• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG BLUE ANGEL

Status
Không mở trả lời sau này.

binladen

Cho em hỏi về màn hình cảm ứng o2s ạ

e tính mua con o2s nhưng sau khi hr lại máy xong,thì khi xài bàn phím cảm ứng để nt thì phím mũi tên bên phải bị lệch thì phải,bấm vào nó là nó thành bấm phím enter,phải chọt lệch xuống 1 chút mới được,e căng chỉnh lại rùi mà vẫn bị,chỉ bị mỗi phím đó thôi à
và góc bên trái màn hình,phía dưới,sát mép ,nó có 1 vệt ánh sáng trắng,nhỏ thôi giống như là góc đó màn hình bị hư ánh sáng trong lọt ra ngoài vậy đó,viền xung quanh sát màn hình thì ok hết,chỉ bị 1 chút đó thôi,ko biết có ảnh hưởng gì ko các bác
nếu ko ảnh hưởng gì thì e lấy con này cũng được,mong các bác chỉ hộ e sớm để e quyết định ạ,tks

e tính mua con o2s nhưng sau khi hr lại máy xong,thì khi xài bàn phím cảm ứng để nt thì phím mũi tên bên phải bị lệch thì phải,bấm vào nó là nó thành bấm phím enter,phải chọt lệch xuống 1 chút mới được,e căng chỉnh lại rùi mà vẫn bị,chỉ bị mỗi phím đó thôi à
và góc bên trái màn hình,phía dưới,sát mép ,nó có 1 vệt ánh sáng trắng,nhỏ thôi giống như là góc đó màn hình bị hư ánh sáng trong lọt ra ngoài vậy đó,viền xung quanh sát màn hình thì ok hết,chỉ bị 1 chút đó thôi,ko biết có ảnh hưởng gì ko các bác
nếu ko ảnh hưởng gì thì e lấy con này cũng được,mong các bác chỉ hộ e sớm để e quyết định ạ,tks

Con O2S thuộc dòng Blue Angel, đã có topic để thảo luận về con này rồi, ko được mở topic mới như vậy đâu bạn nhé!

Theo mình thì bạn ko nên lấy con này, vì nó đã bị lệch cảm ứng rồi, mới đầu thì nhẹ, từ từ nó sẽ lệch nặng hơn! Còn "1 vệt ánh sáng trắng" mà bạn nói đó là điểm chết, cái này có một hai điểm cũng ko sao, nhưng quan trọng là nó đã bị lệch cảm ứng! Ko nên mua con này bạn àh!

Chỉnh sửa cuối:

poiuy

Thay cảm ứng bây giờ cũng không đắt lắm, chỉ vào khoảng 250k, nếu máy rẻ thì vẫn có thể mua được. Bệnh nư trên thì chưa chắc có thẻ chết cảm ứng ngay đâu, có lẽ chỉ bị lỏng thôi, tháo ra vuốt chặt 4 góc lại có thể hết bệnh

Tuan1412

Con O2S thuộc dòng Blue Angel, đã có topic để thảo luận về con này rồi, ko được mở topic mới như vậy đâu bạn nhé!

Theo mình thì bạn ko nên lấy con này, vì nó đã bị lệch cảm ứng rồi, mới đầu thì nhẹ, từ từ nó sẽ lệch nặng hơn! Còn "1 vệt ánh sáng trắng" mà bạn nói đó là điểm chết trên màn hình LCD, cái này có một hai điểm cũng ko sao, nhưng quan trọng là nó đã bị lệch cảm ứng! Ko nên mua con này bạn àh!
nếu nó bị mỗi chỗ đó thì cũng o sao cứ đẻ dùng cũng dc,mà muốn thay thì bây giờ cũng chỉ mất có 150 nghìn thôi nha,chủ yếu là bạn thấy máy dùng có ổn định ô thôi nhé, cáp còn chặt o,nếu các thứ khác ổn cả thì vẫn dùng dc mà

Last edited by a moderator:

PDAmember

-Bạn đang dùng bản rom nào thế? trước khi HR có bị như vậy ko? Thử up bản rom khác xem sao bạn, khả năng là bản rom của bạn chưa reg nút camera, hoặc đã cắt bỏ luôn phần camera (như bản R4 edit bởi anhvuvtv) , up bản rom khác vào sẽ hết!
-Vạch hiển thị pin phía trên màn hình là do phần mềm nào đó như ilauncher tạo ra, bạn chỉ cần cài lại là được!

Bạn có thể gửi cho mình 2 pm cài Bổ sung chức năng camera Tạo vạch hiển thị pin nằm ngang ở mép trên màn hình được ko?

Bạn có thể gửi cho mình 2 pm cài Bổ sung chức năng camera Tạo vạch hiển thị pin nằm ngang ở mép trên màn hình được ko?
Bạn chỉ cần uprom khác vào là được rồi mà bạn! Còn iLauncher thì đã có riêng một chủ đề rồi, vào đây tham khảo thêm bạn nhé, chỉ cần cài vào là nó hiện vạch pin ngay, ko cần chỉnh gì cả!

O22s

Các bác cho em hỏi là tại sao em cái cái outlook mà nó ko chịu nhận contacts nhỉ. Cái máy tính trứoc em làm thì nó vẫn nhận.Nhưng cái này thì làm mãi mà nó chẳng nhận. Em cài lại cả Windows mà vẫn ko nhận đuợc contacts là sao???. Có bác nào biét thì chỉ cho em với ạh.... Gấp lắm

Nemmatlanh

Các bác cho em hỏi là tại sao em cái cái outlook mà nó ko chịu nhận contacts nhỉ. Cái máy tính trứoc em làm thì nó vẫn nhận.Nhưng cái này thì làm mãi mà nó chẳng nhận. Em cài lại cả Windows mà vẫn ko nhận đuợc contacts là sao???. Có bác nào biét thì chỉ cho em với ạh.... Gấp lắm

Bạn cài bộ Office trong đó có Outlook nhé.Nhưng khi Syn PPC với PC bạn phải vào AS trên PC tích vào dấu tích Syn cả Contact nữa nhé thì mới Syn được.Hoặc bạn vào Link sau nhé,mình đã hướng dẫn cách Syn contact từ PPC sang PC rồi đó.Thân!
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=861&page=12

nguyentuancatcv

Các bác ơi chi mình hỏi với! Mình đang dùng con O2s phiên bản rom WM2K5_5.4.10_WWE_Fix2 của bác Logout và bản ActiveSys 4.5 có hiện tượng này: Mỗi lần mình chạy WM5 Storage nối PC để làm USB chép dữ liệu thì ok, nhưng khi Inactive thoát ra thì PPC không nhận Storage card nữa (Storage card 4GB) lại phải Soft reset mới nhận lại được! các bác chỉ dùm em cách khắc phục với! Thanks trước nhé!

Kobold1609

Các bác ơi chi mình hỏi với! Mình đang dùng con O2s phiên bản rom WM2K5_5.4.10_WWE_Fix2 của bác Logout và bản ActiveSys 4.5 có hiện tượng này: Mỗi lần mình chạy WM5 Storage nối PC để làm USB chép dữ liệu thì ok, nhưng khi Inactive thoát ra thì PPC không nhận Storage card nữa (Storage card 4GB) lại phải Soft reset mới nhận lại được! các bác chỉ dùm em cách khắc phục với! Thanks trước nhé!

Phải SR lại máy thôi bạn ah SR ,đó là do phần mềm WM5torage chưa được hoàn thiện đó mà :-? .

Mình thì thường dùng phần mềm Card Export v3.0,PM này theo mình đánh giá là hay hơn và giao diện đẹp hơn và sử dụng dễ dàng hơn.
Chúc vui!

ChuHuyHoan

Well-Known Member

Ban thân mến mình nghĩ có sự xung đột trong các phần mềm bạn cài bạn xem lại nhé. Cho mình hỏi trước khi chạy bản rom đó bạn có bị hiện tượng này không? Bạn có chạy chương trình cardexport không? nếu bạn chạy thử remove thằng này xem có bị nữa không? Nếu vẫn không được mình nghĩ bạn thử remove cái AS rồi cài lại xem sao nhé. Thân!!!!

Bạn rút thẻ ra khỏi PPC rồi cắm vào lại là được, lần nào dùng xong WM5torage mình cũng phải làm như vậy, như mod Kobold đã nói đó là lỗi của WM5torage thôi chứ ko phải do đụng soft đâu!

TrungDN

Tôi chọn Regional Setting là English (Australia) để không bị hiện (425 ) trước mỗi số điện thoại trong Contacts. Tuy nhiên khi nhập bất cứ gì trong Home Address thì máy tự động thêm vào Australia ở cuối. Tôi muốn thay chữ đó là Vietnam thì phải làm sao? Xin cảm ơn trước.

TrungDN

Tôi có lần bị giống thế. Nguyên nhân là do khi cài AS vào máy ở nhà thì lại đi chọn là PPC chỉ kết nối vào một máy đó thôi. Khi đem cài lên máy ở cơ quan thì nó cài PPC như GUES luôn và không cho sync contacts trên máy ở cơ quan. Sau này có người chỉ cho bỏ chế độ chỉ sync ở 1 máy thì lại sync được ở cả hai máy. Còn làm thế nào để bỏ chế độ chỉ sync ở 1 máy thì quên mất rồi, nhờ các MOD chỉ dẫn hộ.

Kobold1609

Tôi có lần bị giống thế. Nguyên nhân là do khi cài AS vào máy ở nhà thì lại đi chọn là PPC chỉ kết nối vào một máy đó thôi. Khi đem cài lên máy ở cơ quan thì nó cài PPC như GUES luôn và không cho sync contacts trên máy ở cơ quan. Sau này có người chỉ cho bỏ chế độ chỉ sync ở 1 máy thì lại sync được ở cả hai máy. Còn làm thế nào để bỏ chế độ chỉ sync ở 1 máy thì quên mất rồi, nhờ các MOD chỉ dẫn hộ.

Để kết nối ở chế độ Guest ,thì khi kết nối PPC với PC:

-Nếu là lần đầu kết nối thì sẽ hiện lên 1 bảng thông báo Synchroniztion Setup Wizard ->Bạn ko chọn Next mà ấn chọn Cancel thì khi đó PPC và PC sẽ kết nối với nhau ở trạng thái Guest.
-Nếu PPC và PC thường xuyên kết nối với nhau ,bạn muốn kết nối Guest thì:Trên PC ->AS->File ->Delete Mobile Device (Chọn xóa tên PPC bạn hay kết nối đi ).Sau đó thì trở lại bước bên trên.

Chúc vui !

TrungDN

các bác cho e hỏi dòng máy O2 XDA IIs có dây cáp kết nối với máy tính mà không cần dùng tới cốc sạc không vậy?mua cái đó ở đâu vậy?
làm thế nào để mỗi lần sau khi uprom lại ta vào phần simmanager để copy vào contac thì phần danh bạ không bị nhân lên nhiều lần,chứ mỗi lần mình copy danh bạ từ simmanager thì các tên trong danh bạ cứ thành 2,3 tên,làm cho việc copy rất lâu mất tới 10p.

Cái dây thì bác cứ ra bất cứ cửa hàng nào cũng có mà, khoảng 50k/sợi. Tôi thì vẫn dùng cái dây nối xạc nhanh, khi cắm ổ điện thì là xạc, khi rút cục xạc ra cắm vào cổng USB thì thành dây sync.
Chuyện simmanager thì bác đọc mấy bài trước nói nhiều rồi mà, hoặc bác sang bên topic về hack registry để biết cách ẩn các contacts trong SIM đi sẽ không bị trùng. Nhưng tốt nhất bác dùng một soft backup nào đó backup được cả Contacts và SMS ra thẻ nhớ, đỡ phải lo lắng chuyện SIM chỉ chứa được có 250 số, mà mỗi số lại chỉ có 1 item.

Để kết nối ở chế độ Guest ,thì khi kết nối PPC với PC:

-Nếu là lần đầu kết nối thì sẽ hiện lên 1 bảng thông báo Synchroniztion Setup Wizard ->Bạn ko chọn Next mà ấn chọn Cancel thì khi đó PPC và PC sẽ kết nối với nhau ở trạng thái Guest.
-Nếu PPC và PC thường xuyên kết nối với nhau ,bạn muốn kết nối Guest thì:Trên PC ->AS->File ->Delete Mobile Device (Chọn xóa tên PPC bạn hay kết nối đi ).Sau đó thì trở lại bước bên trên.

Chúc vui !
Vấn đề không phải như vậy. Vấn đề là cái PPC khi đặt chế độ chỉ sync ở 1 PC thì khi sang PC khác nó không sync nữa. Vì thế khi cài lần đầu chú ý đừng để ở chế độ chỉ sync với 1 PC thôi. Còn nếu lỡ rồi thì phải bỏ chế độ đó đi. Nhưng làm thế nào để bỏ đi thì tôi tuy có được hướng dẫn rồi, nhưng lâu quá quên mất. Vậy mới cần các MOD hỗ trợ.

Last edited by a moderator:

thanhmom195

IIs bị sao khi up len WM05..

Em vừa mua con IIs, kêu người bán up len WM05 lun. Lúc đầu ktra thấy 128 RAM. Kô hiểu sao up rom lên kiểm tra RAM thì thấy:
RAM size: 96MB.
Flash size: 32MB
Storage size: 42.92MB.
Mấy anh giải thích giùm em nha. Đáng lẽ RAM phải 128, ROM phải 64 chứ...

ulmd

Em vừa mua con IIs, kêu người bán up len WM05 lun. Lúc đầu ktra thấy 128 RAM. Kô hiểu sao up rom lên kiểm tra RAM thì thấy:

Nó còn 1 phần để chứa Rom nữa chứ bro, đâu phải nhà sản xuất đưa nhiêu Rom, Ram vào thì trống bấy nhiêu đâu ?

2 cái này là chuẩn rồi, ko vấn đề gì đâu bạn! Nhưng cái cuối cùng thì hơi lạ, đáng lẽ phải là 58 hoặc 60MB chứ, sao có 42MB vậy cà? :-? Bạn đang dùng bản rom nào vậy?

Status
Không mở trả lời sau này.