• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG BLUE ANGEL

Status
Không mở trả lời sau này.

mihifa

Bác Tiến ơi! Cái con PPC O2 IIs của em giờ trông thảm quá. Em muốn thay lại vỏ máy và các button (chủ yếu là các button) cho nó thì có thể thay đc ko ah! Có chỗ nào bán và thay dùm ko? Và giá cả khoảng bao nhiêu?
Thanks!

Theo Mình thì bạn đi sơn võ máy luôn đi, có nhiều màu ART lắm, kiểu vân gổ cũng có nữa (con S khoảng 300k).Họ tháo ra sơn, mình nhờ giải quyết mấy cái nút luôn là quá tiện.
Hay là bạn cứ để cho họ sơn xong rồi bắt đền mấy cái nút sau cũng được..he.he..đã thiệt..

YingYu

Úi trời! Đắt thế, mà đó mới là vỏ không thôi hay là vỏ và cả bàn phím lun!

không có keyboard đâu, rẻ thì đem ra ngoài dán decal mấy chục ngàn:D đẹp như mới :D

Theo Mình thì bạn đi sơn võ máy luôn đi, có nhiều màu ART lắm, kiểu vân gổ cũng có nữa (con S khoảng 300k).Họ tháo ra sơn, mình nhờ giải quyết mấy cái nút luôn là quá tiện.
Hay là bạn cứ để cho họ sơn xong rồi bắt đền mấy cái nút sau cũng được..he.he..đã thiệt..

giá này là ở HN hay SGon hả bác? nếu ở Sài Gòn thì bác cho em cái địa chỉ để em đi sơn con O2S của em nghe bác, cám ơn bác nhiều hen!

vit

không có keyboard đâu, rẻ thì đem ra ngoài dán decal mấy chục ngàn:D đẹp như mới :D

Thôi! Tốn xiền! Đành để vậy cho nó bụi cũng được! Nói chung củ thì cũng ko củ. Chỉ là mấy cái nút button, và cái vỏ ở chổ loa bị hao mòn tí thôi :D:D. Vẫn dùng tốt! (Nếu muốn mới có khi sơn nghe còn có lí hơn)
Cám ơn bác nhiều!

thienchanh99

Đúng vậy chỉ cần đưa lại gần nhau sẽ tự động có một modem IR được hình thành mà thôi.Nhưng khổ nỗi rất yếu và khó Sync được.Theo lời của Kobold1609 dùng Blue tooth thì hay hơn.Đã có tiền mua 02 thì chắc chẳng ngại đầu tư 100-200k mua cái cổng blue tooth để chơi Internet đâu nhỉ ?
Hì....!

IR mà khó sync à? Nghe hơi buồn cười nhỉ.

IR chỉ cần bật IR của PPC và IR của PC,
sau đó cho 2 tín hiệu nhận vào và bấm sync thế là xong (Tuy nhiên tốc độ hơi hạn chế)

BT SYNC phức tạp hơn IR nhiều vì phải Set các IP,Connection cho phù hợp.

YingYu

giá này là ở HN hay SGon hả bác? nếu ở Sài Gòn thì bác cho em cái địa chỉ để em đi sơn con O2S của em nghe bác, cám ơn bác nhiều hen!

đem ra mấy tiệm dán decal trên đường Nguyễn Chí Thanh quận 10. trong đó có có tiệm sơn luôn điện thoại ( vẽ hoa văn, ướp hương tùm lum ) giá cũng tầm 300k-400k cho 2S...

Nhưng thường thì mấy chổ đó chỉ nhận hàng thôi, rồi đem sang các tiệm làm Nail để sơn vẽ theo yêu cầu ( Kelly Pang chẳng hạn) . Hôm qua đi dán cái N-Gage cho thằng em ở tiệm tên Tuấn đường nguyễn chí thanh luôn, thấy có nguyện một cuốn Catalogue về chuyện này...

Have fun !!! :)

phongred

hic các anh có thể cho e biết giá võ O2s nơi nào bán rẽ nhất và giá là bao nhiêu nguyên bộ luôn nha, với lại cuc pin là bao nhieu tiền nữa, hix Pin của e sài chỉ dc 1 ngày dù có nghe goi hay kg?thanks các anh.

Kobold1609

IR mà khó sync à? Nghe hơi buồn cười nhỉ.

IR chỉ cần bật IR của PPC và IR của PC,
sau đó cho 2 tín hiệu nhận vào và bấm sync thế là xong (Tuy nhiên tốc độ hơi hạn chế)

BT SYNC phức tạp hơn IR nhiều vì phải Set các IP,Connection cho phù hợp.
Khi Sync bằng IR thì phải luôn để PPC và PC hướng vào nhau đúng không?Đó mới là vấn đề khó đó thienchanh99.Nếu trong quá trình Sync,PPC và PC để lệch nhau thì sẽ ko Sync được nữa.
Còn BT Sync có gì phức tạp lắm đâu?Ko cần Set IP gì hết cả,chỉ cần bạn biết được cổng COM mà PPC và PC nhận nhau là cổng bao nhiêu,sau đó trên PPC vào AS ->File->Connection->Chọn Allow Connections To One Of the following->chọn cổng COM bên trên,ấn OK thế là xong .

matrixblack84

up rom 02s lên 2005 sao chơi mấy game nặng như Skyforce hay bị giật hình thế nhỉ
thấy bảo phải cài thêm file hỗ trợ 3d cho máy thì phải, nhưng em tìm mãi ko thấy đâu, bác nào có file này up lên dùm em với nhé , thanks

Kojiro

Super V.I.P
bạn cài netcf chưa nếu chưa thì cài vào thử xem nó có chạy không?

huytroc

cho e hỏi down cái netcf ở đâu vậy? có thấy trong DS nhwng em chưa được phép down. Bác nào có up cho em xin.
thx

Tom_codon

Super V.I.P
cho e hỏi down cái netcf ở đâu vậy? có thấy trong DS nhwng em chưa được phép down. Bác nào có up cho em xin.
thx

Huy trọc cố gắng post đủ số lượng bài qui định vào DS sẽ có tất cả những thứ bạn cần cho chiếc PPC phone của mình nha...!
Chứ nếu mem nào cũng đòi đưa link ra ngoài thì cần gì đến DS nữa ???
Chúc vui...!

quanghieutq

Các bác ơi giúp em với..em đang dùng bản 09 của bác logout.Đang dùng ổn định đc gần hai tháng thì tự nhiên mấy hôm trước màn hình cảm ứng em ấn vào thì cư bị lênh đi chỗ khác chập chờn lúc đc lúc ko.Em đã up lại rom nhưng vẫn bị hiên tượng đó..Như vậy là làm sao hả...hay con màn hình của em die rồi....các bác giúp em với

YingYu

Các bác ơi giúp em với..em đang dùng bản 09 của bác logout.Đang dùng ổn định đc gần hai tháng thì tự nhiên mấy hôm trước màn hình cảm ứng em ấn vào thì cư bị lênh đi chỗ khác chập chờn lúc đc lúc ko.Em đã up lại rom nhưng vẫn bị hiên tượng đó..Như vậy là làm sao hả...hay con màn hình của em die rồi....các bác giúp em với

có thể con 2s của bác bị lệch cảm ứng rồi.chuyện này không liên quan jì đến rom cả. bác chịu khó vào Setting/System/Screen chỉnh lại xem sao..
không được nửa thì đem ra tiệm,. tầm 1tr-2tr cho cái màn hình mới àh :D

have fun!!!

quanghieutq

em tháo cả miếng dán màn hình ra rùi còn ko đc thì thay cái ji nữa hả...huhu em phải làm thế nào đây

YingYu

em tháo cả miếng dán màn hình ra rùi còn ko đc thì thay cái ji nữa hả...huhu em phải làm thế nào đây

miếng dán thì dính líu jì đến chuyện này quanghieutq ơi ...
miếng dán : 40k
màn hình : 2tr (một trời một vực...)
thay màn hình là thay luôn cái màn hình mà bạn dán cái miếng dán lên trên đó ...

quanghieutq

úi trời.....nếu phải thay cả cái màn hình thì em còn hỏi các bác làm ji...2 triệu lấy đâu tiền mà thay hả bác ơi...có cách nào ko giúp em với

Kobold1609

UP lại ROM mà vẫn bị lệch cảm ứng thì màn hình của bạn có vấn đề rồi đó.Bạn mang ra tiệm hỏi nhé.Chứ không liên quan đến ROM,và không chỉnh sửa được gì đâu.

nickerdoo

Các anh ơi sao em up rom lên ban paging tool 32Mb ramdisk của bác Hemi thì lại không sync được với computer em dùng bản active 4.5 beta, ai biết giúp dum em với không thì lại phải quay lai 2003se xài thôi.

chauo2

Blue Angle có các tính năng trên nhưng phải dùng soft .Còn vấn đề của wifi dòng BA thì mình công nhận hơi kém thật..!
Bây giờ mình dùng Exec thấy wifi dòng này tốt lắm.Xem phim cả GB cũng chẳng giật tí nào...!

Muốn dùng nó thì phải có soft pác biết thì cho e cái tên soft,hoặc cái link down với.Wifi của máy BA của e công nhận là thật sự kém,lúc đc lúc ko. Ko hiểu của các pác thì thế nào.
Thank alot.....................................

Status
Không mở trả lời sau này.