• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG PROPHET

nhatminh0926

sao ko ai chịu giúp em hết vậy cà,em đã tham khảo đủ mọi nguồn rùi mà vẫn ko thành công,làm sao bi h,giúp em với.... :((

nhatminh0926

Con O2 Neo của mình mỗi lần cắm tai nghe vào, khi rút ra lại tịt. CHọc ngoáy tý lại được, nhưng lần này ngoáy nó rỗng hẳn ra, loa tịt hẳn, chọc kiểu gì cũng không kêu nữa, cắm tai nghe vào cũng bị chập chờn vì lỏng quá.
Thấy bạn bảo thay jack cắm, nhưng mở máy ra thì thấy jack đấy hàn chặt vào main rồi, nếu mà dùng mỏ hàn để tháo ra liệu có nhiều khả năng làm hỏng main không?
Và nếu mua jack chuẩn với các chỉ số của nó thì mua ở đâu? Hướng dẫn cụ thể cho mình với, giờ người ta gọi vào chẳng nghe thấy gì cả. Giúp mình gấp với
Mình ở YêN Bái nên thợ sửa di động ở đây gà lắm, toàn làm hỏng máy của khách thôi.
Nếu cậu ở Hà Nội thì chỉ cho mình chỗ thay jack nhé
hi hi,con dopod 818 của em lâu lâu vẫn bị như vậy,cái nì là do lỗi phần cứng,bác rút day nghe ra rùi nhưng máy nó vẫn vẫn tưởng là dây vẫn còn cắm nên ko nghe thấy j cả,cách em giải quyết là cắm tai nghe vô lại,đợi một chút rùi rút ra nhẹ nhàng,bác thử xem sao

nhatminh0926

hihi,sory bác,em quên béng mất,em xài viettel,đã thực hiện giống y như hướng dẫn nhưng vẫn ko đc,chán quá...

nhatminh0926

oài,quái lạ,sao bao nhiu lần làm mãi ko đc,trưa nay ráng thử thêm lần nữa trc khi ngủ,nhắn lại cho chú viettel "gprs2" gửi 191,rùi "yes" một cái,rôi add connections lại,bi h lại đc,như vậy,mấy lần trc chắc là do máy chủ của chú viettel bị làm sao rùi,hắc,làm em tốn bao nhiu tg,dù sao cũng thanks các bác nhé

PHUCTHO1210

CỨU GIÙM EM CON 02 NEO NÀY ĐI

MÁY EM KG BÍT BỊ GÌ NỮA TỰ NHIÊN XẠC KG VÔ ĐIỆN NHƯNG ĐÈN BÁO CŨNG HOẠT ĐỘNG TRONG MÁY VẪN THẤY PIN ĐANG XẠC NHƯNG KG CÓ VÔ ĐIỆN.ĐI HỎI NGƯỜI TA NÓI BỊ KG ĐỦ ÁP LÀ SAO.CÓ AI BÍT CHỈ GIÙM EM HAY CHỖ SỬA GIÙM ĐI:D

CongNam

MÁY EM KG BÍT BỊ GÌ NỮA TỰ NHIÊN XẠC KG VÔ ĐIỆN NHƯNG ĐÈN BÁO CŨNG HOẠT ĐỘNG TRONG MÁY VẪN THẤY PIN ĐANG XẠC NHƯNG KG CÓ VÔ ĐIỆN.ĐI HỎI NGƯỜI TA NÓI BỊ KG ĐỦ ÁP LÀ SAO.CÓ AI BÍT CHỈ GIÙM EM HAY CHỖ SỬA GIÙM ĐI:D

Không đủ áp có nghĩa là cục sạc đó hỏng rồi, hoặc không phải là sạc JIN nên không đủ cung cấp điện cho pin.

elmi

Sạc của bạn dùng từ trước hay là mới dùng vậy. Chắc là sạc của bạn hỏng rồi. bạn thử đổi cái sạc khác xem sao. Hay cắm thử vào máy tính xem có sạc được không? Chúc bạn thành công

PHUCTHO1210

KG PHẢI RÙI,SẠC VẪN TỐT,CHẮC DO LÊN WIN06 NÊN BỊ VẬY TUI,AI CÓ BẢN WIN06 TỐT CHO DÙNG ĐI.CHỨ UP LÊN WIN 05 THÌ HẾT

ozean

con O2 neo của tôi đg up rom đc 95% thì pc bị khởi động lại, đành fai rút cable usb ra, thế là lỗi luôn, bây giở k sao khởi đông đc con Neo nữa. Bác nào biết giúp tôi với, thanks nhiều, :(( k con Neo lại thành cục gạch

CongNam

CongNam

nhưng k vào đc Bootloader bác congnamvn ah :(( bất mãi k lên man hình

Bạn sạc pin lại cho đầy thử, rồi bấm giữ phím camera + chọt vào lỗ reset là nó đưa về màn hình Bootloader.

ozean

nhưng mà có bật đc nguồn đâu bác congnamvn, cắm sạc pin cũng k thấy báo đèn j cả, :(

h2_viethoang

Con Neo của mình hôm qua up ROM xong nó hiển thị màn hình logo xong là chuyển sang màn hình bootloader (3 vạch màu) mà không chuyển tiếp vào màn hình boot screen và welcome. Hix. Làm sao bi h? Liệu có phải con điện thoại của mình die rồi không. Đã up thử lại ROM ship mà không thay đổi được gì. Hix. Bi h cắm sạc pin vô nó cũng khởi động màn hình 3 màu lun. Kíu với các pro.

CongNam

Con Neo của mình hôm qua up ROM xong nó hiển thị màn hình logo xong là chuyển sang màn hình bootloader (3 vạch màu) mà không chuyển tiếp vào màn hình boot screen và welcome. Hix. Làm sao bi h? Liệu có phải con điện thoại của mình die rồi không. Đã up thử lại ROM ship mà không thay đổi được gì. Hix. Bi h cắm sạc pin vô nó cũng khởi động màn hình 3 màu lun. Kíu với các pro.

Bạn nói rõ bạn đã up rom gì.

ducanet

Cứu em với. Neo up rom xong ko rời khỏi Bootloader được

các bác giupứ em với. Sau khi em bấm finish để kết thúc phần up rom thì nó chuyển ngay thành cái màn hình 3 mầu. Giờ ko có cách gì để thoát khỏi nó. Các bác nghĩ kế giúp cho em với

h2_viethoang

các bác giupứ em với. Sau khi em bấm finish để kết thúc phần up rom thì nó chuyển ngay thành cái màn hình 3 mầu. Giờ ko có cách gì để thoát khỏi nó. Các bác nghĩ kế giúp cho em với

He he. Giống của mình zoai, Kũng đang k bít xử lý thế nào đây nè...