• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG ARTEMIS

• Thread starter PPB
  • Ngày gửi

duy_ctytvxdkg

Tôi vừa thử lại thấy link vẫn tốt đấy chứ. Up lên đây để bạn load cho tiện vậy.

PPB

Tải về rồi sau đó chạy file cab thì nhận được thông báo "HTC PatchUpdate" cannot be installed..... dù chọn cài trên máy hay trên thẻ gì cũng vậy? cách cài như thế nào hả bạn?

P

PPB

Guest
Tải về rồi sau đó chạy file cab thì nhận được thông báo "HTC PatchUpdate" cannot be installed..... dù chọn cài trên máy hay trên thẻ gì cũng vậy? cách cài như thế nào hả bạn?

Bản vá lỗi hệ thống nên bạn cần phải cài trên Main Memory.

Máy của bạn là dòng nào vậy? Tôi chưa thấy ai trong cộng đồng người dùng Artemis nói đến lỗi này cả.

PPB

ATOM

Orbit Lỗi Wifi !!!

Ko biết mọi người có bị như tui ko!
O2 Orbit của tui kết nối Wifi ngon lành, nhưng cứ duyệt Web được 1 trang là đứng yên ko thể xem tiếp được. nhưng nếu dùng USB AS thi duyệt web ok!
Mong các bác chỉ giáo!!!!

P

PPB

Guest
Ko biết mọi người có bị như tui ko!
O2 Orbit của tui kết nối Wifi ngon lành, nhưng cứ duyệt Web được 1 trang là đứng yên ko thể xem tiếp được. nhưng nếu dùng USB AS thi duyệt web ok!
Mong các bác chỉ giáo!!!!

Lỗi bạn nói có lẽ chỉ là do tín hiệu WiFi bắt không ổn định thôi.

Bạn thử điểu chỉnh chế độ Power cho WiFi thành Max (Start -> Settings -> Connections -> Wireless LAN -> Power Mode -> Best Performance) rồi thử lại xem thế nào.

Bạn cũng có thể kiểm tra lại connections settings sau:
Start -> Settings -> Connections -> Connections -> Advanced -> Select Networks -> chọn My Work Network cho cả hai dòng lựa chọn rồi Soft Reset lại máy.

PPB

duy_ctytvxdkg

Bản vá lỗi hệ thống nên bạn cần phải cài trên Main Memory.

Máy của bạn là dòng nào vậy? Tôi chưa thấy ai trong cộng đồng người dùng Artemis nói đến lỗi này cả.

PPB

Mình dùng HTC P3300 chẳng biết nó đụng phải cái gì? :-?

ATOM

Trưoc khi viết bài trên mình cũng đã thử như ban nói nhưng ko ăn thua;
Tín hiệu Wifi thi Max vì ở ngay trong nhà mình!
Bác nào có cao kiến gi xin chỉ giáo với. Chứ cầm ORBIT mà ko xài được Wifi thi mất mặt quá

khanh3004

giúp với

mình có một cái htc p3300 đang để khôg đụng gì tới nó nó tự nhiên sáng hết tất cả các đèn mà màn hình vẫn đen thui, mình rút pin gắn vô lại bật lên thì nó khôg chịu khởi động gì hết. Các bạn nào biết cho mình hỏi đó là bị làm sao vậy và cách khắc phục nha . Cám ơn nhiều

ChuHuyHoan

Well-Known Member
mình có một cái htc p3300 đang để khôg đụng gì tới nó nó tự nhiên sáng hết tất cả các đèn mà màn hình vẫn đen thui, mình rút pin gắn vô lại bật lên thì nó khôg chịu khởi động gì hết. Các bạn nào biết cho mình hỏi đó là bị làm sao vậy và cách khắc phục nha . Cám ơn nhiều

Bạn thử tháo pin ra để một lúc rồi lắp lại xem nó có lên không. Hoặc thử HS lại xem nào. Cũng có thể phần cứng của bạn đã bị hỏng gì chăng? kiểm tra kỹ lại xem sao bạn nhé. Thân!!!!!

khanh3004

Bạn thử tháo pin ra để một lúc rồi lắp lại xem nó có lên không. Hoặc thử HS lại xem nào. Cũng có thể phần cứng của bạn đã bị hỏng gì chăng? kiểm tra kỹ lại xem sao bạn nhé. Thân!!!!!
mình đã thử rồi nhưng cũng khôg đc chắc là bị phần cứng rồi quá, hic hic mới xài được hơn hai tuần

sgking21

Bác PM cho em em sẽ gửi cho bác phần mềm thay đổi bàn phím mặc định của PPC rất hay và sẽ giải quyết được vấn đề của bác. Sau mỗi lần softreset máy sẽ load bàn phím đã chọn (ví dụ Vietnamese Advanced Keyboard chẳng hạn)

Bác email cho mình nhé air_force_vn@yahoo.com

Bạn nên dùng chức năng PM nhé!

Last edited by a moderator:

lambo

Em dang co máy P3300 Rom loi quá bay gio nó không chịu vào Window Bác nào có bản Rom cho em xin voi
không vào được Window nên ko thể up rom từ thẻ nhớ được Bác nào có cách nào nữa không giúp em với Thank!

sgking21

Bạn chỉ cần dùng SKTools, vào mục Input Method, tìm chương trình bàn phím nào mà bạn muốn chọn làm mặc định, chấm và giữ bút rồi chọn Set as Default rồi khởi động lại máy là xong!

Đã làm giống bác chỉ, lúc soft-reset là treo luôn, màn hình hiện tới màu trắng là im lìm, ko kịp vào đến màn hình của winCE nữa. Dù sao cũng hard-reset rồi cài lại máy, có dùng cái soft "SIPChange" rồi, "SIPChange" có thể đổi default input method sang bàn phím tiếng việt rất tốt, ko làm treo máy lúc khởi động

Các bạn lấy từ file đính kèm nha
Nếu dùng tốt nhớ Thanks! mình 1 cái nhé!

Chỉnh sửa cuối:

Nemmatlanh

Em dang co máy P3300 Rom loi quá bay gio nó không chịu vào Window Bác nào có bản Rom cho em xin voi
không vào được Window nên ko thể up rom từ thẻ nhớ được Bác nào có cách nào nữa không giúp em với Thank!

Chỉ có mỗi cách HR lại máy thôi nhé.Còn UpRom thì bạn sang box Rom tìm đi,bên đó có nhiều lắm.Thân!

Vietvnn

Super V.I.P
Con P3300 của tớ bị lỗi chuông cuộc gọi tới rất to, ở mức max, các cấp độ chuông đã chỉnh ở mức nhỏ nhưng vẫn đổ chuông rất to. ai có cách giải quyết chỉ giúp với, đã HR nhưng vẫn không được.

hoangdai

Dùng mấy tháng rồi bây giờ mới để ý, tại sao khi dùng camera của Orbit thì ko sử dụng được chức năng zoom nhỉ? Bro nào biết cách xử lý xin chỉ giáo. Thanks!

Tom_codon

Super V.I.P
Dùng mấy tháng rồi bây giờ mới để ý, tại sao khi dùng camera của Orbit thì ko sử dụng được chức năng zoom nhỉ? Bro nào biết cách xử lý xin chỉ giáo. Thanks!

Bạn chuyển sang chế độ có hình 3 tệp ảnh và chế độ có hình người đang chạy thì sẽ Zoom đc nhưng mà chỉ Zoom đc X2 thôi bạn ạ
Chúc vui..!

ChuHuyHoan

Well-Known Member

Hầu như tất cả các dòng 02 khi quay camera đều không zoom được đâu bạn ạ (nếu để cỡ ảnh to nhất) còn để nhỏ hơn thì có thể zoom được 2x nhưng rất xấu. Theo mình bạn không nên zoom làm gì với lại dòng 02 này quay chất lượng kém lém. Thân!!!

Chỉnh sửa cuối:

bachnx

Chào các bác,

Em đang dùng con O2 obrit được mang từ Đức về nên HĐH dùng ngôn ngữ tiếng Đức. Sau khi nhờ anh bạn chuyển sang tiếng Anh thì ko thể dùng được chức năng camera nữa. Mỗi khi kích chức năng Camera thì có bảng thông báo như sau:"Camera is not a valid Pocket PC application".

Bác nào biết chỉ dùng em với. Cảm ơn các bác

Chào các bác,

Em đang dùng con O2 obrit được mang từ Đức về nên HĐH dùng ngôn ngữ tiếng Đức. Sau khi nhờ anh bạn chuyển sang tiếng Anh thì ko thể dùng được chức năng camera nữa. Mỗi khi kích chức năng Camera thì có bảng thông báo như sau:"Camera is not a valid Pocket PC application".

Bác nào biết chỉ dùng em với. Cảm ơn các bác
Chuyển sang tiếng Anh là sử dụng gói ngôn ngữ hay là uprom khác vào vậy bạn? Nếu uprom khác vào thì bản rom đó bị lỗi phần camera rồi!