• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG PROPHET

bskhanhdu

trước hết cần kiểm tra bàn phím cứng thật kỹ đã. Nếu không do bàn phím thì mình nghĩ đứt mạch board rùi.

nguyenthuanbg_pv

Đúng như vậy, hoá ra máy mình bị kẹt nút Com (khi bấm giữ thì là kích hoạt chế độ ghi âm) :)), thế mà mãi mới nghĩ ra.
Bây giờ thì OK rồi.
Máy bạn khi restart thì không lên à, tức là tối om luôn? hay là sao, có thông báo gì trên màn hình không? bạn mô tả cụ thể hơn xem nào :-?

nguyenthuanbg_pv

Sao khu vực này it người ghé vậy nhỉ? khong ai có vấn đề gì sao? :-?
Các pro cho hỏi tại sao con O2 Neo của mình bây giờ nạp pin rất lâu đầy, sau 12h đồng hồ mà vẫn chưa được 100% :(, chán quá.
Trước kia chỉ cắm nạp khoảng 3h là đầy. Thời lượng sử dụng pin thì vẫn bình thường 2-3 ngày như trước.
Hay là... có phần set cho chế độ nạp pin là fast/slow không nhỉ? :-?:-?:-?
Thanks!!!

Chỉnh sửa cuối:

PhamNhatThanh

Các pro cho hỏi tại sao con O2 Neo của mình bây giờ nạp pin rất lâu đầy, sau 12h đồng hồ mà vẫn chưa được 100% :(, chán quá.
Trước kia chỉ cắm nạp khoảng 3h là đầy. Thời lượng sử dụng pin thì vẫn bình thường 2-3 ngày như trước.
Thanks!!!
Bạn xem lại PIN có thể ở phần PIN vì máy vản sạc được

piety

Thanks!!!
Bạn có thay đổi cục sạc khác hay không? Bạn đừng tưởng là cục sạc nào có cùng chân cấm là sạc thời gian giống đâu. Bạn phải dùng đúng cục sạc của máy bạn thì mới đủ thời gian sạc

piety

Các bác nào có kinh nghiệm thì xin chỉ giáo, không hiểu sao mà wifi của em Neo tôi không tìm thấy Wifi. tôi đã sử dụng nhiều bản rom rồi mà wifi vẫn như vậy.

Nếu bạn đã kiễm tra bản room rồi mà vẫn như vậy có nghĩa là máy bạn có vấn đề hoăc là wifi bạn bị trục trặc bạn hãy kiểm tra lại

Chỉnh sửa cuối:

mrluctuyen

tất cả các file trong programs mình cài trong thẻ nhớ đều biến mất, có phải thẻ nhớ bị virut không nhỉ? các file khác còn nguyên, có ai bị như thế chưa?

nguyenthuanbg_pv

Bạn xem lại PIN có thể ở phần PIN vì máy vản sạc được

Bạn có thay đổi cục sạc khác hay không? Bạn đừng tưởng là cục sạc nào có cùng chân cấm là sạc thời gian giống đâu. Bạn phải dùng đúng cục sạc của máy bạn thì mới đủ thời gian sạc
Mình sẽ thử kiểm tra lại theo các gợi ý của 2 pác. Thanks. :)
tất cả các file trong programs mình cài trong thẻ nhớ đều biến mất, có phải thẻ nhớ bị virut không nhỉ? các file khác còn nguyên, có ai bị như thế chưa?
Có hai cách giải thích:
Một là như bạn phỏng đoán: có thể thẻ nhớ bị virus hoặc thẻ bị lỗi do 1 nguyên nhân nào đó. Hai là do bạn lỡ tay... remove các chương trình đó mất rùi :D

dieubong

cho em hoi chut
em cung dung 818 pro
cha hieu sao dao nay vao wifi ra cham, va hau nhu ko vao duoc luon
the la bi sao ha cac bac.va neu sửa thì sửa như nào và giá cả ra sao
thanks!!!

ChuHuyHoan

Well-Known Member
cho em hoi chut
em cung dung 818 pro
cha hieu sao dao nay vao wifi ra cham, va hau nhu ko vao duoc luon
the la bi sao ha cac bac.va neu sửa thì sửa như nào và giá cả ra sao
thanks!!!

Nhanh chậm còn phụ thuộc vào rất nhiều yếu tố: tốc độ mạng, khoảng cách giữa máy và nơi phát wifi, máy bạn đang chạy ngầm nhiều thứ.....
@: post bài bắt buộc phải có dấu bạn lưu ý nhé...

luathien416

Giúp em với,khẩn cấp

Tình hình là em mới xài PPC,nên ko biết cách sử dụng nó.Em xài máy i-mate JAMin.Ko hiểu sao em bỏ sim vina vào nó ko nhận sim mà bỏ sim viettel vào nó lại nhận.Các bro giúp đỡ em với.Cho em nick chat để em tiện hỏi thăm.Còn cái này nữa,khi máy đang hoạt động em lỡ tay tháo pin ra,rồi mở lại,màn hình nó chập chờn giống như ti vi bị hư vậy,ko thấy gì hết,chỉ thấy mấy vạch màu.Sau khi tắt và mở vài lần liên tiếp thì máy ko bị nữa,các bác giải thích dùm em máy của em bị sao thế.Nick yahoo em là go_huynh@yahoo.com.Mong mấy bác giúp đỡ em.Em cảm ơn

piety

Bạn mua con PPC này bị sụp hầm rồi! Còn về vấn đề sim của Vina, Viettel hay Mobifone thì cũng như nhau thôi! Vì ở mình sài mạng GSM 800/1900 ba nhà cung cấp mạng cũng dựa trên nền mạng này mà phát hành sim thôi bạn à! Vấn đề là bạn bỏ sim Vina còn hạn sử dụng nữa hay không, bạn nên thay nhiều sim mới chắc chắn! Con màn hinh chập chờn thì bạn phải kiểm tra dây nguồn hoặc là chân tiếp súc của Pin có bị teng hay không? Chắc chắn là mệt với con PPC i-mate này đó!:D

dieubong

sorry vì lúc đó máy công ty em trục trặc unikey
nhưng mà là thế này: cái modem linksys nó ở ngay sau lưng em, cách có 3m thôi,mà chắc máy cũng ko chạy ngầm thứ j
em kiểm tra wifi setting thì thấy: signal quality poor quá, được có 1 vạch.ko biết là do máy mình bắt kém hay do modem
chắc do máy vì mấy cái laptop cạnh đó bắt rất ngon.
thanks!!!

zungnn

Định dạng cho số điện thoại gọi đi

Trong 1 số bản rom gần đây thì khi bầm gọi thì số điện thoại hiển thị trên màn hình dialpad của một số rom là #########, một số rom khác lại là (###) ###-####, vậy các bác cho em hỏi có cách nào chỉnh lại định dạng số điện thoại gọi đi trên màn hình dialpad theo ý muốn của mình, ví dụ như: #### ### ### hoặc ####.###.###. Cảm ơn các bác.

tiensylao

Banned
Máy Bị Khởi Động lại liên tục khi đưa SIM vào???

Tình trạng máy nhà em dạo này nó phát sinh cái bệnh là nếu bỏ sim ra ngoài thì dùng vô tư, nhưng khi đưa sim vào thì máy nó cứ reset lại liên tục và không vào được windown nữa. Em đã thử rất nhiều bản rom rùi nhưng vẩn bị tình trạng này!!! Bác này biết bệnh tình trên xin chỉ giáo cho thằng em này được rỏ! Xin chân thành đã đọc tin nhắn này!;;)

tiensylao

Banned
Cảm ơn bác đã hổ trợ cho em.Em đã làm mọi cách rồi bác à.E đã dùng cả cái sim mới tinh vừa hòa mạng xong bác à.Nó vẩn bị mỗi khi em đưa sim vào.!

tiensylao

Banned
Trong 1 số bản rom gần đây thì khi bầm gọi thì số điện thoại hiển thị trên màn hình dialpad của một số rom là #########, một số rom khác lại là (###) ###-####, vậy các bác cho em hỏi có cách nào chỉnh lại định dạng số điện thoại gọi đi trên màn hình dialpad theo ý muốn của mình, ví dụ như: #### ### ### hoặc ####.###.###. Cảm ơn các bác.
Bác cài thằng em S2U2 vào là có thể chỉnh lại đình dạng này thôi bạn.Ngoài ra nó còn rất tiền lợi như là khóa màn hình hay hiển thì đày màn hình khi có người gọi tới.Chúc thành công!!!

tiensylao

Banned
Các pro cho mình hỏi: máy mình tự nhiên khi mở máy lên cứ vào trạng thái bootloader, chọt reset cũng vẫn vậy :(.
Mà bây giờ HardReset cũng không được luôn, bằng phím cứng cũng như vào Start / Setting / System / ClearStorage cũng vẫn chỉ ra trạng thái bootloader :(:)(:)((
Chán quá. Mình đã up thử bản Rom khác nhưng tình trạng... không thay đổi :(.
Các pác cho hỏi, có phím tắt nào để kích hoạt chức năng ghi âm? :-?
Thanks.
Muốn chọn phím tắt để ghi âm thì bạn vào setting/buttons và tùy chọn theo ý mình là ok nha bạn. chúc vui!!!