• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG HIMALAYA

thangtv

Máy em trước hay bị như vậy khi pin còn khoảng 50%, toàn phải gọi lại làm người ta cứ tưởng mình tiết kiệm tiền cho họ, bây giờ thay cục pin dày xài 3 ngày mới phải xạc, máy hết bị bệnh đó luôn, bác thử cắm xạc và gọi vào máy xem co nghe được không. nếu nghe được chắc do pin thôi:)

Sonblack

Super V.I.P
Phần cứng có vấn đề. Đây là vấn đề trên board mạch. Mang ra cửa hàng để họ kiểm tra hibiki nhé! :D

phamdinhdung

2 vấn đề của o22

các bác giúp em với.đang đau đầu qá.con o22 già của em nói chung là dùng ngon,nhưng gần đây nó có 2 vấn đề:
1:khi còn tầm 20% pin.cắm xạc điện lại bị rút ra.mà có báo là charing.không phải do pin.vì em thử với 3 củ pin mới và cả 1 củ pin cũ đều có chung tình trạng trên
2:không hard reset đuợc.vì khi làm động tác hard reset, nó y sỳ như sort reset.chỉ khác cái là giờ nó đưa về giờ mặc định.còn các chương trình còn nguyên.không thay đổi chút gì.chắc không phải lỗi room.vì em đã up lại room của bác sơn.ngon lành.nhưng mà hình như có hard reset được một hai lần.lại toi.không làm được nữa.
mong bác sơn và anh em giúp đỡ
thanks

allstreet

Cho mình hỏi tí,mình up bản room của Bác Sơn nên bộ nhớ trên máy chỉ tầm khoảng 3mb,nhận bằng bluetooth các file trên 3mb báo bộ nhớ k đủ.Có cách nào khắc phục k vậy ( ví dụ như chuyển dữ liệu thông wa thẻ nhớ giống như các máy S60 ý).Thanks

phamdinhdung

Cho mình hỏi tí,mình up bản room của Bác Sơn nên bộ nhớ trên máy chỉ tầm khoảng 3mb,nhận bằng bluetooth các file trên 3mb báo bộ nhớ k đủ.Có cách nào khắc phục k vậy ( ví dụ như chuyển dữ liệu thông wa thẻ nhớ giống như các máy S60 ý).Thanks

bạn dùng con nào mà bộ nhớ tí ti vậy/

Con xdaii bị không nghe cuộc gọi cũng như gọi đi

Có ai giúp đoán bệnh dùm mình zới.tự nhiên hôm qua máy vẫn bình thường cho đến sáng nay khi nhan cuộc gọi máy chỉ rung không nhạc và trả lời diện thoại không được(không nghe và không trả lời được) không biết nó trở chứng gì nữa mong sự giúp đỡ của mọi người.:(:)(:)(:)(:)((

tuanntss

Bật loa ngoài khi gọi điện

XIn hỏi bác nào biết cách để bật loa ngoài cho pda khi gọi điện? thanks

Sonblack

Super V.I.P
XIn hỏi bác nào biết cách để bật loa ngoài cho pda khi gọi điện? thanks

Với Himalaya, để bật loa ngoài khi nhận hoặc thực hiện cuộc gọi, bạn chỉ cần nhấn giữ phím Call một lúc là được. Chúc vui!

fpl

có ai có phần mền nghe nhạc qua tai nghe bluetooth không vây.cho tôi xin được không

tuanntss

Tai nghe cho O2 xda ii

Em đang tìm loại này. Đã dùng thử loại 2,5mm sang 3,5 mm nhưng chỉ được 1 bên tai. xin hỏi phải dùng loại rắc nào để nghe được chuẩn? có cả mic trên line phone càng tốt.
Em có dây nối sync qua usb bị hỏng. xin hỏi cách nối 4 chân từ cổng usb tới rắc nối 16 chân (chỗ cắm sạc) như thế nào??
thanks

poiuy

Đã dùng giắc chuyển là để nghe nhạc chứ mic làm gì có, bác phải dùng đúng loại giắc thì mới nghe đựoc 2 tai, hình như cùng loại với máy SE P900

tc_7504

Cứu, máy XDA II mất loa !

Con O2 XDA II ( hima) em đang xài bình thường hôm nay tự nhiên nó dở chứng, khi gọi đến thì nghe chuông nhưng khi nghe lại không được, mở nhạc cũng không nghe được luôn. Bác nào đã từng sửa chữa bệnh này hoặc đã mắc phải rồi sửa được chỉ bảo cho em với, nếu bác nào có sơ đồ của nó thì càng tốt. Em đang rất cần, thanks các bác nhiều.

tuanntss

nhưng giắc có 3 ngấn hay 4 ngấn? em đang dùng cái 3 ngấn, nhưng nghe dc 1 bên, bên kia nghe thêm lúc nữa thì nóng ran. chả biết tại sao.
Bác nào giúp em cái chân cắm sync từ usb sang cổng sạc o2 đi

sonhb3mk

Giúp mình với O2 Xda2 bị loạn màn hình

Mình mới dùng được không lâu, đúng vào lúc trời HN mưa gió nhất thế là bị dính mưa, màn hình đơ không chỉnh được, mình đã sấy khô nhưng khi khởi động máy thì đến phần nhận align, chỉ bút vào giữa màn hình và bốn góc thì chỉ bút đến gẫy cả tay mà không vào được...:((. mình đã bóc cả miếng dính ra mà vẫn không được, bó tay lun
Liệu có phải đi bác sĩ không biết, ai đã bị như mình làm ơn chỉ giúp với. :-/

phucgiadn

máy O2 XDA 2 của tôi nó bị như thế nào các pác đã gặp trường hợp lỗi như thế này giống tôi mà đã khắc phục được thì giúp tôi với nhé . máy của tôi dòng himalaya hiện nay đang cài WM2003 se giờ muốn uprom lên WM6.1 mà tôi đã làm theo y như trong điễn đàn hướng dẫn mà không được , tôi có cáp và đã cài chương trình active sysn 4.5 final trong máy vi tính. khi tôi cho máy về chế bộ boot loadder . gắn cáp và nó cũng chuyển sang từ serial to USB và tôi chạy chương trình up . khoảng 15 giây thì nó trong thư mục mà chứa rom trong máy tính hiện lên 1 file RUUlog.log đồng thời trên màn hình của PPC cũng mất luôn cái chữ USB(như bị tắt nguồn vậy) thiệt tình tôi chẳng up dc . WM2003 dùng chán quá. ai có kinh nghiệm giúp tôi với

allstreet

máy O2 XDA 2 của tôi nó bị như thế nào các pác đã gặp trường hợp lỗi như thế này giống tôi mà đã khắc phục được thì giúp tôi với nhé . máy của tôi dòng himalaya hiện nay đang cài WM2003 se giờ muốn uprom lên WM6.1 mà tôi đã làm theo y như trong điễn đàn hướng dẫn mà không được , tôi có cáp và đã cài chương trình active sysn 4.5 final trong máy vi tính. khi tôi cho máy về chế bộ boot loadder . gắn cáp và nó cũng chuyển sang từ serial to USB và tôi chạy chương trình up . khoảng 15 giây thì nó trong thư mục mà chứa rom trong máy tính hiện lên 1 file RUUlog.log đồng thời trên màn hình của PPC cũng mất luôn cái chữ USB(như bị tắt nguồn vậy) thiệt tình tôi chẳng up dc . WM2003 dùng chán quá. ai có kinh nghiệm giúp tôi với

wa đây đi bạn http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=13715
coi đó mà úp thôi,RUUlog.log đây là file ghi lại tiến trình úp,đừng bận tâm,thử lại 1 làn nữa nha bạn,chỉ cần chú ý tr6en màn hình pc báo j thôi,nó vẫn chạy tức là đang úp đó,đừng bận tâm ppc làm j;;)Chúc vui

tiensylao

Banned
Bán nó kiếm thằng khác dùng đi.Không lâu nữa là hết up gì ráo nữa cả đâu!

phucgiadn

hic mình làm rất nhiều lần rồi và làm theo hướng dẫn đường link http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=13715 rất kỹ . nhưng cứ hết bước 3 là nó tắt ngúm luôn . và báo lỗi 103 (lỗi 103 là lỗi không tìm thấy ROM nhưng rom mình download của pác sonblack về mà ) thực sự bệnh của pcc là gì"? tôi muốn biết . chứ tôi cũng có 2 máy ppc mà. máy kia thì up dc còn máy này thì kô. thiệt pó tay. Ai là bác sĩ giỏi chỉ giùm với . hix hix
Mã: