• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG CHARMER

Status
Không mở trả lời sau này.

HuuTien

Vài thông số cơ bản của dòng Charmer
Mạng GSM/EDGE 850, 900, 1800, 1900
Kích thước 108.0 x 58.0 x 18.2 mm
Trọng lượng 150g
Máy ảnh số có sẵn 1.3 megapixel CMOS
Bluetooth v1.2
Hệ điều hành Windows Mobile 5
Màn hình LCD cảm ứng, 65.000 màu Kích cở 240 x 320 pixels
Bộ nhớ 128 MB ROM ,64 MB SDRAM,MMC/SD/SDIO slot
Bộ sử lý Texas Instruments TI OMAP 850 195 MHz
Pin chuẩn, Li-Po 1200 mAh

Charmer MDA Compact II

Trong quá trình sử dung dòng máy này nếu có thắc mắc thì các bạn post vào đây nhé:D

Cách Clear Storage và Bootloader như sau:
1-Clear Storage:Nhấn và giữ 2 phím Camera+Record.Chọc lỗ Reset trong khi tay vẫn giữ 2 phím kia,chờ 1 lát máy máy sẽ hỏi có Clear Storage ko?Nếu có nhấn phím Call,nếu ko nhấn phím bất kì để thoát ra!
2-Bootloader:Nhấn và giữ phím Camera.Chọc vào lỗ reset trong khi tay vẫn giữ Camera.Chờ 1 lát máy sẽ vào chế độ Bootloader.

Chỉnh sửa cuối:

ironheart

Để tôi mở hàng thắc mắc cho dòng Charmer này.Hôm qua tôi mới Up lại bản Rom 2.6.2.27 WWE nhưng sau khi UpRom xong thì không thể dung nhạc MP3 hay WAV làm nhạc chuông cho nó được(Trước đây vẫn tốt).Dù tôi có dùng đọan nhạc nào thì khi đổ chuông nó cũng chỉ đổ chuông Window default thôi.Tôi cũng đã cài Pocket Ringo nhưng cái này nó đổ chuông bé tí chẳng nghe gì cả,còn chuông cho SMS thì được 5s thôi.Có bác nào có bác nào có phần mềm gì làm nhac chuông tốt cho dòng này thì cho tôi xin với.Thanks!

ironheart

Để cho các bạn muốn Up Rom cho dòng này khỏi bở ngỡ mình xin nêu lại cách Up Rom cho Charmer.
Thực ra Up Rom cho Charmer rất dể dàng nếu không muốn nói là đơn giản nhất.Các bạn chỉ cần tải bản Rom cho Charmer theo link dưới về PC,kết nối PPC của bạn với PC sau đó cho chạy bản Rom mới tải về,cứ nhấn 'Next';'Next' theo hướng dẫn của máy tính,đợi khoảng 10 phút là bạn đã có bản Rom mới cho con T Mobile MDA Compact II của bạn.Chúc thành công.
Đây là bản Rom mới nhất cho dòng này:
http://www.tm-phonedownloads.com/files/RUU_Charmer_2060227_20602110_021921_T-MobileUK_Ship.exe
Mọi lỗi lầm trong quá trình Up Rom có thể sẽ làm cho máy của bạn hư hỏng nặng.

ironheart

mình vẫn dùng bản 2.2.6.27WWE có sao đâu.bạn HR lại xem.

Trời ah ,hungpdahl kiệm lời quá,đã mất công gửi bải rồi thì nếu có biết phần mềm nào cài nhạc chuông tốt cho Charmer thì cho minh xin luôn đi.HR uh?Thôi,làm như vậy mất công cài lại các Soft ,mệt lắm.:D

longnhi88

các anh cho em hỏi.Khi up ROM cho con MDA compact II này,khi vào boot loader,nó hiện ra cái màn hình 3 màu thì làm gì tiếp theo ạ.Cứ chạy ROM hay phải ấn thêm gì ko ạ???

Utxd

các anh cho em hỏi.Khi up ROM cho con MDA compact II này,khi vào boot loader,nó hiện ra cái màn hình 3 màu thì làm gì tiếp theo ạ.Cứ chạy ROM hay phải ấn thêm gì ko ạ???

Tiếp theo là chạy tool UpRom trên PC rồi theo hướng dẫn trên PC, chủ yếu là nhấn Next :D

ironheart

:( Mấy hôm nay hỏi anh em xem có soft gì hổ trợ làm nhạc chuông cho Charmer không(ngoài Ringo) mà seo kg có ai trả lời hết vậy nè?Chẳng lẽ kg ai dùng soft hết sao?:-?

TuyetKy

Có nhiều soft hỗ trợ Call lắm, nếu ko thì cứ copy vào Storeage Card/My Document thui. Tui cũng đang dùng cách này

ironheart

Dòng PPC khi nhận dữ liệu được gửi bằng Bluetooth nó sẽ lưu vào bộ nhớ máy,mà bộ nhớ máy dung lượng thấp không thể lưu dữ liệu lớn với lại khi chép dữ liệu từ bộ nhớ máy sang Storage Card tốc độ rất chậm.vì vậy mình muốn hỏi xem có cách nào để dữ liệu gửi bằng Bluetooth sang có thể mặc địng lưu Storage Card luôn không?

hdanhbka

Con MDA II của em khi pair bluetooth với con Ngage classic của thằng bạn thì rất ok, nhưng khi em thử gửi 1 file ảnh sang đó thì ko đc, nó báo là an error occur, unable to send. con ngage này cũng không thể gửi sang cho em. Trong khi em thử với con miniS thì gửi nhận uỳnh uỳnh, con ngage kia cũng thể, gửi cho 1 con nokia khác ngon. Vậy do đâu ạ?

hdanhbka

Vâng, thì chính em đang xì cái đó mà. Hay blue của 2 con khác vơ sừn nhau?

ironheart

Sau bao nhiêu ngày sử dụng thì hôm nay đã tìm được cách cài nhạc chuông cho tin nhắn mà không cần phải cài soft.Không biết đã có ai biết chưa nhưng mình cứ hướng dẫn nếu có ai đó cần.
Các bạn chỉ cần cắt 1 đoạn nhạc theo định dạng *Wav (Wave),nhất thiết phải định dạng này(Nên cắt 1 đoạn khoảng 10-15s thôi kẻo khi có tn nó lại kêu hoài kg dừng được).Sau đó bỏ đoạn nhạc vừa cắt vào windows.
Xong vào Start/Setting/Personal/Sound and Notifications chọn Notifications ở Event chọn New text message.Sau đó chọn đoạn nhạc mà các bạn vừa đưa vào. Ok.

longnhi88

:)):)):)) cái này tui biết từ năm 2004 khi đang xài O2 mini.Từ mini thì máy nào muốn cài chuông tin nhắn là bài hát mà chả làm vậy.Bạn có bỏ baig hát tới chục phút vào nó vẫn kêu đủ khi có tin nhắn thôi,dù sao cũng rất hoan nghênh bạn đã đóng góp cho diễn đàn

ironheart

:)):)):)) cái này tui biết từ năm 2004 khi đang xài O2 mini.Từ mini thì máy nào muốn cài chuông tin nhắn là bài hát mà chả làm vậy.Bạn có bỏ baig hát tới chục phút vào nó vẫn kêu đủ khi có tin nhắn thôi,dù sao cũng rất hoan nghênh bạn đã đóng góp cho diễn đàn

:O Vậy mà bữa giờ tui thắc mắc hoài mà sao không thấy ai trả lời cả.Cách này cũng hay đó chứ,không cần phải cài soft mà vẫn hoạt động rất tốt.

hdanhbka

@ironheart. Không đâu bác ạ, em thử rồi, em để định dạng 96Kbps với 44100 Khz, chả thấy nó kêu gì cả, không hiểu vì cái gì.Thế tần số file wav của bác ntn?

ironheart

@ironheart. Không đâu bác ạ, em thử rồi, em để định dạng 96Kbps với 44100 Khz, chả thấy nó kêu gì cả, không hiểu vì cái gì.Thế tần số file wav của bác ntn?

Mình dùng phần mềm Mp3 Cutter Joinner.Mình chọn Best quality for CD writter nên dung lượng cho 1 đoạn khá lớn khoảng 1,5mb cho 10s thì nó mới rõ được.Bạn thử tăng bitrate lên nữa xem sao nhé.

ironheart

Hình như không còn ai dùng Charmer nữa hay sao thế nhỉ,Topic này seo bà buồn chán quá thế này,cả tháng chẳng có ai viếng thăm cả.Đã có Rom mới chưa hả các bác,không có gì vọc buồn quá.

TuyetKy

Híc, chưa có đâu, vẫn ROM hồi tháng 6 thui. Cũng muốn vọc quá nhưng ko có biết làm sao?!! Tui vẫn ráng chờ Crosss Bow đây

Status
Không mở trả lời sau này.