• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG PROPHET

phamxuannguyen

mình đang xài dopod 818 pro hàng xách tay, lâu nay máy chạy ổn định, nhưng hôm nay khi mình xài hết pin, xạc pin lại đầy thì máy đòi password không mở máy lại được, mình phải chọn giải pháp nào, mình đang ở Sài gòn

giavinh

O2 NEO bệnh lạ !!!

o2 neo của em đang xài bình thường tự nhiên liệt cảm ứng mà lâu lâu bị đơ một lần, em đã up lại Rom ,thay cảm ứng ,nhưng cứ dùng một lúc lai bị em đã tháo thẻ nhớ luôn rồi vẫn ko hiểu tại sao, bác nào biết làm ơn chỉ dùm, xin dc cám ơn nhiều, chỉ bị cảm ứng phím bấm vẫn ok :((

Tuan1412

o2 neo của em đang xài bình thường tự nhiên liệt cảm ứng mà lâu lâu bị đơ một lần, em đã up lại Rom ,thay cảm ứng ,nhưng cứ dùng một lúc lai bị em đã tháo thẻ nhớ luôn rồi vẫn ko hiểu tại sao, bác nào biết làm ơn chỉ dùm, xin dc cám ơn nhiều, chỉ bị cảm ứng phím bấm vẫn ok :((

Thay miếng cảm ứng gin của máy khác vào xem bạn,cảm ứng lô chán lắm dùng bị lêch là đúng rồi

silent_hill_hp

Máy của mình có hiện tượng bị nháy 2 đèn xanh, phím bật tắt màn hình ko có tác dụng trong khi các phím khác vẫn ổn, wifi luôn để ở chế độ bật, ko tắt đi được. Mình đã reset và hard reset rất nhiều lần nhưng ko được. Nghe gọi vẫn bình thường, như vậy là sao nhỉ, liệu có phải là lỗi phần cứng ko. Máy mình đã bị rơi vài lần.

Tuan1412

Máy của mình có hiện tượng bị nháy 2 đèn xanh, phím bật tắt màn hình ko có tác dụng trong khi các phím khác vẫn ổn, wifi luôn để ở chế độ bật, ko tắt đi được. Mình đã reset và hard reset rất nhiều lần nhưng ko được. Nghe gọi vẫn bình thường, như vậy là sao nhỉ, liệu có phải là lỗi phần cứng ko. Máy mình đã bị rơi vài lần.

Up lại rom nếu mà vẫn như vậy thì là do phần cứng rồi anh ơi,máy đã rơi thường sinh ra nhiều lỗi lắm

blackhung

Mong moi nguoi giúp do

Chào mọi người !

Mình sử dụng o2 neo - windows mobile v5.0.

Hiện giờ mình sống ở new zealand. o2 của mình có thể kết nối - truy cập mạng. Tuy nhiên mình không biết làm sao để sử dụng phone của mình như một modem. Mình không biết làm sao để laptop của mình có thể kết nối mạng thông qua ppc. Khi sử dụng active sync , mạng gprs của mình tự động bị ngắt và không thể kêt nối lại được( cho đến khi mình ngưng kết nối với laptop thì mới kết nối lại được với mạng gprs) .

Theo như hướng dẫn trong ppc, mình phải dùng phần mềm modem link ( có sẵn trong máy) , rồi sau đó kết nối với máy tính. Tuy nhiên, khi mình làm theo hướng dẫn : Active modem link - Active mạng gprs - Nối vào Laptop thì laptop của mình thông báo : Generic S erial connected, sau đó thì thông báo là phần cứng vừa được kết nối không thể hoạt động được.

Ai biết cách nào để dùng o2 như một modem mong giúp đỡ . Rất cảm ơn ( mong sẽ có bài phản hồi :^^:

(Copy y nguyen ba`i trc'...):p

thangbengangnguoc

Chào mọi người !

Mình sử dụng o2 neo - windows mobile v5.0.

Hiện giờ mình sống ở new zealand. o2 của mình có thể kết nối - truy cập mạng. Tuy nhiên mình không biết làm sao để sử dụng phone của mình như một modem. Mình không biết làm sao để laptop của mình có thể kết nối mạng thông qua ppc. Khi sử dụng active sync , mạng gprs của mình tự động bị ngắt và không thể kêt nối lại được( cho đến khi mình ngưng kết nối với laptop thì mới kết nối lại được với mạng gprs) .

Theo như hướng dẫn trong ppc, mình phải dùng phần mềm modem link ( có sẵn trong máy) , rồi sau đó kết nối với máy tính. Tuy nhiên, khi mình làm theo hướng dẫn : Active modem link - Active mạng gprs - Nối vào Laptop thì laptop của mình thông báo : Generic S erial connected, sau đó thì thông báo là phần cứng vừa được kết nối không thể hoạt động được.

Ai biết cách nào để dùng o2 như một modem mong giúp đỡ . Rất cảm ơn ( mong sẽ có bài phản hồi :^^:

(Copy y nguyen ba`i trc'...):p

Trong trường hợp này,tôi muốn hỏi o2 Neo của bạn có wifi không vì theo mình được biết thì tất hầu như PDA mấy đời từ năm 2006 đều có wifi.Còn bạn muốn dùng ò như một modem cho laptop thì bạn làm theo như dưới đây.

Dùng PPC làm Modem kết nối Internet

1. Yêu cầu thiết bị:
- Máy tính có cài Active Sync 3.8 hoặc cao hơn (có lẽ thấp hơn chưa hỗ trợ)
- PPC Phone dùng mạng của nhà cung cấp có hỗ trợ GPRS, tất nhiên phải trong vùng phủ sóng GPRS nữa.
- Dây Sync USB để đồng bộ giữa máy tính và PPC
2. Các bước thực hiện:
2.1. Cài đặt HTC USB Modem trên máy tính.
- Tắt Active Sync: bằng cách mở AS, chọn File/Setting/Connection Setting... không đánh dấu ô "Allow USB Connections".
- Chạy chương trình Modem Link (cần chạy Modem Link trên PPC trước rồi dùng dây USB nối PPC với máy tính để máy tính nhận ra cổng). Có thể vào Control Panel trên PC kiểm tra Modem Option xem đã có Modem và cổng tương ứng chưa.
- Sau khi nối PC và PPC bằng dây Sync, máy tính sẽ yêu cầu cài đặt cho thiết bị mới, bạn cài Driver của HTC Modem vào (Download tại đây)

Vậy là bạn đã cài đặt xong Modem để kết nối Internet từ PC của bạn.
2.2 Kết nối Internet qua GPRS trên PPC
- Chạy chương trình Modem Link, chọn kết nối USB.
- Kích hoạt Modem.
- Chạy HTC USB Modem Dialer và nhập thông số GPRS của nhà cung cấp mạng.
- Tiến hành quay số.
Xong, giờ đây bạn có thể hưởng thụ thành quả của mình rồi. Cài này chỉ là giải pháp tạm thời khi bạn đi xa mà không có wi-fi hoặc kết nối điện thoại cố định, vì tốc độ chậm và cước truy cập khá đắt.
Chú ý: Với GPRS của mạng Vinaphone và Viettel, bạn cần khai báo proxy của Internet Explorer (vào Connection Setting) và proxy của Yahoo Messenger (vào Connection) là:
Vinaphone: 10.1.10.46 port 8000
Viettel: 192.168.233.10 port 8080

Còn mạng của bạn ở New Zealand như nào thì mình không biết:|

Chúc may mắn và Chúc Vui.!!b-)

aphongs

hic cái o2 neo em kô nhận sạc nữa hic các anh cho em địa chỉ của anh hữu tiến với hic nãn ghê huhuhuh

ChuHuyHoan

Well-Known Member
hic cái o2 neo em kô nhận sạc nữa hic các anh cho em địa chỉ của anh hữu tiến với hic nãn ghê huhuhuh

PM thẳng cho người cần tìm nhé lần sau tránh những câu hỏi thế này nhé!!!

phamxuannguyen

mình xài dopod 818pro,mình đã có phần mềm mobipocket reader để đọc file .prc, mình cài vo máy tính thì tốt nhưng không cài vào pda được, nhờ ban quản trị chỉ giúp mình với!

XuanTruong

Super V.I.P
mình xài dopod 818pro,mình đã có phần mềm mobipocket reader để đọc file .prc, mình cài vo máy tính thì tốt nhưng không cài vào pda được, nhờ ban quản trị chỉ giúp mình với!

Bạn qua Box thảo luận và sử dụng Soft cho PPC nhé! Không thảo luận vấn đề này ở đây!!! Thân!;;)

matrix_reload

Hik, tự nhiên con Neo của mìn cũng bị giống vầy luôn. Nhớ hơn 10 ngày trước ở dưới quê vẫn bắt Wifi đc, tự nhiên vô SG công tác, vần ở chỗ cũ, lap vẫn vô wifi bình thường, nhưng con Neo ko còn search đc mạng wifi nào nữa. Rõ chán. Các già làng hãy ghé qua đây cứu với.

CongNam

Hic. tôi cũng bị như bạn mà đến bây giờ chưa có cao thủ nào tìm ra bệnh. chắc là phải bán em này tìm em khác thôi.

matrix_reload

Ok rồi. Mình cài soft SocketCom WiFi Companion v2.10.4.0 và đã vào đc wifi. Bạn search diễn đàn down về cài thử xem.

redcat83

Không hiểu sao con Neo của mình khi có điện thoại gọi đến vẫn ren chuông nhưng khi nhấn nghe thì không nghe được và khi nghe nhac ở Media thì nhạc vẫn không phát mặc dù khi ren chuông thì máy vẫn phát bài nhạc đó.Mình đã thử Up lại rom nhưng tình trạng nầy vẫn thế .không biết máy có bị lỗi phần cứng không ? hiện mình ở HCM xin các bạn chỉ giúp mình chổ sửa máy tốt nhất .Xin chân thành cảm ơn.

duongmailinh

cứu dopod 818pro của e anh ơi,máy em là g4 nhưng sau khi em up Full unlock CID Prophet thì máy bị treo đưa vào màn hình xanh lá cây,e reset lại thì vào màn hình Bootload với thông số là IPL 2.15.0001 sPL 2.G3,em up lại rom wm5 gốc RUU-Prophet-G4-AKU2[1].2-2.20-2.47.21-Jester-r1, nhưng khi dến 80% thì báo lỗi là "error[326]INVALID COMMAND This NBF file can't be used for PDA phone.Please check your NBF file.Mọi khi máy bị treo ở màn hình Bootload e dùng chương trình này up lại được,nhưng giờ thì tiêu rùi .Các bác giúp em với máy e giờ thành cục sắt rùi.Em đem tiệm sửa thì người ta bảo em up nhầm rom g3,nhưng rõ ràng em úp g4 mà,sao kỳ vậy?Người ta nói phải thay Doc,giá là 700,000.Nhưng em thấy máy của e đưa vào màn hình Bootload đc mà em nghi van con cuu dc nên em nhờ các bác chỉ giúp em với.

Taki7610

Unlock_GSM
cứu dopod 818pro của e anh ơi,máy em là g4 nhưng sau khi em up Full unlock CID Prophet thì máy bị treo đưa vào màn hình xanh lá cây,e reset lại thì vào màn hình Bootload với thông số là IPL 2.15.0001 sPL 2.G3,em up lại rom wm5 gốc RUU-Prophet-G4-AKU2[1].2-2.20-2.47.21-Jester-r1, nhưng khi dến 80% thì báo lỗi là "error[326]INVALID COMMAND This NBF file can't be used for PDA phone.Please check your NBF file.Mọi khi máy bị treo ở màn hình Bootload e dùng chương trình này up lại được,nhưng giờ thì tiêu rùi .Các bác giúp em với máy e giờ thành cục sắt rùi.Em đem tiệm sửa thì người ta bảo em up nhầm rom g3,nhưng rõ ràng em úp g4 mà,sao kỳ vậy?Người ta nói phải thay Doc,giá là 700,000.Nhưng em thấy máy của e đưa vào màn hình Bootload đc mà em nghi van con cuu dc nên em nhờ các bác chỉ giúp em với.

Bạn dùng Tool UnlockCid của G3 hay G4 ?,thử các bản ROM gốc khác xem sao,lấy bản Prophet_PV_Temp up lại hoặc bản của ASIA up lại.

duongmailinh

Bạn dùng Tool UnlockCid của G3 hay G4 ?,thử các bản ROM gốc khác xem sao,lấy bản Prophet_PV_Temp up lại hoặc bản của ASIA up lại.

Em da su dung nhieu cach roi nhung van ko dc. Em dam bao lka ko up nham G3 cho G4. Mong cac anh chi giao

maiuymy

QTEK s200 bị lỗi mật khẩu

Con Qtek s200 đang dùng bình thường, giờ tự nhiên không chịu cho mở mật khẩu, mặc dù đã nhập chính xác mật khẩu nhưng khi bấm vào chữ "Mở khóa" thì không mở được, cũng không có hộp thoại gì xuất hiện.
Mình thử hard reset cũng không hard reset được.
Bác nào biết lỗi này chỉ mình với.

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Con Qtek s200 đang dùng bình thường, giờ tự nhiên không chịu cho mở mật khẩu, mặc dù đã nhập chính xác mật khẩu nhưng khi bấm vào chữ "Mở khóa" thì không mở được, cũng không có hộp thoại gì xuất hiện.
Mình thử hard reset cũng không hard reset được.
Bác nào biết lỗi này chỉ mình với.

Hard Reret: Bấm 2 phím đồng thời Camera và Comm Manager và nhấn Reset, màn hình sẽ hiện thông báo đưa máy về mặc định của nhà sản xuất bấm Call/Send để thực hiện