• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG PROPHET

small_sun

ai có đĩac cài driver của O2 Neo làm ơn gửi cho mình với. Máy mình kô AS đc vì khi kết nối với PC thì nó báo found new hardware và đòi cài driver cho thiết bị. Bạn nào biết cách khắc phục lỗi này chỉ mình với. Thanks các Bro trước nhé. YM : duc_nam82 . mình đã cài AS4.5final rồi mà kô đc.

Huycl2507

ai có đĩac cài driver của O2 Neo làm ơn gửi cho mình với. Máy mình kô AS đc vì khi kết nối với PC thì nó báo found new hardware và đòi cài driver cho thiết bị. Bạn nào biết cách khắc phục lỗi này chỉ mình với. Thanks các Bro trước nhé. YM : duc_nam82 .

Đâu cần cài driver cho nó đâu bạn , bạn thử cài lại bản Active Sync xem sao nha

Nemmatlanh

ai có đĩac cài driver của O2 Neo làm ơn gửi cho mình với. Máy mình kô AS đc vì khi kết nối với PC thì nó báo found new hardware và đòi cài driver cho thiết bị. Bạn nào biết cách khắc phục lỗi này chỉ mình với. Thanks các Bro trước nhé. YM : duc_nam82 . mình đã cài AS4.5final rồi mà kô đc.

Bạn là mem mới nên nhắc nhỏ nhé,bạn Post sai quy định rồi đấy,lần sau muốn xin Soft thì sang box phần mềm ứng dụng nhé :).Bạn vào Link sau để tham khảo và Down AS về cài vào PC là được thôi nhé.Thân!
http://pdaviet.net/showthread.php?t=174

haidove

các bạn cho mình hỏi là Neo gửi nhận file bằng Bluetooth như thế nào nhỉ, mình gửi file từ máy khác thì cứ bị báo lỗi mặc dù máy kia đã nhận ra Neo
còn nữa muốn nhận file gửi từ máy tính ( qua Bluetooth bằng trình Blue Soleil ) thì phải làm sao vì Neo đã kết nối được PC rồi nhưng nó ko cho gửi nhận file

ChuHuyHoan

Well-Known Member
các bạn cho mình hỏi là Neo gửi nhận file bằng Bluetooth như thế nào nhỉ, mình gửi file từ máy khác thì cứ bị báo lỗi mặc dù máy kia đã nhận ra Neo
còn nữa muốn nhận file gửi từ máy tính ( qua Bluetooth bằng trình Blue Soleil ) thì phải làm sao vì Neo đã kết nối được PC rồi nhưng nó ko cho gửi nhận file

Bạn vào start -> setings -> connections -> beam -> đánh vào dấu tích Receive all... là được. Còn nếu muốn nhận file gửi từ máy tính bạn chỉ cần bật blutool của Neo vào cho máy tính sent trực tiếp là được. Thân!!!

haidove

Còn muốn send file từ Neo thì làm sao hả bạn, hình như nó chỉ cho send bằng hồng ngoại ko thôi thì phải

HeroHP

Còn muốn send file từ Neo thì làm sao hả bạn, hình như nó chỉ cho send bằng hồng ngoại ko thôi thì phải

Send = bluetooth ngon mà bạn. Bạn làm như hướng dẫn ở trên là đc, bật Bluetooth, bật Beam lên là ok.

ChuHuyHoan

Well-Known Member

Muốn send từ Neo tốt nhất bạn cài Resco Explore vào kích vào file cần sent giữ chặt một lúc chọn send to... vào Bluetooth Recipi... là được. Thân!!!

Last edited by a moderator:

NhatNguyen

Muốn send từ Neo tốt nhất bạn cài Resco Explore vào kích vào file cần sent giữ chặt một lúc chọn send to... vào Bluetooth Recipi... là được. Thân!!!

Anh Hoàn nói chính xác lắm, "bắn" bluetooth qua Resco bằng trình Obex, máy ko đòi hỏi Pass tiện lợi hơn nhiều :)

HeroHP

Đây hàng mới về đây :)) ,chỉ 15kb tạo shotcut đưa ra màn hình today bấm một phát tắt ngay khỏi cài đặt, nếu bạn thích cài đặt thì lấy file cài đặt về nhé file bên dưới ( cài đặt cho có việc làm =)) )
hy vọng đáp ưng yêu cầu của bạn :D

Cho tớ hỏi có soft nào hỗ trợ Power Off giống soft PowerTap này nhưng ko bị chớp sáng 1 cái rồi mới tắt ko?

Nemmatlanh

Cho tớ hỏi có soft nào hỗ trợ Power Off giống soft PowerTap này nhưng ko bị chớp sáng 1 cái rồi mới tắt ko?

Có đó nhưng lần sau bạn phải sang Box Phần mềm ứng dụng để hỏi nhé :D.Bạn sang Box đó Down Soft Iluncher về sử dụng nhé,có cái bạn cần và khá nhiều cái thú vị để Vọc nữa đó :D

Tớ đã dùng iLauncher lâu rồi và cũng biết cái shortcut Power Off của nó nhưng tớ muốn gán chức năng này cho 1 phím cứng nên mới phải dùng PowerTap. Nếu dùng iLauncher có cách nào gán cái shortcut đó cho phím cứng ko mod?

Ps: Sorry vẫn cố tình hỏi sai box nhưng đang thảo luận ở đây nên tiện hỏi luôn. Mod cho xin 24h để có người trả lời rồi tớ sẽ del bài. Thx!

Sang box Phần mềm tìm cái AE Button Plus cài vào nhé bạn, có thể gán Power Off cho bất kì phím nào mà ko cần đến Power Tap luôn!

robocon84

Tôi cũng bị giống như Longpl, khi mới mua máy về thì kiểm tra là 00 trong dãy 17 số, nhưng khi up sang AKU 2.2 thì đổi thành 01.Sau đó up lại bản ROM giống như lúc mới mua là Prophet's_2.20.4.37_2.20.7.114_20.19.21 thì hai con số này trở lại là 00. Vấn đề này chưa hẳn là có liên quan đến bản ROM up lên, có thể là trong quá trình up ROM, hay up GMS đã ảnh hưởng đến DOC.Bác Want to Know đã từng test bản AKU 2.2 nhưng kô thấy bị thay đổi như vậy, cho nên tôi nghĩ đây chắc là do ảnh hường gì đến phần cứng của máy.
@everybody : Theo như chỉ dẫn của bác Shooter và Pham quang tôi đã down thử bản ROM RUU_Prophet_215738_2157127_QTEK_FRE_Ship_NoVendorID theo như link bác Anh tu cung cấp. Nhưng đang up giữa chừng thì báo lỗi 302 và kô thể up tiếp được. Tôi đã thử up lại các bản khác như PV_Temp nhưng vẫn bị lỗi 302, up bất kỳ bản nào cũng bị như vậy. Tôi nghĩ chắc là chết ROM rồi, hiên chi phí để thay rom cho NEO g4 khoảng bao nhiêu vậy.

haidove

bạn nào chỉ mình cách vào mạng bằng kết nối Wifi với, máy mình tìm ra mạng Wifi rồi nhưng khi vô IE nó cứ kết nối vào gprs hoài àh

ChuHuyHoan

Well-Known Member
bạn nào chỉ mình cách vào mạng bằng kết nối Wifi với, máy mình tìm ra mạng Wifi rồi nhưng khi vô IE nó cứ kết nối vào gprs hoài àh

Bạn qua thear thảo luận về registry để xem cách chỉnh chuẩn B và chuẩn G nhé. Thân!!!

Tìm ra nhưng ko kết nối vào Net thì nó chuyển sang GPRS là đúng rồi bạn!

cat_nobita

Như vậy là Bạn đã cài đặt thông số cho GPRS rồi. Cách loại bỏ tình trạng trên như sau:
Start - Settings - Connections - Connections - Manage existing connections - Proxy Setting. Sau đó Bạn bỏ dấu tích ở ô: This network connects to the internet.
Sau đó quay ra và vào IE lại là OK. Chúc vui.

haidove

Như vậy là Bạn đã cài đặt thông số cho GPRS rồi. Cách loại bỏ tình trạng trên như sau:
Start - Settings - Connections - Connections - Manage existing connections - Proxy Setting. Sau đó Bạn bỏ dấu tích ở ô: This network :-?connects to the internet.
Sau đó quay ra và vào IE lại là OK. Chúc vui.
mình đã xóa hết cài đặt Gprs và làm như bạn hướng dẫn rồi mà nó vẫn cứ báo lỗi hoài àh, ko biết mình còn cài đặt sai chỗ nào ko nhỉ :-?

Nemmatlanh

mình đã xóa hết cài đặt Gprs và làm như bạn hướng dẫn rồi mà nó vẫn cứ báo lỗi hoài àh, ko biết mình còn cài đặt sai chỗ nào ko nhỉ :-?

Win PC của bạn là SP 1 hay 2?Nếu là 1 thì cài lại SP2 đi nhé.Xem lại Net của PC có ngon chưa?vào PPC Delete Model đi nhé.Rồi Down cái mình gửi dưới đây về giải nén,nhập đúp 2 lần vào PC nếu đã cài SP2,rồi vào lại Net thử xem nhé :D.Thân!

Thangdq

Mình xài O2 Neo, mới cài VLIP khở động lại thì không thấy bàn phím số để gõ pass (mình đặt pass mà) thấy mỗi 4 ô trống hiện lên thôi. Ai biết vụ này chỉ giúp mình với nhé.