• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG PROPHET

dieubong

loi~ font, giup' em

(dang dung` may' hong viet key, mong cac bac thong cam)may' em bi loi font tieng viet. gio vao wifi hay xem lich viet, tu` dien de`u bi loi font tieng viet. ai giup em voi:-/

Lamson

Well-Known Member
Lỗi Làm sao?? bạn cần mô tả rõ, trước đó có bị không. Chắc là thiếu font thôi bạn cài lại xem

dieubong

truoc do' ko bi, em HR lai thi bi. thieu font la nhu nao`, cach' lam` nhu nao`. chi giup em voi. thanks

imusic

Help Me on Dopod818 pro

Dear All,
Cho em hỏi chút là: em mua con dopod 818pro bên Sing. Em muốn sử dụng wifi để vào internet nhưng không được. Xin anh hướng dẫn em với ah. Luc vao IE thi no cu tu dong vao GPRS. Cac Anh giup em nhe. Ah, may dang dung win.mobile 5.0. Co cach nao upgrade len thanh 6.0 khong ah?
Thank you.

novo2106

Cần giúp đỡ về con O2 Xda Neo

Em có con O2 Xda Neo được ông bác cho. Bây giờ nó đang nằm im rùi ạ.:(:(:( Khởi động lên, vào đến chỗ màn hình Windows Mobile, dưới cùng có hàng chữ mờ là Cloudyfa-PDAVIET thì máy dừng luôn ạ. Các pro chỉ giúp em cách khắc phục với. Mà tiện thể em hỏi luôn là muốn kiếm cáp kết nối với PC của con O2 này thì kiếm ở đâu ạ?? Em xin thank trước. Có gì các bác cứ pm cho em qua nick Yahoo: quandui_ao_comle_2106.b-)b-)b-)

kiet_xu

Em có con O2 Xda Neo được ông bác cho. Bây giờ nó đang nằm im rùi ạ.:(:(:( Khởi động lên, vào đến chỗ màn hình Windows Mobile, dưới cùng có hàng chữ mờ là Cloudyfa-PDAVIET thì máy dừng luôn ạ. Các pro chỉ giúp em cách khắc phục với. Mà tiện thể em hỏi luôn là muốn kiếm cáp kết nối với PC của con O2 này thì kiếm ở đâu ạ?? Em xin thank trước. Có gì các bác cứ pm cho em qua nick Yahoo: quandui_ao_comle_2106.b-)b-)b-)

Các bác giúp đỡ e với ạ.....HIc:(:)(:)((

Đây là box của smartphone, máy của bạn là PPC nên sang bên box của PPC để hỏi nhé. Thân

Topic lock

CongNam

Bạn thử Hard reset lai thử, nếu ko được nữa thì chỉ còn cách up lại Rom, có thể là bản Rom bị lỗi.

mrluctuyen

Mỗi lần cắm tai nghe vào con O2 Neo, khi rút ra là loa lại tịt. Mà khi tịt như thế thì gọi đến gọi đi cũng tịt luôn. Tuy nhiên, mình dùng cái chân tai nghe ngoáy xung quanh thì lại được. Nhưng hôm nay mình đã phải ngoáy rất lâu (tưởng chừng sắp đem ra tiệm đến nơi), nó lại có loa bình thường nhưng có vẻ chập chờn, thế là lại ngoáy tiếp. Giờ tạm ổn (không chập chờn nữa) những vẫn lo ngay ngáy là tự nhiên nó lại tịt. Hình như có nhiều bạn gặp phải vấn đề này. Ở đây mình cắm tai Nokia, hồi đầu nó còn chặt, nhưng chắc do ngoáy nhiều giờ nó lỏng, tai nghe cũng chập chờn do lỏng. không biết cắm tai nghe đúng máy thì có bị không?!
QUa đó mình thấy vấn đề không phải loa ngoài bị hỏng như một số bạn vội vàng đem thay. Mình nghĩ có thể có một sự tiếp xúc nào đó từ jack cắm lên Loa không chặt, khi cắm tai nghe vào sẽ làm nó bị lệch đi. Đối với các "bác sĩ" thì có lẽ hoàn toàn có thể nghiên cứu để chữa dứt điểm bệnh này (mình nghĩ thế), vậy mong vị "bác sĩ" nào bớt chút công sức nghiên cứu cho anh em đỡ mất tiền thay loa oan
Thanhks

Last edited by a moderator:

PhamNhatThanh

Mỗi lần cắm tai nghe vào con O2 Neo, khi rút ra là loa lại tịt. Mà khi tịt như thế thì gọi đến gọi đi cũng tịt luôn. Tuy nhiên, mình dùng cái chân tai nghe ngoáy xung quanh thì lại được. Nhưng hôm nay mình đã phải ngoáy rất lâu (tưởng chừng sắp đem ra tiệm đến nơi), nó lại có loa bình thường nhưng có vẻ chập chờn, thế là lại ngoáy tiếp. Giờ tạm ổn (không chập chờn nữa) những vẫn lo ngay ngáy là tự nhiên nó lại tịt. Hình như có nhiều bạn gặp phải vấn đề này. Ở đây mình cắm tai Nokia, hồi đầu nó còn chặt, nhưng chắc do ngoáy nhiều giờ nó lỏng, tai nghe cũng chập chờn do lỏng. không biết cắm tai nghe đúng máy thì có bị không?!
QUa đó mình thấy vấn đề không phải loa ngoài bị hỏng như một số bạn vội vàng đem thay. Mình nghĩ có thể có một sự tiếp xúc nào đó từ jack cắm lên Loa không chặt, khi cắm tai nghe vào sẽ làm nó bị lệch đi. Đối với các "bác sĩ" thì có lẽ hoàn toàn có thể nghiên cứu để chữa dứt điểm bệnh này (mình nghĩ thế), vậy mong vị "bác sĩ" nào bớt chút công sức nghiên cứu cho anh em đỡ mất tiền thay loa oan
Thanhks
Cái lổi nầy là phần cứng thôi,mà thay Jack cũng không tốn bao nhiêu xiên đâu:D

nthung86

Máy Orange M600 Ko nhận active sync nữa..

Máy mình ko active sync được với PC nữa Nó báo để đồng bộ hóa thiết bị với destop của PC cần cài đặt phần mềm đồng bộ hóa từ Getting Started Disc với thiết bị và máy tính của bạn....
Máy mình đã cài AcitveSync 4.5 nhưng vẫn chưa nhận dc mobile..trước kia máy vẫn nhận bình thường..tự dưng lại dở chứng..Bạn nào biết cách chỉ cho mình với! Thanks đã đọc

PhamNhatThanh

Máy mình ko active sync được với PC nữa Nó báo để đồng bộ hóa thiết bị với destop của PC cần cài đặt phần mềm đồng bộ hóa từ Getting Started Disc với thiết bị và máy tính của bạn....
Máy mình đã cài AcitveSync 4.5 nhưng vẫn chưa nhận dc mobile..trước kia máy vẫn nhận bình thường..tự dưng lại dở chứng..Bạn nào biết cách chỉ cho mình với! Thanks đã đọc
Bạn nên HS máy lại xem sao nếu không được thì cài lại AcitveSync 4.5&có thể là dây USB
Chúc Bạn thành công

mrluctuyen

Con O2 Neo của mình mỗi lần cắm tai nghe vào, khi rút ra lại tịt. CHọc ngoáy tý lại được, nhưng lần này ngoáy nó rỗng hẳn ra, loa tịt hẳn, chọc kiểu gì cũng không kêu nữa, cắm tai nghe vào cũng bị chập chờn vì lỏng quá.
Thấy bạn bảo thay jack cắm, nhưng mở máy ra thì thấy jack đấy hàn chặt vào main rồi, nếu mà dùng mỏ hàn để tháo ra liệu có nhiều khả năng làm hỏng main không?
Và nếu mua jack chuẩn với các chỉ số của nó thì mua ở đâu? Hướng dẫn cụ thể cho mình với, giờ người ta gọi vào chẳng nghe thấy gì cả. Giúp mình gấp với
Mình ở YêN Bái nên thợ sửa di động ở đây gà lắm, toàn làm hỏng máy của khách thôi.
Nếu cậu ở Hà Nội thì chỉ cho mình chỗ thay jack nhé

luongdang

cho mình hỏi, O2 Neo của mình bị lệch cảm ứng, jo` phải làm sao và phải tốn bi nhiêu tiền..các bro giúp mình với..thanks các bro..

ChuHuyHoan

Well-Known Member
cho mình hỏi, O2 Neo của mình bị lệch cảm ứng, jo` phải làm sao và phải tốn bi nhiêu tiền..các bro giúp mình với..thanks các bro..

Thử căn lại màn hình hoặc HS máy xem có hết không không có chắc phải thay cảm ứng cảm ứng loại này khoảng 150k đó bạn....

mrluctuyen

Đã chữa hoàn toàn bệnh chập jack tai nghe của O2 Neo mà không phải thay thế hay "khò" main gì cả.
Nếu ai đã từng bị hiện tượng cắm tai nghe vào, khi rút ra không nghe được hãy:
1. Tháo máy ra, bạn sẽ thấy jack tai nghe hàn chặt vào main (chả làm gì được ngoài việc ngắm nó)
2. Lật ngửa main lên (mặt có màn hình ý), sau đó cậy nắp của jack tai nghe ra. Đến đây bạn có thể trông thấy các thanh đồng xếp dọc 2 bên jack để khi cắm tai nghe vào nó sẽ tiếp xúc với tai nghe.
3. Một trong 2 thanh đó tiếp xúc với một thanh nhỏ ở lớp trong, bạn dùng giấy hay làm thế nào đó không cho chúng dính vào nhau nữa.
4. Lắp lại máy và kiểm tra loa

nhatminh0926

Dopod 818 không kết nối gprs đc

Em đang xài dopod 818,nhưng ko có cách nào kết nối gprs cho nó cả,ko biết có phải tại nó ko thể kết nói gprs ko,các pro giúp em với...
thanks