• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG MAGICIAN & ALPINE

kenpham

trời, đến giờ mà bạn còn hy vọng win06. con O2i này bị bỏ rơi rồi, tốt nhất chúng ta nên quên chuyện ROM mới cho nó đi. hãy vừa lòng với những gì mình có bạn à

aphongs

xin các chỉ dùm em,em đang xài con o2 mini đang xem phim thi no tự nhiên nó tắt tự động reset lại,sau đó thì cái nút tắt màn hình ko thể tắt được,huhu khinó tự d0ộng tắt đèn thì không the xai nut đó được màn hình đen thui,em muốn handreset nó lại nhưng vẫn ko được vì cái nút bấm ko đuơơc mong các anh chỉ cho em muốn khóc rùi huhuhu

yangminchoo

xin các chỉ dùm em,em đang xài con o2 mini đang xem phim thi no tự nhiên nó tắt tự động reset lại,sau đó thì cái nút tắt màn hình ko thể tắt được,huhu khinó tự d0ộng tắt đèn thì không the xai nut đó được màn hình đen thui,em muốn handreset nó lại nhưng vẫn ko được vì cái nút bấm ko đuơơc mong các anh chỉ cho em muốn khóc rùi huhuhu

Nếu bạn muốn HR mà nút Power không sử dụng được thì tháo pin ra chờ cho pin backup hết là máy sẽ như HR vậy.

aphongs

còn cách nào khác không anh cách nay em xai rùi nhưng kô hiệu wả,anh chị còn cách nao ko xin chỉ em với thanks anh chị nhiều

khanhgt

Đây là lỗi phần cứng rồi , chắc là nút Power bị nghẹt , bạn có thể nhờ người quen tháo máy ra kiểm tra xem nút Power có bị nghẹt hay không hay là đã bị hỏng để có biện pháp xử lý , cái này không phải do lỗi phần mềm đâu mà up Rom bạn ạ ! :D

aphongs

Đây là lỗi phần cứng rồi , chắc là nút Power bị nghẹt , bạn có thể nhờ người quen tháo máy ra kiểm tra xem nút Power có bị nghẹt hay không hay là đã bị hỏng để có biện pháp xử lý , cái này không phải do lỗi phần mềm đâu mà up Rom bạn ạ ! :D
anh ơi ơi,em đâu có nói em up room đâu,còn cái nút power thì em bấm vẫn nghe click click mà,em tháo may ra rùi vệ sinh hết luôn,cũng pótay,cám ơn các anhvậy là em phải đem ra tiệm rùi

Born2loveU

Member
Bây giờ bản ROM & Radio nào là mới, ổn định nhất cho Xda mini hả các pro ? Cho mình xin với (đang dùng ROM: 1.11.00 WWE, Radio: 1.12.00).
Xin cảm ơn nhiều !

Chỉnh sửa cuối:

Phoenix

Bây giờ bản ROM & Radio nào là mới, ổn định nhất cho Xda mini hả các pro ? Cho mình xin với (đang dùng ROM: 1.11.00 WWE, Radio: 1.12.00).
Xin cảm ơn nhiều !

Bản Rom mới nhất và cũng là cuối cùng của Magician là ROM 1.13.00 WWE, Radio 1.13.00. Cái này dùng ổn định nhất đấy. Link tải Rom ở thread này nhé !

oeoe

Cám ơn bạn cachep2006 nhưng làm thế nào để chạy hết cả bài mà khi mình mở tin nhắn thí nhạc dừng luôn vậy!

Bạn dùng PhoneAlarm. Tự động dừng nhạc chuông SMS khi đọc tin,hỗ trợ MP3, WMA làm nhạc chuông . Mình cũng đang dùng O2i và từ khi mình cài PhoneAlarm rồi ko còn muốn tìm soft nào khác thay thế.

doccocaubai

Cho mình hỏi các pro mấy vấn đề, con O2i của mình có hiện tượng sau:
1. Sau khi reset lại máy thì khi có cuộc gọi đến sẽ ko có cái photo contact mà mình đã cài đặt hiện ra, lại phải vào lại photo contact thì ảnh mới hiện ra khi có cuộc gọi, và khi mình vào photo contact, vào địa chỉ cá nhân cụ thể, sau đó có mục option( mục mà cho ta lựa chọn font chữ, hình nền kèm photo....) là máy rất hay treo, phải khởi động lại.
2. Máy dùng khoảng 3,4 ngày ngon là sẽ có 1 lúc treo dù chạy bất cứ phần mềm nào trước đây có ổn định đi nữa, thậm chí bật máy lên là máy treo ngay màn hình chờ. Mình đã đóng hết tất cả các chương trình sau khi sử dụng nên ko thể do khả năng chạy quá nhiều chương trình mà treo được
3. Trong mục setting, store có chia làm 2 phần, theo mình biết 1 phần là bộ nhớ máy, 1 phần chắc là bộ nhớ tạm thời, bộ nhớ tạm thời chắc sẽ giảm khi mình chạy chương trình, vậy mà khi đóng hết các chương trình thì cái bộ nhớ tạm thời vẫn ko suy giảm, chỉ khi SR thì mới hết
CHo hỏi các bác dùng O2i có ai giống mình về các hiện tượng trên ko, xin cám ơn

Nemmatlanh

Cho mình hỏi các pro mấy vấn đề, con O2i của mình có hiện tượng sau:
1. Sau khi reset lại máy thì khi có cuộc gọi đến sẽ ko có cái photo contact mà mình đã cài đặt hiện ra, lại phải vào lại photo contact thì ảnh mới hiện ra khi có cuộc gọi, và khi mình vào photo contact, vào địa chỉ cá nhân cụ thể, sau đó có mục option( mục mà cho ta lựa chọn font chữ, hình nền kèm photo....) là máy rất hay treo, phải khởi động lại.
2. Máy dùng khoảng 3,4 ngày ngon là sẽ có 1 lúc treo dù chạy bất cứ phần mềm nào trước đây có ổn định đi nữa, thậm chí bật máy lên là máy treo ngay màn hình chờ. Mình đã đóng hết tất cả các chương trình sau khi sử dụng nên ko thể do khả năng chạy quá nhiều chương trình mà treo được
3. Trong mục setting, store có chia làm 2 phần, theo mình biết 1 phần là bộ nhớ máy, 1 phần chắc là bộ nhớ tạm thời, bộ nhớ tạm thời chắc sẽ giảm khi mình chạy chương trình, vậy mà khi đóng hết các chương trình thì cái bộ nhớ tạm thời vẫn ko suy giảm, chỉ khi SR thì mới hết
CHo hỏi các bác dùng O2i có ai giống mình về các hiện tượng trên ko, xin cám ơn

Mình xin trả lời câu hỏi thứ 2 của bạn trước,đó là nhiều khi dùng lâu mà đã thoát hẳn chương trình nhưng Ram vẫn bị sụt,không về lại như cũ được,hiện tượng này thì máy nào cũng bị hết bạn ạ.Có chương trình giải phóng Ram nhanh đó,bạn cài vào,sau khi đóng soft,bạn nhấn vào soft giải phóng Ram nhanh,Ram sẽ lên lại ngay.Nhưng theo minh với 02i thì không cần,vì Ram 02i là 128MB.
Còn vấn đề thứ nhâát bạn hỏi theo mình nghĩ là do máy bạn bị đụng soft,bạn nên HR lại máy,dùng lâu lâu cũng nên HR lại máy một lần,cũng như PC ghost lại win đó.Thân!

sptthoa

Con O2i của em bị gì mà sao sáng đèn báo sóng hoài !!! dù lúc đó em không còn sạc nữa,máy xài rất nóng....sáng đèn hoài nên chỉ xài đc vài giờ là hết pin, bác nào biết thì mong giúp đỡ!!! còn từ hôm qua đến giờ máy hết pin, nhưng em cắm sạc vào nó không sạc(đèn cháy đỏ nhưng không vô đc nữa,pin không nóng hichic)....chắc không cứu đc hả các bác !!!

viettc

Đèn báo sóng cứ đỏ liên tục, tốn bin thật. Tớ cũng mới bị hiện tượng đó hôm qua, tớ nghỉ bị lỗi phần mềm nên tới Reset lại thế là ok ngay. ko thấy hiện tượng đó nữa.

Utxd

Đèn báo sóng cứ đỏ liên tục, tốn bin thật. Tớ cũng mới bị hiện tượng đó hôm qua, tớ nghỉ bị lỗi phần mềm nên tới Reset lại thế là ok ngay. ko thấy hiện tượng đó nữa.

Nhấn nút nguồn để tắt màn hình xem nó có tắt không ? Lúc trước con Exec của mình cũng vậy, sạc đầy Pin rút sạc ra nó vẫn cháy hoài, nhấn nút nguồn để tắt màn hình nó cũng tắt theo :D

rok

Bạn dùng PhoneAlarm. Tự động dừng nhạc chuông SMS khi đọc tin,hỗ trợ MP3, WMA làm nhạc chuông . Mình cũng đang dùng O2i và từ khi mình cài PhoneAlarm rồi ko còn muốn tìm soft nào khác thay thế.

Chính xác nhưng bác có bít làm cách nào cho chuoong reo lâu hơn ko?Bài nhạc chuông của em tầm 1phut mà nó chỉ reo có 30s rùi tự ngắt

kientrung

Máy của mình khi active sync thì copy file word đó ra PC thì ko đọc đc dấu,nhưng chuyển file đó vào thẻ nhơ,cop vô PC thì lại đọc đầy đủ và ngon lành.Các bác thử cách đó xem

Rinkatori

Máy của mình khi active sync thì copy file word đó ra PC thì ko đọc đc dấu,nhưng chuyển file đó vào thẻ nhơ,cop vô PC thì lại đọc đầy đủ và ngon lành.Các bác thử cách đó xem

Khi copy file thì AS tự convert file đó theo định dạng của PPC, các file này có đặc điểm là nhận ít loại font (một số loại font cơ bản là Tahoma, arial, Time New Roman) nên có thể sẽ không đọc được trên PPC, nhưng nếu copy trực tiếp vô thẻ nhớ thì file sẽ không bị covert nên vẫn đọc được tiếng Việt.