• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG MAGICIAN & ALPINE

dinhtiendung

Giúp em với Không căn được màn hình của O2 mini

Mình có con O2 mini đang dùng bình thường không có vấn đề gì cả, tự dung không thể căn đc màn hình của nó khi Tap vào màn hình thì bị lệch lên bên trên khoảng 1cm rất khó sử dụng, nó chỉ bị một nửa trên của màn hình thôi còn 1 nửa màn hình bên dưới thì không bị sao. như vậy lỗi này là do bị làm sao vậy? liệu có phải bị hỏng màn hình cảm ứng không? các Pro giúp mình với nhé xin cảm ơn rất nhiều

thuychip

Không còn nghi ngờ gi nữa bạn ạ. Chính xác là em nó bị lệch cảm ứng rồi. Hiện nay có rất nhiều điểm thay màn hình cảm ứng giá cả cũng như chất lượng tương đối ổn khoảng 200.000đ thôi. Không có vấn đề gì đáng lo ngại đâu rất nhiều máy bị như của bạn rồi tại dùng lâu nghịch nhiều thôi

Mình có con O2 mini đang dùng bình thường không có vấn đề gì cả, tự dung không thể căn đc màn hình của nó khi Tap vào màn hình thì bị lệch lên bên trên khoảng 1cm rất khó sử dụng, nó chỉ bị một nửa trên của màn hình thôi còn 1 nửa màn hình bên dưới thì không bị sao. như vậy lỗi này là do bị làm sao vậy? liệu có phải bị hỏng màn hình cảm ứng không? các Pro giúp mình với nhé xin cảm ơn rất nhiều

justice

có bác nào dùng thẻ 4GB cho con O2i chưa nhỉ? đang tính mua thẻ 4GB mà sợ nó chạy không nổi

XuanTruong

Super V.I.P
có bác nào dùng thẻ 4GB cho con O2i chưa nhỉ? đang tính mua thẻ 4GB mà sợ nó chạy không nổi

Có bản rom thì nhận, có bản không! Nhưng chạy không nổi thẻ 4GB đâu, như rùa bò!!!;;):)

caoductho

các bác ah cho e hỏi, E có cây o2 mini pin xài đến 50% là bụp...tối thui kiểm tra rất kỹ rồi....ko phải lỗi pin thay pin khác vào "Vũ như cẩn.." thế mới đau...up room vài chục phát ...i sì lì...dùng DMM đo điện trở chân pin trên mainboard sai bét te le 350k ohm trong khi o2 mini xài pin còn 1% thì R mainboard len den 1.3m Ohm.....mấy bác cho em hoi thay IC nguồn o2 thì co phai đồng bộ lai phần cứng ko và cho em xin đường link de tai ban room gốc o2 mini nha cảm on may bác nhiều ah

nghiathao

ai giúp e với,em cài notifyme,bi giờ k biết gỡ như thế nào,cứ khởi đông lại máy là nó lại báo :can't file notifyme........,làm máy khởi động rất chậm,làm sao tắt được nó bây giờ

XuanTruong

Super V.I.P
ai giúp e với,em cài notifyme,bi giờ k biết gỡ như thế nào,cứ khởi đông lại máy là nó lại báo :can't file notifyme........,làm máy khởi động rất chậm,làm sao tắt được nó bây giờ

Bạn vào thư mục Windows\StartUp rồi xóa file đó đi là được đó, không ảnh hưởng gì đâu! Chúc vui!:)

buivic

o2 mini bị mất sóng

chào anh hữu tiến hiện em đang sài con o2 mini không hiểu sao bị mất sống. up lại rôm cũng không được. khi khởi động chỉ có 2 dòng chử màu đỏ ở dưới khác với bình thường là nó có 3 dong.
cần anh chỉ giúp. thanks!!!!

thanhtai_nl

Loa O2 mini gặp trục trặc

Dear các bác,
Mình mới tậu được con O2 mini(Rom 1.12 va Radio 1.12), nhưng sao loa ngoài của nó rất nhỏ, mặc dù mình đã mở lớn hết cỡ và đã up len Rom 1.13 (mình so sánh với một người bạn cùng sài O2 mini nhưng Rom la 1.11 va Radio la 1.12), có bác nào biết cách khắc phục ko, chỉ em với. thanks.;)

các bác ơi,giúp em với,con o2 mini của em không cài được các file cab,đều báo là không phải file dành cho WM2003 CE,mặc dù trước đó các file đó em đều cài rồi,xong xóa đi cài lại,giờ không cài được nữa rồi,thế là sao?giúp em với

TuanQuang

Dear các bác,
Mình mới tậu được con O2 mini(Rom 1.12 va Radio 1.12), nhưng sao loa ngoài của nó rất nhỏ, mặc dù mình đã mở lớn hết cỡ và đã up len Rom 1.13 (mình so sánh với một người bạn cùng sài O2 mini nhưng Rom la 1.11 va Radio la 1.12), có bác nào biết cách khắc phục ko, chỉ em với. thanks.;)

Loa là liên quan đến phần cứng rồi bạn ah. cái này chắc chỉ còn cách thay loa thôi, cái này cũng rẻ và nhiều cửa hàng làm đc bạn ah.

các bác ơi,giúp em với,con o2 mini của em không cài được các file cab,đều báo là không phải file dành cho WM2003 CE,mặc dù trước đó các file đó em đều cài rồi,xong xóa đi cài lại,giờ không cài được nữa rồi,thế là sao?giúp em với

Up lại Rom xem sao bạn ơi. hoặc kiếm File cab khác cài lại xem lỗi do Rom hay do file bạn nhé

nghiathao

ai giúp em với,sao máy em cứ 1 lúc gửi 2 tn vậy,em dùng giao diện iphone của WA3&WAD đó.thaks các bác nhìu.

nghiathao

có 2 file tmail,1 cai dung lượng lớn,1 cái dung lwowjng bé,xóa cái nào hả bác,ma tmail la file tin nhắn mà

dragonct

Giúp em với: Em đang xài con O2 IIi cách đây 2 tháng pin em bị chay em mua cục pin khác gắn vào xài rất ngon. Cho BX mượn điện thoại dùng 1 tuần nay tự nhiên thấy đèn phía trên bên phải sáng rực màu vàng và pin xài khoảng 1h liên tục thì hết. Lúc bình thường thì đèn ấy nhá màu xanh lá cây. Không biết là do Pin hay do điều chỉnh j trong máy? Mong các bác giúp đỡ

XuanTruong

Super V.I.P
Giúp em với: Em đang xài con O2 IIi cách đây 2 tháng pin em bị chay em mua cục pin khác gắn vào xài rất ngon. Cho BX mượn điện thoại dùng 1 tuần nay tự nhiên thấy đèn phía trên bên phải sáng rực màu vàng và pin xài khoảng 1h liên tục thì hết. Lúc bình thường thì đèn ấy nhá màu xanh lá cây. Không biết là do Pin hay do điều chỉnh j trong máy? Mong các bác giúp đỡ

Khả năng bị Pin đó! Hãy thử với cục khác thì mới biết chính xác được! Không phải do điều chỉnh trên máy đâu! Thân!:D