• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG ARTEMIS

• Thread starter PPB
  • Ngày gửi

labatvi

EM UNLOCKCID VÀ CÀI BẢN WINDOW KHÁC MÀ VẪN BỊ LỖI NHƯ THẾ,CHÁN WA'

daianhhung

mấy bác cho mình hỏi? mình mới mua lại 1 cái máy HTC P3300 mà sao con này ko sync bằng USB với máy tính được. Máy này đang xài rom của O2 Orbit. Mình ko hiểu sao ko sync được mà up rom được nữa. Mình có 2 con này, con cũ vẫn sync bình thường àh. Nhưng mà sao cái mark sau máy lại ghi là Dopod P3300. Thật khó hiểu. Cái cũ của mình là Art100 HTC P3300 mà! Còn nếu là Dôpd phải là W800 chứ? Vô vàn thắc mác. hihi..

lvlinh

HTC P3300 mới toanh!

Chào các bác tiền bối!
Chắc e là người sử dụng HTC p3300 mới toanh toành trên diễn đàn này (11.5.08 mới mua e nó), e mua máy của huydiem.com ở Hàng Cót/ HN, là máy xt. Nói chung cho đến bây giờ e cũng chưa rõ về nguồn gốc của nó:
Mọi chữ in trên vỏ máy và hộp là HTC p3300 nhưng lạ là tem dán bên ngoài sau lưng máy, mặt trong của nắp pin và trên vỏ máy dưới cục pin gần chỗ có số IMEI và S/N,... lại là dopod?
Thứ hai nữa là số IMEI và S/N dán trên body máy và device inf trên WM thì giống nhau nhưng lại khác với vỏ hộp??
Lúc mua máy e cũng ko thấy Phiếu BH mà chỉ dán tem của cửa hàng. E có hỏi thì họ bảo là chỉ cần tem BH thôi vì đưa PBH cũng được nhưng nếu có vấn đề gì lại phải trình phiếu, nếu mất thì rắc rối. Đến bây giờ nghĩ lại E cũng chẳng hiểu PBH là của HTC hay của cửa hàng nữa???
À e cũng thấy trên ốc máy bên phải phía dưới máy , trên Pin và cả trên vỏ máy dưới cục pin đều có thêm tem có chữ SENAO. Riêng tem trên ốc máy thì thấy có hai lớp tem chồng khít lên nhau, chỉ nhìn thấy tem bên trên có chữ SENAO, tem này bằng đề can vỡ ko giống như hai tem kia lại bằng nilon (có vẻ giống như tem phản quang óng ánh của NOKIA...)
Cửa hàng thì khẳng định máy mới 100% xem chừng uy tín lắm và e cũng cho rằng như vậy nên dinh luôn về nhà vì đang máu mà:D:D:D Cho đến bây giờ lang thang trên mạng thấy nhiều vấn đề quá nên chột dạ, vào đây hỏi các bậc tiền bối tốt bụng, có ai bớt chút thời gian trả lời hộ e với:):):)
Thank các bác nhiều lắm lắm!!!

daianhhung

Chào các bác tiền bối!
Chắc e là người sử dụng HTC p3300 mới toanh toành trên diễn đàn này (11.5.08 mới mua e nó), e mua máy của huydiem.com ở Hàng Cót/ HN, là máy xt. Nói chung cho đến bây giờ e cũng chưa rõ về nguồn gốc của nó:
Mọi chữ in trên vỏ máy và hộp là HTC p3300 nhưng lạ là tem dán bên ngoài sau lưng máy, mặt trong của nắp pin và trên vỏ máy dưới cục pin gần chỗ có số IMEI và S/N,... lại là dopod?
Thứ hai nữa là số IMEI và S/N dán trên body máy và device inf trên WM thì giống nhau nhưng lại khác với vỏ hộp??
Lúc mua máy e cũng ko thấy Phiếu BH mà chỉ dán tem của cửa hàng. E có hỏi thì họ bảo là chỉ cần tem BH thôi vì đưa PBH cũng được nhưng nếu có vấn đề gì lại phải trình phiếu, nếu mất thì rắc rối. Đến bây giờ nghĩ lại E cũng chẳng hiểu PBH là của HTC hay của cửa hàng nữa???
À e cũng thấy trên ốc máy bên phải phía dưới máy , trên Pin và cả trên vỏ máy dưới cục pin đều có thêm tem có chữ SENAO. Riêng tem trên ốc máy thì thấy có hai lớp tem chồng khít lên nhau, chỉ nhìn thấy tem bên trên có chữ SENAO, tem này bằng đề can vỡ ko giống như hai tem kia lại bằng nilon (có vẻ giống như tem phản quang óng ánh của NOKIA...)
Cửa hàng thì khẳng định máy mới 100% xem chừng uy tín lắm và e cũng cho rằng như vậy nên dinh luôn về nhà vì đang máu mà:D:D:D Cho đến bây giờ lang thang trên mạng thấy nhiều vấn đề quá nên chột dạ, vào đây hỏi các bậc tiền bối tốt bụng, có ai bớt chút thời gian trả lời hộ e với:):):)
Thank các bác nhiều lắm lắm!!!

con HTC của mình đang xài còn in là Dopod P3300 mới ghê chứ, made in Taiwan mặc dù bên ngoài ghi là HTC P3300 thật khó hiểu mặc dù imei trùng hết lun.:-??

lvlinh

Em P3300 không rõ nguồn gốc có vẻ hay dở chứng!!!

Bác daianhhung lấy e P3 lâu chưa, mà bác dùng làm gì hai e y hệt nhau như vậy, chơi 2 e khác nhau thích hơn ko:D:D:D
Nói chung mấy e này chơi thì cũng sướng nhưng mà chẳng biết rõ lý lịch, tư chất thế nào lại có vẻ dễ dở chứng quá.
E mới chơi e được một tháng nói chung cũng chưa thấy e quấy nhiễu gì ghê lắm, cũng có một số lần đổi tính nhưng e trấn áp tinh thần (SR) luôn và 2 lần cho ăn đòn (HR) vào mông vào xác thì lại ngoan ngay, có lẽ mới lấy e về thử máy của e hơi linh tinh nên e mới thế.:D:D:D
Hy vọng e nó cũng biết điều gặp người hiền lành tử tế nó cũng nên đối sử khác với mình, nâng hơn là trứng hứng hơn hứng hoa còn hơn cả "bà cả":)):)):))
Có bác nào chuyên gia về lính vực tâm lý tình cảm về mấy e này chia sẻ với e ko?????

daianhhung

:-?
Bác daianhhung lấy e P3 lâu chưa, mà bác dùng làm gì hai e y hệt nhau như vậy, chơi 2 e khác nhau thích hơn ko:D:D:D
Nói chung mấy e này chơi thì cũng sướng nhưng mà chẳng biết rõ lý lịch, tư chất thế nào lại có vẻ dễ dở chứng quá.
E mới chơi e được một tháng nói chung cũng chưa thấy e quấy nhiễu gì ghê lắm, cũng có một số lần đổi tính nhưng e trấn áp tinh thần (SR) luôn và 2 lần cho ăn đòn (HR) vào mông vào xác thì lại ngoan ngay, có lẽ mới lấy e về thử máy của e hơi linh tinh nên e mới thế.:D:D:D
Hy vọng e nó cũng biết điều gặp người hiền lành tử tế nó cũng nên đối sử khác với mình, nâng hơn là trứng hứng hơn hứng hoa còn hơn cả "bà cả":)):)):))
Có bác nào chuyên gia về lính vực tâm lý tình cảm về mấy e này chia sẻ với e ko?????

thiệt tình mình rất thix con P3300 nhưng con đầu tiên xài bị bể màn hình nên mình mua cái khác xài đỡ chờ có màn hình về thay rùi bán cái mới đi, thix xài con cũ hơn, giá tiền đó thì con P3300 là số một :D:D:D mình cũng mới đổi thêm 1 con P3600 (dòng trinity) nhưng hình như con này ko có GPS, sao mình nghe nói nó có GPS mà sao chạy Vietmap ko thấy nó nhận, hihix

anhducc12

Member
daianhhung ah,máy P3300 của bạn up Rom ko bật được wifi,pin hết nhanh,imel lệch đã sửa được chưa???mình cũng bị như bạn..mong được giúp đỡ...thanks..

draem_8616

chào tất cả anh em !mình đang dùng 1 con Dopod M700.lúc đầu máy chạy rất ổn định nhưng sau khi mình Unlock CID để hạ SPL 1.11.0000 và up bản ROM *ARTE_WM6.1_3.15.08.30_B20753_Manila2D* thì máy vẫn chạy ổn định nhưng đã xãy ra 1 lỗi rất nghiêm trọng là :
1 ) trên bàn phím Call thì bị chuyển sang nút : Audio Manager và ngược lại cũng thế.
còn nút (đỏ) end call thì lại chuyển thành :Comm Manager và ngược lại cũng thế.
Em đã up lại bản rom Gốc và thử tất cả các bản ROM trên PV mà vẫn không đc. mong anh em nào đã gặp qua chỉ giúp em với.Thanks all:((

toilaai1973

Trời đất, lỗi này mà nghiêm trọng hả: Settings ==> Buttons rồi đặt lại theo ý mình. Chúc ngon!

dopop p800w có thể cài tiếng việt được ko?

mình hiện nay đang sài dopop p800w mình ko biết máy này có thể cài được phần mềm chuyển sang tiếng việt được ko?:(xin chỉ giáo với

Xuanlap

mình đang xài con HTC P3300 đả up lên 6.1 nhưng mấy hôm nay mổi khi gọi điện là nó phát ra loa ngoài luôn làm gì củng ko hết.Có bác nào gặp trường hợp này chưa? có cách nào khắc phục không giúp mình với.

sinhga

Em mua máy 2nd, hộp phụ kiện đủ hết nhìn rất ngon và mới. Em test ok, không vấn đề gì. Chạy được khoảng 2 tháng, em uprom, mấy bản rom khác nhau. Một hôm khi uprom xong chạy được 1 lúc, cài phần mềm VIETMAPR12 (crack), cài Bluetooth today, bàn phím TV, back up danh bạ... Thực hiện cuộc gọi cho người yêu, giật mình khi nghe thấy loa phát ra... Em đã up thử các rom khác nhau, các bản radio khác nhau vẫn thấy hiện tượng như vậy. Lúc bị như vậy nghe nhạc thấy tiếng bị méo theo xu hướng nhanh hơn, Vietmap không dò được bản đồ, Radio không nghe được... Hôm nọ tự nhiên vào nhà vệ sinh, rơi bụp cái xuống nền, thử cuộc gọi lại thấy trở lại bình thường, sau khi em thay SIM khác, khởi động lại máy lại thấy bị. Có hôm đi về quê trời nắng để ở cặp về nhà lại thấy chạy ok. Khởi động lại lại bị lỗi như vậy. Em có mang ra bệnh viện PDA Mai Hắc Đế, anh ở đấy có nói đây là lỗi của O2 Orbit, chip gì đó bị lỗi và không sửa được. Anh ấy sửa ok tuy nhiên không bảo hành, giá là 250k hay 350k gì đó. Em cũng không hiểu thế nào mong các bác pro giúp với.( có khi nào chân USB bẩn, hay main bẩn nên gây ra lỗi đó không nhỉ vì khi lỗi em cắm tai nghe, máy nghe được cả loa ngoài lẫn loa trong...)

rua8x

Máy mình xài ROM BB 5.0 của Tom Codon, Radio 2.98.90, dạo này hay có hiện tượng là màn hình máy tự sáng lên sau 1 khoảng thời gian mặc dù mình đã tắt màn hình đi rồi. Việc này khiến máy hao pin rất nhanh, mình không làm j động chạm đến máy thì cũng chỉ để đc nửa ngày là cạn nhe máy tắt ngóm vì hết pin T_T Có bác nào gặp lỗi này rồi xin chỉ giáo.

thientan

mình dùng p3300 nhưng sao nó mau hết pin quá. dùng w6.5 ram còn trống 23mb. dùng chừng sáng đến chiều. nghe gọi cũng ít. không nghe nhac gì hết.

haihoaiduc

Em mua máy 2nd, hộp phụ kiện đủ hết nhìn rất ngon và mới. Em test ok, không vấn đề gì. Chạy được khoảng 2 tháng, em uprom, mấy bản rom khác nhau. Một hôm khi uprom xong chạy được 1 lúc, cài phần mềm VIETMAPR12 (crack), cài Bluetooth today, bàn phím TV, back up danh bạ... Thực hiện cuộc gọi cho người yêu, giật mình khi nghe thấy loa phát ra... Em đã up thử các rom khác nhau, các bản radio khác nhau vẫn thấy hiện tượng như vậy. Lúc bị như vậy nghe nhạc thấy tiếng bị méo theo xu hướng nhanh hơn, Vietmap không dò được bản đồ, Radio không nghe được... Hôm nọ tự nhiên vào nhà vệ sinh, rơi bụp cái xuống nền, thử cuộc gọi lại thấy trở lại bình thường, sau khi em thay SIM khác, khởi động lại máy lại thấy bị. Có hôm đi về quê trời nắng để ở cặp về nhà lại thấy chạy ok. Khởi động lại lại bị lỗi như vậy. Em có mang ra bệnh viện PDA Mai Hắc Đế, anh ở đấy có nói đây là lỗi của O2 Orbit, chip gì đó bị lỗi và không sửa được. Anh ấy sửa ok tuy nhiên không bảo hành, giá là 250k hay 350k gì đó. Em cũng không hiểu thế nào mong các bác pro giúp với.( có khi nào chân USB bẩn, hay main bẩn nên gây ra lỗi đó không nhỉ vì khi lỗi em cắm tai nghe, máy nghe được cả loa ngoài lẫn loa trong...)

bạn nên mang đến Nhật Cường 33 Lý Quốc Sư, ở đấy sửa tốt lắm:))

AnhPheCT

Máy mình xài ROM BB 5.0 của Tom Codon, Radio 2.98.90, dạo này hay có hiện tượng là màn hình máy tự sáng lên sau 1 khoảng thời gian mặc dù mình đã tắt màn hình đi rồi. Việc này khiến máy hao pin rất nhanh, mình không làm j động chạm đến máy thì cũng chỉ để đc nửa ngày là cạn nhe máy tắt ngóm vì hết pin T_T Có bác nào gặp lỗi này rồi xin chỉ giáo.

Rom WM5.0 quá củ rồi Up Rom 6.1 v20764 đi!! Code này rất tốt!! Mình đã Up xài mấy ngày OK!! UnlockCID trước khi Up Rom nhé!! Mình đã fix lỗi UnclockCID rồi Up Up vô tư đi ko sợ lỗi đâu!!

Xuanlap

mình đang xài con HTC P3300 đả up lên 6.1 nhưng mấy hôm nay mổi khi gọi điện là nó phát ra loa ngoài luôn làm gì củng ko hết.Có bác nào gặp trường hợp này chưa? có cách nào khắc phục không giúp mình với.Đả thử up lại rom nhưng vẩn không hết.không biết có phải bị phần cứng không nửa.có ai giúp mình với
Thanks........