• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG BLUE ANGEL

Status
Không mở trả lời sau này.

halamnguyen

?? - Bệnh mà không bệnh - O2 XDA IIs sạc không cần ngừng nghỉ

Máy O2 XDA IIs của em bị một bệnh hết sức kỳ lạ, hic ==> Ko hiểu nổi .:-/ :

Máy đang sài WM 6.1 , tự nhiên 1 ngày kia nó nổi hứng , nhìn vào cái biểu tượng pin ở khay hệ thống là thấy rồi ==> Nó đang sạc , nhưng ... ko có cắm dây mà, lấy gì mà sạc, chẳng lẽ máy nó sạc bằng năng lượng mặt trời:|. Thấy nghi nghi, mình vào Power Options xem thử , nó báo Charging . Hic. Để ý kỹ thì thấy nó sạc ... càng lúc càng lên pin mới hay chứ. Mà sau đó xài thì nó tụt như điện, khi trở về với dung lượng còn của nó thì nó xuống chậm lại như bình thường. Cũng để ý nữa, có lúc nó lại sạc ... sạc mãi mà pin cũng vậy , chẳng thấy lên.:-/ . Mình xài thử thì thấy thời gian xài 1 cục pin cũng như bình thường (Khoảng 2 ngày).
Buồn buồn up thử WM 5.0 xem sao, hic ==> :-?? Cũng vậy , vẫn sạc không ngừng ===> Có lẽ lỗi phần cứng rồi . Chắc bị ở phần từ đuôi sạc đến pin .

Buồn thêm 5 phút nữa, mình lại quyết định up WM 2003 gốc của máy xem nó thế nào ===> =D> Bình thường như cũ . He he . Hết buồn, mùa xuân lại trở lại ===> Không phải lỗi phần cứng .
Nhưng ... vui không được bao lâu thì lại buồn tiếp vì mình lại úp ngược lại WM 5.0 rồi tới WM 6.1 .Hic , nó lại sạc không ngừng nghỉ . Quá trình up rom cứ lặp lại tiếp tục , lại up WM 2003 ==> Ko có lỗi gì.

Xong phim, cuối cùng là cái máy này nó bị gì, hay là nó không ưa WM 5, WM 6 . Vì theo mình suy đoán thì :

- Máy không bị lỗi phần mềm . Vì mình up WM 2003 đâu thấy lỗi gì . Còn up các WM 5, WM 6 thì bị lỗi . Hic ( Trước đó up các bản đó đâu có lỗi như vậy) .

- Máy cũng ko bị lỗi phần cứng . Vì up WM 2003 thì chạy phà phà mà .

Bật mí : Có 1 điều hay khi bị bệnh này là do máy luôn luôn trong tình trạn sạc nên ko gặp cái bệnh khó chịu của PPC là cứ pin còn 20 % là hiện thông báo yếu pin bắt OK, 10 % lại hiện thông báo, cũng bắt OK, rồi 5 % lại cũng hiện và cũng bắt OK tiếp, sau đó thì hiện dài dài , tới chết mới thôi . Hic .
Không biết nó cứ sạc hoài như vầy rồi có bị hư hại gì về pin sau này ko, hoặc sẽ ảnh hưởng tới cái gì nữa .

Hiện tại mình đang dùng WM 2003 tốt .
Nhờ các cao thủ trong box Blue Angel ai biết hoặc có kinh nghiệm về vấn đề này chỉ giáo giúp em. Chân thành cám ơn .

Nguyễn Hoàng Lâm
nguyenlam24111@yahoo.com

Chỉnh sửa cuối:

vietphuong73

Các bạn cho mình hỏi, con BA sau khi up ROM 6.1 v14 cua DVH thì thứ tự 1 số phím trên keyboard bị thay đổi: A thành Q, Z thành W. (tức là bàn phím cứng hiện tại của máy không phải là QWERTY nhưng khi bấm thì nó sai như QWERTY vậy)
Có bác nào bị như vậy không và xin các bác giúp PM cho nó trở về nguyên bản. Tks

Satan

các bạn ơi cho mình hỏi, mình dang dùng rom 6.1 aku, lúc đầu thì bình thường nhưng giờ tự nhiên đang nghe nhạc (chỉ nghe nhạc thôi nha, không chạy thêm gì nữa) mà pin còn trên 50% tự nhiên nó reset lại! hix, sau đó nghe tiếp thì nó vẫn bị như vậy! không biết la như thế nào đây?

vit

O2s bị mất tiếng!

Lâu nay ko nghe nhạc! Sáng nay mới cài đc coreplayer 1.3, hí hoái nghe nhạc thử. Không hiểu lỡ tay làm gì nó bị tắt tiếng luôn. Tưởng lỗi phần mềm, upRom lại nó cũng im lặng. Giờ chỉ có mỗi cái chuông gọi đến là còn nghe rõ ràng, còn lại đều im cả. Pó tay! Có ai biết tư vấn với!

Hoangdat_vista

Lâu nay ko nghe nhạc! Sáng nay mới cài đc coreplayer 1.3, hí hoái nghe nhạc thử. Không hiểu lỡ tay làm gì nó bị tắt tiếng luôn. Tưởng lỗi phần mềm, upRom lại nó cũng im lặng. Giờ chỉ có mỗi cái chuông gọi đến là còn nghe rõ ràng, còn lại đều im cả. Pó tay! Có ai biết tư vấn với!

Bạn hãy cẩn thận xem lại để xác định rõ nguyên nhân:
- Thứ nhất: O2s không có loa ngoài, chuông cuộc gọi đến vẫn nghe rõ Như vậy không phải do hỏng loa.
- Thứ hai: Bạn đã up thử rom khác nhưng vẫn im lặng. Chỗ này bạn cần test lại coi. Sau khi Up rom bạn cẩn thận HR lại, rồi sau đó tăng volum, sử dụng chương trình nghe nhạc có sẵn Windows Media Player để nghe nhạc xem có được không!!! Nếu nghe được thì không có gì phải suy nghĩ!!!:)):))
Hiện nay có một số chương trình khi chỉnh âm lượng lại sử dụng luôn bộ chỉnh âm của hệ thống( ví dụ: pocketmusic 5) khi giảm âm lượng của chương trình nghe nhạc thì lại giảm luôn cả âm lượng hệ thống.
Bạn kiểm tra lại coi, chúc bạn may mắn

Hoangdat_vista

các bạn ơi cho mình hỏi, mình dang dùng rom 6.1 aku, lúc đầu thì bình thường nhưng giờ tự nhiên đang nghe nhạc (chỉ nghe nhạc thôi nha, không chạy thêm gì nữa) mà pin còn trên 50% tự nhiên nó reset lại! hix, sau đó nghe tiếp thì nó vẫn bị như vậy! không biết la như thế nào đây?

99% Là pin bị chai rồi, thay viện pin khác là hết bệnh ngay. Do pin chai nên báo sai, 50%= 0%:D

vit

Không được, đã thử upROm khác rồi và... vẫn không được. Chắc là loa không bị hư mà có thể bị chạm. Em đã test thử là đang mở nhạc ( dĩ nhiên là không nghe gì) thì thử gọi đến thì có nhạc chuông và sau khi ngắt cuộc gọi thì nhạc (đang mở) nó có phát ra tiếng nhưng ngay tức khắc nó lại câm. Giờ thì nó câm nín hoàn toàn, chỉ trừ lúc người ta gọi đến thì nghe nhạc chuông, nhưng không nói chuyện được vì không nghe đc người ta nói gì. Mình gọi đi cũng thế, cũng ko nghe đc gì cả. Pó trym! :( Cái đt em nó rả lắm rồi, vỏ nát, pin yếu nhưng nói thật là ....vẫn còn khoái em nó. Nhưng lần này bệnh nặng quá không biết có qua khỏi không...
Ah, lần trước đi mưa nó bị mất rung, nhưng sau một thời gian thì nó lại hết..... Không biết lần này...

vit

có phần mềm nào để đưa máy về boot loader mà không cần dùng phím cứng ko? :p

vanbon

Như vậy là máy bác bị lỗi phần cứng rồi. loa vẫn phát ra tiếng như vậy là loa kông bị hỏng. chỉ có thể là do phần mạch điện thôi . có rất nhiều nguồn âm thanh khác nhau ( hệ thống, nhạc..)đi vào mạch khuyết đại âm thanh trước khi ra loa có thể là do lỗi mạch điều khiển...lỗi này đôi khi do bụi bẩn bán vào mạch điện lâu ngày gây lên. vậy bác thử tháo máy ra vệ sinh lại mạch điện xem sao.

trg

O2 iis không thể khởi động

Chào các bro!
Mấy hôm trước con o2 của e đang dùng(gần hết pin còn khoảng 25%).thì bị treo-e mới soft reset nhưng nó cứ màn hình 4 vạch màu(e cài WM 6.1).sau đó e hard reset thì màn hình trắng tinh.e đã up lại rom khác có trên pdaviet nhưng vẫn không được
E có đọc 1 số bài viết của mấy anh,có nói về vấn đề pin.nên e đã tháo pin ra đo vôn thì không có-nên e đã mua 1 viên mới nhưng bỏ vào tình trạng nó vẫn như vậy..cắm sạc vào không hiện đèn cam(không hiện đèn).e vẫn có thể up rom bình thường được nhưng vẫn bị 4 vạch màu
E mong các bro chỉ giúp e cách xử lý.e chân thành cảm ơn!

Chỉnh sửa cuối:

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Chào các bro!
Mấy hôm trước con o2 của e đang dùng(gần hết pin còn khoảng 25%).thì bị treo-e mới soft reset nhưng nó cứ màn hình 4 vạch màu(e cài WM 6.1).sau đó e hard reset thì màn hình trắng tinh.e đã up lại rom khác có trên pdaviet nhưng vẫn không được
E có đọc 1 số bài viết của mấy anh,có nói về vấn đề pin.nên e đã tháo pin ra đo vôn thì không có-nên e đã mua 1 viên mới nhưng bỏ vào tình trạng nó vẫn như vậy..cắm sạc vào không hiện đèn cam(không hiện đèn).e vẫn có thể up rom bình thường được nhưng vẫn bị 4 vạch màu
E mong các bro chỉ giúp e cách xử lý.e chân thành cảm ơn!

Bạn UP ROM sau đó HR rồi mà vẫn bị treo ở màn hình 4 vạch thì có lẽ do phần cứng rồi

trg

e có đọc mấy bài viết nói là có thể chuyển xuống WM2003-nhưng e tìm không ra bản WM2003 và cách up rom có giống với WM6.1 không.Mong Bro cho e link để down.Thanks

vietphuong73

e có đọc mấy bài viết nói là có thể chuyển xuống WM2003-nhưng e tìm không ra bản WM2003 và cách up rom có giống với WM6.1 không.Mong Bro cho e link để down.Thanks

Chuyển xuống WM2003 làm gì bạn ơi, giờ này ai còn dùng WM2003 nữa đâu.
Mà lỗi trên con máy của bạn chắc chắn không phải do dùng WM6.1 mà.

sututam

Không vào được GPRS

help me các bro ơi !
Em đang dùng bản rom 5.04.09.WWE
Mọi khi vào mạng vèo vèo, nhưng do tiêt kiệm nên toàn dùng sim ciao của viettel thôi. Giờ được công ty cho ít tiền điện thoại, em chuyển sang trả sau, đăng ký dịch vụ GPRS thì vẫn ok, nhưng lại không thể nào vào mạng được nữa. Trong khi dùng sim ciao khác thì vẫn vào được bình thường.
Cái này là do lỗi mạng viettel hay là do máy của mình bị sao nhỉ.
Em cũng hay nghịch lung tung nên thường thường 2 tháng là hardreset một lần để cho máy nó nhẹ

hunter

help me các bro ơi !
Em đang dùng bản rom 5.04.09.WWE
Mọi khi vào mạng vèo vèo, nhưng do tiêt kiệm nên toàn dùng sim ciao của viettel thôi. Giờ được công ty cho ít tiền điện thoại, em chuyển sang trả sau, đăng ký dịch vụ GPRS thì vẫn ok, nhưng lại không thể nào vào mạng được nữa. Trong khi dùng sim ciao khác thì vẫn vào được bình thường.
Cái này là do lỗi mạng viettel hay là do máy của mình bị sao nhỉ.
Em cũng hay nghịch lung tung nên thường thường 2 tháng là hardreset một lần để cho máy nó nhẹ
Cái này 90% do thuê bao đăng lý nhưng mạng chưa kích hoạt mở (chờ sau 24h thử), còn nếu ko cài trình HTC Netwinzard 1.0.2.29982.1 rồi chạy lại thử. Năm mới đến rồi mong bạn vui.

trg

con máy của em giờ chắc không uprom được nữa rồi.
- bật không lên
- cắm sạc vào đèn đỏ chớp liên tục.
- còn cắm dây USB thì đèn đỏ sáng (không chớp như cắm sạc)
Vậy e xin hỏi mấy anh, em ruót cuộc là bị bệnh gì?có nặng ko?và nếu đem ra tiệm sửa thì khoảng bao nhiêu?em ở đà nẵng
em chân thành cảm ơn!

Status
Không mở trả lời sau này.