• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG PROPHET

thaoduoiga

uhm...tức là em muốn hiện cái properties của từng file á(xem nó bao nhiu MB,dạng file,...),giống như mình nhấp chuột phải chọn properties của các files trên máy vi tính đó ,mấy bro giúp em,em thank nhìu!

king_titi149

bạn dùng trình Resco Explorer là ok mà , giữ chuột lâu vào file hoặc folder nào đó sẽ xuất hiện Properties o dưới cùng đó.

BlackMN

Con Neo của mình quay phim chán quá, cứ rung lắc, delay, có cách nào quay phim mượt hơn không vậy các bạn ?

phongnt_78

O2 Neo wifi khong duoc manh lam , thuong bi disconect . may bro thay sao cho y kien nhe
Mình cũng thấy Neo sóng wifi yếu, nhưng mình chưa dùng các loại PDA khác nên cũng chua biết thế nào, chỉ biết là yếu hơn laptop :)):)):)):))

blackhung

Mình có một câu hỏi rất mong mọi người có thể giúp đỡ!

Hiện giờ mình đang dùng internet bằng O2 Neo. Mình muốn download khá nhiều thứ nhưng dụng lượng Memory thì chỉ có mỗi 28mb là max rồi. Ai có thể làm ơn chỉ cho mình cách download trực tiếp vào thẻ nhớ không. Khi mình chọn save file as rồi mình chọn "Sd Memory Card" thì máy vấn download thẳng vào máy rồi đến khi download xong mới chuyển sang Memory Card.

Rất cảm ơn và mong phản hồi.

(P/s: Mình không dùng internet trên laptop qua O2 mặc dù mình biết cách bởi vì mỗi khi mình thử dial thì mạng đơ, phải đợi tận 2h mới vào được tiếp. Thế nên an toàn nhất là dùng bằng O2)

caheo604

TÌNH HÌNH LÀ MÌNH MỚI MUA CON DOPOD 818 PRO NHƯNG XÀI CUNG CHƯA RÀNH! MÁY ĐANG DÙNG WM05 BÂY GIỜ MUỐN ĐỔI QUA WM06 THÌ CO D9ƯỢC KO? VÀ BẮT ĐẦU NHƯ THẾ NÀO CÓ BÁC NÀO GIÚP MÌNH VỚI !!! THANKS RẤT NHIỀU!!

PhamHien

chuyển được sang WM6 bạn à! Trước hết bạn cần unlock CID(đối với một số dòng máy), hay chạy các tool cần thiết, sau đó tải bản ROM WM6 về để up

Công cụ và các bước unlock CID, up ROM... đã có cả, bác tìm hiểu trên này đi, bao gìơ thông tỏ hãy làm

Chỉnh sửa cuối:

caheo604

MÁY MÌNH LÀ CHÍP G4 THI PHẢI UNLOCK CID PHAI KO BẠN? NÓI THẠT LÀ MÌNH ĐÃ ĐỌC CŨNG NHIỀU RỒI NHƯNG VẪN CHƯA GIẢI QUÝÊT ĐƯỢC VẤN ĐỀ VÌ CÓ RẤT NHIỀU BÀI KHÁC NHAU! BẠN CÓ THỂ CHO MÌNH LỜI KHUYÊN KO? THANKS!!!:)

PhamHien

MÁY MÌNH LÀ CHÍP G4 THI PHẢI UNLOCK CID PHAI KO BẠN? NÓI THẠT LÀ MÌNH ĐÃ ĐỌC CŨNG NHIỀU RỒI NHƯNG VẪN CHƯA GIẢI QUÝÊT ĐƯỢC VẤN ĐỀ VÌ CÓ RẤT NHIỀU BÀI KHÁC NHAU! BẠN CÓ THỂ CHO MÌNH LỜI KHUYÊN KO? THANKS!!!:)

Theo một số tài liệu trên này thì hiện tại mới chỉ có tool unlock CID cho G3, còn G4 thì chưa.

Nếu máy của bạn chưa chạy tool để có HardSPL thì việc up ROM rất phức tạp. Hiện nay trong BOX này PhamQuang đã giới thiệu công cụ HardSPL cho dòng này, cả G3 lẫn G4.
Sau khi chọn đúng Tool cho máy và chạy tool như Up ROM, SPL của máy bạn sẽ trở thành HardSPL, rất tiện lợi.
Lần Up ROM sau bạn chỉ cần Up 1 bước mà thôi.
Trước hết bạn cần xác định máy của mình là G3 hay G4. Đưa máy về boot nếu thấy SPL có tận cùng là .0000 đó là G3, còn SPL tận cùng là .0001 thì đó là G4. Sau đó bạn tải đúng tool cho G4 và chạy. Sau khi chạy xong thì tải bản ROM tren này, nối cable và tiến hành up theo các bước hướng dẫn!

Chỉnh sửa cuối:

hoainamsapa

Con Neo của mình cũng thế,sau khi Up lai Room + cài các phần mềm hỗ trợ rồi nhưng vẫn không được.Đã up bản 6.1 của Mod Phạm Nhất Thanh rồi,wifi có thể tắt đi bật lại vẫn vô tư nhưng mặc dù đang ngồi ngay cạnh cái cục phát wifi nhưng vẫn không bắt được.Không biết có bác nào biết cách sử lý không hay vẫn phải thay Main.Tiện thể cho em hỏi luôn là ở Hà Nội chỗ nào làm nhanh và chuẩn nhất cho căn bệnh này của Neo

Tuan1412

Vấn đề này mình đã trả lời 1 lần rồi mà mọi người 0 để ý nhỉ,dòng máy các bác đang dùng 0 phải là dòng prophet đâu nha,trong phần cứng 0 hề có wifi thì các bác có up 100 bản rom cũng vậy thôi,bác mở tem imei ra xem có phải ghi là PM300 hay 0?rồi hãy hỏi tiếp nhé

Huanag67

Vấn đề này mình đã trả lời 1 lần rồi mà mọi người 0 để ý nhỉ,dòng máy các bác đang dùng 0 phải là dòng prophet đâu nha,trong phần cứng 0 hề có wifi thì các bác có up 100 bản rom cũng vậy thôi,bác mở tem imei ra xem có phải ghi là PM300 hay 0?rồi hãy hỏi tiếp nhé
Trời! Con Dopod 818 thì chắc chắn là có wifi,mình hiện có 2 con Dopod 818 và đã test tất cả các bản Rom mới 1 con thì wifi Ok,còn 1 con thì bây giờ không mở wifi lên được,mình cũng đã up lại WM5.0 nhưng vẫn vậy.Như vậy con không vào được wifi là do HW chư kg phải do Rom,(2 con điều G4 vào cùng HardSPL) !

Tuan1412

Trời! Con Dopod 818 thì chắc chắn là có wifi,mình hiện có 2 con Dopod 818 và đã test tất cả các bản Rom mới 1 con thì wifi Ok,còn 1 con thì bây giờ không mở wifi lên được,mình cũng đã up lại WM5.0 nhưng vẫn vậy.Như vậy con không vào được wifi là do HW chư kg phải do Rom,(2 con điều G4 vào cùng HardSPL) !

Chính xác phải nói dopod 818 pro có wifi mới đúng bạn à,dopod 818 giống hệt dopod 818 pro nhưng khác là 0 có wifi thôi,có thể up chung rom lun đc cơ.Trường hợp của bạn có thể 2 máy đều là dopod 818 pro có wifi nhưng 1 con hiện HW đang có vấn đề rồi
Dopod 818 pro ở thị trường Việt Nam nhiều,còn 818 thường rất ít nên mọi người rất hay bị nhầm.Mình nói lại một lần nữa:
_Nếu tháo pin ra thấy ghi là PM300 mới là dopod 818 pro,và có wifi.(Ngọa trừ trường hợp máy bị thay cái tam imei nữa để cho chắc chắn các bác vào Device infomation check là chuẩn nhất)

blackhung

Mình có một câu hỏi rất mong mọi người có thể giúp đỡ!

Hiện giờ mình đang dùng internet bằng O2 Neo. Mình muốn download khá nhiều thứ nhưng dụng lượng Memory thì chỉ có mỗi 28mb là max rồi. Ai có thể làm ơn chỉ cho mình cách download trực tiếp vào thẻ nhớ không. Khi mình chọn save file as rồi mình chọn "Sd Memory Card" thì máy vấn download thẳng vào máy rồi đến khi download xong mới chuyển sang Memory Card.

Rất cảm ơn và mong phản hồi.

(P/s: Mình không dùng internet trên laptop qua O2 mặc dù mình biết cách bởi vì mỗi khi mình thử dial thì mạng đơ, phải đợi tận 2h mới vào được tiếp. Thế nên an toàn nhất là dùng bằng O2)

AI giúp mình vấn đề này được không ạ? Hỏi lâu quá không thấy ai nói gì lun...>_<

luongdang

hichic..O2 Neo của mình bị tình trạng như sau, xạc bin có lúc báo đầy, có lúc tới độ 80%->95% là nó cứ dứng hoài, ko sạc thêm nữa, mặc dù đèn báo sạc vẫn cháy sáng.các bạn cho mình hỏi O2 của mình bị j thế ạ, cảm ơn mọi người nhiều.

CongNam

hichic..O2 Neo của mình bị tình trạng như sau, xạc bin có lúc báo đầy, có lúc tới độ 80%->95% là nó cứ dứng hoài, ko sạc thêm nữa, mặc dù đèn báo sạc vẫn cháy sáng.các bạn cho mình hỏi O2 của mình bị j thế ạ, cảm ơn mọi người nhiều.

Pin của bạn bị chai rồi.

Dvha79_ddt

Super V.I.P

Một là pin lâu ngày nên kém rồi bạn phải thay thôi, hai là xạc dòng ko đủ cũng phải thay thôi :)

luongdang

chắc xạc ko đủ dòng rồi..mấy bác cho hỏi cục xạc khoảng bi nhiêu tiền vậy? thanks mọi người..