• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng E52

ubeo

càng dùng càng ưng em này. Mỗi cái em đang mày mò hack em nó, đã cài được Rompathe, nhưng không biết bước tiếp theo thế nào nữa, ^^. Anh em nào đang dùng E52 vào giúp em phát. Thanks

Ủa, con này hack dễ mà. Cài HelloOX2 v2.02 hoặc v2.03 là okie lun. Hack cái một.
Nhưng đấy là với phiên bản E52.v021.013 , còn với bản E52.v22.013 thì chịu, tớ chưa dám up để thử, vì bên trang chủ của HelloOX2 bảo chưa hack được.
Ai dũng cảm rồi thì lên tiếng nhá.

T

tuanitdn

Guest
E52 - Firmware 22.9

Phiên bản fw mới này rất good, máy chạy nhanh hơn hẳn, và tốn ít pin (trường hợp xài bình dân, nhắn tin và gọi DT so với fw trước đó). Máy mình chưa hack lần nào, bây h muốn hack để chạy soft, pà kon ai bít cách hack hay chỗ nào hack tốt tại SGòn cho mình địa chỉ nha. Tks.

doanquocgia

Phiên bản fw mới này rất good, máy chạy nhanh hơn hẳn, và tốn ít pin (trường hợp xài bình dân, nhắn tin và gọi DT so với fw trước đó). Máy mình chưa hack lần nào, bây h muốn hack để chạy soft, pà kon ai bít cách hack hay chỗ nào hack tốt tại SGòn cho mình địa chỉ nha. Tks.

Chỉ cần đăng kí file cer và key, rồi sign cái HelloOX v2.03 rùi bạn cài lên
Chạy cái OX đó là coi như hack xong rùi, đơn giản lắm
Xong rùi có thể cài các ứng dụng dễ dàng nha

mrleehaf

ai Up Fw mới rồi cho ít thông tin đi. Con này dùng Pin trâu vật, ngang với 1200 luôn ^^

doanquocgia

ai Up Fw mới rồi cho ít thông tin đi. Con này dùng Pin trâu vật, ngang với 1200 luôn ^^

Bác nói thế nào ấy chứ, con này pin tới 1500mAh
Trong khi con 1200 pin chỉ có 890mAh, sao mà trâu bằng được:D

IZZ

Mình đang định mua em này vì không thích E72 nó to quá. Bác nào dùng thực tế cho mình biết là được đến 5-6 ngày không? Firmware mới giờ đã hack được chưa?

doanquocgia

Mình đang định mua em này vì không thích E72 nó to quá. Bác nào dùng thực tế cho mình biết là được đến 5-6 ngày không? Firmware mới giờ đã hack được chưa?

5-6 ngày là cũng trâu bò dữ dằn nghen, máy ko xài nhiều ứng dụng, công với để chế độ tiết kiệm pin thì 5-6 ngày có khả năng
Chứ nếu mà xài, vọc thì chắc ko tới nổi

NguyenTu

Super V.I.P

dùng Hello 2.3 là hack được mà bạn

mrleehaf

Em đang dùng đây. Pin em vọc và xem phim nhiều thì được khoảng hơn 2 ngày thôi. E cũng định lấy E72 nhưng phím bé quá nên chuyển sang em này, dùng thấy cũng ổn phết. Nếu nặng hơn chút nữa thì cầm chắc tay hơn ^^

kykiske79

Em đang dùng đây. Pin em vọc và xem phim nhiều thì được khoảng hơn 2 ngày thôi. E cũng định lấy E72 nhưng phím bé quá nên chuyển sang em này, dùng thấy cũng ổn phết. Nếu nặng hơn chút nữa thì cầm chắc tay hơn ^^
con này màn hình nhỏ mà pin lại 1500mAh thảo nào trâu thế.

nhcuong278

em đag tính mua con nay. Bác nào có ý định bán thì pm e nhé. ( máy còn bảo hành chính hàng với đẹp ). Số đt e nè 01692924469 tại sg nha các bác

Gõ tiếng việt có dấu nhé bạn!

Chỉnh sửa cuối:

IZZ

Hi các bạn, mình cũng mới mua E52 màu xám. Mong các bạn có kinh nghiệm chỉ giúp.

Máy mình đang bị lỗi như sau. Góc phải trên cùng màn hình cứ bị nhấp nháy biểu tượng (icon) email suốt từ khi mới mua bật máy đến giờ. Thế là lỗi gì và làm sao để tắt?
Ngoài ra, cho mình cái link hướng dẫn hack nhé. Máy mình firmware 022.009

nokia6288

con này màn hình nhỏ mà pin lại 1500mAh thảo nào trâu thế.

Bác nhầm, màn hình nó to bằng E72 đấy. 1 con màn hình xoay ngang còn 1 con xoay dọc thôi! Em đang dùng cả 2 con này, thấy 2 con pin ngang ngửa nhau. Bàn phím E72 thì nhấn rất mềm, sướng tay, tuy nhiên máy lại hơi nhẹ! Còn về pin thì E72 và E52 trâu như nhau. Nghe gọi, nhắn tin, wifi nhiều thì 3 ngày!

thograig

Hi các bạn, mình cũng mới mua E52 màu xám. Mong các bạn có kinh nghiệm chỉ giúp.

Máy mình đang bị lỗi như sau. Góc phải trên cùng màn hình cứ bị nhấp nháy biểu tượng (icon) email suốt từ khi mới mua bật máy đến giờ. Thế là lỗi gì và làm sao để tắt?
Ngoài ra, cho mình cái link hướng dẫn hack nhé. Máy mình firmware 022.009

Bạn vào Menu - Email - Trong menu của email vào option chọn Exit là hết.

Chi_ChipNgo

Em mới mua con này đc tầm chục ngày, nhưng em chán con hàng lởm này lắm rồi :( Lỗi cũng tại k tìm hiểu kỹ :( Chẳng biết những cái khác như nào nhưng em mới nói chuyện với một anh thợ đt ảnh nói rằng dòng E nó hay bị lỗi cái phần mềm, cứ nhận cuộc gọi là nó sẽ bị đơ cứng máy... Máy của em chưa tới nỗi thế, nhưng tệ cái em cần những máy dòng S60 này là vì nó cài đc ứng dụng, lần này cài cái ACM vào, nó k sử dụng đc chức năng Trả lời tự động bởi vì nếu sử dụng chức năng đó thì khi vừa nhận cuộc gọi từ số chặn máy em bị treo ngay tắp lự :(( Nên đành phải để "send busy tone" :(( Mà đã "send busy tone" thì y như rằng ngta cứ gọi đi gọi lại... Mấy cái Call Cheater dùng cũng k ngon lắm... Thi thoảng máy cũng hay bị treo nữa! K biết sao mà xử lý giờ... Đc mỗi cái pin trâu với cả tiện là bàn phím bình thường chứ k loẳng ngoằng như E72...

maximux3000

Em mới mua con này đc tầm chục ngày, nhưng em chán con hàng lởm này lắm rồi :( Lỗi cũng tại k tìm hiểu kỹ :( Chẳng biết những cái khác như nào nhưng em mới nói chuyện với một anh thợ đt ảnh nói rằng dòng E nó hay bị lỗi cái phần mềm, cứ nhận cuộc gọi là nó sẽ bị đơ cứng máy... Máy của em chưa tới nỗi thế, nhưng tệ cái em cần những máy dòng S60 này là vì nó cài đc ứng dụng, lần này cài cái ACM vào, nó k sử dụng đc chức năng Trả lời tự động bởi vì nếu sử dụng chức năng đó thì khi vừa nhận cuộc gọi từ số chặn máy em bị treo ngay tắp lự :(( Nên đành phải để "send busy tone" :(( Mà đã "send busy tone" thì y như rằng ngta cứ gọi đi gọi lại... Mấy cái Call Cheater dùng cũng k ngon lắm... Thi thoảng máy cũng hay bị treo nữa! K biết sao mà xử lý giờ... Đc mỗi cái pin trâu với cả tiện là bàn phím bình thường chứ k loẳng ngoằng như E72...

Thằng DT nào ngu vậy phát biểu linh tinh, tui đây sài gần hết dòng E trừ E90 với E51 ra chưa sài chứ ai nói dòng E bi lỗi, ko biết cách sử dụng phần mềm mà cứ la lối um sùm. Sài pm cờ thì đôi khi lỗi ko hoàn chỉnh, thix thìa mua pm bảng quy62n sài 50k wá rẻ. Ko tiền ko hiểu biết ko đọc kĩ hướng dẫn cho từng loại pm ko biết sử dụng, sài dt nào cũng vậy thôi sài 1202 đi ko cần làm gi hết nghe gọi nt ok=))

XuanTruong

Super V.I.P
Thằng DT nào ngu vậy phát biểu linh tinh, tui đây sài gần hết dòng E trừ E90 với E51 ra chưa sài chứ ai nói dòng E bi lỗi, ko biết cách sử dụng phần mềm mà cứ la lối um sùm. Sài pm cờ thì đôi khi lỗi ko hoàn chỉnh, thix thìa mua pm bảng quy62n sài 50k wá rẻ. Ko tiền ko hiểu biết ko đọc kĩ hướng dẫn cho từng loại pm ko biết sử dụng, sài dt nào cũng vậy thôi sài 1202 đi ko cần làm gi hết nghe gọi nt ok=))

Đề nghị Bạn sử dụng từ ngữ cho tế nhị nhé!

rabbithn

Em không thể nào cài được email cho E 52, vào setup nó cứ contacting email server một hồi lâu xong rồi báo Unable to connect to server. Try again later.

Nhân tiện cho em hỏi là cài Mail for exchange cho E52 như thế nào ạ? Em cảm ơn