• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG PROPHET

NhatNguyen

Bạn xem lại giờ, timezone trên PC và trên PPC có lệch nhau hay ko? nếu có thì đó chính là nguyên nhân, bạn chỉ việc chỉnh lại cho khớp với nhau là OK!

mình cảm ơn các bạn rất nhiều nhưng mình còn thắc mắc 1 chuyện là từ khi cài Pbar today thì hệ thống đồng hồ tự nhiên chuyển từ AM PM thành sáng tối có cách nào chuyển lại đc mà ko phải remove ctrình này ko:-/

ChuHuyHoan

Well-Known Member
mình cảm ơn các bạn rất nhiều nhưng mình còn thắc mắc 1 chuyện là từ khi cài Pbar today thì hệ thống đồng hồ tự nhiên chuyển từ AM PM thành sáng tối có cách nào chuyển lại đc mà ko phải remove ctrình này ko:-/

Bạn chỉ cần vào seting -> date and time chỉnh lại là được thôi mà. Chúc vui!!

bkav3003

do máy o2 neo xài cpu Texas instrument omap 200MHZ nên nếu ta cài nhiều phần mềm ,máy có bị gì ko hả các pác.nếu có xin chỉ em cách khắc phục.xin cảm ơn các pác lắm

Azumy

do máy o2 neo xài cpu Texas instrument omap 200MHZ nên nếu ta cài nhiều phần mềm ,máy có bị gì ko hả các pác.nếu có xin chỉ em cách khắc phục.xin cảm ơn các pác lắm

TI là một công ty nổi tiếng tiếng của Mỹ về chip đó bạn, Chip TI tuy có phần kém về hiệu suất n bù lại tiết kiệm điện băng hơn hẳn chip khác nhiều.
Việc cài nhiều soft ko ảnh hưởng j, chỉ khi chạy quá nhiều ct cùng lúc thì máy không kham nổi thôi.Vậy nhé.

Azumy

Mình đã thử HR lại rùi mà không được. HR mấy lần. Cứ lần nào cài thêm font tiếng Việt thêm vào máy là máy không truy cập được Internet. Khó hiểu quá!

Tình hình bác nếu sau khi HR mà ko giải quyết đc thi đợi hôm off ở cafe Triệu việt vương mang lên cho ae xem xét, lỗi này hơi quái lạ đó, chưa thể chuẩn đoán chữa bịnh bi giờ đc

NhatNguyen

mình dùng dopod 818 cũng dùng chip TI omap nè.cài bao nhiu pmềm cũng ko sao cả bạn àh.:p máy chạy cỡ 2,3 ứng dụng cùng lúc mới chậm.yên tâm nhé ;) ;)

anhnh1983

Thật sự không thể hiểu nổi với con máy của bác cứ cài font mà lại không vào được internet vậy khi không cài thì bác có vào được internet không? Tôi nghĩ chắc chắn rằng không phải là do lỗi này đâu bác xem lại máy của mình đi nhé! Thân...
Trước khi cài thì vào được Internet bình thường. Sau khi cài thì không vào được nữa. Nó toàn báo là "web page not found....".

namnguyen1146

Cho mình hỏi,thông số của O2 NEO là 64M RAm,128M Rom phải không?
Sao mình vào Memory nó báo là:
Total storage : 42.55M (theo mình hiểu la ROM)
Total Program chỉ có: 44M (còn phần này la RAM )
Vậy thông số trên là đúng hay sai,phần còn lại nó chạy đi dâu mất vậy,dù cho mình co HR lại cũng vậy,không cài thêm sòt nào cả

HuuTien

Nó báo đúng đó bạn,phần ẩn đi dùng để chứa ExtRom(các ứng dụng mà nhà cung cấp kèm theo),phải dùng tool mới thấy được phần này :D

kiennghiep

Tiếng bên đầu nghe có nhiều tạp âm xen vào

Hic...thưa các bác, em mới uprom con Neo lên 2006
Rom version 10.2.0.8 WWE
Rom date: 2/03/07
Radio version: 02.69.11
Protocol version: 4.1.13.30
Âm thanh khi nghe rất rõ, nhưng đầu bên kia liên tục phản hồi lại là sao ồn thế, mặc dù đầu này em đang ở trong phòng kín, rất yên tĩnh!
Em kiểm tra thấy các âm thanh dù rất nhỏ nhưng cũng đều bị lọt vào trong phần thu âm của máy, gây ra nhiều tiếng ồn!
Các bác có cách nào khắc phục giúp em không?

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Rom version 10.2.0.8 WWE
Âm thanh khi nghe rất rõ, nhưng đầu bên kia liên tục phản hồi lại là sao ồn thế, mặc dù đầu này em đang ở trong phòng kín, rất yên tĩnh!
Em kiểm tra thấy các âm thanh dù rất nhỏ nhưng cũng đều bị lọt vào trong phần thu âm của máy, gây ra nhiều tiếng ồn!

Trước khi up rom và xẩy ra tình trạng này máy của bạn vẫn bình thường chứ. Để kiểm tra kỹ bạn up lại rom cũ của bạn xem có tình trạng vậy không nếu không bị thì nên up lại một bản rom khác có thể bản rom này có vấn đề với máy của bạn. Thân!!!

kiennghiep

Trước khi up rom và xẩy ra tình trạng này máy của bạn vẫn bình thường chứ. Để kiểm tra kỹ bạn up lại rom cũ của bạn xem có tình trạng vậy không nếu không bị thì nên up lại một bản rom khác có thể bản rom này có vấn đề với máy của bạn. Thân!!!

Trước khi uprom, máy của em vẫn hoạt động tốt, gần đây thấy mọi người đầu bên kia kêu mới check lại,
Hic...phải up lại rom hay chỉ cần thay radio hả bác?

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Trước khi uprom, máy của em vẫn hoạt động tốt, gần đây thấy mọi người đầu bên kia kêu mới check lại,
Hic...phải up lại rom hay chỉ cần thay radio hả bác?

Trước hết bạn cứ thử up lại radio xem còn bị tình trạng đó nữa không nhanh đấy mà nếu không được thì đành phải chấp nhận thương đau thôi :D:D:D. Thân!

namnguyen1146

cho mình hỏi có ai gặp tình trạng giống mình k,mình dùng internet explorer để duyệt web,thì gặp tình trạng sau,hầu hết những trang web bằng tiếng việt đều hiển thị được tiếng việt but chỉ có 1 trang là không hiển thị được dù cho mình đã vào tools chọn unicode UT-8 và cài đầy đủ các fonts chữ trên diễn đàn,thanks

thangmymobi

Bạn thử up lại lần nữa xem sao,có nhiều trường hợp up lần đầu lỗi up lại lần thứ 2 thì ok.

congthai

cho em hoi chut anh nao biet may O2 Neo lap sim vao khong len dc cho em cach chinh voi nghe

Gỏ tiếng Việt có dấu khi tham gia diễn đàn

Last edited by a moderator:

haipm

cho em hoi chut anh nao biet may O2 Neo lap sim vao khong len dc cho em cach chinh voi nghe

Không được thì thay sim mới đi bạn. Hoặc kiểm tra thử tiếp xúc giữa máy với sim có tốt hay kô.:|

Nemmatlanh

Gỏ tiếng Việt có dấu khi tham gia diễn đàn

Trước đó bạn vẫn đang nghe gọi bình thường hay lần đầu lắp vào đã không nhận?Nếu lần đầu lắp vào đã không nhận thì bạn có thể bị LockSim,bạn vào DS tìm Tool Unlock xem sao.Còn nếu mà mới không nhận thôi,thì có thể do Sim hỏng hoặc PPC không nhận Sim.Mà thế thì do phần cứng,bạn nên đem ra hàng cho thợ kiểm tra :D

DonMetal

Rom version 10.2.0.8 WWE

Cái này hoàn toàn không phải lỗi của radio, bác có up radio nào cũng vậy thôi. Đây là lỗi của bản rom, chắc có reg nào đó kick độ nhạy của micro. Hiện nay đã có bản rom mới PDAViet1.0 bác tìm up. Bản rom nay đã khắc phục được lỗi bác đã nêu !
Chúc bác vui !