• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG MAGICIAN & ALPINE

next

vài vấn đề cài đặt soft của pdaviet trên o2 mini

Mình là newbie của website này và mình rất thích khi download phần mềm ứng dụng từ website này cho máy của mình.Nhưng rất tiếc hầu hết những files mình download xuống đều không thể sử dụng được(camera,remotetv,tự điển).Nó luôn báo lỗi "Start it not a valid Pocket Pc application".mình muốn hỏi các bạn các thao tác cài đặt cũng như tháo dỡ những phần mềm trên pcc o2 mini này
1)chương trình mình cài trên thẻ nhớ(store card 1 gb kíngtone)thì cài đặt chương tình của pda cho có cần phải cài vào main card trước khi install không?vì những chươ trình mình chép ở tiệm chỉ cần chạy file .cab là chương trình tự động cài vào máy.Còn chương trình của pda đa số là files .exe
2)một số chương trình mình không thích sử dụng thì dùng chương trình add/remove programe để tháo ra nhưng một vài chương trình như lịch việt thì không thể làm theo cách đó được dù mình đã stop hết các chương trình trong memory rồi.
3)có chương trình nào có thể sử sụng máy mà không cấn sử dụng nút power khi máy đang trong chế độ stanby không.Vì minh thấy thất bất tiện khi sử dụng lại máy sau qua trình stanby thật bất tiện và mau hư máy quá.
Mình chỉ mới có máy 02 mini được mấy ngày nên cũng hứng thú lắm và tò mò lắm.Mong các bạn chia sẻ cho mình một vài kinh nghiệm để sử dụng em o2 này dễ dàng và thuần thục hơn.Cảm ơn nhiều:-?

Nemmatlanh

Mình là newbie của website này và mình rất thích khi download phần mềm ứng dụng từ website này cho máy của mình.Nhưng rất tiếc hầu hết những files mình download xuống đều không thể sử dụng được(camera,remotetv,tự điển).Nó luôn báo lỗi "Start it not a valid Pocket Pc application".mình muốn hỏi các bạn các thao tác cài đặt cũng như tháo dỡ những phần mềm trên pcc o2 mini này
1)chương trình mình cài trên thẻ nhớ(store card 1 gb kíngtone)thì cài đặt chương tình của pda cho có cần phải cài vào main card trước khi install không?vì những chươ trình mình chép ở tiệm chỉ cần chạy file .cab là chương trình tự động cài vào máy.Còn chương trình của pda đa số là files .exe
2)một số chương trình mình không thích sử dụng thì dùng chương trình add/remove programe để tháo ra nhưng một vài chương trình như lịch việt thì không thể làm theo cách đó được dù mình đã stop hết các chương trình trong memory rồi.
3)có chương trình nào có thể sử sụng máy mà không cấn sử dụng nút power khi máy đang trong chế độ stanby không.Vì minh thấy thất bất tiện khi sử dụng lại máy sau qua trình stanby thật bất tiện và mau hư máy quá.
Mình chỉ mới có máy 02 mini được mấy ngày nên cũng hứng thú lắm và tò mò lắm.Mong các bạn chia sẻ cho mình một vài kinh nghiệm để sử dụng em o2 này dễ dàng và thuần thục hơn.Cảm ơn nhiều:-?

Cái lỗi mà ppc báo khi bạn vài soft đó có thể là do bạn không cài đúng Version của soft.Bạn nên nhớ 02Mini là dùng Win2k3 nhé.Nên bạn muốn cài soft gì thì cần xem soft đó là dành cho Win2k3 hay 2k5 nhé.
Còn cài soft thì bạn chỉ việc down soft về.Nếu là file exe thì bạn kết nối PC với PPC bằng soft ActiveSyn sau đó chạy file exe trên pc thì no sẽ tự đưa ra ppc để cài lên cho bạn.Còn nếu là file.cab thì bạn chỉ việc copy vào ppc rồi chọc bút vào nó để cài thế là ngon ngay.Còn nhiều điều để bạn khám phá lắm.Chúc vui!

manhtu

mình định dùng dopod 818pro có được kô mấy bác,xin các bác cho ý kiến,phân vân quá chưa biết dùng loại nào cả

cachep2006

mình định dùng dopod 818pro có được kô mấy bác,xin các bác cho ý kiến,phân vân quá chưa biết dùng loại nào cả

Cũng là cùng dòng họ nhưng sẽ khác Driver thui !

Vài dòng góp ý với bạn ! Bạn nên up hay ko là do mình thui đó ( Vì dòng này ko chết ROM đâu bạn )

Thân chào !

Nhớ xạc PIN đầu rùi UP nhé !

manhtu

Cũng là cùng dòng họ nhưng sẽ khác Driver thui !

Vài dòng góp ý với bạn ! Bạn nên up hay ko là do mình thui đó ( Vì dòng này ko chết ROM đâu bạn )

Thân chào !

Nhớ xạc PIN đầu rùi UP nhé !

như vậy là dopod 818 pro dùng được hả bạn,thấy ít người dùng quá nên sợ chưa dám dùng phải hỏi ý kiến của các bác

khanhgt

Oái Dopod 818Pro làm gì phải là dòng Magican hả bác , nó tương tự dòng O2 Neo mà => dòng Prophet mà . Bác Cachep lại nhầm sang Dopod 818 rồi ! :D

hoanminhmai

Banned
Mình đang băn khoăn không biết nên chọn cái nào giữa thằng Atom Exec va thằng Exec,nhưng hiện tại nếu muốn mua Exec thì phải mua hàng seconshand,vì hàng mới hình như kg còn,mà mua hàng cũ thì không biết nơi nào uy tín,có nghe các bác nói nên tìm đến địa chỉ của các anh em trong forum để mua,hình như là chỗ bác Hữu Tiến,vậy bác nào biết địa chỉ thì cho mình xin,giá thằng Exec cũ hiện nay khoảng bao nhiêu hả các bác,còn hàng mới kg?Mình cũng thích thằng Orbit nữa nhưng không biết nó có thể chạy Win2006 được kg,đã có bác nào dùng nó chưa tư vấn cho em với,em đa tạ các bác,chúc cả nhà vui!

khanhgt

Mình đang băn khoăn không biết nên chọn cái nào giữa thằng Atom Exec va thằng Exec,nhưng hiện tại nếu muốn mua Exec thì phải mua hàng seconshand,vì hàng mới hình như kg còn,mà mua hàng cũ thì không biết nơi nào uy tín,có nghe các bác nói nên tìm đến địa chỉ của các anh em trong forum để mua,hình như là chỗ bác Hữu Tiến,vậy bác nào biết địa chỉ thì cho mình xin,giá thằng Exec cũ hiện nay khoảng bao nhiêu hả các bác,còn hàng mới kg?Mình cũng thích thằng Orbit nữa nhưng không biết nó có thể chạy Win2006 được kg,đã có bác nào dùng nó chưa tư vấn cho em với,em đa tạ các bác,chúc cả nhà vui!
Thứ nhất là bạn lựa chọn sai Box để post bài rồi , đây là Box dành cho dòng Magican cơ mà ! Thứ 2 bạn có thể vào Box thảo luận và lựa chọn sản phẩm PPC để hỏi và tham khảo nhé b-)

donga_hp

:-? Mọi người cho mình hỏi làm thế nào để khi mở tin nhắn ra đọc thì nhạc chuông tin nhắn của O2IIi không chạy hết cả bài. Mình thấy khi cài nhạc chuông là một bài hát thì nó chạy hết cả bài thì mới tắt nhạc. Rất mong sự giúp đỡ của mọi người

cachep2006

:-? Mọi người cho mình hỏi làm thế nào để khi mở tin nhắn ra đọc thì nhạc chuông tin nhắn của O2IIi không chạy hết cả bài. Mình thấy khi cài nhạc chuông là một bài hát thì nó chạy hết cả bài thì mới tắt nhạc. Rất mong sự giúp đỡ của mọi người

Bạn tìm chương trình Ringo. Chọn bài hát rùi thử xem ! ( Chỉ kích hoạt bài hát vài giây thui, sẽ ko có tình trạng như bạn gặp phải )

Thân chào !

donga_hp

Cám ơn bạn cachep2006 nhưng làm thế nào để chạy hết cả bài mà khi mình mở tin nhắn thí nhạc dừng luôn vậy!

Nemmatlanh

Cám ơn bạn cachep2006 nhưng làm thế nào để chạy hết cả bài mà khi mình mở tin nhắn thí nhạc dừng luôn vậy!

Chỉ có cách duy nhất là bạn để nhac chuông ngắn thui.Không có cách nào để mở tin nhắn mà nhạc cũng hết luôn đâu.Thân.

bongdem2985

02mini

Cho em hỏi sao con 02mini của em sao loa trong của máy sao không nghe được mà chỉ nghe được loa ngoài mỗi khi gọi ko àh ai biết xin chỉ giùm em với.:(( .:(( .:((

Huycl2507

Cho em hỏi sao con 02mini của em sao loa trong của máy sao không nghe được mà chỉ nghe được loa ngoài mỗi khi gọi ko àh ai biết xin chỉ giùm em với.:(( .:(( .:((

Khả năng cao nhất là hư loa trong rồi.Nếu ở TP liên lạc với Man HuuTien nhé (chuyên về phần cứng của PPC
Lần sao có post bài thắc mắc vào đúng chủ đề nhé bạn THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG MAGICIAN

P/s: Mod phụ trách box di chuyển vào đúng chủ đề dùm mình cái nha.Thank:D

khanhgt

Anh nào giúp em với máy của em loa trong ko nghe dù em đã thay loa mới , ai biết xin chỉ giùm em với
Bạn đã thử up lại bản ROM 1.12 chưa ? Nếu thay loa mới rồi mà vẫn không đc thì chắc là ko phải lỗi do loa trong của máy rồi , bạn thử up bản 1.12 của T-Mobile hoặc là 1.12WWE thử xem , nhưng mình dùng bản 1.13 mãi mà không thấy có hiện tượng trên , mà cũng có thể là do đụng phần mềm cũng nên , có thể do bạn dùng tai nghe nên khi cắm tai nghe vào sau đó rút ra nó vẫn sử dụng ở chế độ tai nghe cũng nên ! Kiểm tra lại bằng cách cho tai nghe vào thử xem có được hay ko ? :D

hoangan79hn

cấp cứu với anh em ơi!

ko hiểu sao con em O2 mini của mình giờ bật máy nên nó hiên nên :pop-up menus(try it:tap and hold the 9 A.M. dental appointment,and then tap cut on the pop-up menu.
nó làm sao vậy anh em,có cách nào khác phục ko chỉ dúp mình với huuuuuuuu:((

Nemmatlanh

ko hiểu sao con em O2 mini của mình giờ bật máy nên nó hiên nên :pop-up menus(try it:tap and hold the 9 A.M. dental appointment,and then tap cut on the pop-up menu.
nó làm sao vậy anh em,có cách nào khác phục ko chỉ dúp mình với huuuuuuuu:((
Bạn là thành viên mới nên mình nhắc nhở nhé.Bạn post bài sai quy định rồi đó.Chốc mình sẽ di chuyển bài của bạn vào đúng vị trí.
Máy của bạn có hiện tượng đó là do nó vừa HR lại.Bạn giư bút ở Số 9,sau đó Cut nó sang số 11,rồi nhấn finish là xong thôi.Không có gì đâu nhé.Thân!