• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG BLUE ANGEL

Status
Không mở trả lời sau này.

Tom_codon

Super V.I.P
Chau02 sang bên ứng dụng phần mềm cập nhật tìm topic các soft hỗ trợ wifi nha....!
Mình đã thử dùng soft hỗ trợ wifi nhưng mà vẫn không cải thiện được tình hình mấy cả...!

hcqp

Các anh ơi sao em up rom lên ban paging tool 32Mb ramdisk của bác Hemi thì lại không sync được với computer em dùng bản active 4.5 beta, ai biết giúp dum em với không thì lại phải quay lai 2003se xài thôi.

Bạn gỡ bỏ ActiveSync 4.5, cài lại bản 4.2 hay 4.1 xem! Mình cũng bị như vậy, cài lại bản khác thì hết! Không biết còn lỗi gì nữa không...
Rom 2005 cho BA ổn định và khá nhanh hiện giờ là bản 5.04.09 của Logout. Nếu bạn thích khám phá thì tùy, nhưng nghe bạn nói, nếu không thì lại phải quay lại bản WM3 SE nên mình nghĩ bạn nên cài bản 09 cho ổn định.

chauo2

Chau02 sang bên ứng dụng phần mềm cập nhật tìm topic các soft hỗ trợ wifi nha....!
Mình đã thử dùng soft hỗ trợ wifi nhưng mà vẫn không cải thiện được tình hình mấy cả...!

Xin cám ơn pác rất nhiều. Nhưng thật sự cái máy BA của e chắc Wifi có vấn đề vì sóng và điểm truy cập_Hostpot vẫn tìm thấy và connect vào đc mạng,thậm chí còn báo sóng 3 vạch,nhưng khi mình mở trang web thì báo ko tìm thấy "cannot looking" và bắt tìm lại,chán. Tình trạng này mình gặp cả ở WM03SE và WM05. Tối wa,e gặp tình trạng này mới củ chuối,lúc e mới vào quán Cafe_Wifi (20h30)thì vào mở trang Web thoải mái,nhưng đến 22h00 thì lại ko mở đc site nào nữa,mặc dù sóng báo 3 vạch. Thôi khả năng chắc là do máy mình Wifi kém,hay bị lỗi j đó nên mới thế. Mọi người buồn cùng tôi với nào:(( :(( :(( :(( :(( 8-| :O :(( :(( :(( :(( :(( :((

Tom_codon

Super V.I.P
Xin cám ơn pác rất nhiều. Nhưng thật sự cái máy BA của e chắc Wifi có vấn đề vì sóng và điểm truy cập_Hostpot vẫn tìm thấy và connect vào đc mạng,thậm chí còn báo sóng 3 vạch,nhưng khi mình mở trang web thì báo ko tìm thấy "cannot looking" và bắt tìm lại,chán. Tình trạng này mình gặp cả ở WM03SE và WM05. Tối wa,e gặp tình trạng này mới củ chuối,lúc e mới vào quán Cafe_Wifi (20h30)thì vào mở trang Web thoải mái,nhưng đến 22h00 thì lại ko mở đc site nào nữa,mặc dù sóng báo 3 vạch. Thôi khả năng chắc là do máy mình Wifi kém,hay bị lỗi j đó nên mới thế. Mọi người buồn cùng tôi với nào:(( :(( :(( :(( :(( 8-| :O :(( :(( :(( :(( :(( :((

Cũng có thể là quán wifi đó sóng kém chẳng hạn vậy.Mình nghe tin bây giờ ở hà nội có rất nhiều quán Cafe wifi nhưng không phải ở đâu sóng cũng tốt cả.Bạn thử đi test nhiều nơi xem sao..!
Chúc vui...!

vit

Rất có khả năng hostpot ở đó bị lỗi, hoặc là yếu. Vấn có thể tìm thấy được nhưng khi truy cập là đó đá out ngay. (hình như dạo này mấy cái host của FPT đều thế). Tớ vẫn thường hay bị thế mà! Không biết bạn có cài thêm phần mềm hỗ trợ Wifi ko? (nên cài thêm)

Hiện có 3 soft hỗ trợ Wifi khá tốt (cài 1 trong 3 hoặc là cài cả 3) là: SocketCom_WiFi_Companion (hiện đang là bản 2.9.3, WiFiFofum, và một thằng nữa là WinC...(không nhớ rõ tên lắm), Bác chịu khó qua bên ứng dụng tìm vậy nhé!

Chỉnh sửa cuối:

Tom_codon

Super V.I.P
SocketCom_WiFi_Companion v 2.9.3 bây giờ được rất nhiều người lựa chọn dùng và thấy đánh giá khá cao về hỗ trợ wifi các bạn nên dùng soft này,mong rằng sẽ cải thiện được vấn đề...!
Chúc vui...!

baduy2004

Em mới use IIs, các bác cho em hỏi làm sao set nhạc chuông cho tin nhắn vậy ? và set nhạc chuông cho alarm (báo thức ) ? Em chỉ set được nhạc chuông cho cuộc gọi thôi, còn 2 cái kia thì chưa biết làm.

212

Em dùng MDA III thấy Wifi có vẻ yếu, phòng em ngay cạnh cái Route thế mà sóng lúc nào cũng 1-2 vạch , thinh thoảng còn đứt.Nhiều khi tìm không ra mạng.
Máy em mua cách đây hơn 1 năm, ROM T Mobile cũ, hay hỏng vặt.Em thấy ROM của máy XDA III ngon và ổn định hơn.
Vừa rồi em mới được đổi máy mới, bọn T Mobile Up luôn ROM mới Radio 1.13 , chưa biết thế nào , nhưng có vẻ khá hơn.

chauo2

Em mới use IIs, các bác cho em hỏi làm sao set nhạc chuông cho tin nhắn vậy ? và set nhạc chuông cho alarm (báo thức ) ? Em chỉ set được nhạc chuông cho cuộc gọi thôi, còn 2 cái kia thì chưa biết làm.
O2s vẫn set đc đó thôi,nhưng chỉ là định dạng *.mid, nếu bạn muốn set SMS nhạc có lời *.mp3,hay *.wav thì bạn dùng soft Ringgo đã có trong DS,còn đặt nhạc cho Alarm thì có rất nhiều soft có khả năng này,bạn vào Topic sau để tham khảo nhé:http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=828
Chúc vui,

YingYu

bạn chép file.mid hay file.wav vào thư mục Windows trên PPC là set được chuông cho tin nhắn và báo thức rồi...
Còn muốn set file.mp3 làm chuông tin nhắn thì bạn làm như chau02 nói nhé

have fun !!!:)

baduy2004

Cho em hỏi thêm cái này nữa, em muốn gửi 1 tin nhắn đến nhiều người cùng 1 lúc thì làm như thế nào ?

baduy2004

O2s vẫn set đc đó thôi,nhưng chỉ là định dạng *.mid, nếu bạn muốn set SMS nhạc có lời *.mp3,hay *.wav thì bạn dùng soft Ringgo đã có trong DS,còn đặt nhạc cho Alarm thì có rất nhiều soft có khả năng này,bạn vào Topic sau để tham khảo nhé:http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=828
Chúc vui,

Em tìm trong đó rồi , có thấy cái nào tên Ringgo đâu ??? bác nào tốt bụng up lên mấy trang download khác cho em đi.

myGenio

Đúng vậy chỉ cần đưa lại gần nhau sẽ tự động có một modem IR được hình thành mà thôi.Nhưng khổ nỗi rất yếu và khó Sync được.Theo lời của Kobold1609 dùng Blue tooth thì hay hơn.Đã có tiền mua 02 thì chắc chẳng ngại đầu tư 100-200k mua cái cổng blue tooth để chơi Internet đâu nhỉ ?
Hì....!

Em vẫn biết là để gần hai Ir port vào nhau thì tạo dc kết nối giữa PPc và PC nhưng cái này chỉ để truyền files thôi, còn muốn kết nối vào internet( em cũng không biết nói thế nào cho đúng, hình như các bác cung chưa hiểu chỗ này) khi mở rồi vào thuộc tính để chọn modem thì không thấy có modem của O2s do vậy em ko kết nối dc internet thông wa nó.còn nối bằng BT thì em vẫn làm dc mà,nhưng nếu máy xãh tay mà ko có BT mà chỉ có Ir thì sao ạ, em muốn hỏi lahoi3 như vậy anh ơi.

Tom_codon

Super V.I.P
Em vẫn biết là để gần hai Ir port vào nhau thì tạo dc kết nối giữa PPc và PC nhưng cái này chỉ để truyền files thôi, còn muốn kết nối vào internet( em cũng không biết nói thế nào cho đúng, hình như các bác cung chưa hiểu chỗ này) khi mở rồi vào thuộc tính để chọn modem thì không thấy có modem của O2s do vậy em ko kết nối dc internet thông wa nó.còn nối bằng BT thì em vẫn làm dc mà,nhưng nếu máy xãh tay mà ko có BT mà chỉ có Ir thì sao ạ, em muốn hỏi lahoi3 như vậy anh ơi.

Bạn phải tạo một modem trên máy PC với địa chỉ của nhà cung cấp mạng ví dụ như mình ở nga thì địa chỉ kết nối đến sẽ là "internet.beeline.ru" còn mạng ở nhà thì cũng tương tự bạn ghi đúng địa chỉ của nhà cung cấp và số để quay số đến nhà cung cấp với cổng truyền là Ir thì sẽ được thôi bạn ạ...!
Chúc vui....!

vit

Cho em hỏi thêm cái này nữa, em muốn gửi 1 tin nhắn đến nhiều người cùng 1 lúc thì làm như thế nào ?
Bạn làm tương tự như gởi mail ở PC thế thôi. Ở dòng To: sôdt1,sốdt2,..... Nhưng ít ít thôi nha! Nhiều quá thì ko chắc là đi hết được đâu!

vitquay

Mình muốn hỏi nếu không dùng Resco thì làm sao gửi file qua Bluetooth, mình chỉ biết nhận thôi, không biết gửi, quê quá

cho mình hỏi luôn dùng nó được bao xa?

Last edited by a moderator:

Tom_codon

Super V.I.P
Mình muốn hỏi nếu không dùng Resco thì làm sao gửi file qua Bluetooth, mình chỉ biết nhận thôi, không biết gửi, quê quá

bạn nhấn vào file cần gửi đợi hiện lên bảng Sent to ===> send via bule tooth là được...!
Chúc vui....!

hcqp

bạn nhấn vào file cần gửi đợi hiện lên bảng Sent to ===> send via bule tooth là được...!
Chúc vui....!

Đúng là không dùng Resco Explore thì không gửi được! Có thể dùng chương trình quản lý File khác thì không biết, chứ dùng Explore nguyên thủy của WindowMobile thì không gửi được:
Nhấn vào File cần gửi, hiện ra bảng có chữ: Send... (không có Sent to). Bấm vào Send... thì ra cái bảng Select an Account bao gồm: Text Mess, Outlook Email và MMS.
Explore của WM chỉ cho gửi hồng ngoại thôi! :(
Ráng cài thêm Resco Explore bạn nhé!

Status
Không mở trả lời sau này.