• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG MAGICIAN & ALPINE

hoangt

ok, cảm ơn bạn đã giúp, còn bạn nào có ý kiến khác nữa thì cho mình xin thêm nhé, thanks everyone

Nemmatlanh

ok, cảm ơn bạn đã giúp, còn bạn nào có ý kiến khác nữa thì cho mình xin thêm nhé, thanks everyone

Cái này của bạn là do Pin backup trong máy đã yếu đi rồi,nên khi tháo Pin của máy ra thì không có nguồn điện vào nạp cho Pin backup nên nó giảm xuống là đúng.Bạn lắp Pin vào thì nó sẽ lại lên đầy ngay thôi mà.Còn cục Pin chính của bạn thì như thế cũng có hiện tượng chai mất rồi.Pin Backup của nó cũng giống như Pin đồng hồ thôi,nếu bạn muốn nghịch thì có thể tự động mở máy ra rồi lấy cục Pin ra đem ra hàng đồng hồ hỏi mua Pin chắc chỉ 10k.Còn ra hàng thì chắc sẽ mất nhièu tiền hơn rồi.Chúc vui!

hoangt

thank you nemmatlanh, bạn có thể nói rõ pin chai đc ko, vì mình nếu đem ra để trên mặt bàn thẳng thì nhìn nó vẫn thẳng tưng, ko bị méo hay lồi ở vị trí nào cả ( nếu thực sự bị chai thì mình có thể mua ở địa chỉ nào uy tín với giá bao nhiêu ko ) cảm ơn bạn nhiều

XuanTruong

Super V.I.P
thank you nemmatlanh, bạn có thể nói rõ pin chai đc ko, vì mình nếu đem ra để trên mặt bàn thẳng thì nhìn nó vẫn thẳng tưng, ko bị méo hay lồi ở vị trí nào cả ( nếu thực sự bị chai thì mình có thể mua ở địa chỉ nào uy tín với giá bao nhiêu ko ) cảm ơn bạn nhiều

Pin chai là do các phân tử Ion lão hóa, chứ pin cho ppc không bị phồng rộp đâu mà Bạn để trên mặt bàn mà ngắm!:)) Bạn có thể qua khu vực thương mại PV để tham khảo về mua bán pin nhé! Chúc vui!;;);;);;)

pdakiwi

Vấn đề với File explorer (beginner cần giúp)

Mình đang sử dụng File explorer để quản lý file nhg mình không thấy chức năng copy và delete file của nó. Hơn nữa khi mình copy file dll vào thẻ, khi view trên PPC mình không nhìn thấy nó mặc dù trên PC có file đó. Mình đang dùng O2 IIi.

Nhờ các bác giúp nhé. Thanks

HaChau

Super V.I.P
Mình đang sử dụng File explorer để quản lý file nhg mình không thấy chức năng copy và delete file của nó. Hơn nữa khi mình copy file dll vào thẻ, khi view trên PPC mình không nhìn thấy nó mặc dù trên PC có file đó. Mình đang dùng O2 IIi.

Nhờ các bác giúp nhé. Thanks
Bạn bấm và giữ (tap and hold) lên tệp tin cần làm việc, menu cảm ngữ cảnh sẽ hiện ra cho phép bạn thao tác (copy, delete) file đó.
Muốn hiện các tệp DLL, bạn bấm vào Menu của File Explorer, chọn Show All Files sẽ hiện các tệp của hệ thống hoặc ẩn.
Mặt khác, nếu có thể thì bạn cài Resco Explorer là tiện tích quản lý tệp thân thiện và được ưa thích nhất hiện nay.

hoangtucoc

cho em hỏi em muốn chuyển tái liệu Word từ PPC sang PC thì làm thế nào để cho chuyển qua là đọc được và ngược lại.xin chỉ giáo em với,kô em chết mất

ChuHuyHoan

Well-Known Member
cho em hỏi em muốn chuyển tái liệu Word từ PPC sang PC thì làm thế nào để cho chuyển qua là đọc được và ngược lại.xin chỉ giáo em với,kô em chết mất

Chẳng cần làm gì cả bạn chỉ cần copy bình thường từ PC vào PPC hoặc ngược lại là đều có thể đọc được trên PC hoặc PPC thôi. Thân!!!

hoangtucoc

cho em hỏi em muốn chuyển tái liệu Word từ PPC sang PC thì làm thế nào để cho chuyển qua là đọc được và ngược lại.em kết nối với PPC bằng Active Sync nhưng kô thấy tài liệu Word bên PPC thì làm sao copy qua được,xin chỉ giáo giup em.

XuanTruong

Super V.I.P
cho em hỏi em muốn chuyển tái liệu Word từ PPC sang PC thì làm thế nào để cho chuyển qua là đọc được và ngược lại.em kết nối với PPC bằng Active Sync nhưng kô thấy tài liệu Word bên PPC thì làm sao copy qua được,xin chỉ giáo giup em.

Bạn vào thư mục có hình chiếc điện thoại => Mobile device trên PC và kích đúp vào y như mở các thư mục trên Windows của PC thôi mà! Bạn lưu file word ở đâu trên PPC thì duyệt vào đó mà copy sang PC và ngược lại là OK thôi! Chúc vui!;;):-?

xuannghia

Lỗi Media O2 mini

Cho mình hỏi mình có máy O2 mini nhưng vào phần media ko được nữa nó báo lỗi là An unexpected error occurred. Có phải là bị lỗi cài đặt gốc của windown media ko? Ai biết xin chỉ giúp! Thanhk.

kelamvuon

Hình như bản Windown media của bạn bị lỗi rùi.Bạn cài phần mềm xem phim khác đi.VD :TCPMP_PPC ý.xem phim nhiều định dạng.

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Cho mình hỏi mình có máy O2 mini nhưng vào phần media ko được nữa nó báo lỗi là An unexpected error occurred. Có phải là bị lỗi cài đặt gốc của windown media ko? Ai biết xin chỉ giúp! Thanhk.

media không hỗ trợ code đó bạn ạ bạn phải dùng PM nào chạy được định dạng đuôi đó nhé. thân!!

business1980

vấn đề sạc pin o2 mini

em có con o2 mini lúc sạc bằng cục sạc thì thấy pin ko lên mà còn tụt xuống,em sờ sau máy thì thấy nóng.Nhưng khi sạc bằng USB thì pin lên bình thường đầy 100% nhưng xài mau hết.ko biết có phải cục sạc bị hư ko vì khi lấy sạc đó sạc cho máy khác giống cái đuôi vẫn vô bình thường em thật bối rối AE giúp em với,thank.

XuanTruong

Super V.I.P
em có con o2 mini lúc sạc bằng cục sạc thì thấy pin ko lên mà còn tụt xuống,em sờ sau máy thì thấy nóng.Nhưng khi sạc bằng USB thì pin lên bình thường đầy 100% nhưng xài mau hết.ko biết có phải cục sạc bị hư ko vì khi lấy sạc đó sạc cho máy khác giống cái đuôi vẫn vô bình thường em thật bối rối AE giúp em với,thank.

Cục sạc của Bạn có vấn đề rồi! Bạn mượn cục sạc khác về cắm thử là biết ngay thôi mà! Chúc vui!;;)

ChuHuyHoan

Well-Known Member

Sạc bằng sync mà vẫn mau hết chắc cục pin của bạn chai rồi nhưng trước tiên thử đổi cục sạc khác xem sao nhé. Thân!!!

kunkundn

các pác cho e hỏi vì sao con 02 mi ni của em cứ báo thức sai hoài,hẹn là 5h nhưng mà đến 8h nó mới báo thức,các pác cho em biết lý do với

kunkundn

đúng rồi mà,chọn đúng múi giờ đó mà,chẳng biết sao nữa,thế có phải thay cái ji` ko ? chứ báo thức kiểu này nguy hiểm quá

XuanTruong

Super V.I.P
đúng rồi mà,chọn đúng múi giờ đó mà,chẳng biết sao nữa,thế có phải thay cái ji` ko ? chứ báo thức kiểu này nguy hiểm quá

Bạn có cài thêm soft về chức năng báo thức nào nữa không vậy??? Nếu không thì thử HR lại máy xem sao???;;):-?