• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG PROPHET

ttxuso

thanks pác nhìu.tiện thể cho em hỏi có cách gì khắc phục đc phần cứng ko pác.có wifi ma ko xài đc thi chán lém.

O2XDAEXEC

Cho mình hỏi 1 chút nhé.Mình chuẩn bị đi công tác bên HongKong, vậy nếu mình sử dụng NEO thì có cần phải unlock mới có thể dùng được bên đó hay không?Và mình có thể dùng luôn Sim Mobi của mình bên đó được hay không hay phải sử dụng Sim của bên đó mới có thể xài được!?
Và 1 việc nữa, nếu khi đã sử dụng được rồi thì mình có thể dùng 3G để nói chuyện với mọi người ở VN khi gọi cho mình được không!? (3G chỉ có thể hiển thị hình ảnh của mình thôi, còn VN thì không cần thiết - có 3G đâu mà :p)
Thanks mọi người!

chatokboy

Cho mình hỏi 1 chút nhé.Mình chuẩn bị đi công tác bên HongKong, vậy nếu mình sử dụng NEO thì có cần phải unlock mới có thể dùng được bên đó hay không?Và mình có thể dùng luôn Sim Mobi của mình bên đó được hay không hay phải sử dụng Sim của bên đó mới có thể xài được!?
Và 1 việc nữa, nếu khi đã sử dụng được rồi thì mình có thể dùng 3G để nói chuyện với mọi người ở VN khi gọi cho mình được không!? (3G chỉ có thể hiển thị hình ảnh của mình thôi, còn VN thì không cần thiết - có 3G đâu mà :p)
Thanks mọi người!

đương nhiên rùi!!! mạng mỗi nước khác nhau mà bạn!!!:|
theo mình bik(biik rất rõ_vì mình cũng xài NEO) là NEO làm ji` có mạng 3G?:O

hoang_love

Send file của O2 neo

E dùng bluetooth với máy khác mà không thể send đc nhưng để nhận file thì lại bình thường :( bác nào bít lí do bị sao không ah?

O2XDAEXEC

đương nhiên rùi!!! mạng mỗi nước khác nhau mà bạn!!!:|
theo mình bik(biik rất rõ_vì mình cũng xài NEO) là NEO làm ji` có mạng 3G?:O

Chà, mình lại nhầm với cái Exec có 3G rồi,hì hì.Mình biết là nếu qua HongKong thì có thể dùng Sim khác bên đó nhưng không hiểu cần unlock gì không nhỉ!?

trungkt

các bác ơi cho e vài nhận xét về con neo này đi ? tốc độ 200 nhưng các bác dùng thì có thấy chậm quá không ? dùng ổn định không ạ ? có nhược điểm j không ạ:p
tiện thể có bác nào chán nhượng lại cho e nhé ( PM cho e :p )

CongNam

các bác ơi cho e vài nhận xét về con neo này đi ? tốc độ 200 nhưng các bác dùng thì có thấy chậm quá không ? dùng ổn định không ạ ? có nhược điểm j không ạ:p
tiện thể có bác nào chán nhượng lại cho e nhé ( PM cho e :p )

Dùng rất OK, up rom 6.1 phè phè không trở ngại gì hết. Nếu không có tiền thì dùng em neo là tốt rồi.

phongnt_78

Làm thế nào để khôi phục lại trạng thái như lúc mới mua

Vấn đề là sau 1 thời gian nghịch ngợm, HardSPL và Uprom WM 6. Bi giờ mình muốn quay về Original mà úp lại bản rom Ship ko thể nào up đc. Mong các cao thủ chỉ giáo

CongNam

Vấn đề là sau 1 thời gian nghịch ngợm, HardSPL và Uprom WM 6. Bi giờ mình muốn quay về Original mà úp lại bản rom Ship ko thể nào up đc. Mong các cao thủ chỉ giáo

Hardreset rồi tìm bản Rom ship up lại bình thường thôi.

caphechieu1

Bác cho em hỏi 1 câu củ chuối nhè : Em xin mạn phép được hỏi là cái " SynchroTime " để có tác dụng gì ạ? Cách dùng thế nào có thể nói sơ qua được không ạ. Em thấy các Rom 6.1 hiện nay đều có nhưng em không bit để làm gì.Mong các bác khơi không kiến thức giùm em.Em tìm trên diễn đàn nhưng không thây nói về chương trình trên.Em xin cám ơn ạ

phongnt_78

không hiểu sao mấy lần trước làm ko đc, lần này 1 phát ăn ngay mới lạ.
Thanks các bro

CongNam

Bác cho em hỏi 1 câu củ chuối nhè : Em xin mạn phép được hỏi là cái " SynchroTime " để có tác dụng gì ạ? Cách dùng thế nào có thể nói sơ qua được không ạ. Em thấy các Rom 6.1 hiện nay đều có nhưng em không bit để làm gì.Mong các bác khơi không kiến thức giùm em.Em tìm trên diễn đàn nhưng không thây nói về chương trình trên.Em xin cám ơn ạ

SynchroTime là chương trình cập nhật thời gian tự động thông qua internet. Cách dùng thì dễ thôi, tự ...... đi nhé.:D:D

chatokboy

em muốn báo thức bằng bài hát em iu thik thì làm thế nào hả các pác??? em chép bài đấy vào My Documents mà vào Alarm của M2D chả thấy để mà chọn gi` cả

lee_bk

Tại sao ko dùng được TouchFlo?

các bác ơi, em đang dùng máy dopod818, win6.1, Shadow 2.0 TE 5.2.20.21.WWE. Nhưng ko sao dùng đc touchflo. Em đã vào settings > buttons chỉnh button4, nhưng ở dưới mục " Assign a program" thì ko thấy lựa chọn touchflo đâu cả. các bác giúp em với! à, trong mục setting > system có "Touchflo settings" nhưng chỉ là có mỗi chế độ enable sound khi chỉ chỏ thôi.

NhatToai

Super V.I.P
các bác ơi, em đang dùng máy dopod818, win6.1, Shadow 2.0 TE 5.2.20.21.WWE. Nhưng ko sao dùng đc touchflo. Em đã vào settings > buttons chỉnh button4, nhưng ở dưới mục " Assign a program" thì ko thấy lựa chọn touchflo đâu cả. các bác giúp em với! à, trong mục setting > system có "Touchflo settings" nhưng chỉ là có mỗi chế độ enable sound khi chỉ chỏ thôi.

Ý bạn hỏi là không thể vuốt chạy chứ gì?Có thể có 2 khả năng.
- Trong ROM chưa có TouchFlo
- Đã được added trong ROM nhưng nó đã được Disable.
Để kiểm tra chắc chắn và đơn giản bạn cài thêm Advanced Config 3.3 vào và kích cho chương trình chạy,tiếp theo bạn tìm tới dòng HTC TouchFlo >> Crolling:chọn Enable,khởi động lại là xong.
Nếu vẫn không được thì ROM chưa có TouchFlo!

seven5068

Cài GPRS cho Dopod 818 pro

em dùng dopod 818 pro đã vài phần mềm HTC Network Wizard nhưng vẫn ko vào internet đc.em dùng mạng viẹttel ạ.mong các bác chỉ dùm em cách cài với.thanks :|

nano686

Em mới lại rom bản Touch UI cho con O2 Neo, làm sao để danh bạ của Sim có trong phần contacts của máy các bác nhỉ?

NhatToai

Super V.I.P
em muốn báo thức bằng bài hát em iu thik thì làm thế nào hả các pác??? em chép bài đấy vào My Documents mà vào Alarm của M2D chả thấy để mà chọn gi` cả
Bạn phải converter đoạn nhạc đó sang định dạng WAV thì mặc định WM mới nhận được.
em dùng dopod 818 pro đã vài phần mềm HTC Network Wizard nhưng vẫn ko vào internet đc.em dùng mạng viẹttel ạ.mong các bác chỉ dùm em cách cài với.thanks :|

Bạn xem tại đây.