùng atom exec, khi có tin nhắn đến thì nó hiện luôn tin nhắn ra ngoài màn hình, em không muốn như vậy ạ, các anh làm ơn chỉ cho em cách nào làm cho khi có tin nhắn thì nó vào inbox và nó chỉ báo ra ngoài màn hình là có tin nhắn thôi ạ chứ không hiện nội dung tin nhắn ra ngoài màn hình.
2, em kết nối ppc với pc khi em ngừng kết nối thì em vào active syn chọn disconnect nhưng ko click vào nút đó được mà chỉ còn cách rút trực tiếp ra luôn.

1. Với PPC phone nói chung và Exec nói riêng thì vẫn chưa có cách nào thực hiện được yêu cầu của bạn đâu. Bạn phải sử dụng thêm các phần mềm liên quan đên SMS như InfoSharp, SmsOrganizer ...
2. Để ngừng kết nối AS bạn chỉ cần ấn nút power trên PPC rồi rút máy ra là xong mà :D

Chúc vui :)

vphuong171

Cho mình hỏi về GPRS

Các bạn cho mình hỏi vể GPRS chút.
Mình dùng mạng vinaphone, sau khi setting xong cấu hình GPRS, kết nối được 1 thời gian thì không kết nối được nữa. kiểm tra thấy dòng password có tới 16 ký tự (*) pass mặc định của vina là mms (3 ký tự). delete, thiết đặt lại cũng không cải thiện được.
có ai biết cách khắc phục trường hợp trên chỉ dùm mình với nhé.
thaks nhiều.

taidj

Atom của mình :
English ROM
Còn trên Seeo2.com là :

Mình mới mua Atom của RỒNG THÁI BÌNH DUONG.
Sao bản rom của mình không giống của bro vậy.
English ROM
Radio: R060428N_MN1ARC_RS00049
ExtROM:
Của mình không có extrom.
Các bác trả lời mình giúp nha.Hay up len bảng mới nhất. :-/

hieunguyenctk

em muốn hỏi 2 việc ạ:

1. Có một cách đơn giản để tin nhắn không hiện lên màn hình là vào setting > Personal > Sounds & Notifications. Sau đó chọn thẻ Notifications. Trong ô Event chọn: Mesaging: New text Message > bỏ chọn mục " Display mesage on screen" chúc bạn thành công!

2. Đối với Atom Exec thì việc rút nóng hoàn toàn không làmm 3nh hưởng đến máy và dữ liệu.

Status
Không mở trả lời sau này.