• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG BLUE ANGEL

Status
Không mở trả lời sau này.
mình dùng 02s, có cách gì chữa trị được bệnh mất loa khi tắt windowmedia mà ko stop ko các bác? có phải là do rom ko các bác, em dùng 5.04.10 ko chỉ mỗi tắt windowmedia mà thi thoảng sử dụng nhiều phần mềm khác nó cũng hay bị mất loa như vậy (nhưng call thì vẫn ok) softreset lại thì được!
Do lỗi rom bạn ơi, up thẳng lên WM6 luôn nhé!

thien07

Bản rom Logout 5.04.10 Pin còn 30% thi tắt máy

Chào các bác!

Con O 2s của em đã up lên WM5 Logout 5.04.10, nhưng khi máy còn 30% pin thì tắt máy. Softreset những lúc thì bản Radio không nhận chạy (R: None). nhờ các bác chỉ giúp. Cảm ơn nhiều

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Cái này bạn phải post bên box thắc mắc thảo luận của Blue Anggel chứ?
Bạn dùng bản WM5 hay WM6 nào khi tháo pin lắp lại bật đều phải nhấn thêm một lần reset thì mới được chứ chỉ bật không sẽ báo R:none. Chỉ có bản WM2003 mới không như vậy, cái đó chả phải lỗi gì cả bạn à.
Còn pin mới 30% đã tắt thì chắc chắn là pin bị chai rồi nên bạn phải thay pin rồi đó.

luuphananh

cho minh hỏi, con O2 XdaIIs cua minh up lên W5 5.35.04 radio 1.15 hiện k Acsyn dc. có phải là do bản rom? máy mình rất nhiều lỗi như BT dg nhận tự nhiên tắt? phần mềm mình cài qua thẻ hết,ram và rom chỉ sử dụng 10% thôi!
giúp mình với

TuanQuang

cho minh hỏi, con O2 XdaIIs cua minh up lên W5 5.35.04 radio 1.15 hiện k Acsyn dc. có phải là do bản rom? máy mình rất nhiều lỗi như BT dg nhận tự nhiên tắt? phần mềm mình cài qua thẻ hết,ram và rom chỉ sử dụng 10% thôi!
giúp mình với

Vấn đề là bản rom trước của bạn có bị hiện tượng này ko???? nếu như bản trước bạn dùng ko có hiện tượng này thì có thể là do rom rồi. Khắc phục = cách up bản khác hoặc trở về bản cũ thôi.
Hoặc bạn thử kiểm tra dây Sync xem có vấn đề j ko nhé.

luuphananh

mình up cách đây khá lâu,xài ổn định lắm! bữa trước lỡ tay làm rớt thì.... chán thật! mình kiểm tra dây sync rồi! con này nó có đế xạc để acsync,nhưng giờ k acsync dc thì sao up lại bây giờ?

TuanQuang

mình up cách đây khá lâu,xài ổn định lắm! bữa trước lỡ tay làm rớt thì.... chán thật! mình kiểm tra dây sync rồi! con này nó có đế xạc để acsync,nhưng giờ k acsync dc thì sao up lại bây giờ?

Cái này do bạn đã làm rơi nên có thể ảnh hưởng đến chân sạc nên ko sync được nữa , theo mình bạn nên ra cửa hàng để kiểm tra lại chân sạc xem sao nhé.

Bạn thử mang sang máy khác sync hoặc up lại rom xem có phải lỗi do PC gây ra ko nhé.

coldncruel

em xài O2s Room 5.04.09 WWE , có cài WA2 và WAD. Không hiểu sao máy em mỗi lần nhận tin nhắn nó chỉ rung 1 2 giây, nhạc chuông cũng chỉ hát 1 2 giây . Khi mở máy lên thì nó mới chơi hết đoạn nhạc 15 giây. Như thế thì nếu em không để ý thì không cách nào phát hiện ra là có tin nhắn đến được.Cho em hỏi nguyên nhân và cách khắc phục.

Hungsilicom

Help me!

Mình mới dùng máy XDAIIs .
Sim của mình đã có rất nhiều số liên lạc.
Làm cách nào để copy danh bạ trên Sim vào danh bạ của máy.

Các bạn giúp mình với.

Thanks and Regards.!!!

Các bạn giúp mình với.

Thanks and Regards.!!!

Bạn xem trong máy bạn có HTC Sim Manager ko vậy?

ChuHuyHoan

Well-Known Member

Các bạn giúp mình với.

Thanks and Regards.!!!

Hoặc cũng có thể dùng PM contac Manage bạn nhé. Thân!!!!

thaovantong

Con O2s của mình ko thể nào vào được wifi

Mình cài WM6 rồi nhưng vào quán cà phê ko vào nổi wifi dù ngồi ngay cạnh Moderm rồi mà vẫn không được anh em PV giúp mình với nhé !:-??

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Mình cài WM6 rồi nhưng vào quán cà phê ko vào nổi wifi dù ngồi ngay cạnh Moderm rồi mà vẫn không được anh em PV giúp mình với nhé !:-??

Không vào được thế nào bạn nói rõ ra xem thế nào chứ nói vậy biết thế nào mà trả lời bạn đây? Có nhiều nguyên nhân lắm về cả phần mềm và phần cứng bạn nói kỹ đi nhé. Thân!!!

huadaicaf6

mấy bác ơi em xài con m700 gặp 1số rắc rối nhỏ ko biết hỏi ai . mong mấy bác tư vấn hộ em cái ...
1-em vao setting/today thì chỉ thấyy đc các theme mặc định , các theme cài ở thẻ nhớ ko thấy đâu cả ..........dùng thememaster để đổi thì chỉ đổi đc hình nền background ko đổi đc
2- em muốn chọn cho mỗi người 1 nhạc chuông khác nhau thì phải làm sao ??? đổi nhạc chuông cho tin nhắn làm sao
3- nhạc chuông em copy vào thẻ 1 số cái kích vào win media báo lỗi trong khi dùng media hub thì vẫn nghe đc bình thừong ...???
4-em muốn tìm 1 số khung hình cài thêm vào máy ( vì bạn gái em rất mê chụp hình sticker) bởi vậy bác nào có hình nào dễ thương thì cho em xin với

5- máy em hay tự đổi theme

Last edited by a moderator:

Nemmatlanh

mấy bác ơi em xài con m700 gặp 1số rắc rối nhỏ ko biết hỏi ai . mong mấy bác tư vấn hộ em cái ...
1-em vao setting/today thì chỉ thấyy đc các theme mặc định , các theme cài ở thẻ nhớ ko thấy đâu cả ..........dùng thememaster để đổi thì chỉ đổi đc hình nền background ko đổi đc
2- em muốn chọn cho mỗi người 1 nhạc chuông khác nhau thì phải làm sao ??? đổi nhạc chuông cho tin nhắn làm sao
3- nhạc chuông em copy vào thẻ 1 số cái kích vào win media báo lỗi trong khi dùng media hub thì vẫn nghe đc bình thừong ...???
4-em muốn tìm 1 số khung hình cài thêm vào máy ( vì bạn gái em rất mê chụp hình sticker) bởi vậy bác nào có hình nào dễ thương thì cho em xin với

5- máy em hay tự đổi theme

1,Bạn muốn các Them cài trên thẻ nhớ hiện lên trong Today thì bạn phải Copy nó ra hẳn Storagecard chứ không được để nó trong 1 folder nào trên Storagecard nhé.
2,Muốn cho mỗi người 1 nhạc chuông thì bạn qua box phần mềm ứng dụng tìm Soft InesoftAddres hoặc Ringo hoặc PhotoContactPro...về cài vào PPC nhé.
3,Nhiều File WM trên PPC không chạy được là vì những File đó bạn Copy từ đĩa vào PC của bạn bằng chương trình HeroSoft,bạn dùng những Soft Conver để Convert lại chắc chắn sẽ chạy được thôi.
4,Khung hình thì vào 2 Link sau mình gửi Down về nhé,tha hồ chụp :D
Link 1:http://www.box.net/shared/fyqy3c5iqb
Link 2:http://www.box.net/shared/y04g7ktb82
(Cả 2 Link trên down về xong giải nén với Pass là mobifuns.net hoặc pdaviet.net nhé)
5,Chắc PPC của bạn cài soft tự động đổi theme theo ngày hoặc giờ,bạn vào Remove nó đi là xong.

Thân!

djtrungkien

ko hiểu sao bữa nay máy mình thẻ nhớ 2g bị hỏng 1 số file hiện tượng này cứ lây dần hỏng càng ngày càng nhiều và mình buộc phải format đến vài lần nhưng bây giờ nó chỉ nhận đươc tổng của thẻ là 1.4g trong khi PC thì vẫn nhận tổng là 1.8g. Các bạn cho mình ý kiến nhé(mình xài wm6)

huadaicaf6

mình xài dopod m700 cũng bị tình trạng này rồi .người ta nói là do m700 và htc 3300 rất ken thẻ nhớ ...cũng may mua chổ wen ng ta đổi cho 1 cái micro mmc kíngton loai tốt ....mới hết bệnh này ....

quangduc_ta

wifi, wifi lại wifi

không hiểu sao mình up rất nhiều rom ( đều clean registry sau khi up) mà vẫn luôn bị lỗi wifi không connect được ( bấm vào biểu tượng thì chạy , nhưng sau 5s báo khóa ), mình đã thử các bảng rom của logout fix2, helmi aku 3.5 , aku 3.5.2 mà vẫn bị lỗi tương tự, có khi nào bị phần cứng không ?, các bác giúp giùm với

cái này bạn thử bật wifi trong setting/ wireless LAN (turn On)
xong rồi quay lại với ComManager, chọc vào biểu tượng Wifi, giờ thì chắc là ổn thôi
công cuộc này thực hiện tuần tự sau mỗi lần soft reset
mình cũng học từ bạn khác thôi và sau 4 lần up lại ROM:D

fantom

connected nhưng ko đọc đc web

hic, em đang xài cái XDA IIs.
mở wifi lên thì nó search ra mạng ròi, báo là connected luôn. mà sao em ko duyệt web được. em thấy cũng có nhiều ng` bị giống em mà chưathấy trả lời ~:>
em mới dô nên ko biết post topic ở đây đúng ko
với lại mấy bác chỉ cho em kỹ kỹ chút
cám ơn nhìu

ChuHuyHoan

Well-Known Member
hic, em đang xài cái XDA IIs.
mở wifi lên thì nó search ra mạng ròi, báo là connected luôn. mà sao em ko duyệt web được. em thấy cũng có nhiều ng` bị giống em mà chưathấy trả lời ~:>
em mới dô nên ko biết post topic ở đây đúng ko
với lại mấy bác chỉ cho em kỹ kỹ chút
cám ơn nhìu

Thử RS rồi vào lại xem có được không nhé. Thân!!!!

Status
Không mở trả lời sau này.