• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG PROPHET

quyeno2

kangminh82: bác vào đây mà tìm hiểu thêm về phương pháp up rom nha http://pdaviet.com/showthread.php?t=55&page=11 mà đâu cần đủ bài mới được down, bác cứ down trực tiếp về là được mà,bác up bản này này ftp://xda:xda@ftp.xda-developers.co...ms/RUU_Prophet_220734_2207114_024721_NVID.exe bản mới nhất đó,bản này không cần unlock CID đâu cứ up vô tư đi,cứ kết nối Acitve Syns rồi cho chạy file up rom là xong thôi mà cứ yên tâm mà up đi không sợ đâu bác ah ( nên cài trình hỗ trợ down load để down trên fpt bác dùng cái Gigaget ý free 100% đó)

Chỉnh sửa cuối:

Huycl2507

Các Bác ơi ai có kinh nghiệm lâu năm cho em hỏi một tí với :
Máy của em thì ko bị lệch màn hình rồi,nhưng Việc vào setting->Screen->Align Screen và căn lại màn hình nhiều lần trong 1 ngay có làm ảnh hưởng đến máy ko? hay là làm vậy sẽ giúp máy chạy luột hơn? Bác nào hiểu biết giúp em với nhé! Thank you

K ảnh hưởng gì đến máy đâu bạn à.Nếu có ảnh hưởng thì chỉ là mất thời gian của bạn thôi:D .Nếu máy của bạn k bị lệch cảm ứng thì lâu lâu hãy căn chỉnh lại màn hình,tội gì phải căn chỉnh nhiều lần trong ngày:-??

mybanana

Làm phiền các đại gia tý nhé!
Màn hình cảm ứng bị lỗi (chích chỗ này vào chỗ khác, có chỗ chọt chọt mãi mà không vào được) thì có phải bị phần cứng không hả các bác? Nếu thế thì cần phải thay cái gì và ở đâu là tốt nhất? (đừng bắt chú phải thay cả con o2neo, xót lắm... )

Trước đây mình đã bị lỗi này rùi, phải thay cảm ứng, mất khoảng 300K~400K gì đó, tùy từng nơi. Thay cái này nhanh thui, nên cứ đợi rùi lấy máy luôn, tránh bị luộc đồ:D

fan25a

Overlock O2 Neo.

Các bác cho hỏi O2 Neo overlock tối đa lên được bao nhiêu ?
Tôi đang dùng thử Battery Status Today mà mới chỉ giám up lên 234MHz.

DucLinh

Vào thảo luận sử dụng Prophet đi bạn:|
Mọi người thì mình ko biết thế nào chứ trước mình cũng dùng Neo tăng lên đến 260 mà vấn chẳng sao,nhưng khi lên nữa thì nó bị treo nên lại đưa về 260:D .mà mình thấy tốc độ cũng chỉ khác được chút xíu thôi.

hlp998

Theo mình thấy thì sử dụng chuẩn của nó là hay nhất, bạn sử dụng bất kỳ phần mềm nào cũng vậy nên để qía trị mặc định của nó sẽ tốt hơn. Sử dụng phần mềm đó chẳng qua là cảm giác của mình cảm thấy chạy lẹ hơn một tí thôi...

Utxd

Kinh nghiệm của một số người đã thửa OC, thì đối với chip OMAP 195MHz thì không nên nâng quá 240MHz là còn an toàn :D

DucLinh

Thay đổi mặc định của nó chắc chắn ko có lợi nhưng đến bây giờ em cũng ít nghe nói die chip Omap vì tăng tốc cả.:D

victory132669

các bác ơi máy của mình dù up vài lần rom rồi mà tính năng quay camera vẫn bị giật giật hình tại sao vậy nhỉ giúp em với!
tks!

Utxd

các bác ơi máy của mình dù up vài lần rom rồi mà tính năng quay camera vẫn bị giật giật hình tại sao vậy nhỉ giúp em với!
tks!

Up vài lần Rom nhưng cùng 1 Rom hay Rom khác nhau ?

Quay camera bị giật cũng có vài nguyên nhân: do Rom (up thử Rom khác nhau xem sao), do bộ nhớ còn quá ít, do tốc độ ghi vào thẻ chậm, xung nhịp CPU chậm, ... Phải thử từng bước mới xác định được, mình chưa xài prophet nên chỉ có vài ý vậy, bạn tự tìm nguyên nhân đi :D

DonMetal

O2Neo của em tự nhiên khi để tai sát vào màn hình thì thấy có tiếng kêu " zizizzi " rất nhỏ. Em tưởng là tại loa thì không phải, vì để sát tai vào loa thi không thấy j. Chắc chắn tiếng phát ra trên màn hình( tắt màn hình đi thì im bặt)

Hiện em đã hardreset nhưng vẫn xảy ra hiên tượng đó. Em lo quá, liệu có phải màn hình của em sắp ra đi không?

Bác nào bắt bệnh cho em với !

Huycl2507

O2Neo của em tự nhiên khi để tai sát vào màn hình thì thấy có tiếng kêu " zizizzi " rất nhỏ. Em tưởng là tại loa thì không phải, vì để sát tai vào loa thi không thấy j. Chắc chắn tiếng phát ra trên màn hình( tắt màn hình đi thì im bặt)

Hiện em đã hardreset nhưng vẫn xảy ra hiên tượng đó. Em lo quá, liệu có phải màn hình của em sắp ra đi không?

Bác nào bắt bệnh cho em với !

Hiện tượng này mình chưa nghe nói bao giờ:-??

DucLinh

Chắc chắn bji phần cứng rồi,còn bảo hành thì cho nó đi gấp,theo ý kiến của em thì bộ phận rung của nó có vấn đề,bác nói rõ ở đâu để mọi người tư vấn giúp bác

Vitdao

Well-Known Member
mình cũng nghĩ máy bạn bị hư phần cứng tốt nhất nên đem ra tiệm nhờ kiểm tra lại xem sao,máy mình lúc trước cũg đã bị như vậy rồi.

BinladenVN

Cấp cứu !!!
Mình đang xài S200- trước khi hardreset thì cài dc phần mềm NETCFv2.wce5.armv4i nhưng sau khi HR thì ko thể cài dc phan mềm này nữa (mặc dù đã down file trong DS), cài bằng WinCE Cab thì báo là phần mềm ko tương thích vơi thiết bị, cài trong máy thì báo là unsuccessful. :((
Bà con ui, cứu dzới

Huycl2507

Cấp cứu !!!
Mình đang xài S200- trước khi hardreset thì cài dc phần mềm NETCFv2.wce5.armv4i nhưng sau khi HR thì ko thể cài dc phan mềm này nữa (mặc dù đã down file trong DS), cài bằng WinCE Cab thì báo là phần mềm ko tương thích vơi thiết bị, cài trong máy thì báo là unsuccessful. :((
Bà con ui, cứu dzới

Bạn vào đây tải Net CF wm05 về nha:http://www.4shared.com/file/8096889/8f6a2ff9/NETCF20_SP1_forWM2005.html?
cái này cài trên máy mới k bị unuccessful hay sao ấy:D

DonMetal

Trước tiên xin chúc các bác Năm Mới An Khang Thinh Vượng.!
Sau đó cho em cam ơn các bác quan tâm...
Em ở Hà Nội, điện thoại em đã hết bảo hành( bảo hành 6 tháng mà)..bác nào chỉ cho em chỗ khám phần cứng uy tín với.
Mà ngoài tật màn hình kêu "zizizi" nó còn ngốn pin kinh khủng. Không phải la do chai pin các bác nhé,vì mới có 2 ngày mà thấy một các ro ràng. Cụ thể là tắt màn hình mà pin van giam 4-6% / h
Các bác quan tâm em nhé ! Hix ..Chúc mừng năm mới !

Vitdao

Well-Known Member
Cấp cứu !!!
Bà con ui, cứu dzới

bạn vào mục Download tải về .NETCF 2.0(thư viện net compact) của bác utxd gửi ngày 25-11-06 đó,chắc do bạn tải bản ở trên nên bị lỗi đó.

Huycl2507

Trước tiên xin chúc các bác Năm Mới An Khang Thinh Vượng.!
Sau đó cho em cam ơn các bác quan tâm...
Em ở Hà Nội, điện thoại em đã hết bảo hành( bảo hành 6 tháng mà)..bác nào chỉ cho em chỗ khám phần cứng uy tín với.
Mà ngoài tật màn hình kêu "zizizi" nó còn ngốn pin kinh khủng. Không phải la do chai pin các bác nhé,vì mới có 2 ngày mà thấy một các ro ràng. Cụ thể là tắt màn hình mà pin van giam 4-6% / h
Các bác quan tâm em nhé ! Hix ..Chúc mừng năm mới !

Bạn vào đây xem nha:http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=2336

Vitdao

Well-Known Member
mình mới lấy con O2 Neo, khi đem về nhìn kỹ thì thấy có 1 chấm xanh rất nhỏ ở dưới trái màn hình, ko biết có phải do lỗi màn hình hay ko?mag ra đổi thì họ ko cho, ko biết có cách nào khắc phục ko nhỉ?