• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG PROPHET

CongNam

Con Qtek s200 đang dùng bình thường, giờ tự nhiên không chịu cho mở mật khẩu, mặc dù đã nhập chính xác mật khẩu nhưng khi bấm vào chữ "Mở khóa" thì không mở được, cũng không có hộp thoại gì xuất hiện.
Mình thử hard reset cũng không hard reset được.
Bác nào biết lỗi này chỉ mình với.

Hard reset bằng phím cứng không được thì bạn phải up lai Rom đi.

cuongh

mình cũng bị giống như duongmailinh tìm mọ cách nhưng ko cứu dc, ko biết có phải thay phần cứng nào ko, nếu phải thay thì thay ở đâu vậy (mình ở Hà Nội) mong các bạn chỉ giúp

XuanTruong

Super V.I.P
mình cũng bị giống như duongmailinh tìm mọ cách nhưng ko cứu dc, ko biết có phải thay phần cứng nào ko, nếu phải thay thì thay ở đâu vậy (mình ở Hà Nội) mong các bạn chỉ giúp

Vấn đề này Bạn qua Box phần cứng hoặc bên trung tâm thương mại PV để hỏi và tham khảo nhé!!!;;)

nguyendaian2002

Em nghĩ rằng do bản Rom thôi, các bác thử Up bản Temp_PDAViet xem, lần đầu uprom em cũng bị như thế, up lại thì lại bắt WIFI bình thường mà. :D

nguyendaian2002

Neo của em bị sao vậy?

:-/ Các bác cho em hỏi chút. Em dùng Neo cài W6.1, khi sử dụng máy rất hay bị treo màn hình trắng tinh, reset lại thì có lúc chạy bình thường, có lúc không vào được, hiện tượng này thường bị khi pin còn ít, có phải do pin của em sắp hỏng, hay do bản Rom, hay do nguyên nhân gì ...
Mong được các bác chỉ giáo :D

stevenpham

Các bác làm ơn cho em hỏi, em dùng O2 Neo, up lên WM 6, bản Transformer 1.1. Nói chung thì dùng rất tốt, nhưng dạo này không hiểu sao khi có điện thoại gọi đến, thi thoảng người bên kia không nghe thấy gì, mặc dù em nghe rất tốt. Em đã HR nhưng thi thoảng vẫn bị như thế. Thay SIM sang máy khác thì không sao. Như vậy không biết có phải là Mic bị kém không ạ? Liệu có sửa được không? Với lại sóng cũng kém. Em dùng 2 mạng mobi cùng lúc, 2 máy khác nhau nhưng con Neo thường sóng kém hơn. Em không biết thay vỏ thì sóng có tốt hơn không, và Mic có cải thiện được không? Nhân tiện em hỏi luôn là vỏ thay ở đâu, bao xiền vậy? CẢM ƠN CÁC BÁC NHIỀU.

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Các bác làm ơn cho em hỏi, em dùng O2 Neo, up lên WM 6, bản Transformer 1.1. Nói chung thì dùng rất tốt, nhưng dạo này không hiểu sao khi có điện thoại gọi đến, thi thoảng người bên kia không nghe thấy gì, mặc dù em nghe rất tốt. Em đã HR nhưng thi thoảng vẫn bị như thế. Thay SIM sang máy khác thì không sao. Như vậy không biết có phải là Mic bị kém không ạ? Liệu có sửa được không? Với lại sóng cũng kém. Em dùng 2 mạng mobi cùng lúc, 2 máy khác nhau nhưng con Neo thường sóng kém hơn. Em không biết thay vỏ thì sóng có tốt hơn không, và Mic có cải thiện được không? Nhân tiện em hỏi luôn là vỏ thay ở đâu, bao xiền vậy? CẢM ƠN CÁC BÁC NHIỀU.

Trước hết bạn thử up thử bản rom khác xem thế nào đã rồi mới biết có phải do phần cứng hay không bạn ạ nếu bản rom khác cũng vậy thì chắc mic của bạn có vấn đề có thể bị lỏng socket hoặc có thể do bụi bẩn bám vào. Thay vỏ của con này bạn có thể qua các cửa hàng bán linh kiện đt để hỏi mà bạn phải bảo bạn đang ơ đâu mới chỉ được chứ :D:D:D:D

stevenpham

Trước hết bạn thử up thử bản rom khác xem thế nào đã rồi mới biết có phải do phần cứng hay không bạn ạ nếu bản rom khác cũng vậy thì chắc mic của bạn có vấn đề có thể bị lỏng socket hoặc có thể do bụi bẩn bám vào. Thay vỏ của con này bạn có thể qua các cửa hàng bán linh kiện đt để hỏi mà bạn phải bảo bạn đang ơ đâu mới chỉ được chứ :D:D:D:D

Cám ơn bác nhiều. Em ở Hà Nội. Ví dụ mic kém thì thay vỏ có giải quyết được vấn đề không bác nhỉ? Hoặc sửa được không ạ? Một lần nữa xin cảm ơn bác.

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Cám ơn bác nhiều. Em ở Hà Nội. Ví dụ mic kém thì thay vỏ có giải quyết được vấn đề không bác nhỉ? Hoặc sửa được không ạ? Một lần nữa xin cảm ơn bác.

Nếu hỏng míc thì thay vỏ cũng chẳng giải quyết vấn đề gì tốt nhất bạn mang qua thợ cho họ kiểm tra mang qua 117 Mai hắc đế bệnh viện PDA ở đó mình cũng thấy họ bán phụ kiện của PPC đó nhưng thử up lại rom đi đã nhé bạn.

nguyendaian2002

Các bác cho em hỏi chút, con Neo của em liên tục không nhận thẻ nhớ (1G), rút ra cắm lại thì lại nhận bình thường, em đang dùng bản rom W6.1, có phải lỗi thẻ nhớ không nhỉ

XuanTruong

Super V.I.P
Các bác cho em hỏi chút, con Neo của em liên tục không nhận thẻ nhớ (1G), rút ra cắm lại thì lại nhận bình thường, em đang dùng bản rom W6.1, có phải lỗi thẻ nhớ không nhỉ

Bạn lấy que tăm quấn bông tẩm ít cồn vệ sinh điểm tiếp xúc của thẻ nhớ xem có hết không nhé!!!;;) Chúc vui!

mydarling785

ai có rom o2 neo ko?

mình đang rất cần ai có rom con ò neo ko cho mình với.bản rom nao f khá chút mình đã up 1 bản rồi mà vẫn ko dc xin các bạn chỉ giùm mình với.
máy mình trong tình trạng là bật nguồn là chỉ hiện thi logo và thông tin của máy thôi va sau đó là lịm hẳn ko lên dc mình up rom rồi thì máy chạy bình thường nhưng ko có kết quả gì cả.xin các bạn chỉ giùm mình với.:(:)(:)(:)(:)((