• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG CHARMER

Status
Không mở trả lời sau này.

Bijou

Đã có card Wifi cho dòng máy này chưa vậy mấy bạn? Nếu có giá khoảng bao nhiêu?
Thanks

TuyetKy

Có Wifi card nhưng ROM Charmer ko hỗ trợ nên bạn phải chỉnh sửa nhiều mới chạy được đó, tui cũng chưa thử. Còn nơi bán Wifi card bạn nên search bằng google, tui thấy nhièu nơi bán đó

ntky

Có cách nào để không hiển thị contact trên Sim không vậy mấy huynh,em vào chỉnh sửa Registry thì khóa ShowSim của máy em đã mặc định là 0 rồi.

Cảm ơn rất nhiều.

ironheart

Đến bao giờ thì mới có ROM WM6.0 cho dòng Charmer nhỉ,thấy bên Wizard có rồi,sốt ruột quá.

xaunhatxahoi

Lỗi không nhận và gửi SMS của T-Mobile Compact II

Trong quá trình xóa 1 số file trong windown em có lỡ xóa 1 file nào đó vì thế bây giờ máy không gửi và nhận sms được.
Bác nào biết cách khôi phục lại như thế nào có thể chỉ dẫn em với
Cám ơn nhiều

FilterKings

Trong quá trình xóa 1 số file trong windown em có lỡ xóa 1 file nào đó vì thế bây giờ máy không gửi và nhận sms được.
Cám ơn nhiều

Dĩ nhiên là xóa rùi, muốn khôi phục thì phải tìm file tương tự để copy vào lại, nhưng cách này là "bất khả thi" :))
Chỉ còn cách hard reset lại thui, trước khi làm thì backup những gì cần thiết lại, trừ system ra nhé. :D

PhamQuang

Manager
Cám ơn nhiều

Tất nhiên cách tốt nhất vẫn là HR lại máy.
Backup lại các dữ liệu cần thiết trước khi HR.

Ngoài ra có cách khá tỷ mỷ hơn nữa là:

1/ Build ROM mà máy bạn đang chạy.
2/ So sánh giữa các file trong Dump ROM và trong Windows của máy, thiếu file nào thì copy bù vào.

Cách này tuy thủ công, lâu, nhưng chắc chắn là sẽ OK.

TuanQuang

theo mình thì bạn nên HR là cách đơn giản và hiệu quả nhất thôi.cách thứ 2 Man Quang hướng dẫn cũng rất hay nhưng theo mình nghĩ thì làm việc đó ko đơn giản chút nào và ko phải ai cũng làm đc.

xaunhatxahoi

Cám ơn các bác, em cũng đang nghịch ngợm cái dòng máy này ! thú thực là thấy cái câu hiện đại hại thằng ngu của các cụ xưa thật là chí lý.
Tiện thể các bác hướng dẫn em cách Hard reset cái máy này với
Một lần nữa cám ơn các bác nhiều

cachep2006

Cám ơn các bác, em cũng đang nghịch ngợm cái dòng máy này ! thú thực là thấy cái câu hiện đại hại thằng ngu của các cụ xưa thật là chí lý.
Tiện thể các bác hướng dẫn em cách Hard reset cái máy này với
Một lần nữa cám ơn các bác nhiều

Nếu bạn chạy Wm05 thì vào settings ---> system ---> Clear Storage là xong thui !

Thân chào !

Chỉnh sửa cuối:

xaunhatxahoi

tiện thể các bác cho em hỏi luôn. em có cài 1 số chương trình sau đó ko dùng nữa muốn remove nó đi. em vào như sau :
setting-system-remove Programs- chọn chương trình đó và remove
nhưng khi quay lại programe thì vẫn còn biểu tượng của nó mà không biết cách nào xóa hẳn nó đi.
Mong các bác giúp đỡ !
Thanks

YingYu

tiện thể các bác cho em hỏi luôn. em có cài 1 số chương trình sau đó ko dùng nữa muốn remove nó đi. em vào như sau :
setting-system-remove Programs- chọn chương trình đó và remove
nhưng khi quay lại programe thì vẫn còn biểu tượng của nó mà không biết cách nào xóa hẳn nó đi.
Mong các bác giúp đỡ !
Thanks

bạn dùng RESCO explorer vào trong Windows/StatMenu/Programs xóa các shortcut còn thừa đó đi ==> OK
Cẩn thân hơn sau đó dùng một soft CleanUp nào đó (như MemPaid chẳng hạn) quét lại một lần nữa cho sạch rác luôn :)

chúc thành công!!!

xaunhatxahoi

Ui ! em làm được rồi cám ơn bác nhiều.
nếu có thể bác cho em xin cái phần mềm dọn rác thì tốt quá.
bác gửi lịnk cho mọi người cùng dùng hoặc mail cho em
cam_to_80@yahoo.com
Cám ơn bác

YingYu

xaunhatxahoi

Khổ ! vì em chưa đủ quyền down, post lăng nhăng lấy bài thì lại sợ spam các bác ý đánh giá cho thì khổ.

YingYu

Khổ ! vì em chưa đủ quyền down, post lăng nhăng lấy bài thì lại sợ spam các bác ý đánh giá cho thì khổ.

Bạn ráng post đủ bài chất lượng đi :) 10 bài nhanh thôi mà.
Bạn nghĩ xem, ai cũng muốn send soft nhanh cho mình thì Download Section lập ra chắc để ngắm thôi quá :p

mà Memmaid bên Box ứng dụng có cho link ngoài muh :-/ :-/

longnhi88

10 bài cũng nhanh thôi,bạn post lăng nhăng+ spam trong topic này cũng đã được 5 bài rồi đó.Cố lên.Sory Spam!:p

t_mobile2006

các bac ơi!bản ROm mới của dòng charmer tải ở đâu vậy,chạy có ổn định không?co bản ROm WM6 không ah?tôi dùng T_mobile MDA compact II up lên ROm 06 có sợ bị treo máy không?em muốn nhờ các bác tư vấn giúp xem co nên up ROm lên WM 6 không ah?

Status
Không mở trả lời sau này.