• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG MAGICIAN & ALPINE

orange_244

Banned
Mấy anh em ơi ! mình hỏi chút ! Màn hình O2 mini bị nhoè màu thì là lỗi ở đâu ?

sao vậy nhỉ ??? bạn hỏi khó quá . 1 là hư màn hình các bệnh liên quan đến phần cứng rồi bạn à!! chứ phần mềm thì không bị đâu:D thay tấm dán mới đi:D

ManhKeu

Active Member
Màn hình o2 mini của mình bị nhòe màu ! Mình nghi là bị ẩm , Mình sấy khô thì nó hết nhòe ! nhưng chỉ được một lúc nó lại bị lại. Xong rồi mấy ngày sau thì nó lại lúc bị lúc không. Mình chẳng biết là bệnh gì nữa . Cảm ứng thì nó lại rất chuẩn và nhạy ! Có khi nào nó lỏng dây màn hình không nhỉ máy anh em ? Bạn nào đã gặp trường hợp này góp ý giúp với Cảm ơn ! À lúc nhòe màu thì nó còn bị dựt dựt nữa ! Bình thường lúc không nhòe màu thỉ không bị dựt !

orange_244

Banned
Màn hình o2 mini của mình bị nhòe màu ! Mình nghi là bị ẩm , Mình sấy khô thì nó hết nhòe ! nhưng chỉ được một lúc nó lại bị lại. Xong rồi mấy ngày sau thì nó lại lúc bị lúc không. Mình chẳng biết là bệnh gì nữa . Cảm ứng thì nó lại rất chuẩn và nhạy ! Có khi nào nó lỏng dây màn hình không nhỉ máy anh em ? Bạn nào đã gặp trường hợp này góp ý giúp với Cảm ơn ! À lúc nhòe màu thì nó còn bị dựt dựt nữa ! Bình thường lúc không nhòe màu thỉ không bị dựt !
đưa ra cửa hàng xem!! có lẻ bẩn chân sucket ! thử tháo màn hình ra vệ sinh mấy xem sao!!chứ PM ko có cách khắc phục đâu bạn ah:-?

hiendung

DeviceApplication1.exe

Do mới có cái o2 XDA IIi nên em ngồi vọc nó không may xóa mất cái file DeviceApplication1.exe nên bây giờ máy em 1 số chương trình cài vào nó không hiện lên được nữa,nó cứ báo là mất cái file này. bro nào có cái này thì gửi cho em để em cài lại vào máy với (bro kiếm trong máy rồi coppy ra thẻ nhớ rồi up lên đây cho em với nhé).em cám ơn các bro rất nhiều.Mong mọi người giúp cho em.em cám ơn mọi người lắm

PDAMobile

chào các bạn mình mới mua lại 1 con o2 mini cho mình hỏi khi vo power xem dung lượng pin còn bao nhiêu thì thấy cứ bị 100% hoài ? dọc 1 pin ppc rất mau hết pin vậy mà mình dọc cũng khá lâu nhưng pin vẫn 100%?? help me

orange_244

Banned
chào các bạn mình mới mua lại 1 con o2 mini cho mình hỏi khi vo power xem dung lượng pin còn bao nhiêu thì thấy cứ bị 100% hoài ? dọc 1 pin ppc rất mau hết pin vậy mà mình dọc cũng khá lâu nhưng pin vẫn 100%?? help me

máy bạn bị hư chân báo pin rồi!! hư phần cứng thì có đem sửa thôi!!:D

chiman

Mất loa ngoài và phone!

Sáng nay, máy mình vẫn gọi và nghe bình thường.
Bỗng nhiên buổi chiều mất tiêu loa trong phone và micro nói chuyện không được.
Không biết nguyên nhân tại sao? do cắm dây nguồn của con bb 8700 vào hay bị sao? ( nguồn của con bb 8700 và O2 mini cùng số vôn và cổng usb mini mà).
Thanks.

Chỉnh sửa cuối:

tranngocletuan

Active Member
Sáng nay, máy mình vẫn gọi và nghe bình thường.
Bỗng nhiên buổi chiều mất tiêu loa trong phone và micro nói chuyện không được.
Không biết nguyên nhân tại sao? do cắm dây nguồn của con bb 8700 vào hay bị sao? ( nguồn của con bb 8700 và O2 mini cùng số vôn và cổng usb mini mà).
Thanks.

chắc ko phải đâu , bạn thử Handset lại máy xem mình nghĩ chắc là hết thôi

minervehp

Cứu gấp! O2 mini tiêu rùi

Xin các bro giúp đỡ con O2 của tui ko hiểu tại sao không vào được giao diện windows nữa. Khi nhấn nút power nó cứ chạy căn chỉnh màn hình, rồi nó tự cài đặt lại giống như khi ta reset, nhưng khi cài đặt xong, nó reset lại thì màn hình tối thui và nó lại hiện ra màn hình của boot loader. Máy tính của mình dùng win vista, O2 đã thử up lại Rom 1.13, rồi win 6.1 mới đưa lên diễn đàn nhưng tất cả chương trình trên đều bị đơ ở bước có bảng thông báo: Checking iformation on your device... Có khi nó chạy qua bước đó nhưng chương trình update.exe bị shutdown (close) đột ngột (windows vista ra bảng thông báo như vây). Vì không vào được windows nên hiện tại máy không sạc được pin, khi cắm sạc vào nó sẽ lại chạy màn hình khởi động của Rom Qtex rồi cài đặt lại, cuối cùng là hiện màn hình bootloader rất khó chịu. Khi ở màn hình bootloader nếu cắm cable USB thì nó cũng chuyển được từ chữ serial sang chữ USB, ở dưới có chữ v1.02. Nếu không cắm sạc mà nhấn nút power ngay thì nó cũng cài lại như trên rồi bootloader, phải tháo nắp sau ra, đóng lại mới hết màn hình bootloader. :-??:-??:-??:-??:-??:-??

nguyentungpalmone

Xin hỏi lỗi lạ của 02 IIi

Em kết nối wifi tốt nhưng khi mở chương trình duyệt Internet Explorer để lên mạng ,nhưng khi đánh site vào load thì chương trình IE lại thoát ra ngoài ..E đã reset hết lại rồi nhưng vẫn kô hết ..Không biết có lỗi Rom kô? e đang xài W2003 ?? xin các anh chỉ giúp

tranngocletuan

Active Member
Em kết nối wifi tốt nhưng khi mở chương trình duyệt Internet Explorer để lên mạng ,nhưng khi đánh site vào load thì chương trình IE lại thoát ra ngoài ..E đã reset hết lại rồi nhưng vẫn kô hết ..Không biết có lỗi Rom kô? e đang xài W2003 ?? xin các anh chỉ giúp

cũng đơn giản thôi . bạn có thể cài trình duyệt IE khác mà. hoặc Handset lại máy xem sao ?=))

trantam_web

Can gap Rom 6.5

Em đang rất cần bản Rom .5 cho con O2 XDA mini của em ( vì giao diện rất dẹp) nhưng em tìm hoài mà chưa thấy.Tìm được bản BA_6.50.33_6.5_21725.5.0.20 up vào thì khi Up xong bật nguồn lên chỉ thấy nó rung chứ không lên nguồn được.Em rất mong các bác cho em xin bản 6.5 chuẩn ạ.Em cảm kích vô cùng.Cám ơn tất cả các bác.Thanks all

Satan

Em đang rất cần bản Rom .5 cho con O2 XDA mini của em ( vì giao diện rất dẹp) nhưng em tìm hoài mà chưa thấy.Tìm được bản BA_6.50.33_6.5_21725.5.0.20 up vào thì khi Up xong bật nguồn lên chỉ thấy nó rung chứ không lên nguồn được.Em rất mong các bác cho em xin bản 6.5 chuẩn ạ.Em cảm kích vô cùng.Cám ơn tất cả các bác.Thanks all
dòng này hiện giờ vẫn chưa có ROM 6.5 đâu bạn ah! cái bạn Up là BA_6.50.33_6.5_21725.5.0.20 là của dòng Blueangel chứ không phải dòng Magician đâu bạn! bạn up không đúng ROM nên nó không lên nguồn là phải rồi! bạn nên up ROM lại máy sẽ bình thường lại thôi!

tranngocletuan

Active Member

máy của bạn là dòng BLUE ANGEL bạn sang ĐÂY để thảo luận và UpRom NHÉ
hoặc bạn có thể IM cho xuandung11a2 vì bạn đó cũng dùng máy BLUE ANGEL như bạn