• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng E75.

spectre123

Con này nhập liệu qwerty rất ghét.mỗi lần type số là phải loay hoay mới bấm đc số.

rosebeast

uh, với lại mấy fism như #* hay dấu .?, đều đảo chỗ nhau, sai lầm khi dùng con này rồi, e71 hay e72 đã ghê.

tronghuy1609

nokia e75 + soạn thảo tiếng việt + cần giúp.

các bạn cho mình hỏi là có ai biết cách fix lỗi này ở firmware 201.12.01 của nokia e75 ko?? đó là lúc soạn thảo tiếng việt, mình muốn gõ những chữ có dấu như ô thì nó cứ ra "oô", ko hiểu ví sao. mong các bạn giúp đỡ.

tronghuy1609

ảnh động đuôi gif...

cho mình hỏi là sao mình cài ảnh động đuôi gif làm hình nên mà nó ko động đậy gì cả là tại sao thế, mình dùng e75.

tsbv1701

cho mình hỏi là sao mình cài ảnh động đuôi gif làm hình nên mà nó ko động đậy gì cả là tại sao thế, mình dùng e75.

tuy nó là ảnh động nhưng khi cài làm hình nền thì nó k động đâu, trừ khi bạn dùng tấm ảnh đó làm cái thêm động, thì khi sử dụng thêm động đó phải dùng cái animator( khi setup theme động mà tự có) thì nó mới động dc

rosebeast

thế làm thế nào để cài ảnh động làm hình nền hả bạn??? theme thì bất tiện quá.

lengoclinh

có ai biết máy như này là bị sao không chỉ giúp minh với nhé :
E75-1, khi đang nghe nhạc bằng ttpod mà có cuọc gọi đến bấm trả lời là máy khởi động lại luôn.
Không chạy bất kỳ phần mềm nào khác ngoài ttpod và trong ttpod đã cài đặt ưu tiên chuông cuộc gọi rồi.
Thanks!

lengoclinh

Các bạn cho mình hỏi nhé: Có ai biết cách kiểm tra code xuất xưởng của E75 không (trước đây có trang kiểm tra code của nokia nhưng giờ mình quên rồi)
Và FW mới nhất của E75 là bao nhiêu rồi, có hơn gì FW cũ không vậy?

tronghuy1609

mới nhất là 202 nhưng tốt nhất là bạn đừng up lên, theo mình thấy thì ko hơn gì fư cũ, vì họ fix lỗi ở đâu mình cũng ko biết, tuy nhiên fư mới này chưa hack đc, và có cảm giác dùng hao pin hơn

lengoclinh

cái này dễ mà, sign thêm cái mapdrive 1.0, install vào máy và chạy helo 1.03, chạy đến khi nào nó chạy hoài thi thoát ra, install lại cái mapdrive một lần nữa và bây giờ chạy lại con trâu helox, đảm bảo ok là chạy tới bến luôn, nhưng không biết có hack được hay không thôi vì em chưa sài E75.

Bạn nên hack bằng helloOX2.02 nhé. tôi đã hack thành công may lần rồi.

khanhdbp

Ôi zời. Định qua tết. Kiếm e75, seconhands xài. Vì nhìn e nó,là mê. Nhưng túi xẹp. Coi bộ,e vô topic này xong. Hết muốn xài e75. Thôi,thà xà e63,còn mượt hơn.lại rẻ

alihieu

vào đâu để kiểm tra máy mình đang dùng FW phiên bản gì thế các bác?
Công nhận con máy này chụp ảnh xấu thật. mang tiếng 3.2 mà chụp ko bằng con E63

ngocson04071990

Sao con E75 của e nó k dò đc GPS nữa nhỉ. 2 con N82 và E75 kế bên mà N82 dò đc. nó thì k kết nối đc.
Cho e hỏi cách format 4 nút của E75 sao vậy các a

hoangtuchuot

Thì bạn tắt máy dồi khởi dộng lai xem. Nếu ko dc res lại bằng bản hello khác xem nhak

alihieu

con này mới đầu dùng hơi chán nhưng càng dùng lâu càng thích, chỉ mỗi cái bàn fim ngang của nó chìm và cách xa hơi khó bấm

tdqua

anh em cho em hỏi: con E75 em mới mua được 1 tháng mua hàng công ty đàng hoàng hic,,,,trong vòng hơn một tháng sử dụng e gặp cái lỗi : sạc mấy tiếng đồng hồ mà pin vẫn ko báo đầy,,e đã thử để sạc khoảng 3h ,tháo sạc ra thấy biểu tượng pin báo đầy ,dùng từ sáng đến tối là hết sạch mà e cũng ko nhiều lắm chủ yếu nghe gọi va chat ola một tí...hic....ban đầu tưởng lỗi pin nhưng sau khi thử nghiêm con pin mới tu máy e75 mới của thằng bạn mà vẫn ko dc trong khi nó sử dụng ngon con pin của minh...e đi care 3 lần nhưng đều bi lỗi vậy,,,,hic bon care llam việc như sitt....lần thứ ba về ko những vẫn bị bệnh cũ mà còn thêm bệnh mới bàn fim qwerty ko sáng đủ các fim>>>>>>>haizzzz.chán care quá...a e 4rom jup đỡ e,e chân thành cảm ơn...jo` bán di cung ko dc ma để lại cũng ko xong.:(