• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng E52

Secretvn

Main ghi assemble in Korea, box là made in Korea hết mà, tôi thấy các nơi bán đều thế cả ( hàng công ty), mà nhìn nó cũng khôn hơn các model made by nokia thật.
Email và GPS và wifi là hao pin nhanh nhất, các bác dùng xong nhớ tắt nhé.
Hàng tàu nhái của e52 chưa thấy xuất hiện, có thể ít người thích nên nó không làm hehe, thế cũng yên tâm, mà nhái thì biết ngay nhìn dại đờ, kg có HDH, camera mờ v.v.

Ít người thích thì ra đường đỡ dụng hàng. Mình đang dùng con 6300, bước ra ngoài đường thấy ai ai cũng ôm con đó hết! :))

tsbv1701

Main ghi assemble in Korea, box là made in Korea hết mà, tôi thấy các nơi bán đều thế cả ( hàng công ty), mà nhìn nó cũng khôn hơn các model made by nokia thật.
Email và GPS và wifi là hao pin nhanh nhất, các bác dùng xong nhớ tắt nhé.
Hàng tàu nhái của e52 chưa thấy xuất hiện, có thể ít người thích nên nó không làm hehe, thế cũng yên tâm, mà nhái thì biết ngay nhìn dại đờ, kg có HDH, camera mờ v.v.

oh vậy là pác koi thường chú Tàu Khựa rùi, công nghệ nhái hàng thật cùa bọn Khực gê lắm, pác xem cái N97 ôn Gia Bảo chưa, bề ngoài mượt cực kì,mà theme giao diện nó cũng nhái y chang mới ghêX_X

Secretvn

oh vậy là pác koi thường chú Tàu Khựa rùi, công nghệ nhái hàng thật cùa bọn Khực gê lắm, pác xem cái N97 ôn Gia Bảo chưa, bề ngoài mượt cực kì,mà theme giao diện nó cũng nhái y chang mới ghêX_X

Mình mới tậu con E52 màu đen. Mình đi dạo rất nhiều cửa hàng thì tất cả đều có Assemble in Korea hết! Chắc không phải của bọn khựa đâu. Bác nào mua máy màu Grey có thấy miếng viền kim loại xung quanh ở phía dưới bàn phím không được chắc chắn không? Mình đi rất nhiều cửa hàng đều có cảm nhận như vậy nên cuối cùng mình mua máy màu đen. Xài cũng được đấy.

luu2004

E52 black nhìn cũng đẹp nhỉ, đời 52 có cái là nhìn ảnh thì kg kết mà phải cầm thử, chạy thử mới kết được, vỏ làm cực kỳ sắc xảo và kỹ.
Nó còn đời mầu nâu cũng đẹp, từ lúc chạy 3G pin còn 3 ngày chán thế, có bác nào dùng 3G mà pin vẫn trâu như 2G kg?

kykiske79

Chuyện cổ tích hả bạn? Dùng 3G thì thời gian chờ của máy còn giảm xuống huống hồ lướt web vs nge nhạc. Bt thì để 2G thôi, lướt web mình mới chuyển 3G.

Secretvn

Theo mình nên bật 3G trong những trường hợp sau:
- Lướt web nhưng không có sóng WIFI.
- Mạng 2G bị nghẽn không gọi được.
- Sử dụng các chức năng 3G như xem tivi, hội thoại video.

tsbv1701

Chuyện cổ tích hả bạn? Dùng 3G thì thời gian chờ của máy còn giảm xuống huống hồ lướt web vs nge nhạc. Bt thì để 2G thôi, lướt web mình mới chuyển 3G.

nói hay quá , đâu phải lúc nào muốn 2g là 2g hay 3g là 3g, cho dù chỉnh chế độ bình thường nhưng nó vẫn cho phép chuyễn giao giữa 2g và 3g khi có điều kiện nên cho dù đang ở 2g nhưng nằm trong vùng 3g nó vẫn nhảy sag 3g thui, chỉ trừ khi hủy 3g thì mới k dùng 3g dc , chứ làm j có chuyện như pác Secretvn
kykiske79 nói:))

hhkkll

tsbv1701:
nói hay quá , đâu phải lúc nào muốn 2g là 2g hay 3g là 3g, cho dù chỉnh chế độ bình thường nhưng nó vẫn cho phép chuyễn giao giữa 2g và 3g khi có điều kiện nên cho dù đang ở 2g nhưng nằm trong vùng 3g nó vẫn nhảy sag 3g thui, chỉ trừ khi hủy 3g thì mới k dùng 3g dc , chứ làm j có chuyện như pácSecretvnvàkykiske79nói
bạn nói mà ko nghĩ cho kĩ. Cái chế độ gsm và utms riêng để làm j? Trừ khi nào sóng ko ổn định hoặc thườg di chuyển mới fải đặt dual mode. N70 ngta khóc vì ko có chế độ utms riêng, cò bồ thì...

Secretvn

Sau mấy ngày sử dụng mình cảm thấy con E52 bắt tín hiệu GPS rất yếu khi so với E63, E71 và 5800.

kykiske79

Chắc điện thoại của tsbv1701 kô có 2 cái chế độ GSM và UTMS đâu bác hhkkll ạh :)):)):))

luu2004

Con của bác secret đi bảo hành thôi, 52 GPS mạnh hơn 71 nhiều, trong nhà vẫn bắt ngon, chính xác.
Để chế độ dual thì trong nhà gần như kg có 3G, ra ngoài thì 3,5g ngay, chính vì cứ phập phù thế mới hao pin.

Chỉnh sửa cuối:

Secretvn

Con của bác secret đi bảo hành thôi, 52 GPS mạnh hơn 71 nhiều, trong nhà vẫn bắt ngon, chính xác.
Để chế độ dual thì trong nhà gần như kg có 3G, ra ngoài thì 3,5g ngay, chính vì cứ phập phù thế mới hao pin.

Chúc mừng bác nhé! Hai ngày nay mình đi xem các con E52 khác ở các cửa hàng điện thoại di động bị hiện tượng không kết nối GPS y như máy mình. Cho dù đó là hàng chính hãng của FPT (china), ICT (korea) hay hàng xách tay. Mình lên forum của nokia thì thấy có than phiền về việc bắt sóng từ vệ tinh GPS. Một mem trên forum của Nokia nói là FW v.30 sắp ra mắt sẽ khắc phục lỗi này. Máy của mình thì bắt sóng 3.5G của Mobi rất tốt khi trong nhà. Theo lý thuyết thì sóng 2G hay 3G nào mạnh hơn thì máy sẽ sử dụng sóng đó khi thiết lập chế độ Dual Mode.

luker

Chúc mừng bác nhé! Hai ngày nay mình đi xem các con E52 khác ở các cửa hàng điện thoại di động bị hiện tượng không kết nối GPS y như máy mình. Cho dù đó là hàng chính hãng của FPT (china), ICT (korea) hay hàng xách tay. Mình lên forum của nokia thì thấy có than phiền về việc bắt sóng từ vệ tinh GPS. Một mem trên forum của Nokia nói là FW v.30 sắp ra mắt sẽ khắc phục lỗi này. Máy của mình thì bắt sóng 3.5G của Mobi rất tốt khi trong nhà. Theo lý thuyết thì sóng 2G hay 3G nào mạnh hơn thì máy sẽ sử dụng sóng đó khi thiết lập chế độ Dual Mode.

Em cũng mới mua E52 ngày hôm qua. Dùng thử GPS thì bắt sóng tốt không có vấn đề gì cả. Ngay cả khi ngồi trong nhà cũng bắt được nhưng chập chờn :-?

Con này bộ nhớ trong ít quá chưa gì đã mất hơn 40mb :( Có thể Unistall bớt dc cái gì ở bộ nhớ trong đi ko các bác :(

Chỉnh sửa cuối:

tronghuy1609

vấn đề hack fw 202 của e75...

cho mình hỏi đã có ai hack đc fw 202 của e75 chưa vậy, hoặc là những fw mới có cùng cách hack thì có thể hướng dẫn cho mình được ko.... mình đợi mãi mà ko thấy cách hack fw này, hic

NguyenTu

Super V.I.P
cho mình hỏi đã có ai hack đc fw 202 của e75 chưa vậy, hoặc là những fw mới có cùng cách hack thì có thể hướng dẫn cho mình được ko.... mình đợi mãi mà ko thấy cách hack fw này, hic

hiện nay FW mới của E75 chưa hack được, cần phải đợi tool thôi bạn àh

Secretvn

Hôm qua mình cài xong Handy Taskman. Chương trình này thấy cũng hay hay. Nó thông báo dung lượng bộ RAM, Phone Memory, Flash, các chương trình đang chạy ẩn và chương trình đã chạy trước đó. Đúng là máy có hệ điều hành S60 vẫn hay hơn S40. \-/

luker

Sao máy của bác lại có 62.2M bộ nhớ trong thế :-ss

Cho em hỏi là những file mình down từ trình duyệt trong máy về nó nằm ở đâu các bác nhỉ?

Secretvn

Sao máy của bác lại có 62.2M bộ nhớ trong thế :-ss

Cho em hỏi là những file mình down từ trình duyệt trong máy về nó nằm ở đâu các bác nhỉ?

Hình này lấy từ trang web epocware.com. Chắc chắn một điều là hình này không phải là của con E52 vì con E52 không thể có bộ nhớ trống lên 62.2M được! Nếu bác lưu file tải về vào thẻ nhớ thì nó nằm trong thư mục e:\download

Mình xem bài review về con E52 của gsmarena.com thì phát hiện máy được review cũng không bắt được tín hiệu GPS từ vệ tinh mà chỉ là A-GPS mà thôi. Vì tính hiệu vệ tinh chỉ có 1 vạch màu vàng và thông tin tải về là 1.2M

Chỉnh sửa cuối:

mrleehaf

Em có vấn đề nhỏ nhờ các chuyên gia đây. E hiện đang dùng E52, tất cả đều ổn. CÓ 1 lỗi nhỏ em không biết do gì, mong các pro chỉ giáo. Trả là thế này: máy em dùng thẻ 2G, chụp ảnh, quay phim bình thường (vẫn lưu vào thẻ ), nhưng khi em kết nối vào PC theo " ổ đĩa chung ", rồi copy dũ liệu từ máy sang pc hoăc từ pc sang máy thì lúc rút cáp ra vào lại " quản lý ứng dụng " thì máy báo thẻ nhớ lỗi, buộc em phải Định Dạng lại thẻ nhớ ( mất hết dữ liệu ) nhưng nếu tiến hành kết nối với Pc và chuyền dữ liệu lại bị vậy. E đã đổi thẻ nhớ khác của BB8100 sang nhưng hiện tượng vẫn như vậy. Như vậy là do gì hả các Pro. Em xin cảm ơn