• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng HTC 7 TROPHY

ductiepdesign

bác ơi bác gửi link của phần mềm cho em được không a?
và hướng dẫn giùm em luôn thank bác nha!

baohts0712

chào các bác.
Mình có con trophy 7 nhưng mà không thể cài được flash player. các bác nào biết hướng dẫn em với.
thanks các bác nhiều.

ductiepdesign

các bác cho em hỏi làm sao để kết nối wifi vậy ? kết nối blotuth nữa em loay hoay mãi mà không kết nối được khi kết nối thì bị lỗi không kết nối đượcco nào biết chỉ giùm em với .các bác trả lời em nhanh càng tốt.thank các bác nhiều!

blackdoor

Manager
các bác cho em hỏi làm sao để kết nối wifi vậy ? kết nối blotuth nữa em loay hoay mãi mà không kết nối được khi kết nối thì bị lỗi không kết nối đượcco nào biết chỉ giùm em với .các bác trả lời em nhanh càng tốt.thank các bác nhiều!
Wifi thì vào Setting, bật nó lên, nhập pass (nếu có) là kết nối được.
Bluetooth chỉ cho phép kết nối với tai nghe, không kết nối được với điện thoại khác.

khach274

Các bác cho em hỏi up ROM không phải của TROPHY/SPARK có up được vào cho con Trophy không ạ?
Trong này có mấy cái ROM Trophy nhưng toàn không download được nên em hỏi vậy.

blackdoor

Manager
Các bác cho em hỏi up ROM không phải của TROPHY/SPARK có up được vào cho con Trophy không ạ?
Trong này có mấy cái ROM Trophy nhưng toàn không download được nên em hỏi vậy.

Nói chung là không nên làm vậy, trừ khi bác muốn có cái chặn giấy đắt tiền.

khach274

Em thấy copy dữ liệu thông quá ZUNE rất nhanh. Hơn hẳn so với qua Windows Phone Device Manager
Nhưng có cái là ZUNE chỉ copy được vào ZUNE còn Windows Phone Device Manager thì copy vào đâu trong bộ nhớ cũng được phải không các bác.
Cho em hỏi để copy 1 bộ video dung lượng lớn mà để chỗ nào bí mật 1 tý thì làm thế nào vậy các bác. Chứ copy qua zune nó cứ hiện ra hết ;))

blackdoor

Manager
Em thấy copy dữ liệu thông quá ZUNE rất nhanh. Hơn hẳn so với qua Windows Phone Device Manager
Nhưng có cái là ZUNE chỉ copy được vào ZUNE còn Windows Phone Device Manager thì copy vào đâu trong bộ nhớ cũng được phải không các bác.
Cho em hỏi để copy 1 bộ video dung lượng lớn mà để chỗ nào bí mật 1 tý thì làm thế nào vậy các bác. Chứ copy qua zune nó cứ hiện ra hết ;))

Copy vào đâu thì nó cũng chui ra HUB Video cả thôi.

khach274

Con điện thoại của em để vol 100 thì có tiếng khác 100 thì không có tiếng. Giảm thì nó giảm từ 100-60 sau đó thành 98 cứ giảm mãi nó cứ thế. Còn tăng thì đến 100 là kịch. Nhưng chỉ đủ 100 mới có tiếng.

Chắc là do lỗi bản ROM nhưng có cách nào khác phục mà không phải up lại ROM không các bác. Tại vì em cài thêm 1 vài chương trình và copy ít nhạc vào giờ up lại thì lại phải cài lại.

khach274

Báo cáo các bác là mặc dù Edit lại các KEY trong HKEY_CURRENT_USER\Control Panel\Volume nhưng không ăn thua vụ lỗi âm thanh (Chỉ phát âm thanh khi để 100). em up lại ROM của ansar thay cho DFT dùng thấy ngon lành.

Tiện tay copy mấy file nhạc chuông MP3 vào thư mục WINDOWS trong WP7 sau đó vào Registry tại KEY
HKEY_CURRENT_USER\Control Panel\Sound\OEMRingtones\
Thêm mấy cái nhạc chuông đó vào thế là ra chọn nhạc chuông ầm ầm.

khach274

Các bác cho em hỏi tình hình là em dùng ROM RUU_Spark_HTC_Europe_5.12.401.06_Radio_5.69.09.05a_22.50.50.21U_NT_Mango_8107_22L_by_ansar

Mọi thứ đều OK cho đến khi em tải mấy games Assassin's Creed; NFS: Hot Pursuit; Splinter Cell... Nói chung là mấy games lớn 1 tý. Thì vào chơi qua phần video đầu nó đẩy ra luôn.

Vào xem lại mấy game đó thì em thấy các bác nhà mình ghi là dùng cho ROM DFT và PV. Cho em hỏi là vì sao nó bị đẩy ra thế có cách nào để chạy được các game đó cho ROM ANSAR này không các bác.

Mong các bác giúp đỡ.

em đang muốn xúc con trâu phy này vào tuần tới... bác nào có thể cho em biết ở Hà Lội thì giá chính hãng em nó là bao nhiêu và mua ở nơi nào là đảm bảo nhất được không à...

blackdoor

Manager
Các bác cho em hỏi tình hình là em dùng ROM RUU_Spark_HTC_Europe_5.12.401.06_Radio_5.69.09.05a_22.50.50.21U_NT_Mango_8107_22L_by_ansar

Mọi thứ đều OK cho đến khi em tải mấy games Assassin's Creed; NFS: Hot Pursuit; Splinter Cell... Nói chung là mấy games lớn 1 tý. Thì vào chơi qua phần video đầu nó đẩy ra luôn.

Vào xem lại mấy game đó thì em thấy các bác nhà mình ghi là dùng cho ROM DFT và PV. Cho em hỏi là vì sao nó bị đẩy ra thế có cách nào để chạy được các game đó cho ROM ANSAR này không các bác.

Mong các bác giúp đỡ.

ROM của Ansar có thể không chạy được game này. Bác tiến hành HSPL rồi up ROM cook của DFT vào máy thì sẽ chạy được.

em đang muốn xúc con trâu phy này vào tuần tới... bác nào có thể cho em biết ở Hà Lội thì giá chính hãng em nó là bao nhiêu và mua ở nơi nào là đảm bảo nhất được không à...

blackdoor

Manager

Bạn hỏi một lần là đủ, không cần thiết phải lặp lại thế này.
Tốt hơn hết bạn qua khu vực Tư vấn mua bán để hỏi, có thể nhanh có câu trả lời hơn hỏi tại đây.

khach274

ROM của Ansar có thể không chạy được game này. Bác tiến hành HSPL rồi up ROM cook của DFT vào máy thì sẽ chạy được.

Vâng em đã up con ROM của DFT bản 8107 chạy ngon lành. Lỗi VOL cũng đc fix ở bản đó. Nói chung em chạy chục ngày nay thấy rất OK.

bibiculi

cho mình hỏi cái hdh windows hình như ko có hổ trợ plash player hả các pro:(

bineroyal

hum nay ra quán e thấy con HTC trophy đẹp đẹp mua đập hộp về dùng mà e khôg bít dùng sao cả có bác nào biết chỉ e với ạ :D

bluesky_smart

Lỗi đơ màn hình và cảm ứng

Mình đang dùng HTC Trophy, mới mua hàng xách tay được 3 ngày, tuy nhiên đã bị dính lỗi "đơ màn hình". Đang sử dụng thì màn hình bỗng dưng đơ, lúc này phải nhấn nút lock rồi sau đó unlock màn hình thì trở lại bình thường. Tuy nhiên sau đó lại bị lỗi cảm ứng bàn phím, một số phím không nhấn được (như phím t,r,c..) Nếu cứ tiếp tục sử dụng thì sẽ không hết. Nhưng ngưng sử dụng để một thời gian (lúc thì 5p, lúc thì 15p) thì hết. Nhưng dùng một hồi lại bị lỗi đơ màn hình, sau đó là lỗi cảm ứng bàn phím.
Có khi cái cảm ứng nó tự động chạy vậy, giống như bị ai điều khiển từ xa.
Có ai bị giống mình không. Khắc phục như thế nào. Mình đang điên với em nó đây.
Khi mua thì nó đã được up sẵn lên mango và đã đươc jb (chắc là hàng 2nd).
OS version: 7.10.7720.68

blackdoor

Manager
Mình đang dùng HTC Trophy, mới mua hàng xách tay được 3 ngày, tuy nhiên đã bị dính lỗi "đơ màn hình". Đang sử dụng thì màn hình bỗng dưng đơ, lúc này phải nhấn nút lock rồi sau đó unlock màn hình thì trở lại bình thường. Tuy nhiên sau đó lại bị lỗi cảm ứng bàn phím, một số phím không nhấn được (như phím t,r,c..) Nếu cứ tiếp tục sử dụng thì sẽ không hết. Nhưng ngưng sử dụng để một thời gian (lúc thì 5p, lúc thì 15p) thì hết. Nhưng dùng một hồi lại bị lỗi đơ màn hình, sau đó là lỗi cảm ứng bàn phím.
Có khi cái cảm ứng nó tự động chạy vậy, giống như bị ai điều khiển từ xa.
Có ai bị giống mình không. Khắc phục như thế nào. Mình đang điên với em nó đây.
Khi mua thì nó đã được up sẵn lên mango và đã đươc jb (chắc là hàng 2nd).
OS version: 7.10.7720.68
Bạn up thử một ROM khác vào máy xem có hết không.