• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG HIMALAYA

ChuHuyHoan

Well-Known Member
cho em hỏi thêm cái nữa máy em hết pin. nap pin lại rồi mà bây giờ mở nguồn k0 đc chỉ giùm em nha máy anh, có phải là do pin hay không vậy

Bạn để pin kiệt quá dùng bộ kích sạc hoặc sạc ngoài kích cục pin đó lên dùng là OK thôi. Thân!!!

hungtdh2006

các bác cho em hỏi với. không biết mình định nâng cấp thẻ nhớ lên 1Gb liệu con SPV M1000 của mình có hỗ chợ không nhỉ. Hiện tại mình đang dùng thẻ 256 Mb

ChuHuyHoan

Well-Known Member
các bác cho em hỏi với. không biết mình định nâng cấp thẻ nhớ lên 1Gb liệu con SPV M1000 của mình có hỗ chợ không nhỉ. Hiện tại mình đang dùng thẻ 256 Mb

Chạy Ok bạn ạ!!! Thân!!!

TramLyTNP

các a cho e hỏi là nếu thời điểm này mà mua 02 xda II 2nd thì giá bao nhiu là ổn vậy? Trường hợp máy còn mỗi sạc, tai nge, thẻ 512 zin, bút. Mà wan trọng máy đã bị sơn lại??!!! Có nên mua ko ạ?
Cám ơn các a nhé!

nguyenquan3333

UP lên WM6.1 máy bị treo luôn?

mình dang dung rom wm5 và sao khi up lên wm61 lại bị treo máy. lúc đầu đang dùng vẫn bình thườg nhưng được vài ngày máy treo cứng ngắt ,bây giờ mình muốn trở về rom wm2003 nhưng tìm mãi ko thấy mong các anh có rom trở ve wm2003 cho mình xin nha cảm on cac anh nhiều lắm .

Sonblack

Super V.I.P
mình dang dung rom wm5 và sao khi up lên wm61 lại bị treo máy. lúc đầu đang dùng vẫn bình thườg nhưng được vài ngày máy treo cứng ngắt ,bây giờ mình muốn trở về rom wm2003 nhưng tìm mãi ko thấy mong các anh có rom trở ve wm2003 cho mình xin nha cảm on cac anh nhiều lắm .

Vào đây ngâm cứu và tải về bạn nhé! www.mwg.com

Chúc vui!

PhamHien

Xin chỉ các bước UP ROM cho O2XDA?!

Mong các bác chỉ giúp em với! Và cho em hay bản ROM nào hiện giờ ổn định nhất! Em muốn up từ 2003 lên 6.1. Cảm ơn các bác nhiều!

adult

các bạn cho mình hỏi? Có chương trình or cách nào để copy toàn bộ contact vào sim kô? Lỡ để khoảng >200 contact trong máy,muốn chuyển qua sim nhưng làm từng contact thì phê quá.Giúp mình nhé,mình đang xài rom 2005

arkatos

kéo chọn cả rồi copy là xong mà.bác quên là trong wm cho phép mình chọn nhiều đối tượng cùng lúc ah

XuanTruong

Super V.I.P
các bạn cho mình hỏi? Có chương trình or cách nào để copy toàn bộ contact vào sim kô? Lỡ để khoảng >200 contact trong máy,muốn chuyển qua sim nhưng làm từng contact thì phê quá.Giúp mình nhé,mình đang xài rom 2005

Bạn cài đặt CAB của FdcSoft PPCContactsMgr v1.6 vào là chọn được tất cả để copy đó! Tìm trên PV có đó!!!;;)

mieutyty

O2 II không nghe gọi được!

Có ai giúp mình được không. Mình mới tậu một con O2 II (cũ) nhưng không sao nghe gọi được. Khi gọi đi hoặc có người gọi đến vẫn được nhưng mình nói bên kia không nghe thấy mà người ta nói mình cũng không nghe thấy X-( . Nhắn tin vẫn ổn. Nghe nhạc cũng bình thường.
Cho mình hỏi thêm là pin mau hết thì tại pin hay tại máy? Thanks mọi người nhiều!

aaavip87

Help me O2i

Em mới vào diễn đàn còn gà lắm. Mấy anh cho em hỏi tí. em mới mua lại con O2i nhưng ko bít xài, nó bị lỗi em ko bít post đâu nên post ở đây ko bít có đúng ko. Con O2i của em xài thì bình thường nhưng khi tháo PIN ra khởi động lại thì nó lại reset lại như mặc định, tất cả các setting đều trở lại như mặc định. tất cả các ứng dụng đều mất như vậy là bình thường hay bị lỗi vậy, còn nữa khi em cắm thẻ nhớ vào thì được 1 lúc máy yêu cầu format thẻ nhớ, như vậy là sao? nếu mặc định nó như vậy thì mỗi lần tháo PIN ra khởi động lại là phải setting lại và cài lại tất cả các ứng dụng ah. Mong các Pro giúp em. Thanks trước nha

vanbon

Em mới vào diễn đàn còn gà lắm. Mấy anh cho em hỏi tí. em mới mua lại con O2i nhưng ko bít xài, nó bị lỗi em ko bít post đâu nên post ở đây ko bít có đúng ko. Con O2i của em xài thì bình thường nhưng khi tháo PIN ra khởi động lại thì nó lại reset lại như mặc định, tất cả các setting đều trở lại như mặc định. tất cả các ứng dụng đều mất như vậy là bình thường hay bị lỗi vậy, còn nữa khi em cắm thẻ nhớ vào thì được 1 lúc máy yêu cầu format thẻ nhớ, như vậy là sao? nếu mặc định nó như vậy thì mỗi lần tháo PIN ra khởi động lại là phải setting lại và cài lại tất cả các ứng dụng ah. Mong các Pro giúp em. Thanks trước nha
hiiii....máy của bạn bị hết pin backup roi (pin ở trên man đó bạn ah).quả pin này có tác dụng lưu trữ dũ liệu của máy.vì wm2003 hệ điều hành được lạp trực tiếp vào ram va tồn tại mãi trong quá trình bạn sử dụng(với điều kiện có nguồn hoặc pin backup) vì vậy khi bạn tháo pin chính ra pin backup sẽ làm việc nhưng do pin backup da hết nên dữ liệu bị mất>>>>bạn tháo máy ra thay pin backup la ok liền. quả pin này nó gan giống như pin đồng hồ đeo tay đó bạn ah. còn thẻ nhớ của bạn chắc bị lỗi rồi

thanphongvt

Sync O22 wa PC bằng USB

Con O22 của em ko hỉu sao lại ko thể kết nối với máy tính xách tay của em. Nó cứ báo "USB Device Not Recognize". Nhưng khi đưa wa mtxt của thằng bạn em thì dc. Có ai bít tại sao chỉ em với. :(:)(:)((.
Ah. Máy thằng bạn em dùng WinXP bản Quyền còn em thì ko. Ko biết cái đó có ảnh hưởng ko ah

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Con O22 của em ko hỉu sao lại ko thể kết nối với máy tính xách tay của em. Nó cứ báo "USB Device Not Recognize". Nhưng khi đưa wa mtxt của thằng bạn em thì dc. Có ai bít tại sao chỉ em với. :(:)(:)((.
Ah. Máy thằng bạn em dùng WinXP bản Quyền còn em thì ko. Ko biết cái đó có ảnh hưởng ko ah

Chính là lỗi của win đó bạn thử với file cab mình đưa chạy song khởi động lại PC nếu không được chắc phải cài lại win rồi.....

Chỉnh sửa cuối:

thanphongvt

Chính là lỗi của win đó bạn thử với file cab mình đưa chạy song khởi động lại PC nếu không được chắc phải cài lại win rồi.....

Pro ơi. Cai file cab o đâu vậy . Cho mình xin dc ko. Dang cần gấp lém.

thanphongvt

các a cho e hỏi là nếu thời điểm này mà mua 02 xda II 2nd thì giá bao nhiu là ổn vậy? Trường hợp máy còn mỗi sạc, tai nge, thẻ 512 zin, bút. Mà wan trọng máy đã bị sơn lại??!!! Có nên mua ko ạ?
Cám ơn các a nhé!

Con này chạy cũng dc. Giá tầm 1tr7-2tr. Bạn nên tét kĩ máy chứ ko thì về mà chạy lag lag thì ec. Con này sài ngon hơn O2 mini. Có WM6... noi chung là chỉ mỗi tội chụp hình wa ẹ. Với như cục gạch. cÒn lại thì ok

thanphongvt

ái da huynh có lầm ko. Cái này là file reg mà. Ko bit dùng cho PPC hay PC đây. huynh có thể nói rõ ko.