• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG BLUE ANGEL

Status
Không mở trả lời sau này.

habubi

đã hard reset , nhưng mà mới bấm no , yes , yes xong thì máy cũng mờ mờ dần rồi đen thui luôn , cắm xạc vẫn báo màu đỏ .
có bác nào ở sài gòn biết cách khắc phuc thì em gởi máy vào làm giùm em với , trình độ mấy cửa hàng ngoài này em ko dám tin nữa , bữa trước có con sharp 903 bị yếu sóng, đem tới tiệm ngon nhất bị tháo mất con chip sóng ( pa) .....cái máy em thành cục chặn giấy luôn , quên , em ở quy nhơn .

Có thể máy bị bị pin rồi. Thử sạc đầy hoặc thay cục pin khác xem sao nhé.

anhquan37

nhà mình có 2 laptop và 2 desktop. 2 desktop và 1 laptop ComPaq (đều đã cài active sync 4.5) thì đều đưa ra thông báo là USB is not rec... còn con lap Nec chưa cài avs thì nhận ra nhưng mà chắc chưa có avs thì lại nhận ra, nhưng khi tìm driver thì nó báo là unknown device. àh còn 1 điều là cục sạc của em hỏng rùi, em phải sạc qua dây cable này lấy nguồn từ 1 cục sạc của Ipod trung quốc đó, nguồn điện ổ cắm có 2 cực là xoay chiều thì đã nhẽ để thế nào cũng sạc chứ, nhưng cục sạc đó chỉ có tác dụng khi ở 1 chiều cố định thui. theo các anh có nguy cơ nào cho chân sạc của o2s ko?

Hoangdat_vista

nhà mình có 2 laptop và 2 desktop. 2 desktop và 1 laptop ComPaq (đều đã cài active sync 4.5) thì đều đưa ra thông báo là USB is not rec... còn con lap Nec chưa cài avs thì nhận ra nhưng mà chắc chưa có avs thì lại nhận ra, nhưng khi tìm driver thì nó báo là unknown device. àh còn 1 điều là cục sạc của em hỏng rùi, em phải sạc qua dây cable này lấy nguồn từ 1 cục sạc của Ipod trung quốc đó, nguồn điện ổ cắm có 2 cực là xoay chiều thì đã nhẽ để thế nào cũng sạc chứ, nhưng cục sạc đó chỉ có tác dụng khi ở 1 chiều cố định thui. theo các anh có nguy cơ nào cho chân sạc của o2s ko?
Bạn dùng OS nào trên PC? khi cắm cable USB thì nên cắm ở cổng USB phía sau máy vì nhiều khi lắp máy vào CASE kỹ thuật viên có thế nối nhầm đầu dây.
Sạc thì khi dùng bạn nên xem kĩ điện áp cho đầu ra là bao nhiêu! có phù hợp không. Tốt nhất là mua lấy một cái sạc cốc.

omerta

Có thể máy bị bị pin rồi. Thử sạc đầy hoặc thay cục pin khác xem sao nhé.

có khi nào do phần cứng ko anh? pin ok mà, em đem ra thợ nhờ đo giùm rồi . dùng bữa giờ thì ko sao , kể từ lúc em tìm cái lỗ reset của nó chọt thử í ......bị như thế này luôn .

ChuHuyHoan

Well-Known Member
có khi nào do phần cứng ko anh? pin ok mà, em đem ra thợ nhờ đo giùm rồi . dùng bữa giờ thì ko sao , kể từ lúc em tìm cái lỗ reset của nó chọt thử í ......bị như thế này luôn .

Bạn đã thử với cục pin khác chưa chỉ cần thay cục pin vào là biết nguyên nhân do máy hay pin ngay...

minhnguyet80

Nhờ các A giúp E với, con O2 XDA2 của E bị xịt rồi. tối qua đang up bản Rom mới...sáng nay mở ra thấy tối om. nạp pin thấy sáng đèn đc 30' bật lên vẫn...tối đen, E chán quá, các A có kinh nghiệm chỉ cách cho E với....

anhquan37

Nhờ các A giúp E với, con O2 XDA2 của E bị xịt rồi. tối qua đang up bản Rom mới...sáng nay mở ra thấy tối om. nạp pin thấy sáng đèn đc 30' bật lên vẫn...tối đen, E chán quá, các A có kinh nghiệm chỉ cách cho E với....
hụt pin rùi bạn. ra wán cho họ kích viên pin lên, ko thì mua lấy cục sạc đa năng về nhà tự kích cũng đc (cái này hơi lâu), đc. tầm 10% thì bỏ vào máy sạc tiếp
Bạn dùng OS nào trên PC? khi cắm cable USB thì nên cắm ở cổng USB phía sau máy vì nhiều khi lắp máy vào CASE kỹ thuật viên có thế nối nhầm đầu dây.
Sạc thì khi dùng bạn nên xem kĩ điện áp cho đầu ra là bao nhiêu! có phù hợp không. Tốt nhất là mua lấy một cái sạc cốc.
tất cả đều là win xp. cái port đó em đều sử dụng tốt các thiết bị khác mà, với lại laptop thì làm sao có chuyện đấu lộn dây usb port. jờ em phải active sync wa bluetooth, chán gúm

Last edited by a moderator:

omerta

Bạn đã thử với cục pin khác chưa chỉ cần thay cục pin vào là biết nguyên nhân do máy hay pin ngay...

do máy bác ơi , pin khác vẫn thế ...10,15 phút là xạm dần rồi tối đen. Bật lúc lên lúc không, tháo pin ra khoảng 20 phút sau lắp vào thì bật lên , để khoảng 10 phút lại tắt ........ngán quá rồi !

vjc_nhoc

o2s mat sóng sau khi cai pvlip. up lai rom ma ko dc

huhu:((. ai giúp e voi. con o2s của e đang chay WM6.1. đang chay ngon lành thì e lại cài pm pvlip vào. tuy có chuyển đc giao diện sang tiếng việt nhưng mà máy lại mất hoàn toàn sóng radio. e up lại bản rom đó nhưng vẫn vậy, cái chương trình pvlip đó vẫn còn, up xuống wm2003 thi lại chạy ngon. bác nào bít giúp e với. e chưa gặp ca nào khoai như vậy. thanks các bác nhìu.:(:-/

lvl

O2 IIs thỉnh thoảng pin về 1%

Máy tôi bị tình trạng thỉnh thoảng chỉ số pin về 1%, máy báo hết pin có thể mất dữ liệu nhưng chỉ chút xíu sau (khoảng 2 giây) tự nhảy trở lại và vẫn dùng bình thường.

Tôi đã Hard reset, up ROM khác nhưng vẫn bị!

Nhờ các bạn chẩn đoán giúp tình trạng!!! Xin cảm ơn trước!

hcqp

Mình cũng bị trường hợp này mấy tháng nay nhưng nói chung vẫn dùng tốt! Mình nghĩ là Pin back up đang bị xuống cấp thôi chứ không phải lỏng. Vì nếu lỏng trong main thì khi đập đập có thể sẽ bị. Nhưng không phải vậy.

vnanhvn

Cái này không phải do Pin back up đâu mà là do pin đấy! Hiện mình đang dùng 2 pin phụ cho BA của mình trong đó chỉ có 1 Pin bị ^^, chẳng hiểu Pin lỗi ở đâu nữa!

ChuHuyHoan

Well-Known Member
các bác giúp em cài gprs cho BA với

Đã có topic thảo luận riêng về kết nối GPRS bạn qua đó đọc và tìm hiểu nhé. Mà hỏi thì phải nói rõ bạn đang dùng mạng nào chứ hỏi vậy ai biết chả lời bạn. Lưu ý nhé!!!

habubi

Hì, mình cũng thỉnh thoảng bị như vậy. lvl không phải lo. Theo mình đấy có lẽ là do lúc đấy máy chưa cập nhật kịp dung lượng của pin thôi, không ảnh hưởng gì đến máy đâu.

Hoangdat_vista

Máy tôi bị tình trạng thỉnh thoảng chỉ số pin về 1%, máy báo hết pin có thể mất dữ liệu nhưng chỉ chút xíu sau (khoảng 2 giây) tự nhảy trở lại và vẫn dùng bình thường.

Tôi đã Hard reset, up ROM khác nhưng vẫn bị!

Nhờ các bạn chẩn đoán giúp tình trạng!!! Xin cảm ơn trước!

Cái này thì chắc ai cũng bị thôi. Nó gần như là "refresh" lại PIN đặc biệt hay bị khi ta mới bật máy lên

lvl

Thì ra là cũng nhiều bạn bị vậy! Do máy mình mới bị gần đây, mình dùng 2 pin và cả 2 đều bị nên "suy nghĩ"!

Status
Không mở trả lời sau này.