• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng E75.

lekhachuy3aa

BẠn thử xem cách chụp có đúng không nhé! Khi chụp bạn nhấn sâu cái núp chụp hình xuống nha rồi giữ luôn xem sao nha.;)

cupidbaby

Mới mua 2 tuần mà đã lỗi rồi ư?:O Bạn mua ở đâu vậy?Coi chừng vớ nhầm hàng nhái đó bạn!:-?

thienkiss3

Híc giúp mình với camera của máy mình bị lỗi thế nào?

-Chụp ảnh bằng camera trước vẫn OK.
-Quay video bằng camera sau vẫn OK.

Chỉ có chụp ảnh bằng camera sau thì không thể nào được (!?), máy vẫn tự động focus bình thường nhưng sau đó lại quay về chế độ ban đầu (chụp tiếp), mặc dù mình chọn phải duyệt ảnh vừa chụp, mình chọn cài đặt ảnh lớn (In - 3M), auto focus, auto flash, lưu ở thẻ nhớ, tên ảnh: Ngày chụp.

Mình đã thử lại tất cả các cài đặt khác đều vô dụng.. (trong khi chụp ảnh bằng camera trước hoạt động tốt ở mọi cài đặt)

Mình đã thử fomat máy bằng lệnh *7370#, vẫn không được (vì không format 4 ngón được nên mình dùng cách đó).

Nếu nói lỗi phần cứng thì không đúng vì mình vẫn quay video được.

Mình dùng E75 mới mua 2 tuần, thẻ nhớ theo máy 4GB, theo dõi máy không có virus.

Các chức năng khác hoạt động bình thường.

Rất mong các cao thủ cấp cứu hộ mình nhé!!!

Bạn đã fomat chưa (*#7370#) nếu vẫn không được đêm bảo hành hihihih nói chứ được đó bạn .

timem_emnoidau

BẠn thử xem cách chụp có đúng không nhé! Khi chụp bạn nhấn sâu cái núp chụp hình xuống nha rồi giữ luôn xem sao nha.;)

Hihi, mình làm được rùi, Pó tay luôn, cái máy nì phím chụp buồn cười lắm, mình nhấn nhẹ 1 phát thì nó tự như kiểu zoom ý (chắc là lấy nét), nhưng không chụp, nhấn và giữ cũng thế. Hehe chắc là thử nghiệm. Nhưng mình nhấn mạnh nút chụp 1 phát duy nhất thôi, thì chụp được thành công rùi... Thanks các pro nhiều nhiều nha.

khoa125

Hihi, mình làm được rùi, Pó tay luôn, cái máy nì phím chụp buồn cười lắm, mình nhấn nhẹ 1 phát thì nó tự như kiểu zoom ý (chắc là lấy nét), nhưng không chụp, nhấn và giữ cũng thế. Hehe chắc là thử nghiệm. Nhưng mình nhấn mạnh nút chụp 1 phát duy nhất thôi, thì chụp được thành công rùi... Thanks các pro nhiều nhiều nha.
Posted via Mobile Devicebác nên đọc kỉ hướng dẫn sử dụng trước khi chụp, ko biết đem ra ngoài mất tiền oan mạng mất

nhonguyen

minh cung khong hack duoc. Con e75 nay sao ma kho qua. Neu ban nao da hack duoc thi huong dan anh em voi nha

e75

cái nè e hack được rùi ma. cách hack như sài cho e71 thoi. lúc mới mua tthi kiếm ser và key hơi khó. hỏi ra thi moi bít e75 moi ra.

tienlp

Các bác cho em hỏi fát

_ Con E75 mới mua tuần rồi mỗi lần bật camera lên chọn chế độ cảnh (biểu tượng chữ A) là tự thoát ra màn hình chính ?

_ Trên góc phải màn hình có biểu tượng phong bì nhấp nháy ? Giống như biểu tượng có tin nhắn nhưng khác cái là nó NHẤP NHÁY O.O

_ Có công cụ hay phần mềm nào giúp đánh đc font VNI bằng bàn phím QWERTY của nó ko ạh ? Em ko quen font telex cho lắm.

vuphihai

Tui đang dùng E75 FW 110.48.125. Đã hack theo hướng dẫn nhưng đến bước cuối cùng thì nó dừng lại mãi và báo "Installing rootcert", lúc đó thì thẻ nhớ có rất nhiều thư mục từ ổ E đến Y (nhưng toàn sao y bản chính của ổ E). Lần trước đã thất bại phải restore 1 lần rồi, lần này phải restore lần nữa và nản rồi. Chỉ cài software được qua file cer bằng PC thôi! Hay là FW 110.48.125 nó không cho hackphone trực tiếp các bác nhỉ? Bác nào ý kiến cái!

Chỉnh sửa cuối:

NoodSymBian

Thảo luận bàn phím E75

vừa cậy cậy nút bốn chiều của em E75-nó rời luôn khỏi bàn phím (miếng kim loại 4 chiều đó).

anh em cho cách gắn nó lại:

1/tự gắn bằng 502 con voi
2/ra tiệm
3/cách khác.

NoodSymBian

keo dán 502 đã tèo hẳn em bàn phím.

hu hu

lại phải đặt mua bàn phím thế mới tức chứ.

NoodSymBian

CÁCH THAY BÀN PHÍM E75 ???

AI CÓ SƠ ĐỒ THÁO PHÍM (THƯỜNG) CỦA E75 KHÔNG?

MÌNH XIN-MÁY MÌNH BỊ HỎNG PHÍM NÊN VỪA ĐẶT 1 BỘ MỚI (KHÔNG GỬI BẢO HÀNH VÌ SỢ LUỘC ĐỒ :d )

NoodSymBian

Link khác nhen: http://www.mediafire.com/?nwntigmjy2n
May là file nhẹ mới up lên media cho bạn đó :)

CẢM ƠN 2 BẠN NHIỀU! SƠ ĐỒ RẤT DỄ HIỂU NHƯNG TỘI CÁI LÀ KHÔNG CÓ ĐỒ :D

kiểu này phải mang máy ra tiệm và bắt chúng nó nhìn sơ đồ trước vậy-may là thay bàn phím thì chỉ tháo 4 con ốc. :D

Đừng viết in Hoa nữa bạn nhé!!

Last edited by a moderator:

anhdien25

Tôi xin trình bày cụ thể và cách hack sau

hôm nay hơi bận chút thông cảm nhé:
tôi làm thành công con của tôi với FW 100.... hay 110..... cũng ok
xin trình bày sau!!! giờ hơi bận chút

NoodSymBian

Thảo luận hack E75 FW mới

không tài nào hack được em E75 FW mới vừa update

software version 201.12.01

bạn nào đã hack được vào thảo luận cách hack cho anh em chưa hack được với.

vuthuhh

cho tớ hỏi chút, máy E75 tớ sau khi update lên phiên bản 201.12.01 thì khi gõ kiểu TELEX lại bị lỗi. Ví dụ như khi cần gõ chữ "ô" thì fai nhấn 2 lần chữ " o " nhưng máy lại hiện "oô" hay gõ chữ " xã " thì lại hiện "xaã"
Các bạn giúp tớ với