• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG BLUE ANGEL

Status
Không mở trả lời sau này.

vanhuan

Em đang kết nối máy em với desktop bằng activesyns nhưng đươc một lúc active syns lại ngắt kết nối là tại sao vậy anh? Và làm thế nào để reconnect lại vậy anh? Thanks!

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Em đang kết nối máy em với desktop bằng activesyns nhưng đươc một lúc active syns lại ngắt kết nối là tại sao vậy anh? Và làm thế nào để reconnect lại vậy anh? Thanks!

Xem lại dây AS nhé bạn có lẽ bị lỏng thôi cách connec tiện nhất là.... rút ra cắm lại là được :)):)):)). Thân!!!
PM: đã có thear thảo luận về các kết nối bạn qua đó thảo luận nhé.

kojirovn

Mình đang dùng WM6.0 với giao diện HTC Touch, với phần player mình dùng HTC audio manager nhưng mình muốn thay bằng PocketMind Music - có bro nào có giải pháp thay thế or cách thay bằng hack registry or đưa pocketmind music trở thành default player?

So sánh 2 loại, có vẻ pocketmind music - sound to hơn khi để loa ngoài.

Thêm nữa, mình muốn giấu số khi gọi mà ko hiểu dùng cách nào với BA.

Mình đang dùng WM6.0 với giao diện HTC Touch, với phần player mình dùng HTC audio manager nhưng mình muốn thay bằng PocketMind Music - có bro nào có giải pháp thay thế or cách thay bằng hack registry or đưa pocketmind music trở thành default player?

So sánh 2 loại, có vẻ pocketmind music - sound to hơn khi để loa ngoài.

Thêm nữa, mình muốn giấu số khi gọi mà ko hiểu dùng cách nào với BA.

Ko rõ ý bạn có phải là muốn thay Pocket Music thành mặc định của HTC Home ko? Nếu đúng thì bạn phải dùng phần mềm Touch Setting thì mới chỉnh được, còn gọi giấu số là tuỳ thuộc vào tổng đài chứ ko phải do máy bạn ơi!

kojirovn

Đúng là mình muốn nó trở thành mặc định của home nhưng dường như ko được rồi, khi click vào touch settings nó báo lỗi ko đọc được do chưa cài TochFLO...mà bản helmi_c's WM6 mình chưa cài được nó.

Còn giấu số thì mình ko hiểu ở VN thế nào chứ với các máy thuộc dòng S60 (N6680) mình có thể giấu số thông qua settings...PDA thì mình ko nghĩ sẽ giấu số (số máy này chỉ cho người thân quen) nhưng mình muốn hỏi cho biết.

Nếu như mình muốn Pocket Music trở thành mặc định của máy thì phải edit thế nào đây?

Nếu như mình muốn Pocket Music trở thành mặc định của máy thì phải edit thế nào đây?
Bạn dùng Resco Explorer chấm và giữ bút vào một file nhạc nào đó (.mp3 chẳng hạn) rồi chọn Open>Open with, dẫn đến Pocket Music, tiếp theo chek vào mục Always use this program to open this kind of file là xong! Cũng có thẻ chỉnh bằng cách assign trong Pocket Music! Tìm hiểu thêm bạn nhé!

kojirovn

oh vậy thì giống như khi explorer trên pc rồi, tý quên ppc là pc bỏ túi hehe....nhưng như vậy thì chỉ đưa pocketmind music thành mặc định khi open 1 file nhạc (có thể vào options select all files type khi play) - cũng có thể coi là mặc định của máy nhưng ko thay được trên HTChome. Anyways thanks very much.

Phần giấu số với ppc mình đã rõ rồi...settings>phone>caller id

vanhuan

Bản Room WM6 mới này có một nhược điểm nhỏ ở phần danh bạ không có mục sellect all hay save to sim nên mỗi khi delete contact thì phải delete từng người một nên danh bạ ai mà có nhiều người thì làm mỏi tay luôn! Muốn lưu vào sim cũng không tìm ra luôn! Ai biết rõ vấn đề này xin chỉ giup! i look foward to hearing from you soon!!! Thanks! (*_*)!

Bản Room WM6 mới này có một nhược điểm nhỏ ở phần danh bạ không có mục sellect all hay save to sim nên mỗi khi delete contact thì phải delete từng người một nên danh bạ ai mà có nhiều người thì làm mỏi tay luôn! Muốn lưu vào sim cũng không tìm ra luôn! Ai biết rõ vấn đề này xin chỉ giup! i look foward to hearing from you soon!!! Thanks! (*_*)!

Bạn chỉ cần cài cái này vào là mọi việc sẽ ổn :D

minhanhtran

Well-Known Member
oh vậy thì giống như khi explorer trên pc rồi, tý quên ppc là pc bỏ túi hehe....nhưng như vậy thì chỉ đưa pocketmind music thành mặc định khi open 1 file nhạc (có thể vào options select all files type khi play) - cũng có thể coi là mặc định của máy nhưng ko thay được trên HTChome. Anyways thanks very much.

Phần giấu số với ppc mình đã rõ rồi...settings>phone>caller id

Bạn đã test chưa vậy?? Nếu bạn không đăng ký dịch vụ giấu số với tổng đài thì khi bạn kích hoạt chức năng này máy của bạn sẽ không thể thực hiện được cuộc gọi!! Xem sao nhé:D:D

tuanla

Mình gặp mắc mớ 1 chút với cái Contact ( trên cả WM5 và WM6)
Trong danh bạ có 2 contact với 2 số máy giống nhau 6 hoặc 7 con số duôi, khi 1 trong 2 máy này gọi tới thì máy luôn hiện lên tên của Contact thứ nhất (lưu trước), nhưng số máy thì hiện đúng số chủ gọi.
Bực mình là cứ thấy tên ông này hiện lên thì phải xem kỹ lại số máy thì mới biết thực sự là ông nào - ức thế
Có cao thủ nào biết cách xử lý cái lỗi này không ? Xin cảm ơn.

symbian

O2s của mình bị bệnh rất lạ : nghe nhạc được , ghi âm được,nhưng khi đàm thoại thì cả loa trong và mic đều tịt , xin hỏi a e trên diễn đàn bệnh này là sao vậy , có cách nào xử lý nó được ko vậy ?

nghinguyen

Em mới úp lên 2006 nhưng khi nghe nhạc từ library thi bị giựt khoảng 1/2 bài thì sau đó nghe bình thường. nếu nghe 1 lần 1 bài thì ok. bác nào biết fix cái này ko vậy

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Em mới úp lên 2006 nhưng khi nghe nhạc từ library thi bị giựt khoảng 1/2 bài thì sau đó nghe bình thường. nếu nghe 1 lần 1 bài thì ok. bác nào biết fix cái này ko vậy

Bạn thử dùng Coreplay nghe xem có bị tình trạng như vậy hay không nhé. Nếu vẫn bị mình nghĩ file nhạc của bạn conveter không được chuẩn bạn ạ. Thân!!!!

tuanla

WM6 gặp lỗi vấp khi nghe nhạc = Windows Media. Khắc phục:
1. Cách 1 : tốt nhất là nên dùng PM của hãng thứ 3 như Corel Player - nhu Mr.ChuHuyHoan nói trên
2.Cách 2: Chỉnh sửa REgistry
1- Dùng chương trình chỉnh sửa registry, tìm đến khóa sau:
Hkey_Local_Machine/drivers/sdcard/clientdrivers/class/sdmemory_class
2- Chỉnh giá trị blockstranfersi ze từ 128 xuống 64
3- Reset và thưởng thức sự thay đổi

Chúc thành công

PDAmember

Tôi có mấy thắc mắc muốn nhờ các bác giải quyết hộ:

- O2s WM5 mặc dù đã để chế độ backlight (battery power 30s, external power 1m) nhưng màn hình chỉ tối đi mà ko tắt hẳn, tốn pin quá!

- Có cách nào khi dùng AS via cáp usb chỉ đồng bộ 2 thiết bị để vọc mà không kích hoạt chế độ sạc pin vì nghe nói sạc qua cổng USB không tốt cho pin?

Thanks.

Tôi có mấy thắc mắc muốn nhờ các bác giải quyết hộ:

- O2s WM5 mặc dù đã để chế độ backlight (battery power 30s, external power 1m) nhưng màn hình chỉ tối đi mà ko tắt hẳn, tốn pin quá!

- Có cách nào khi dùng AS via cáp usb chỉ đồng bộ 2 thiết bị để vọc mà không kích hoạt chế độ sạc pin vì nghe nói sạc qua cổng USB không tốt cho pin?

Thanks.

1. Bạn vào Start>Settings>System>Power để chỉnh thời gian tắt máy nhé, chỉnh như bạn thì nó chỉ tắt đèn backlight thôi là đúng rồi! Hay ý của bạn là muốn tắt màn hình khi đang nghe nhạc?

2. Chỉ có cách sync qua bluetooth, hoặc là bóc vỏ cọng cáp ra cắt sợi dây nguồn đi thôi bạn!

setubal

các bác làm ơn cho em hỏi,em dùng con O2 XDS IIs.Dạo gần đây bỗng nhiên ko vào đc Wifi,nó cứ hiện ra thông báo "No dial modem...."
Bác nào biết bệnh thì giúp em với

TuanQuang

các bác làm ơn cho em hỏi,em dùng con O2 XDS IIs.Dạo gần đây bỗng nhiên ko vào đc Wifi,nó cứ hiện ra thông báo "No dial modem...."
Bác nào biết bệnh thì giúp em với

cách đơn giản nhất là HR hoặc up lại rom xem có phải do Rom gây ra ko???

reco2007

mình dùng 02s, có cách gì chữa trị được bệnh mất loa khi tắt windowmedia mà ko stop ko các bác? có phải là do rom ko các bác, em dùng 5.04.10 ko chỉ mỗi tắt windowmedia mà thi thoảng sử dụng nhiều phần mềm khác nó cũng hay bị mất loa như vậy (nhưng call thì vẫn ok) softreset lại thì được!

Status
Không mở trả lời sau này.