• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng ETEN (Glofiish) X500

sonthytb

TÌnh hình mình đã HR đc rồi nhưng mà sau đấy lại gặp cái vấn đề này,nó báo liên tục: Messeg from network,cứ dissmiss xong một lúc thì lại xuất hiện,mình dùng mobi,mà trước khi ấy nó không sao cả,hic chả hiểu gì(đọc mầy trang trước cũng có bác hỏi nhưng mà chả thấy có bài trả lời nên lại hỏi tiếp)
Cái này là do máy từ cài đặt để phù hợp với mạng thôi, bác cứ acept, đừng dismiss đợi máy config 1 tý là sẽ báo khởi động lại, lần sau không còn hiện tượng đó nữa

strong7777

máy của em cứ xuất hiện mấy cái tin nhắn có tên "message from network" em dimiss roi ma nó cũng hiện lên hoài.bác nào có kinh nghiệm giúp em với.em bực mình với mấy cái tin nhắn này quá
con m700 của tôi củng thế chắt do thay đổi vùng nên bị tôi bị cái tin này lâu rồi khó chiệu ghê.
bạn vào setting/phone/chọn thẻ others chọn auto thư xem nhé

strong7777

máy của em cứ xuất hiện mấy cái tin nhắn có tên "message from network" em dimiss roi ma nó cũng hiện lên hoài.bác nào có kinh nghiệm giúp em với.em bực mình với mấy cái tin nhắn này quá
tôi củng bị thế với con m700 tin này làm mình khó chiệu lâu rôi
bạn vào setting\phone\other chon auto
lổi này mình nghĩ là do thay đổi vung của nhà cung cấp mạng

strong7777

tôi củng bị thế với con m700 tin này làm mình khó chiệu lâu rôi
bạn vào setting\phone\other chon auto
lổi này mình nghĩ là do thay đổi vung của nhà cung cấp mạng

mualanhlung

làm ơn cho mình hỏi:
trước mình dùng Rom V16M_WM6.1_B20764 của bác PhamQuang cho X500 và cài cái S2U2 thì Ấn phím bất kỳ đều bật sáng màn hình để Slide , nhưng mìnhđang test thử Rom Rugal_X500_6.1_21046_M2D của Rugal bên etenuser thì không thấy có tác dụng. Mặc dù cài S2U2 nhưng ấn các phím màn hình đều ko sáng, bặt buộc phải ấn nút Power (-> bất tiện).
Mình nghĩ đây làvẫn đề chỉnh register .
Vậy xin hỏi có cách nào khắc phục vui lòng giúp mình.
Xin cám ơn !

chickdance

Mình cũng mới dùng máy này thôi thấy cũng ngon lành nhưng pin có vẻ không tốt, có thể là do máy mình cũ rồi

babykid12i2

Mình cài lại rom gốc WM 6.1 cho X500. Khi ko lại ấn pass tùm lum. Giờ pass ko vào đc, mún up rom lại cũng ko đc. Giờ phải làm sao các bác. Hard reset như thế nào vây ? các bác chỉ em

GOogle quả là lợi hại ^^! Đã fix thành công

Chỉnh sửa cuối:

thangnga

Mình trước dùng O2s và Exec sau một thời gian cặp bồ với Iphone (Mê nó quá, bây giờ vẫn mê) tự dưng thấy nhớ con vợ cũ WM nên mua X500 :D Thấy con này Ram hơi ít nên ko bằng các con trước, hay bị treo hơn! Nhưng bù lại Wifi và GPS thì vô đối! Nhanh nhẫn tâm mạnh tàn bạo! Wifi phải nói bắt mạnh tương đương Laptop Vaio!!!! GPS thì chỉ cần mấy chục giây ở ngoài trời là Vietmap dò đươc vị trí!!! Màn hình thì ko phản sáng tốt khi ở ngoài trời (bệnh chung của WM)! Mình dùng qua rất nhiều ROM của bác Phạm Quang nhưng thấy bản V01final là ổn hơn cả nhưng nói chung ROM của Man Phamquang cứ thế nào ấy!!! Nhiều lỗi lặt vặt lắm! Chắc có lẽ Man quá bận rộn và cũng ko mặn mà lắm với X500 nên không sửa lỗi!!! Sau đó thì thử cài ROM của Rugal bên Eten User thấy cũng ko ổn lắm cứ thế nào ấy! Ì ạch quá! Cuối cùng dùng Rom của Seec123 cũng bên EU thì thấy ổn hẳn , ko có lỗi vặt nữa! Đang dùng bản 6.5 mới nhất của ông này chạy clearly vô cùng, đẹp vô đối!!!! (Tớ tương đối bảo thủ, nên ko khoái các phần mềm Theme lắm!!! Cả Iphone và WM cũng vậy!! Cứ diễn mặc định thôi nên thấy WM 6.5 quá đẹp với Titan home rùi)

unisaco

Mình trước dùng O2s và Exec sau một thời gian cặp bồ với Iphone (Mê nó quá, bây giờ vẫn mê) tự dưng thấy nhớ con vợ cũ WM nên mua X500 :D Thấy con này Ram hơi ít nên ko bằng các con trước, hay bị treo hơn! Nhưng bù lại Wifi và GPS thì vô đối! Nhanh nhẫn tâm mạnh tàn bạo! Wifi phải nói bắt mạnh tương đương Laptop Vaio!!!! GPS thì chỉ cần mấy chục giây ở ngoài trời là Vietmap dò đươc vị trí!!! Màn hình thì ko phản sáng tốt khi ở ngoài trời (bệnh chung của WM)! Mình dùng qua rất nhiều ROM của bác Phạm Quang nhưng thấy bản V01final là ổn hơn cả nhưng nói chung ROM của Man Phamquang cứ thế nào ấy!!! Nhiều lỗi lặt vặt lắm! Chắc có lẽ Man quá bận rộn và cũng ko mặn mà lắm với X500 nên không sửa lỗi!!! Sau đó thì thử cài ROM của Rugal bên Eten User thấy cũng ko ổn lắm cứ thế nào ấy! Ì ạch quá! Cuối cùng dùng Rom của Seec123 cũng bên EU thì thấy ổn hẳn , ko có lỗi vặt nữa! Đang dùng bản 6.5 mới nhất của ông này chạy clearly vô cùng, đẹp vô đối!!!! (Tớ tương đối bảo thủ, nên ko khoái các phần mềm Theme lắm!!! Cả Iphone và WM cũng vậy!! Cứ diễn mặc định thôi nên thấy WM 6.5 quá đẹp với Titan home rùi)

Bản 6.5 chạy ổn hả bạn, bạn cho mình link hay up lên rapid giúp mình đc ko ? mình có acc rapid nên ko sao :D hay là ip bên megaupload cho các bạn dùng chung luôn cũng đc.
cảm nhận của mình khi dùng con x500 với wm 6.1 vẻ 15 của bác Quang:
+ chạy ổn, nhanh, ko thấy treo máy mặc dù lâu lâu cũng đơ đơ chút :D
+ GPS của mình ko biết có cùi ko mà bắt sóng rất lâu (mah nghe nói nó có GPS nhất trong các dòng PDA, thế mà bữa bể mặt với 1 chú BB và 5800 khi cả 2 bắt GPS rất nhanh còn vietmap của mình cứ tung tăng dò GPS T.T)
+ Pin mau xuống quá, đọc ở bài báo thấy bảo phải hơn 2 ngày, mình dùng đc có ... 8 tiếng là phải sạc, chắc 1 phần do pin sắp teo. Hum rồi hỏi bên phân phối eten nó báo giá cục pin (ko bit có zin ko) cho eten x500 là 300k. các bác bit ở đâu rẽ hơn nữa chỉ mình zới, thankss ... :p
+ đúng là wifi ào ào thật, GPRS cũng tốt lắm.
+ Loa thoại ghe có vẻ ko thực nếu để volume lớn, còn để nhỏ nghe trong trẻo nhưng ... nhỏ :D
+ Loa ngoài nghe nhạc cũng nhỏ nốt :D
+ chụp 2M xấu quá, hình nó tái chanh thế nào ấy :D cứ tim tím, quay phim để chất lượng average hay High thì bắt hình chậm, làm phim quay bị giật, nói chung camera hẽm ngon :D
------------
Được cái kiểu dáng đẹp (theo mình), ko cần hầm hố. các nút thiết kế chìm rất ok, khoái 2 cái đèn chớp chớp ạh :D

Nhận tiện cho em hỏi, cứ mỗi lần cắm cáp activesync là nó sạc, mà nhìu khi em sạc đầy rùi vẫn cứ sạc, ko có lựa chọn tắt sạc hoặc truyền data. có cách nào ko cho nó sạc thì sync ko ạh, chứ cắm vô là sạc, xót quả pin quá :(

ngoctraipro8x

xin các pro chỉ em cách hard reset con x500 của em cài phần mềm pvlip bị lỗi không thể vào dược program cứu em với tình hình nguy cấp nắm rùi . em thank nhiu nhiu . có thể fone cho em qua số : 01695978976 ngay thì quá tuyệt vời

hoangnganvn

Con ETEN X500 của mình thì bị lỗi không nhận thẻ nhớ, mình dùng Rom 6.1 đã Hareset nhưng cũng không nhận.