• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng E52

bxd

Hi các bạn, mình cũng mới mua E52 màu xám. Mong các bạn có kinh nghiệm chỉ giúp.

Máy mình đang bị lỗi như sau. Góc phải trên cùng màn hình cứ bị nhấp nháy biểu tượng (icon) email suốt từ khi mới mua bật máy đến giờ. Thế là lỗi gì và làm sao để tắt?
Ngoài ra, cho mình cái link hướng dẫn hack nhé. Máy mình firmware 022.009
Có thể bạn đã vào kiểm tra mail bằng máy điện thoại, bạn thử *#7370* reset lại xem, nếu ko được thì chạy lại firmware nhé

bxd

Em mới mua con này đc tầm chục ngày, nhưng em chán con hàng lởm này lắm rồi :( Lỗi cũng tại k tìm hiểu kỹ :( Chẳng biết những cái khác như nào nhưng em mới nói chuyện với một anh thợ đt ảnh nói rằng dòng E nó hay bị lỗi cái phần mềm, cứ nhận cuộc gọi là nó sẽ bị đơ cứng máy... Máy của em chưa tới nỗi thế, nhưng tệ cái em cần những máy dòng S60 này là vì nó cài đc ứng dụng, lần này cài cái ACM vào, nó k sử dụng đc chức năng Trả lời tự động bởi vì nếu sử dụng chức năng đó thì khi vừa nhận cuộc gọi từ số chặn máy em bị treo ngay tắp lự :(( Nên đành phải để "send busy tone" :(( Mà đã "send busy tone" thì y như rằng ngta cứ gọi đi gọi lại... Mấy cái Call Cheater dùng cũng k ngon lắm... Thi thoảng máy cũng hay bị treo nữa! K biết sao mà xử lý giờ... Đc mỗi cái pin trâu với cả tiện là bàn phím bình thường chứ k loẳng ngoằng như E72...
Bạn hack điện thoại đi, sẽ cài được hết, máy vợ mình đã hack và cài các ứng dụng, nếu ko muôn hack rắc rối thì bạn có thể chuyển ngày số đt về thang 8 hay thang 10 năm 2008, sẽ cài được nhưng xác suất ko cao đâu nhe s, còn ai bảo dòng E hay gặp lỗi thì người đó chẳng biết j về đt ca, hiện giừo dòng E nào mình cũng dùng rồi lên kết luận như sau:
+ Pin tốt.
+ Ứng dụng văn phòng tốt.
+ Tốc độ xử lý cao
+....
Nhược điểm có mỗi cái loa ngoài dòng nào nghe nhạc cũng chán. Ko bằng dòng N serie:-??

bxd

Có thể bạn đang sử dụng chương trình ghi âm cuộc gọi
Bạn thử coi phải ko nha, lúc trước mình cũng bị trường hợp này

Đúng rồi, máy vợ mình cũng bị như vây, bạn làm cách nào khắc phục, hướng dẫn chi tiết mình nhé

mrleehaf

sao ít người dung E52 vậy nhỉ. Thấy topic vắng quá. Dùng rồi mới thấy thích hơn E71 nhiều ^^

thograig

Hi các bạn, mình cũng mới mua E52 màu xám. Mong các bạn có kinh nghiệm chỉ giúp.

Máy mình đang bị lỗi như sau. Góc phải trên cùng màn hình cứ bị nhấp nháy biểu tượng (icon) email suốt từ khi mới mua bật máy đến giờ. Thế là lỗi gì và làm sao để tắt?
Ngoài ra, cho mình cái link hướng dẫn hack nhé. Máy mình firmware 022.009

Bạn vào Menu - Email sau khi vào được mục Email rồi, chọn option - chọn Exit là hết thôi. Không cần khởi động lại máy

thograig

Nếu máy hay bị treo có thể là do máy đang chạy nhiều ứng dụng 1 lúc, Muốn biết ứng dụng nào đang chạy bấm và giữ phím Home ( biểu tượng ngôi nhà )

quynhbao2002

Máy mình firmware 022.009 sao hack bằng helloOX V2.02-V2.03 thì chạy tới dòng Unpacking file..... thì cứ chạy hoài không chạy tiếp được. Các bác nào đã được được fimware 022.009 thì chỉ mình với đang rất cần gấp. Thank trước nha./.

hhkkll

Máy mình firmware 022.009 sao hack bằng helloOX V2.02-V2.03 thì chạy tới dòng Unpacking file..... thì cứ chạy hoài không chạy tiếp được. Các bác nào đã được được fimware 022.009 thì chỉ mình với đang rất cần gấp. Thank trước nha./.

Posted via Mobile Device
Bạn thử chạy hello0x bản 1.03 vớ thêm cá này http://www.4shared.com/file/137782202/e2408b8e/HelloOX2v203Unsigned.html xem đc ko nhé. Xui xui đc thì sao.

Chỉnh sửa cuối:

BinhDa

E52 firmware 022.009 is UnHackable

Some more UnHackable firmware released, we have told in here many time, you should know what to do. The new UnHackable firmware is E52 022.009.

Mình cũng đang chờ phiên bản mới để hack đây!

a29psx

bữa giờ xài 021.013 chỉ gặp 1 bug, lâu lâu tự nhiên màn hình standby nó ko hiện lên, nhấn fím home 1 cái thì đc, nhưng nhấn end call là lại bị

bug cũng ko nghiêm trọng gì nhưng mà bực mình

còn cái sensor, mở lên thì cứ quay ngang đt là nó tự quay màn hình, đúng là có nhanh hơn dòng trước nhưng vẫn khựng khựng & cảm thấy ko cần thiết

tắt sensor đi thì ko bị nữa nhưng ko dùng đc chức năng turn over to silence calls (cái này đã lắm ah, ụp mặt là em nó im)

Chỉnh sửa cuối:

luanxyz

cho hỏi có ai dùng e52 thử vào x-plore xem cái tốc độc của cpu như thế nào,mình thấy của mình hiện là 192 mhz không biết ntn,thông số của nó là 600 mà,trả nhẽ nó lại kém kả e63 e71 xem của các con kia thì vẫn hiện nguyên thông số là 396mhz

hhkkll

cho hỏi có ai dùng e52 thử vào x-plore xem cái tốc độc của cpu như thế nào,mình thấy của mình hiện là 192 mhz không biết ntn,thông số của nó là 600 mà,trả nhẽ nó lại kém kả e63 e71 xem của các con kia thì vẫn hiện nguyên thông số là 396mhz

cài xplore bản gốc của lcg mới xem đc bạn ah. Bản cr@ck 1.3x trở đi thì nó hiện thông số of máy của hacker. Bạn có thể dùng swiss manager pro để xem đầy đủ thôg tin nhé. Bên box việt hoá có. Thân.
Ps: bạn có thể thử kt imei bằng xplore cr@ck và *#06# sẽ thấy khác nhau.

Chỉnh sửa cuối:

luanxyz

e52 speed cpu:192MHz

cho em hỏi có ai dùng e52 mà bị lỗi này chưa ạ,em xem ở trong x-plore thì thấy máy báo là 192 mhz,xem thông số trên mạng phải là 600 mhz
vẫn x-plore 1.35 xem trên e63 và e71 thì vẫn hiện đúng là 369
hay là máy em bị hỏng mọi người ai có thử xem lại giúp em xem có bị lỗi giống em không ạ, máy e72 của pạn em cũng bị như vậy?
tiện đây cho em hỏi muỗn xem tốc độ cpu luôn trên máy làm như thế nào ?

luanxyz

cài xplore bản gốc của lcg mới xem đc bạn ah. Bản cr@ck 1.3x trở đi thì nó hiện thông số of máy của hacker. Bạn có thể dùng swiss manager pro để xem đầy đủ thôg tin nhé. Bên box việt hoá có. Thân.

mình đã cài swiss manager pro nhưng máy vẫn báo là 192 mh không hiểu tại sao còn cách nào khác để xem tốc độ máy không ,mình chỉ sợ máy hỏng

thienky69

bac nao hack duoc fw 022.009 thi chi giup em voi .minh viet tieng viet co dau khong duoc a,e thong cam nha

a29psx

1.35 mua k.e.y nè bro

chẳng qua cpu mới soft cũ ko detect đc thôi, có gì đâu mà cuống lên
thực tế sử dụng nhanh hơn hẳn e71 là đủ biết rồi

bac nao hack duoc fw 022.009 thi chi giup em voi .minh viet tieng viet co dau khong duoc a,e thong cam nha
hiện tại helloox2.03 ko chơi đc 22.9

thienky69

1.35 mua k.e.y nè bro

chẳng qua cpu mới soft cũ ko detect đc thôi, có gì đâu mà cuống lên
thực tế sử dụng nhanh hơn hẳn e71 là đủ biết rồi

hiện tại helloox2.03 ko chơi đc 22.9

boi vay moi nho den cac cao thu ra tay hack chu.:(:-?

thienky69

nho cac bac chi cach viet tieng viet bo dau.em mo mai ma ko duoc o ben tinh te em van viet co dau duoc ma qua day khong viet co dau duoc