• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng ETEN (Glofiish) X500

bongbin2218

Các bác nào hiện đang xài con này thì cùng thảo luận nha.
- Hiện mình đang cẩn tìm hiểu các chương nghe nhạc và xem phim dành cho con này, đã cài nhiều nhưng bị lỗi kg xài được

atomcuibap

em củng vừa mới mua con này dùng thấy thích lắm nhưng công nhận khả năng vào mạng của nó tuyệt vời, còn có cả GPS nửa chứ!!! còn vụ phần mềm thì em củng chưa thử vì thấy gần như nó đả đủ!!!! để mần thử cài vài cái rồi báo bác nhé

bongbin2218

Mừng quá có anh em xài chung rồi. Mấy hôm nay cũng tranh thủ cài thử vài thằng xin chia sẽ chùng bác
- Handy Menu, ITask, Pocket Music, TCPMP, Imusic, xài không ổn địnht. Ổn nhất bác chơi thằng Poket Plus bản mới nhất.
-các phần mền Việt hóa có trên diễn đàn xài Ok hết.
-GPS thì đang mò, bác làm được cho mình biết với nhé.

vntrueloves

Mừng quá có anh em xài chung rồi. Mấy hôm nay cũng tranh thủ cài thử vài thằng xin chia sẽ chùng bác
- Handy Menu, ITask, Pocket Music, TCPMP, Imusic, xài không ổn địnht. Ổn nhất bác chơi thằng Poket Plus bản mới nhất.
-các phần mền Việt hóa có trên diễn đàn xài Ok hết.
-GPS thì đang mò, bác làm được cho mình biết với nhé.

Bác ơi, bác đã cài và chạy tốt những chwowng trình nào rồi, cho em biết với để em cài. Máy em chưa cài gì cả. Hic. Em gia nhập hội các bác với.

haiphanngoc

Trao đổi về Eten Glofiish X500

Chào mọi người,

Có ai sử dụng con Eten Glofiish X500 chưa ? Có thể tư vấn giúp mình xem máy này ok ko ? Nghe nói có GPSS .. ko biết sóng có mạnh không vậy các bạn ?

Ai biết tư vấn thêm giúp mình nhé

Thks

vinhrocker

Con X500 xài tốt lắm, kiểu dáng mỏng, cầm rất chắc tay, rất nam tính; tính năng GPS theo đánh giá của em là mạnh nhất trong các dòng ppc phone có gps; sóng gió đt thì vô tư, chỉ có điều là màn hình ra ngoài trời thì hiển thị rất kém.
Nói tóm lại là x500 là một sự lựa chọn sáng suốt đấy bác à :D

hbcovn

không thấy có box về M700 nên hỏi ké vào đây vậy, mình thấy M700 chỉ hơn X500 cái bàn phím vậy các bạn cho mình hỏi bàn phím con này có ngon như bàn phím mấy con của HTC không, đg máu em này mong nhận đc tư vấn sớm, cảm ơn các ban trước

haiphanngoc

Theo mình thấy con này xài GPS quá tốt. Cài Việtmap để dẫn đường nữa thì quá tuyệt. Em đã test thử rồi. Cài đặt rất nhiều phần mềm nhưng vẫn chạy nhanh lắm.

Chào mọi người,

Hình như con Eten Glofiish X500 không có hồng ngoại đúng không ạ ? Theo quan sát của em hình như không có thì phải ?

Thks !

Last edited by a moderator:

boypluto

Chào mọi người ! Mình cũng mới tậu được con X500 được mấy hôm. Con này nói chung là tốt. Kiểu dáng rất nam tính ( mỏng nhưng hơi to), Chức năng có đủ hết ( GPS, GPRS, EDGE, WIFI, Bluetooth hồng ngoại thì không ) . Mình mới up nó lên WM2006. Phần mềm hầu hết là chạy được nhưng chỉ có cai HTC home là không chạy thôi. Anh em nào có kinh nghiệm thì chỉ mình với

Chào mọi người ! Mình cũng mới tậu được con X500 được mấy hôm. Con này nói chung là tốt. Kiểu dáng rất nam tính ( mỏng nhưng hơi to), Chức năng có đủ hết ( GPS, GPRS, EDGE, WIFI, Bluetooth hồng ngoại thì không ) . Mình mới up nó lên WM2006. Phần mềm hầu hết là chạy được nhưng chỉ có cai HTC home là không chạy thôi. Anh em nào có kinh nghiệm thì chỉ mình với
HTC Home viết ra là để chạy trên WM6 mà bạn, bạn xem lại đã cài đúng phiên bản của WM6 chưa vậy? Coi chừng bạn cài lộn bản đã được chế lại để chạy trên WM5 đó!

boypluto

Mình đã thử cài hầu hết các phiên bản được giới thiệu trong mục Phần mềm HTC mà đều có kết quả giống nhau ( đều không được)

hbcovn

không hiểu mình cài đặt thế nào mà con Eten X500 của mình cứ hiện lên một tin nhắn kiểu cảnh báo từ mạng toàn kí tự loằng ngoằng, nó hiện báo liên tục rất sốt ruột, đã Hard reset rồi mà vẫn không hết, bạn nào biết chỉ giùm mình cách khắc phục với,thanksssss
To boypluto: mình cài các phần mềm của HTC chạy ngon lắm bạn kiểm tra lại xem nhé

haiphanngoc

Theo mình thấy thêm 1 ưu điểm nữa là tốc độ xử lý khá nhanh, trước đây mình xài con HP IpaQ rx6828, tốc độ chậm lắm.

boypluto

Ah, nhân đây bạn nào có MTK của Resco Explorer cho mình xin với. (Tên máy : Phan Ngoc Hai)
Thks các bạn !

Sang topic Các phần mềm ứng dụng của Resco nhé bạn!

To Mod PhamThanhDat : Mình đã cài hết các phiên bản đã được up lên diễn đàn mà kết quả vẫn như nhau. Chương trình nó vẫn chạy nhưng màn hình thì chẳng có gì

hbcovn

Máy X500 em dùng WM06 ver 5.2.318 (build 15342.0.0.0) khi cài nhiều phần mềm vào hay bi treo máy lắm, nhiều lúc treo trọc vào lỗ soft reset không đc fair ẩn đồng thời cả nút soft reset + nut nguồn mới khởi động lại đc như vậy là do máy hay do bản ROM các bác nhỉ, hiền giờ bản ROM nào cho Eten X500 chạy ổn định nhất các bác tư vấn giúp em với, thanksssssss

khacduy1978

Well-Known Member
Máy X500 em dùng WM06 ver 5.2.318 (build 15342.0.0.0) khi cài nhiều phần mềm vào hay bi treo máy lắm, nhiều lúc treo trọc vào lỗ soft reset không đc fair ẩn đồng thời cả nút soft reset + nut nguồn mới khởi động lại đc như vậy là do máy hay do bản ROM các bác nhỉ, hiền giờ bản ROM nào cho Eten X500 chạy ổn định nhất các bác tư vấn giúp em với, thanksssssss

Bản Rom ổn định nhất hiện giờ là bản 354. Có bản 432 nhưng ít thấy mọi người sử dụng. Lỗi treo máy nhấn nút reset + power là lỗi phần mềm thôi bạn ơi. hình như là lỗi của WM06.

bongbin2218

con X500 có IR đấy bác, nó nằm ở phía đầu của máy. Tốc độ cguye62n hơi chậm. Nhưnh nếu bác up qua bản 6.0 thì quá trình tìm kiếm sẽ nhanh hơn.

boypluto

theo mình biết thì X500 làm gì có IR hả bạn. Ban có nhầm với con nào không đấy

haduong

anh em ơi cho tôi vô hội với,tôi cũng mới tậu đc con X500,cho tôi hỏi có bản đồ nào dẫn đường mà rẻ hơn của Vietmap không,70$ một bản hơi đắt,có ai bit chô nào cài rẻ rẻ chỉ dùm với,ko dùng GPS thấy phí quá.

vntrueloves

anh em ơi cho tôi vô hội với,tôi cũng mới tậu đc con X500,cho tôi hỏi có bản đồ nào dẫn đường mà rẻ hơn của Vietmap không,70$ một bản hơi đắt,có ai bit chô nào cài rẻ rẻ chỉ dùm với,ko dùng GPS thấy phí quá.
Bác dùng vietmap 1.3 của Bác Tư Triều, miễn phí đấy hoặc dùng oziExplorer, trong mục các phần mềm bản đồ ý. Dùng cũng khá hay, nhanh và rõ ràng.